Mobifone Nạp tiền cho SIM 3G FastConnect của MobiFone bằng iPad

Thảo luận trong 'Mạng di động' bắt đầu bởi ductholc, 20/3/12.

1. ductholc

ductholc Thành viên

Chào các bác,

Mình dùng SIM 3G FastConnect của MobiFone cho iPad, mỗi khi hết tiền cứ loay hoay tháo ra gắn vào iPhone nạp tiền, rất bất tiện. Gần đây mới phát hiện trang web http://naptien.mobifone.com.vn có thể:
    - Xem số tiền trong TK (TK chính, TK thưởng)
    - Xem các gói cước đang sử dụng
    - Xem dung lượng data còn lại của gói cước
    - Đăng ký các gói cước
    - Và quan trọng nhất là nạp tiền vào tài khoản FastConnect (trả trước) hoặc thanh toán cước FastConnect (trả sau) bằng thẻ cào của MobiFone.

Lưu ý: Nếu truy cập vào trang đó bằng sóng 3G MobiFone thì nó sẽ nhận ra SIM 3G (ko phải login gì cả).
    Còn nếu vào bằng wifi thì nó sẽ bắt các bạn login bằng tài khoản www.MobiFone.com.vn đấy.

Bạn nào thấy cái này hữu ích thì bấm THANKS cái nhé, lâu lắm rồi không được thanks, he he :p.
    :

Nhung Trần q4, rexpan, phithienvu2224 người khác thích nội dung này.
  2. bigfool2009

bigfool2009 Thành viên

Trời, ghi lại cái số thuê bao rồi lưu trong điện thoai, lúc cần thì bắn m2U hoặc từ tk ngân hàng bắn cho nó ít là đc, có gì mà phải lăn tăn

duongnicole thích nội dung này.
  3. ductholc

ductholc Thành viên

Em chả nhớ được cái số FastConnect đấy, e thấy dùng web như vậy tiện nhất, lại còn xem được các thông tin về dung lượng nữa. Dù sao cũng thanks chỉ giáo về các phương thức khác của bác, biết thêm tí, he he

4. 62500119

62500119 Thành viên

sim VT có phần Viettel Plus đó. vào nạp tiền đỡ phải tháo sim ra.

5. thanh1sc

thanh1sc Thành viên

ối zời thế mà mình ko bik. đã thế đăng kí luôn 1 cái sim trả trc mobi rùi đăng kí gói Miu nữa chứ =)) chán vãi. Mấy ông kia ko bik nỗi khổ sở khi fải dùng Ipad connect 3G =)) cảm ơn nhá :***

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

thông tin qá hữu ích nhá. nếu bạn ở gần khu Yết kiêu thì hnào mình mời cafe :D ;D

6. hungnv239

hungnv239 Thành viên

Cách của bạn là khoa học nhất đấy. Vì trên web portal có nhiều tiện ích thanh toán, lại rất phù hợp khi sử dụng ipad . Hơn nữa bạn còn có thể quản lý thông tin chi tiết thuê bao của mình. Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

7. Ak_DragonJc

Ak_DragonJc Thành viên

Sài 3G Mobi có rẻ ko, có gói nào tối ưu cho sinh viên như em không nhi?

tuonglaithattuoisang thích nội dung này.
  8. long6387

long6387 Thành viên

sao các bác ko gọi 9244 mà hỏi có phải nhanh hơn ko :))

9. trang8504

trang8504 Thành viên

Được cái là trang nạp tiền này ít bị lỗi vì e cũng dùng thử nhiều lần rồi !

10. Cotrang

Cotrang Dự bị

Anh chị ơi cho em hỏi cái: Em đang sử dụng dt SAMSUNG Galaxy Y, em tham gia gói cước MIU mỗi tháng trừ em hết 40.000đ từ tài khoản dthoại. Điều quan tâm của em là, mỗi lần em chat Gmail trên dthoại hoặc vào các trang web như ngôi sao.net, 24h.com... thì tài khoản của em vẫn bị trừ tiền, ngoài đóng 40,000đ hàng tháng mình xem trang nào ỏ làm ji trên internet là bị trừ tiền nữa hả anh chị, em đang thắc mắc quá, mỗi lần bị trừ sạch tài khoản thì dthoại bị hết pin ngay lập tức, tại sao thế, giải thích dùm em với???

11. ryan_mu

ryan_mu Thành viên

thắc mắc về trừ tiền thì bạn cứ gọi lên tổng Đài khiếu nại thôi, ví dụ mạng Mobifone là 18001090.

12. hungnv239

hungnv239 Thành viên

đúng rồi, gọi lên tổng đài người ta mới kiểm tra được chứ anh em ở đây thì chịu rồi.
    Kinh nghiệm của mình thì bạn thử kiểm tra lại máy xem có bị dính virut hay không

13. ductholc

ductholc Thành viên

Mình đang xài gói MIU, giá 40.000 đ, 500MB dung lượng trong gói (tốc độ cao), dung lượng ngoài gói thì miễn phí, nhưng bị giảm tốc độ xuống tối đa 284Kbps. Kinh nghiệm cho thấy nếu sóng 3G đủ tốt, thì 284Kbps cũng thoải mái chat chit, nghe nhạc rồi.

14. long6387

long6387 Thành viên

Bác này nói chưa chuẩn roài. Gói MIU 40000đ/30 ngày thì 400MB đầu tiên tốc độ 7,2Mbps, sau 400MB tốc độ giảm còn 256Kbps thoai

15. Hung Thao

Hung Thao Thành viên

Sao mình dùng Viettel mà phần cài đặt nó lại ko có tiện ích Sim nhỉ.

16. baekiwoo

baekiwoo Thành viên

17. tuankw

tuankw Thành viên

Sim đời cũ thì có thể chưa có, sim đời mới (64K) đều có tuy nhiên khi lắp vào mỗi loại máy thì Viettel Plus nó nằm ở các vị trí khác nhau thoai...máy đời cao thường nằm ngay trong menu, đời thấp nằm trong application, iPhone nằm trong Setting->General, còn iPhone tàu thì nằm...trong sim :D

18. Cuver9300

Cuver9300 Thành viên

SIM chuyên dụng truy cập mạng thì dùng fastconnect và đăng ký gói FCU: không giới hạn về dung lượng truy cập, 2Gb đầu tốc độ tối đa 7.2Mbps sau đó sẽ hạ xuống 512Kbps.

19. So_sad

So_sad Thành viên

Nạp thẻ qua wap đó là hay nhất đối với Sim PFC đó, không cần tháo Sim, không cần nhớ số, váo đó cũng có hiển thị luôn số cho bạn nữa mà. Thuận tiện nhất đó.

20. monngon29

monngon29 Thành viên

Cái này rất tiện: Nạp hộ cho người thân cũng được, vì nhiều người thân mình (người nhớn) không biết thao tác. :)