Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên Chọn FUJI XEROX M158b hay HP LaserJet Printer M1132MFP

TGT
26/5/2013 8:38Phản hồi: 25
Xin chào tất cả các bác..! hôm nay em có vấn đề này đang phân vân không biết nên chọn loại nào.
+ FUJI XEROX M158b
Máy có thể tự đổ mực được mà không cần phản nhờ đến dịch vụ.
Công suất lớn 20.000 trang / tháng
+ HP LaserJet Printer M1132MFP
Thương hiệu HP (đã có tiếng)
Công suất thấp hơn Xerox
đổ mực phải nhờ dịch vụ.
* Tiêu chí của em thì cần một máy in kiểu này là bền, ít hỏng vặt và thỉnh thoảng cũng phải in nhiều (không thương xuyên in nhiều).
Giá 2 em này gần như nhau
Nhờ các bác tư vấn hộ em nên chọn loại nào, hay bác nào đã dùng FUJI XEROX M158b cho em lời khuyên với (em đang nghiêm về em này).
Cảm ơn tát cả các bác..!
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào ở đây không.! giúp em một tay với nào...
Nhu cầu 20k một tháng của bác cả 2 e này đều đáp ứng tốt. Tuy nhiên có vài điều bác nên quan tâm....
+ Hp đỡ kén mực hơn Xerox( đổ mực ngoài dễ thành công)
+ cartridge mực Xerox dùng chip nhé, chíp hết thì đổ mực vào ko tác dụng.
+ Độ bền thì Xerox hơn HP, ít hỏng vặt hơn Hp
+ Chất lượng bản in của Xerox hơn Hp
+ Mực ngoài của Xerox đắt hơn Hp
+ Tháo lắp HP dễ hơn Xerox
Về lâu về dài tùy bác tính toán lợi ích kinh tế cho mình nhé. Em chỉ nêu một số đặc tính của 2 máy thôi. Chúc bác có lựa chọn đúng đắn...

Gửi từ C6602 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Trường hợp xerox hết chíp phải thay chíp, còn Hp mặc dù nó báo nhưng vẫn in bình thường, ko ảnh hưởng chất lượng...

@android.com
Cảm ơn bác về những chỉ dẫn của bác..! nhưng hình như là con máy FUJI XEROX M158b không có chíp mực bác ạ, em hỏi qua nhân viên của Trần Anh thì thấy bảo không có chíp mực, hộp mực dời dễ tháo lắp, đổ mực, cartridge hình như liền trong máy. không biết thông tin này có chính xác không..!?
Haha...nhân viên bán máy người ta sẽ nói thế bác ạ. Thực chất với người bán máy thì người ta nghĩ sẽ ko đổ mực mà thay cả cụm cartridge nên người ta nói thế. Với cả nhà sản xuất cũng ko cho phép đổ mực đâu in hết mực sẽ vứt cartridge đi thay cartridge mới. Người việt tiết kiệm thì tháo ra đổ mực thôi. Thục ra là làm trái...

Em khẳng định 100% những gì em nói là chính xác. hai con này em làm quá nhiều rồi...

Cảm ơn bác nhiều..! chắc em mua HP cho an toàn sau thay thế phụ kiện kinh tế...
@TGT Chuẩn rồi bác, mua Hp sau thay đồ đạc nó dễ, vật tư rẻ bèo...

thefriend
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác xem lại em giúp con này FUJI XEROX M158b. Nó có ống mực, mở ra đổ mực vào là xong mà? làm gì có chip?

http://m.vnexpress.net/doanhnghiep/tuan-le-vang-fuji-xerox/2806059/p0/?utm_source=1003171&utm_medium=Article&utm_term=tracklink&utm_content=textlink&utm_campaign=mDetail
Em xin khẳng định với máy bác dòng 158 của xerox ko có chip mực ... hình như bác trên kia nhầm với dòng 105 đã được thu hồi của xerox thì phải .... 158 ko có chip mực bơm mực thoải mái khi nào hư hộp mực thì thôi .... đã có sự sác nhận của ttbh và hãng fuji xerox viet nam ..... không bjk rõ mà bác kia cứ phán như thánh.. haiz
jetaime8318
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chủ thớt đã mua máy in chưa ạ? Bác mua máy j và dùng thế nào rồi ạ? Cho em la liếm tí vì em cũng chuẩn bị mua con Hp này, ko biết thế nào đây
tuanurani
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cùng ý định với bác trên. Chủ thớt cho vài đánh giá đi ạ.

Bác nói chuẩn nhưng lúc đấy em chưa hiểu rõ mà bác kia nói chắc quá thế nên đa mua HP mất rồi..! dũ sao cũng cảm ơn bác..!

Đã mua HP rồ các bác ah.
Cảm nhận: mọi thứ đều ổn, trừ một cái là hộp mực nhỏ quá, và đổ mực không như là các máy Cannon hay HP khác.
Cách đổ mực cái hộp mục này rất bẩn và khó chịu vì phải đổ vào (khe) đường mà ta tháo trống và gạt mực ra (em tự đổ), mua 1 hộp mực về thì phải đổ 2 lần mới hết 1 hộp (mỗi lần đổ đều tháo hết mực cũ, lau chùi sạch sẽ sau đó mới đổ mực mới nhưng chỉ 1/2 lọ mực là đầy cứng hộp) vì mở ra nhìn cái hộp bé tí.
Nếu bác nào in ít và khi hết mực thì gọi dịch vụ thì sắm con này cũng được.

Con FUJI XEROX M158b kia em nghĩ nó cũng ngon (hãng nổi tiếng mà) nhưng chưa biết mua mực ở đâu thôi. còn đổi mục thì quá dễ dàng.
Chọn FUJI XEROX M158b
jetaime8318
ĐẠI BÀNG
10 năm
chào các bạn, mình đã chọn mua máy hp 1132, tuy nhiên sau 1 tháng sử dụng mình thấy máy lúc in rất nóng, toàn bốc hơi nước ở trong, mình in 1 lần tầm khoảng gần 10 trang A4 thôi mà đến khi in xong thấy mấy tờ cuối ướt ướt, lật cái nắp trên ra thì thấy hơi nước bốc lên ướt cả máy. như vậy là sao hả bạn, giúp mình với 😃
tuanurani
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn để ra chỗ khô ráo rồi sấy khô xem sao. Nghe bạn nói như kiểu nhà bị nồm ấy. Chứ máy in nào cần dùng nước đâu mà rò rỉ được.
jetaime8318
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanurani Sấy khô dc hả b:ss. Hic chắc do nhà mình ẩm quá😔
Mua em FUJI rồi. In rất đẹp
Mà hộp mực đầu tiên đc có 2000 bản in thôi
Giờ mua mực không biết mua ở đâu và loại nào nữa?hjc
Mới đổ mực em Fuji rồi mọi người nhé!
Mua mực ở 33 Nguyễn Ngọc Nại. Made in Taiwan giá 33k
In chuẩn
Mua con này quá chuẩn. Giờ hình như hết hàng rồi thì phải!
Tuan.Hnvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác @TGT dùng con HP1132 từ bấy đén giờ thấy thế nào? Em cũng đang muốn mua và phân vân 2 em này quá.
acc ông kia chẳng biết gì phán nghe kinh . tui sài máy xerox 7 tháng rùi chưa biết thay chip là gì.hết mực đổ mực vào in
@Huu Trung Ong anh ơi sao máy em đổ mực rồi nó vẫn báo toner cartridge is close to life anh cho em hỏi anh đổ mực như thế nào ạ
Máy của mình cũng là xerox M158b khi đổ mực lần đầu giá 120k nhưng mới in khoảng 2000 trang máy lại báo hết mực, trong khi tháo hộp mực ra thì vẫn còn, với lại in rất hay bị lem và tróc chữ, trước đây hộp mực theo máy thì in rất tốt. các bạn cho mình hỏi do mực hay máy có vấn đề. cám ơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019