NÊN BẢO HÀNH LAPTOP ASUS Ở ĐÂU

Dark_knight_4594
5/2/2014 5:36Phản hồi: 23
Tình hình là quá đen các bác ạ, e vừa mua em N550JV hôm 5/1/2014 thì nó bị sập ngay trước giao thừa mấy phút lúc em đang xem phim, sau đó e có bật máy lại nhưng không lên, màn hình tối thui, các đèn báo không có đèn nào sáng (em có cắm sạc). Hôm nay e cắm sạc vào thì đèn báo Pin màu đỏ, bật máy lên thì màn hình vẫn tối thui, đèn wifi sáng ngay từ đầu, đèn ổ cứng không sáng, đèn chỗ nút nguồn sáng.
Có bác nào biết máy em bị làm sao không ạ. Giờ em đang ở quê định mấy hôm nữa ra Hà Nội bảo hành máy nhưng không biết nên bảo hành ở đâu. Asus Việt Nam chỗ Thái Hà (chỗ này bị kêu nhiều quá 😔 ) hay là bảo hành tại FPT
Mong các bác chỉ giáo :(
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đưa len fpt thì fpt cũng đưa về đó thôi. Mà khi bạn vừa ghim sạc vừa dùng chân mà chạm xuống đất thì có bị giật nhẹ ở cạnh kim loại không ?

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@SF Xperia Z ra quán mua, mà để giật cho nó tỉnh ngủ 😃
@Dark_knight_4594 Nói người ta sao người ta bán cho cục 3 chấu a? Mà chấu thứ 3 làm bằng kim loại hay nhựa ạ? Tại e thấy có cái loại chấu thứ 3 làm bằng nhựa á
@SF Xperia Z Uhm. Nhưng sạc phải hợp với máy nữa
@Dark_knight_4594 Vậy mình mua loại 3 chấu bằng nhựa hay kim loại bác ?

Đã cho em ấy nhập viện ASUS, hy vọng không bị ăn hành 😔
@Dark_knight_4594 Bác có thưa nó zụ cắm điện dùng thì bị giật luôn ko? Mong tin em nó về cùng bác

[QUO) TE]c[/QUOTE]
Kim loại chứ nhựa thì giải quyết đc j đâu :
@Dark_knight_4594 Kim loại chứ nhựa thì giải quyết đc j đâu :[/quote]
Mai đi cầu may thử :-(

quangutng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trung tâm ủy quyền Asus FPT Hà nội số 9 trung liệt đống đa bạn cứ phôn 1900555581 theo hướng dẫn họ bảo hành giao nhận tại nhà cho mình tôi cũng vừa bảo hành xong . Dịch vụ tốt hỗ trợ tận tình
Mình nhận làm dịch vụ tất cả các sản phẩm của Asus phân phối nhé, dịch vụ bao gồm:
- Netbook
+ Phần cứng: thay thế linh kiện (ko sửa chữa)
+ Phần mềm: làm lại recovery (cả phân vùng bản quyền và active win)
- AIO PC:
+ Phần mềm: làm lại recovery (cả phân vùng bản quyền và active win)
- Pad, phone và phone pad - Tranfommer (gồm tất cả các loại điện thoại và máy tính bảng)
+ Phần mềm: làm lại rom, nạp boot, repair imei, sóng ... (rom hãng, ko làm rom ngoài)
Tất cả các sản phẩm nước vào, chập cháy main, ic ... mình có thể hỗ trợ các bạn bảo hành (mất phí nhé) linh kiện thay thế nếu được hỗ trợ là của hãng nhé, ko chơi hàng ngoài
Chỉ nhận hàng bảo hành dịch vụ vào các buổi chiều từ 19h đến 21h, nhận tại nhà:
Lh 098.217.6656
Địa chỉ 111 Trường Chinh
cho e hỏi ké tý ạ
em dùng Asus X44H dk hơn 2 năm tý r ạ, lúc đầu pin cũng dk mấy tiếng , sau đó cứ giảm dần giảm dần, e thì toàn hầu như là cắm sạc liên tục
đến mấy hôm nay khi bật máy lên mà quên cắm sạc là sau khi khởi động máy em lại sập nguồn luôn, kiểu như có pin mà như không í
có AC nào cho e biết nó bị lsao k ? giờ e phải làm gì bio 😔
@Lê Hồng Thêu bạn cài Battery Bar rồi xem tình trạng pin của bạn bị chai bao nhiêu % 😃
@Lê Hồng Thêu tình hình là pin của bạn bị chai nặng quá rồi nhé. bạn nên xử lý ngay đi, để lâu mạch điều khiển pin sẽ chết thì càng khó xử lý hơn đấy. bạn có thời gian thì qua bên mình kiểm tra cho. bên mình chuyên về xử lý các vấn đề về pin nhé. thân😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019