Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Năng lượng mặt trời trong tầm tay - Hãy tận dụng

tuanandre2004
28/6/2011 2:49Phản hồi: 54.223
54.223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_ Ối! nhìn ảnh của mấy anh em nhận không ra luôn,nhất là anh Lâm, ke ke
phục hồi cái accu 100ah ve kêu ồn quá hjc
Vutq
TÍCH CỰC
11 năm
thuan311291 đã nói: ↑
các bác đã dùng thử con này chưa cho em xin ít ý kiến với

Mình đang sài 4 con B.B này, date 2010, sạc đầy để 2 tuần điện áp vẫn trên 13V, vì mình sạc và xả dòng nhỏ nên thấy loại này rất OK bác à, nhưng giá của em nó hơi chát 😃
Sau 1 ngày ăn chơi vất vả, lại quay cuồng với công việc hàng ngày. Chia sẻ với các bác thành quả sau 4 ngày làm việc. SN diễn đàn lần này thật vui và có nhiều ý nghĩa. Hi vọng rằng lần gặp tiếp theo đây sẽ có nhiều điều thú vị và hấp dẫn hơn nữa.
Chúc diễn đàn luôn phát triển mạnh mẽ và ngày càng lớn mạnh

@vietpowersolutions.com hôm bữa về không có trục trặc gì chứ anh? hehe!!!
- về nhà mô phỏng mạch cầu wien trên proteus ko dc! kiếm IC 3525 để PWM cũng ko dc.
gian nan quá.
@vietyêuđiệntử
@vietyêuđiệntử Thôi tắt máy cầm mỏ hàn đi ku.

ICL8038

Học cách tạo nguồn đối xứng đơn giản đi đã
@panduit vẽ lại cái mạch của IC! sau đó cho chạy thử............ câm níno_O! chả nhẽ lừa đảo nhể. hiện sóng thì 1 dây chạy tè tè. chả có sine hay tam giác. sóng vuông cũng k.
em thấy dùng op amp coi bộ hay hơn😁.
mục tiêu là analog -> SPWM .
@vietyêuđiệntử Cầm mỏ hàn nhé. Chuột Razer cũng tịt thôi.
còn chế độ bảo hành thì sao nhỉ?
Tôi có làm một bài tóm tắt về NLMT cho nguời mới tại: http://www.tinhte.vn/khoahoc/threads/thiet-ke-he-thong-dien-mat-troi-faq.2130260/

Nhờ các cao thủ góp ý để những người mới không mất quá nhiều thời gian để làm quen với NLMT. Thanks.
cmtrung
phần mềm hôm bữa có mô phỏng dc linh kiện analog không anh???
em đang ngâm cứu băm xung sine bằng analog ( SPWM) theo lời anh Phương VPS " xúi ".
em định làm theo mô hình này.
đầu tiên kích sóng vuông 50Hz ---

- sau đó thì mỗi bán kì sóng vuông sẻ ra 1 sóng tam giác-

biến sóng tam giác thành sine- --

-sau đó thì cho tín hiệu analog vô phần error-Amp của chip PWM. để ra 1 chu kì SPWM. nữa bán kì sine
khi sóng vuông kia off thì ic sẻ "SD" nhường cho bên kia tới.
làm ra 2 kênh là xong.

phần kế là cháy nổ. và kiểm test. nếu cứ cháy hoài thì chờ sắm cái máy hiện sóng mới tiếp tục dự án😁
nói chung là cả board SPWM của anh Phương em hỉu dc khoảng 5-25%:D.
hiện tại chỉ dc như vầy😃
Chưa có tên.jpg
@Trans Group _ Dạ, em có ý gì đâu anh, em trêu thằng cu em tí ấy mà 😃 .
@Trans Group _ He he, em thì nhiều tật lắm anh ạ, không biết anh đang nói tới tật nào của em nữa, 😁
@doannhatphong hành động trên của bác đã nhằm vào " quơ đũa cả nắm" ....... và trong đó lại dính những chuyên gia như bác Tùng, bác Lâm sư phụ............ tùm lum hahaha:D
@vietyeudientu
Hình như được Việt ơi (50% 😁)
hình e nó nè
View attachment 1211373
@cmtrung À! Em củng hem biết nó có xung đột với proteus k?
Dù sao củng thử phát!
@vietyeudientu
phía trên bên phải màn hình có công tắc để chạy và dừng mạch nữa đó Việt
off xong sao em thấy thiếu thiếu! Bùn bùn cái gì đó! 😔 không biết con apc hiện giờ sao rồi:(
Hôm bữa em bị bác Tùng dọa đến sợ luôn!!! Em thấy yên tâm 1phần vìem đã làm đúng theo datasheet, con phần kia thì....
Em cũng chỉ là tay ngang thôi! Nên những gì thiên về lí thuyết thì em chịu
cả nhà cho e hỏi cách tính hiệu suất của apc ví dụ là con 1500va mầu đen bằng cách nào chính sác e thank trước.

đồ gỗ mỹ nghệ văn tuấn 0915077764 0978373998
@vietyêuđiệntử _ Hàng anh Phương xịn lắm nên giá hơi chát đấy, con 5kva của anh Tùng mà chưa mua được thì nói gì đến hàng bác Phương.
@Trans Group Cho em hỏi ngu tí.

Vậy nó lấy đâu ra công suất phản kháng để từ hóa các loại tải như động cơ hay BA Fe ạ.
UPS online sản xuất ra phục vụ đa năng phải ko ạ.
Mình nghĩ lấy U*I đầu ra chia cho U*I đầu vào, đơn giản vậy thôi à.
Nhân đây cũng xin hỏi cả nhà. Số là sau khi nâng cấp con APC 1500 VA lên 1500W thì phần FET là OK, điểm yếu nhất là cái cục transformer. Nó chạy với công suất cao thì rất nóng. CÁi của mình bị chết sau vài giờ dùng máy lạnh. Vậy để nâng công suất của máy, ta ghép song song 2 cục biến áp oringin (giống y nhau) có được không?
@tuanbn1983 Mình chỉ có 24v acquy thôi Tuấn à, mà con 2200 lại cần 48v. Hiện nay tổn hao không tải của ups khoảng 30w ( 1,22* 24). Nếu song song 1 cái BA nữa thì tốn cỡ 50w, cũng bằng cái 2200 thôi ( 48*1)
@vietkp90 Bác Việt chạy con điều hòa ?BTU (inverter ?) mà tèo em APC đã nâng cấp thế? Công suất thường trực bác sử dụng khi đã ép em nó lên 1500W là bn ?
@vietkp90 Đc đáy v ạ. Con Invertet pure sine 6kw của mình nó sử dụng 2 biến áp LF ddeerbchayj đấy. Hqua ở Phú quốc setup, có tháo ra mà quên ko chụp ảnh
bác Hải còn board băm sine của apc không?? Hình như 250k thì phải
Chào các anh chị,
Tôi ở TP HCM đang muốn mua mấy cái đầu nối từ tấm solar panel để kết nối xuống inverter (các bác xem trong hình giúp) nhưng không biết mua ở đâu, các anh chị naò biết xin chỉ giúp.
Chân thành cám ơn
@Trans Group có mấy cọng để dành xài mà anh heheh, với lại cũng là có ở tương lai thôi
@icarus hôm bữa thấy bác mang đi off vài cọng mà😁:D.
@namrut Không biết đầu connect của bạn thuộc chuẩn nào. Mình có đầu MC45. Số lượng mình còn một ít

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019