Nên chọn Exciter GP 2013 hay RC 2014

ndlong
30/6/2014 11:53Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cac bac oi mua ex o sg dau re vay. Minh hoi la 45.5 rc gia giay lun.
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đang phân vân nhiều ý kiến:
- Chờ Ex 150 ra (mà chắc giá ko kham nổi)
- Mua Ex GP thì đầy đường nên không thích lắm
- Mua EX 2014 RC Đen - Xám
- Mua EX 2014 RC Đỏ - Đen.
Phân vân màu của 2 con RC là chủ yếu. Ai chạy thử rồi thì thế nào : (
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuOj_lEn_mAy Bóp phát lướt cho nó đã :-SS hy vọng ko ảnh gì lâu dài.
Cơ mà đang tính màu mè thêm vài cái điểm nhấn trên tem... không rõ có bị hỏi thăm vì vụ tem không ta...
@Mèo Rio Không hỏi đâu. cứ mũ mã đi đàng hoàng là ok bác ạ
Âm côn thì được nhưng đừng âm côn rồi nẹt bô 😁
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuOj_lEn_mAy Mình chúa ghét nẹt bô XD
Đáng tính kiểu ex ở tốc độ 40km/h, âm côn chờ ẻm xuống 20km/h đạp nhanh xuống số 2 rồi từ thả côn lên cao chắc ổn ko ta...
@Mèo Rio Được 😁 nhưng hạn chế thôi .
http://vozforums.com/showthread.php?t=2624252&page=3
Mình thì chọn RC2014 đỏ đen. Màu đen xám hơi chìm, nên mình không chọn, nó mà có thêm vài đường chỉ trắng nữa thì nổi hơn.

GP thì đầy đường, mình thì không thích đụng hàng nhiều. Bữa vô 3s hỏi xe, ở đó họ nói là cứ 10 ex bán ra thì khoảng 8 cái GP. Còn khuyên mình mua GP nữa chứ.

Ex150 ra thì ít nhất cũng trên 50 triệu (tùy lương tâm 3s). Nên thôi, 135 với mình cũng ngon rồi. Và cũng không kỳ vọng con xe đời sau khắc phục được lỗi con xe đời trước (ở Việt Nam thôi nhé). Thực tế đã chứng minh hầu hết các xe phổ thông từ Ya, Hon, Su đời đầu máy móc luôn ngon hơn đời sau (bền bỉ, êm ái, mạnh...).
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dhdai123 Có chỗ báo giá GP hơn RC tận 4 tr.. Có chỗ GP thấp hơn RC 500k O.O
Kiểu như ép mua GP xả hàng đây mà. Mình chỉ là thích GP đời đầu ( xanh nhiều hơn trắng), không có cảm tính lắm với GP 2013. Bác có hình ẻm không up luôn đi (RC đỏ ) :">
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
Ủa xe bác kỳ vậy xe e chạy số 4 lên tới 70km vẫn êm mà. Lên 80 vẫn êm cơ nhưng mà thường khi lên 80 thì e cho lên số 5 rồi
Bạn có kéo ga mạnh quá ko chứ mình chạy 30 lên số 4 vẫn êm mà.
@ndlong Hụt thì vê côn bác ạ 😁
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@cuOj_lEn_mAy Có thể do gaanty xe mình hơi cao nên mình chạy số 4 với tốc độ 30 ko bị sao, mà có khi mình chạy số 4 với tốc độ hơn 20 tí cũng ko bị giật ^^
@ndlong Gaanty mình để số 1 không vê ga nhả gần hết côn xe nó tự chạy . ko phải vê ga . phi mạnh lắm . mình 60kg thêm mẹ mình 49kg nữa mà nó vẫn lao đi hùng hục ấy 😁
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@cuOj_lEn_mAy Thường xe mới họ để Gaanty cao thì phải.
Em mới mua rc đen đỏ nhìn đang sau nổi bật hỏn đen xám nhiều.nhưng nhìn đối diện đàng trc lại màu mè quá.quyết định thay cái mặt lạ và cái dè màu đen là ok.màu tráng đỏ đen cung dẹp.nhung khuyên ae con trai đùng mua j màu trấng xài thơi gian nhìn tàn da man

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Cho mình hỏi luôn mình đẻ ga nhỏ ơ các số de chét may dư vay. Tại di đường kẹt xe. Thế la fai bop côn và tang ga lên. Do cách mình chay hay do xe đẻ garanty nhỏ qua. Xe mới mua ve

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
ndlong
TÍCH CỰC
10 năm
@tuyettan0 Để ga nhỏ ở số nào thì chết hả bạn.
Xe côn thì phải nhớ là tốc độ nào thì đi số đó chứ ko như xe số thường đc.
Gặp kẹt xe thì cứ về số 2 hoặc số 1 rồi vê côn mà chạy thôi. Ko thì đứng lại chờ hết kẹt xe rồi đi ^^
Các bạn có thấy bị kích thích ko? 😁:D:D
@Đạt zoro Không !
@Đạt zoro GP nhìn chán, của minh kích thích hơn keke
cudem294
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác mới mua xe đi bảo dưỡng lần 1 chưa. Lúc chiều e đi bảo dưỡng nó thay mỗi nhớt.
vừa làm 1 con Gp 2013 nè bác ,, nhưng năng sản xuất là 2014,, Ahihi,, giá ra biển là 43tr nhé,, chứ 45.5 qá mắc luônn 😔 :(
@Nhi Kevjn ngon rùi, xe đi thế nào, ok không b
@Nhi Kevjn Vài hôm nua mình dj xuc e gp 2013 ne me lau roi. tinh hinh la chua di ranh xe con
Con rc nhẹ hơn gp 6kg mình ko hiểu tại sao, rc nặng 109kg còn gp nặng 115 kg , chạy gp đầm chắc xe hơn, gp của tui tui test lên đk 120 km xe hơi lắc , còn rc thỳ lắc lắm
@toản kaka
@toản kaka Xăng 2 con đầy bình chứ bác ???
Bình 4lít . 1 con cạn 1cin đầy chênh ít Kg cũng ko lạ
Uh hay là nhà sản xuât in nhầm tem thông số
Trang web yamaha nó mới đổi giữa năm. Thông số nó ghi nhầm 1 số thứ như trọng lượng, momen xoắn. Đời 2014 chỉ khác tem so với 2013 thui. Không tin các bạn cứ vào trang web của
Malaysia: http://www.yamaha-motor.com.my/product.aspx?id=17&section=spec
Indonesia: http://www.yamaha-motor.co.id/index.php?id=230
minh co di thu xe cua thag ban. luc len doc hay bj tat may. may bac cho e hoi len doc thj minh di so may la dc? e xin cam on a.!
@Dương Prime Dốc cao thì số 1 . đi đến lúc nó gằn máy thì sang số 2 kéo ga tiếp
Dốc ngắn thì vê côn mà lên 😁
Dốc dài nếu có đà thù cứ phi lên thôi . nói chung là tùy tình hống
Mình cũng mới đi côn nhưng lên dốc chưa chết phát nào :D
@cuOj_lEn_mAy cam on bac nhe! moi biet di con thj co hao xang lam k bac, bao nhieu km/L . roi biet dj ranh thi bao nhieu km/L? e dang tinh toi luong la xuc e no
@Dương Prime 50km/l . xe mình mình mới 500km luôn 😁 đi đường thành phố . lên ga , xuống ga , phanh , dừng đèn đỏ liên tục :D
Xe làm phương tiện đi làm . nhà cách cty có 1km thôi :D
@cuOj_lEn_mAy vay la ngon roi. e cung mua de dj lam phong tro cach cty khoang 2,5km. bac o dau the' xe moi di suog k bac
@Dương Prime Em ở thái bình . lúc đầu đi thì sướng nhưng giờ thấy bình thường 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019