Nên chọn Exciter GP 2013 hay RC 2014

ndlong
30/6/2014 11:53Phản hồi: 291
Tình hình là e có tầm 45tr hôm nay e mới đi và cửa hàng Yamaha vào đó thì e chú ý tới chú Exciter tay côn vì e thích chú này lâu rồi.
Hiện giờ có 2 mẫu đó là GP 2013 và RC 2014. Nhờ các bác tư vấn giúp e thử e nên chọn 2 mẫu vào vì giá 2 mẫu này khác nhau hơi nhiều e hỏi RC 2014 thì 41,5 còn Gp 2013 thì 45,5 Sao mẫu củ mà giá đắt hơn nhiều vậy các bác.

Do e ko rành lắm về xe mà để giành mãi mới đủ tiền mua nên cũng muốn chọn một chiếc cho ứng ý. Nhờ các bác giúp e. Cảm ơn các bác đã xem tin
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua ở đâu mà tới 45,5 vậy ? giấy tờ chưa ?
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@Trendinhmuadong ở Huế bác e mới hỏi cửa hàng Văn Tường chiều nay luôn
@ndlong Kiếm cữa hàng khác đi.
bblong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác ở đâu mà bán mắc thế?con rc 2013 e mua có 40tr thôi
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
đi ra nhiều cửa hỏi giá xem sao,nên ra các đại lí yamaha 3s ,cùg lắm chỉ chênh lệch nhau 500k thôi.
nếu như buộc phải lựa chọn thì chọn chiếc rẻ hơn nhé
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
Ý e là e đang phân vâng 2 mẫu đó ấy
bblong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo e thì bác nên mua rc 2014, gp giờ chạy đầy đường, nhìn riết phát ngán, chọn rc ít đụng hàng hơn. Với lại con rc 2014 được bảo hành tới 3 năm,gp 2013 chỉ có 1 năm.
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
nếu như k quan trọng giá cả thì thích màu mua màu đấy.mình thấy màu nào cũng đẹp nên chọn cái rẻ hơn mà quất thôi.tiền dư để mua đồ chơi,trang trí
GP 2013 : 43,000,000VND ra biển.
RC 2014 : 44,000,000VND ra biển.
Lưu ý bác nhé. Thích màu nào mua thôi. GP hay RC đều như nhau khác mỗi dàn áo.
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyenhoanglam Bác có nhầm giá ko e mới hỏi mẫu RC 2014 bên Quốc Hùng sáng nay giá 40,5 thôi.
E nghe bảo mẫu GP khung làm bằng hợp kim thôm thép còn RC làm bằng sắt đúng ko các bác
@ndlong tụi ktv 3s chém với bác đấy như nhau mà ,bác lượn 3s khác xem chứ giá như vậy cao đó.
@ndlong tất cả như nhau không khác nửa con ốc trừ cái màu, sơn và tem xe
emilyti
ĐẠI BÀNG
10 năm
em mua 42 bao giấy tờ .. 45 chắc bán cho hổ
Gp đc sơn đen lốc máy,giảm sóc trước và càng nên nhìn chắc chắn hơn nhiều
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@bsnguyenv Đúng luôn e nhìn chiếc GP thấy chắc chắn hơn chiếc RC nhiều mỗi tội GP chỉ có xanh trắng mà loại này chạy nhiều quá.
anhgiahole
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bsnguyenv 2014 đen hết bạn nhé
anhgiahole
ĐẠI BÀNG
10 năm
@long kandy 2014 mới đen hết mà bạn?🆒
@anhgiahole Đúng là đen hết nhưng RC 2014 nắp lọc nhớt nó màu bạc mà bác?
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
Không biết ở Đà Nẵng giá sao nhỉ nếu rẻ hơn tầm 1tr thì chạy vào ĐN mua cho rẻ hihi. Có bác nào ở ĐN biết giá ko tư vấn cho e với
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
Có 1 điểm e thấy khác ở thông số trên trang chủ đó là:
RC 2014: Mô men cực đại: 12,1 N.m/5.500 vòng/phút
GP 2013: Mô men cực đại: 12.09N.m / 6000 vòng/phút

Đều này có ý nghĩa gì vậy các bác
@ndlong thế em ms khó hiểu bác ak.. sao có mấy đại lý bán xe chỗ em lại như thế 😔
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@caogia93 Bạn chạy thử mấy con xe đó xem. Tại xem mình vệ sinh kỷ lắm, nhớt xích mình tra thường xuyên cứ khô là tra ngay thôi nên có khi xe mình kéo lên dể hơn, xe mình đi ko nghe tiếng xích luôn mà khi đi chậm lắm thì mới nghe tiếng xích nho nhỏ chứ thường chạy cắt côn mình cũng ko nghe tiếng xích luôn
@caogia93 ex em chạy 1 mình 128km,nói phét làm con các bác luôn
theanhkul
ĐẠI BÀNG
10 năm
E cũng đang định mua 1 con Exciter đang phân vân nên mua xe côn tay(GP or RC) hay côn tự động (R) các bác tư vấn dùm em.
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
@theanhkul mua côn tay ấy .
mua côn tự động thà mua wave fi vừa êm vừa rẻ vừa tiết kiệm xăng
con 2014 RC chỉ khác con 2013 ở zàn áo thôi! lốc máy của nó cũng đã đen như GP ùi! nếu chênh lệch thế thì t khuyên bạn nếu thích gp thì cứ mua con RC2014 đi rồi mua thêm dàn áo GP về vừa được 2 dàn áo mà giá cũng rẻ hơn rất nhiều! đi chán thì thay áo!
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@hienproqb272 E nghiên về con RC hơn hôm qua thấy con RC đen trắng nhìn cũng đẹp mà chạy ko đụng hàng, e hỏi con đen xám mà cửa hàng họ bảo hết hàng mất rồi thú thật là thích màu đen xám hơn hihi
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
Hic đọc bài này xong phân vân quá:
http://www.tinhte.vn/threads/yamaha-thai-lan-gioi-thieu-xe-con-tay-exciter-fi-2014.2311953/
Mà mẫu FI Này là côn tự động thôi, có khi nào mình mua xong nó ra mẫu côn tay FI ko nhỉ 😔
Mình cũng mới lấy Ex GP 2013 đc 1 tháng, cả giấy tờ 42tr, lắp mấy thứ phụ kiện thành 43.5triệu, như thông số thì vòng tua GP nhỉnh hơn RC thì phải.
theanhkul
ĐẠI BÀNG
10 năm
E cũng sắp mua 1 con Exciter côn tay nhưng chưa biết đi các bác có thể chỉ cho e cách chạy con này chi tiết đc ko: cách vào số trả số, kinh nghiệm đi trên các loại đường (VD: Đi trong Thành phố dừng đèn đỏ)... E cảm ơn!
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
À các bác cho e hỏi đi Âm côn có hại gì cho xe ko nhỉ
shado
TÍCH CỰC
10 năm
@ndlong âm côn bản chất ko hại gì hết, nhưng lúc nhả côn ra là vấn đề khác, đa số ngta nhầm giữa 2 chuyện này, bác mua xe về làm thử sẽ biết lúc nào có hại lúc nào ko, nói lý thuyết chẳng bao giờ hiểu đc 😃
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@shado Bác nói rỏ hơn cho e tí về vấn đề này đi e đang thắc mắc lắm
Feenix909
TÍCH CỰC
10 năm
@ndlong âm côn (bóp vào) thì ko ảnh hưởng gì.
Lúc bạn nhả ra mới ảnh hưởng, nhả nhẹ nhàng ăn khớp với tốc độ tua máy thì êm - ko vẫn đề gì. Còn mỗi lần nhả côn mà cứ cảm giác "khực" 1 cái là nhanh mòn ly hợp lắm.
@Feenix909 Ợ . xe em mới . nhả gần hết lden ga xe nó mố chạy à @@ ko biết có sao không . em njar côn toàn khựa 1 pháy nó phi lên trước thôi @@ .
Feenix909
TÍCH CỰC
10 năm
@cuOj_lEn_mAy đi thế thì thích thật nhưng hại côn lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019