NCC nào có đường truyền quốc tế ổn định nhất?

huongtnd
4/7/2014 13:16Phản hồi: 58
Công ty em mở rộng vốn đầu tư kinh doanh sang nước ngoài. Hiện giờ thì đang dùng FPT nhưng thấy băng thông bị hạn chế quá, mặc dù trong nước dùng rất ổn. Băng thông ra nước ngoài có khi ì ạch chỉ vài chục KB/s nên muốn đổi qua mạng nào ít bị bóp băng thông hơn. Mọi người tư vấn giúp em với ạ.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chơi sang cáp quang xem sao ;)
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dcom3g_biz Công ty người ta thì tất nhiên là cáp quang rồi bạn 😁 Có điều j mà phải sang hay không? Hộ gia đình còn lắp cơ mà
FPT băng thông ra nước ngoài thì tậm tạch là phải rồi. Bạn nên chọn Viêttel hoặc VNPT thì tốt hơn
Cứ VNPT mà cá nhà táng thôi bạn ơi
Viettel đắt hơn VNPT. Dịch vụ tốt ngang nhau
Mình cũng đang định lắp mà không biết có lâu không nhỉ? Nghe nói còn phải khảo sát gì nữa mà
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhnguyen1412 Thứ 5 thằng bạn lên vnpt đóng 1 cọc 18 tháng khảong 4tr, sáng hôm sau kéo cable đen đến nhà, chiều cùng ngày hàn và test ok. Nhanh gọn @@
@thanhnguyen1412 Khảo sát xem địa hình nhà bạn có thể lắp được không. Cáp quang nó ko như cáp đồng mà treo lủng lẳng vắt dây qua nhau được 😆
ya.maychi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào có thông tin khuyến mãi của VNPT dành cho các tỉnh không ạ? Theo em biết thì ở tỉnh đang khuyến mãi gói 399k/tháng (chưa VAT), cho gói 12MB, cam kết sử dụng 24 tháng.
399k cũng hơi chát so với hộ gia đình, nên em đang lăn tăn, Viettel thì đang giá ngon, nhưng ỏng ẹo ở khâu ký HĐ và kéo cáp quá, nên em đang không cảm tình lắm.
okbabe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ya.maychi Cái này KM ở HCM vs HN là chính. Các tỉnh khác không thấy gì. Bạn thử gọi tổng đài xem 800126. Hoặc ra Bưu điện là ngon nhất
Mình đang dùng gói FPT 16M mà 600k. Cứ đến tối là lag lên lag xuống đây -_-
bigzero@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Ngọc Trương 600 thì VNPT có gói FiberHome1 18M luôn :"| Chuyển luôn sang mà dùng cho đỡ kêu ca
Cẩn thận lại dính FTTB chứ không phải FTTH nhé các đồng chí 😁
2 cái này cùng là cáp quang nhưng giá chênh nhau khá nhiều đấy
minhductbt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ba0nguyen Nói thế tức là cáp quang FTTB nó chỉ kéo đến tủ thiết bị gàn nhà mình nhất. Sau đó từ tủ đến nhà mình thì là cáp đồng. Nhưng tốc độ vẫn như cáp quang
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@athena34 Vào speedtest xem lượng down và up nó bằng nhau là được.
Ví dụ như này của mình F2F
@minhductbt Đúng rồi. Thì cái thiết bị để thu nhận tín hiệu rẻ bèo. có mấy trăm. Còn cáp quang là hơn 2 triệu
@hoangh@ được đấy. cáp quang nó phải thế chứ. Chuyển qua dùng cáp quang ở nhà gói F2F này ok nhất này
binhduong79
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết chủ thớt lặn đâu rồi. Đã tìm được ÍSP nào ưng ý chưa?
huongtnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhduong79 Mình đây 😁 Bên mình đã quyết chọn VNPT rồi. Công ty mình ở Hà Nội thấy ít khuyến mãi hơn trong HCM thì phải??? Đang phân vân gói F2O và F2C
huongtnd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhduong79 Em đây. Em đã chọn gói F2O rồi. Của VNPT. 46Mb/s. Nhanh dã man :3 Lẽ ra phải chọn từ lâu rồi mới phải
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huongtnd Gói này được quá đi chứ. Có 1 triệu 3 mà tốc độ cao vút chỉ. Rẻ thật.
Còn gói F2O là 3tr9 tốc độ 80Mbps @@
orientvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hauyenkun Giá này là chưa có thuế và chưa có khuyến mại, nếu các bác có thiện chí dùng trên 1 năm em làm thủ tục giảm giá 50% lắp đặt và giảm giá cước hàng tháng từ 10-25% cho các bác.
bui_hoang88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quốc tế thì cứ chọn VNPT đi. Không bị bóp. Đây là điểm cộng cao nhất so với cái ISP khác đấy
Bạn tham khảo lại giá cước dịch vụ nhé, các gói cước FTTH Viettel cung cấp vẫn là kinh tế nhất đó bạn.
Nếu bạn lắp mạng Viettel bạn có thể inbox địa chỉ để mình kiểm tra hạ tầng mạng chỗ bạn xem có port chưa nhé.
Không phải Viettel ỏng ẹo như bạn nói mà vì Viettel khuyến mại lớn nên số lượng khách hàng đăng ký lắp đặt lớn do vậy hạ tầng mạng bị hết, tình trạng này sẽ được khắc phục sớm thôi bạn ạ.
@Viettel2929 Cuóc của Viettel thì về vùng nông thôn mới rẻ chứ còn ở Nội thành thì đắt hơn :\
FPT thì hạn chế là đúng rồi. Chỉ dùng trong nướ được thôi. Muốn ra nước ngoài thì VNPT là số 1
minh.ho
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao nhiều người lại chọn VNPT thế nhi???
@minh.ho Cơ sở hạ tầng tốt là 1 phần. Ở đâu cũng có thể lắp được nên thành ra nhiều người lắp. FPT, Viettel 1 số nơi còn chưa có tủ thiết bị đế kéo dây đến. Nhất là cáp quang
banvatoi03
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cáp quang ở ngoài biển đang bị đứt rồi. Dùng chán quá. Chả thấy cái nào ổn cả
@banvatoi03 Đợt vừa rồi thấy VNPT vẫn ngon mà. Đứt cáp tít Vũng tàu chắc chỉ miền trong bị ảnh hưởng. Ngoài thấy vô tư
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
10 năm
VNPT nhé. Có 2 gói cho doanh nghiệp F2C hoặc F2O. Gọi lên tổng đài 18001166 bảo bọn nó tư vấn cho
Uhm. Nhanh thì khảo sát 1 ngày ok luôn. Chậm thì cả tuần. Kiểu nhiều nhà đổi qua cáp quang quá nên là đội kỹ thuật không đi xuể
minhductbt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ông này tên giống mình ghê. @minhducnt
okbabe
ĐẠI BÀNG
10 năm

Tést qua bên US hơi bị lag :\ Nhưng download vẫn ngon lắm 😆 Chơi game ok
@okbabe Test nửa vòng trái đất thế này thì ping cao là phải rồi. Chơi game toàn chơi sẻrver asia thôi mà. Quả này FPT mà ping sang. Chắc chết 😃))
okbabe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hanguyen226 Đúng rồi bạn. test sang bên chấu Á ngon hơn nhiều

😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119