Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nạp tiền cho SIM 3G FastConnect của MobiFone bằng iPad

ductholc
20/3/2012 10:49Phản hồi: 73
Chào các bác,

Mình dùng SIM 3G FastConnect của MobiFone cho iPad, mỗi khi hết tiền cứ loay hoay tháo ra gắn vào iPhone nạp tiền, rất bất tiện. Gần đây mới phát hiện trang web http://naptien.mobifone.com.vn có thể:
- Xem số tiền trong TK (TK chính, TK thưởng)
- Xem các gói cước đang sử dụng
- Xem dung lượng data còn lại của gói cước
- Đăng ký các gói cước
- Và quan trọng nhất là nạp tiền vào tài khoản FastConnect (trả trước) hoặc thanh toán cước FastConnect (trả sau) bằng thẻ cào của MobiFone.

Lưu ý: Nếu truy cập vào trang đó bằng sóng 3G MobiFone thì nó sẽ nhận ra SIM 3G (ko phải login gì cả).
Còn nếu vào bằng wifi thì nó sẽ bắt các bạn login bằng tài khoản www.MobiFone.com.vn đấy.

Bạn nào thấy cái này hữu ích thì bấm THANKS cái nhé, lâu lắm rồi không được thanks, he he :p.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trời, ghi lại cái số thuê bao rồi lưu trong điện thoai, lúc cần thì bắn m2U hoặc từ tk ngân hàng bắn cho nó ít là đc, có gì mà phải lăn tăn
ductholc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chả nhớ được cái số FastConnect đấy, e thấy dùng web như vậy tiện nhất, lại còn xem được các thông tin về dung lượng nữa. Dù sao cũng thanks chỉ giáo về các phương thức khác của bác, biết thêm tí, he he
hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách của bạn là khoa học nhất đấy. Vì trên web portal có nhiều tiện ích thanh toán, lại rất phù hợp khi sử dụng ipad . Hơn nữa bạn còn có thể quản lý thông tin chi tiết thuê bao của mình. Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
sim VT có phần Viettel Plus đó. vào nạp tiền đỡ phải tháo sim ra.
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@62500119 Sao mình dùng Viettel mà phần cài đặt nó lại ko có tiện ích Sim nhỉ.
@Hung Thao Sim đời cũ thì có thể chưa có, sim đời mới (64K) đều có tuy nhiên khi lắp vào mỗi loại máy thì Viettel Plus nó nằm ở các vị trí khác nhau thoai...máy đời cao thường nằm ngay trong menu, đời thấp nằm trong application, iPhone nằm trong Setting->General, còn iPhone tàu thì nằm...trong sim 😁
ối zời thế mà mình ko bik. đã thế đăng kí luôn 1 cái sim trả trc mobi rùi đăng kí gói Miu nữa chứ =)) chán vãi. Mấy ông kia ko bik nỗi khổ sở khi fải dùng Ipad connect 3G =)) cảm ơn nhá :***

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

thông tin qá hữu ích nhá. nếu bạn ở gần khu Yết kiêu thì hnào mình mời cafe 😁 ;D
Sài 3G Mobi có rẻ ko, có gói nào tối ưu cho sinh viên như em không nhi?
@tuonglaithattuoisang con sim fast conection cua mobi ko? pm to me

Sent from my LT22i using Tapatalk 2
@tuonglaithattuoisang con sim fast conection cua mobi ko? pm to me

Sent from my LT22i using Tapatalk 2
sao các bác ko gọi 9244 mà hỏi có phải nhanh hơn ko 😆
Được cái là trang nạp tiền này ít bị lỗi vì e cũng dùng thử nhiều lần rồi !
Anh chị ơi cho em hỏi cái: Em đang sử dụng dt SAMSUNG Galaxy Y, em tham gia gói cước MIU mỗi tháng trừ em hết 40.000đ từ tài khoản dthoại. Điều quan tâm của em là, mỗi lần em chat Gmail trên dthoại hoặc vào các trang web như ngôi sao.net, 24h.com... thì tài khoản của em vẫn bị trừ tiền, ngoài đóng 40,000đ hàng tháng mình xem trang nào ỏ làm ji trên internet là bị trừ tiền nữa hả anh chị, em đang thắc mắc quá, mỗi lần bị trừ sạch tài khoản thì dthoại bị hết pin ngay lập tức, tại sao thế, giải thích dùm em với???
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cotrang thắc mắc về trừ tiền thì bạn cứ gọi lên tổng Đài khiếu nại thôi, ví dụ mạng Mobifone là 18001090.
hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng rồi, gọi lên tổng đài người ta mới kiểm tra được chứ anh em ở đây thì chịu rồi.
Kinh nghiệm của mình thì bạn thử kiểm tra lại máy xem có bị dính virut hay không
Bác này nói chưa chuẩn roài. Gói MIU 40000đ/30 ngày thì 400MB đầu tiên tốc độ 7,2Mbps, sau 400MB tốc độ giảm còn 256Kbps thoai
Trên tinh tế có bài rồi mừ, xem tại đây:
http://www.tinhte.vn/threads/801552/
Nạp thẻ qua wap đó là hay nhất đối với Sim PFC đó, không cần tháo Sim, không cần nhớ số, váo đó cũng có hiển thị luôn số cho bạn nữa mà. Thuận tiện nhất đó.
Cái này rất tiện: Nạp hộ cho người thân cũng được, vì nhiều người thân mình (người nhớn) không biết thao tác. 😃
vumapu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay thật, gắn SIM 3G vào ipad, truy cập trực tiếp web, nó hiển thị số thuê bao và số iền, dữ liệu data... và nộp tiền quá đơn giản....
thanhks!
@vumapu Đồng quan điểm: một ứng dụng hay 😃 rất rõ ràng và tiện lợi khi lướt web.
like roài nhưng vẫn muốn coment cảm ơn bác chủ topic nhá ^^ quá tiện luôn
Trường hợp hết tiền thì có vào được bằng đường này không hả bác?
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Trinh.Pham Hết tiền vẫn vào được bình thường bạn ạ vì trang này mình thấy không tính phí khi truy cập.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019