Need for Speed™ Most Wanted v1.0.50 mới nhất - Đường đua nóng bỏng!

pretty.boy70
20/12/2012 15:1Phản hồi: 37
Need for Speed™ Most Wanted v1.0.50 mới nhất -  Đường đua nóng bỏng!
i
- Ưu điểm: Chế độ điều khiển bằng cảm biến đơn giản, hình ảnh tuyệt vời, danh sách xe hoành tráng, âm thanh cực đỉnh, nhiều màn đua và nhiều giá trị chơi lại.
Need for Speed là tựa game đua xe “đình đám” nổi danh trong suốt nhiều năm qua và được phát hành trên hầu hết các hệ máy giải trí từ PC, console và cả thiết bị di động. Ra mắt từ năm 2005 trên PC nhưng mới đây Need for Speed Most Wanted mới được Electronic Arts chuyển thể sang các hệ điều hành di động là iOS và Android.
Với đồ họa ấn tượng, hệ thống xe đa dạng và rất nhiều bản soundtrack hấp dẫn nên dung lượng của Most Wanted cũng không hề khiêm tốn. Dung lượng sau khi cài đặt của game trên hệ điều hành iOS là 1,7GB, còn trên Android là 1,85GB. Vì vậy, trước khi thưởng thức tựa game này, việc cần làm đầu tiên là bạn phải dọn dẹp ổ cứng với dung lượng trống tối thiểu 2GB.
Nội dung
Nội dung chủ đạo của Most Wanted xoay quanh những màn đua nghẹt thở đan xen sự truy lùng gắt gao của cảnh sát, một yếu tố rất thú vị có mặt từ phiên bản Hot Pursuit. Cốt truyện của game là cuộc cạnh tranh với những tay đua “sành sỏi” trong “danh sách đen”, nhiệm vụ quan trọng nhất của bạn sẽ phải giành chiến thắng trong từng chặng đua. Game sẽ cung cấp một bản đồ các sự kiện đua để bạn lựa chọn. Khi bạn giành chiến thắng trong một cuộc đua, các sự kiện mới sẽ được mở khóa.
Sau khi trải qua một số các sự kiện nhỏ, tiếng tăm của bạn đã tăng lên và có thể bắt đầu cuộc đua với những thành viên trong danh sách đen. Đánh bại tất cả 10 tay đua trong danh sách đó và bạn “phá đảo” game. Tất nhiên, bạn vẫn có thể quay lại chơi các sự kiện chưa được mở khóa, vì hệ thống sự kiện là cực kỳ nhiều và đa dạng.
Các sự kiện đua được chia thành nhiều loại. Bạn có thể làm quen bằng những màn đua đơn giản như vượt qua các tay đua khác để có vị trí số 1. “Checkpoint races” buộc người chơi phải đến một địa điểm trong khoảng thời gian quy định. Hay trong một số sự kiện, bạn sẽ được cộng thêm thời gian thưởng nếu xe của bạn không chịu những va chạm dẫn đến thiệt hại nặng.
Một yếu tố làm tăng tính thử thách của game là sự xuất hiện của xe cảnh sát. Đây là những kẻ cản đường cực kỳ khó chịu. Mục tiêu duy nhất của họ là triệt hạ bạn. Với những cú tông mạnh từ góc sau khiến bạn mất tay lái khi đang ở tốc độ cao, chèn ép liên tục thì người chơi sẽ cần những kỹ năng nhất định để thoát khỏi các tình huống này.
Khi bạn càng mở được nhiều sự kiện, độ khó của game sẽ tăng dần và những chiếc xe cảnh sát cũng khôn ngoan hơn. Cảnh sát cũng được trang bị những chiếc xe chạy nhanh hơn hay thậm chí họ có thể sử dụng chướng ngại vật hoặc rải đinh trên đường. May mắn thay, nếu chẳng may vô tình đâm vào các chướng ngại vật này thì chiếc xe của người chơi cũng không bị thiệt hại nhiều. Bạn sẽ bị giảm tốc độ một chút nhưng vẫn có thể tiếp tục chặng đua.
Các dòng game đua xe trong vòng vài năm trở lại đây đã mô tả những thiệt hại vật lý do va chạm rất tốt và Most Wanted cũng không làm người chơi phải thất vọng. Vành đuôi xe rụng rời, kính chắn gió vỡ toang, gương bể hay khung xe bị trầy xước đều được tái hiện hoàn hảo. Chiếc xe của bạn sẽ có một thanh “máu” biểu diễn mức độ thiệt hại do các va chạm trên đường đua gây ra, đương nhiên việc “xe hết máu” đồng nghĩa với việc bạn phải chơi lại màn đua đó. Tuy nhiên, cho dù bị thiệt hại nặng, nhưng điều này lại không ảnh hưởng đến hiệu suất của chiếc xe, bạn vẫn có thể duy trì tốc độ ổn định và chỉ cần cố gắng hạn chế các va chạm tiếp theo.
Danh sách siêu xe mà EA sử dụng trong Most Wanted cũng đầy ấn tượng. Không sở hữu 60 mẫu xe như trong Asphalt 7, song 35 siêu xe trong phiên bản Need for Speed lần này cũng đủ khiến người chơi mê hoặc. Bạn sẽ bắt gặp các nhãn hiệu nổi tiếng thế giới như Lamborghini, BMW, Audi, McLarens, Aston Martin, Mercedes, Porsche, Chevrolet, Ford, Jaguar, Nissan, Bentley và Mitsubishis.
Ngoài ra, Hummer, Land Rover, Lotus và Alfa Romeo cũng rất đáng nể. Song, Tesla Roadster mới là chiếc xe “phi thường” nhất bởi đây là một chiếc xe điện mà lại được EA cung cấp cả Nitro Boost.
Các mẫu xe ô tô mới sẽ được mở khóa khi bạn giành chiến thắng từ các màn đua nhưng bạn sẽ phải mua chúng bằng cách sử dụng tiền kiếm được.
Gameplay
Trong Need for Speed Most Wanted, bạn sẽ có cơ hội điều khiển những siêu xe thể thao hay SUV lướt đi với tốc độ cao nhưng cảm giác cầm lái chưa được thật và “đã mắt”. Ở Asphalt 7 khi thực hiện các màn tăng tốc bằng nitro, cảnh vật xung quanh lập tức trở nên mờ đi, bạn có cảm giác như đang “xé gió” thật sự. Tuy nhiên, điều này lại không được bắt gặp trong Most Wanted, nhịp độ game không có những điểm nhấn như vậy nên phần nào giảm đi sự phấn khích của người chơi.
Chế độ điều khiển của Most Wanted một lần nữa cũng làm tôi thất vọng. Game chỉ cung cấp hai tùy chọn điều khiển. Chế độ đầu tiên rất đơn giản, người chơi sử dụng cảm biến của thiết bị và điều hướng cho xe bằng cách nghiêng màn hình, đồng thời nếu muốn tăng tốc thì chỉ cần chạm nhẹ vào màn hình. Lựa chọn thứ hai được ít người sử dụng khi đặt một vô-lăng ảo bên trái nút phanh bên phải màn hình. Khi chơi bằng chế độ điều khiển thứ 2 không ít lần tôi đã khiến chiếc xe bị đâm “tan nát” do thao tác bằng vô-lăng ảo xử lý khá chậm chạp.
Người chơi sẽ được cung cấp một số lựa chọn tùy biến để “độ” xe. Đây là tính năng thú vị và là mục tiêu lớn khi người chơi tham gia một game đua xe. Người chơi có thể chọn màu sơn cho chiếc xe của mình hay nâng cấp các bộ phận của xe từ một danh sách các tùy chỉnh, bao gồm độ bền của khung xe, lốp tốt hơn, động cơ khỏe hơn, hoặc chứa được nhiều nitro hơn.
Các nâng cấp này đều khá tốn kém và bạn cần cân nhắc kỹ lưỡng trước khi quyết định trả tiền bởi nó sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến kết quả các vòng đua tiếp theo của bạn. Thông thường nâng cấp nitro và động cơ xe là “mắc” nhất nhưng tác dụng đem lại là cực kỳ đáng giá.
Tuy nhiên, một điểm làm khó người chơi là các tuỳ chỉnh nâng cấp không thể sử dụng vĩnh viễn và bị giới hạn cho mỗi chặng đua. Sau khi cuộc đua kết thúc chiếc xe sẽ được thiết lập lại (trừ màu sơn). Tồi tệ hơn, nếu bạn không may bị thua trong chặng đua đó, bạn sẽ mất tiền để nâng cấp lại. Song có một mẹo nhỏ là nếu cảm thấy không thắng trong lần đua này, bạn hãy nhanh chóng chơi lại ngay mà đừng chờ đến khi cuộc đua kết thúc, bạn sẽ vẫn được giữ nguyên những nâng cấp đáng giá của mình.
Một vấn đề khác, không rõ có phải do nhà phát hành muốn thử thách người chơi hay không là những phương tiện giao thông bạn gặp trên đường đua hay xuất hiện khá đột ngột. Nhiều lúc, bạn sẽ phải giật mình vì chúng hiện ra một cách bất thình lình khi bạn vừa đi qua một góc rẽ. Điều này khiến bạn phải xoay sở khá chật vật vì có quá ít thời gian và khoảng trống để tránh né.
Một điểm hấp dẫn khá hiếm hoi từ gameplay của Most Wanted là game được hỗ trợ tính năng Autolog của EA, cho phép người chơi tham gia cuộc đua với bạn bè kể cả từ một nền tảng khác.
Đồ họa và âm thanh
Đồ họa của game phải nói là tuyệt đẹp, cảnh vật hay những chiếc xe đều có sự đầu tư công phu. Hầu như người chơi sẽ không phải khó chịu do bắt gặp các hình ảnh răng cưa hay các lỗi vật lý đi xuyên vật thể. Tuy nhiên, đánh đổi với chất lượng hình ảnh cao là tốc độ khung hình của game bị sụt giảm khá nhiều.
Mặc dù thử nghiệm trò chơi trên Samsung Galaxy Note 10.1, một trong những thiết bị Android có phần cứng rất mạnh nhưng số khung hình đạt được chỉ rơi vào khoảng 20 fps. Trong khi Asphalt 7 hoạt động rất mượt mà và trơn tru thì Most Wanted thỉnh thoảng bị giật hình khá khó chịu.
Về âm thanh, Most Wanted mang đến những trải nghiệm cực kỳ ấn tượng. Các bài hát trong game khá nhiều và đem lại cảm hứng cho người chơi song chưa đa dạng. Hiệu ứng âm thanh của game to và mạnh mẽ, đặc biệt là tiếng động cơ gầm rít rất đã tai.
Kết luận
Need for Speed Most Wanted chưa phải là một tựa game hoàn hảo nhưng đồ họa và âm thanh của game đủ sức đem lại cho người chơi khoảng thời gian giải trí vô cùng tuyệt vời. Tuy nhiên, mức giá 6,99 USD của Most Wanted cũng khiến nhiều người dùng phải băn khoăn khi quyết định lựa chọn tựa game của EA thay vì Asphalt 7 từ Gameloft.
Clip trên tay
Chi tiết: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ea.games.nfs13_na

Link Zippyshare / Mega tốc độ cao:
Need for Speed Most Wanted v1.0.50 apk (mới nhất trên gg play)
Need for Speed Most Wanted v1.0.47 apk
Need for Speed Most Wanted v1.0.47 apk

Data mỗi máy data khác nhau nên anh em chịu khó download wifi giúp mình.

More app & game trả phí cập nhật thường xuyên click here:
http://www.tinhte.vn/threads/1337665/
http://www.tinhte.vn/threads/1319309/

Tổng hợp 57 Ứng dụng + 43 Games nên có trên Android + Topic tổng hợp đỉnh nhất trên tinh tế! | Viết bởi pretty.boy70

Để giúp anh em dễ cập nhật các phần mềm bên Topic phục vụ tìm ứng dụng và game cho anh em 24/24 (http://www.tinhte.vn/threads/1317401/), mình tạo ra trang tổng hợp này để thuận tiện cho anh em trong việc trải nghiệm những phần mềm pro....
tinhte.vn
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daigiao2
ĐẠI BÀNG
11 năm
link die rồi bác ơi
@daigiao2 mình đã tìm link khác cho bạn r nhé!
hiepsicom
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nexus S chơi nổi kh nhể=D
K Biết la Nexus 7 choi dc k hướng đẫn cài đặt đi, ma down bằng IDM vào pC rùi copy vào dc k
@moschinoit2 Nexus 7 chơi tốt luôn
warcraft8
ĐẠI BÀNG
11 năm
có vẻ như là down qua wifi sẽ tương thich tốt hơn là down data có link sẵn. Máy mình tegra 3 trước down data sẵn giật tung chảo, bây h có bản này down = wifi mượt hơn hẳn.
mvanhoang17
ĐẠI BÀNG
11 năm
giới thiệu quá chi tiết. cảm ơn rất nhiều
Fix link:
Link Mega tốc độ cao:
Need for Speed Most Wanted v1.0.46 apk (mới nhất trên gg play)
Miror link Kleii:
Need for Speed Most Wanted v1.0.46 apk (mới nhất trên gg play)
Mấy bác cho e hỏi.e dow apk tren appstore.r dùng wifi dow data luôn trên đt.chơi ngon rồi nhưng k lái xe bằng cách nghiêng đt đc.để đt cân r nó cứ rẽ trái.chỉnh cái j cũng k đc.ai bị giống e k
@huykeny Vào setting chỉnh cái này khả năng nó sẽ chạy giữa đường😁 uploadfromtaptalk1363767855770.jpg
@Trốn nợ tks bác nhiều nhé.mặc dù k phải phần đấy nhưng cũng gần giống.haha
duc5555
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng muốn chơi nhưng cài apk thấy nó đòi có quyển đọc danh bạ và nhật ký cuộc gọi thế là cancel.
bometao122
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sky a820l dùng bản nào các bạn. Help me 😔((
@bometao122 bạn dùng bản này thử xem...
canhdhdh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình bộ nhớ trong 16GB, bộ nhớ trống 8GB nhưng download về toàn báo thiếu bộ nhớ là sao nhỉ.
@canhdhdh cài apk báo thế àh bạn?! để mình tìm link khác gửi bạn xem sao...
hic, choi chưa quen lắm, va chạm hoài. 😔
Cập nhật:
Link Mega tốc độ cao:
Need for Speed Most Wanted v1.0.47 apk (mới nhất trên gg play)
Có bác nào chơi dc cái này trên xperia Z mà ko bị broken graphic ở map và màn hình chọn stage/car ko? Mình down bản 1.0.47 trên appstorevn mà chỉ có đua là hình ảnh ok, còn mấy chỗ bên ngoài thì trash broken đen thui đủ cả haizzz. Lên google play nó cũng bảo nfs ko tương thích với Z
@RyanSkotw gg play báo k tương thích thì pó tay r bạn!
immortel_la
ĐẠI BÀNG
11 năm
5,64$ hix hix
mới download game này về, phải nói là chơi quá đã.
@cucthitnac1964 😁 chúc bạn chơi vui nhé!
đẹp lắm chơi cũng được
@vpa10 chúc bạn chơi vui nhé!
ai bày e down vs... link die hết rồi hay sao ấy???
@ducthinh_dn host mega mún tải đc trên đt thì fải cài app mega trên gg play bạn..mình đã tìm host khác cho bạn:
Link Mega / Zippyshare tốc độ cao:

Need for Speed Most Wanted v1.0.46 apk
Need for Speed Most Wanted v1.0.46 apk
@ducthinh_dn link kleii cũng đã bthuờg r nhé bạn 😃
Bạn nào chơi app nick mình nhé letrongduong185@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019