Nên chọn mua điều hòa của hãng nào tốt?

hoangphihong1987
4/4/2012 8:5Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điều hòa nhà mình dùng Daikin inverter 18K BTU rất êm và mát lịm, tốn điện hay không thì cũng không rõ lắm vì nhà dùng 3 cái.
Vào siêu thị điều hòa Sellmax mà xem, có nhiều lựa trọn cho bạn.
Kinh nghiệm của mình: hàng gia dụng thì cứ Nhật mà múc: Panasonic, Mitsubishi, Sharp... Hàng Hàn xẻng thì rẻ, nhiều chức năng hơn nhưng chóng hỏng hơn, ồn hơn.
Điều hòa chỉ mua 1 chiều lạnh thôi, mùa đông dùng máy sưởi. Mua 2 chiều lãng phí vì mùa đông điều hòa treo trên cao nhả hơi nóng nó chỉ bốc lên trên trần, nằm dưới vẫn bị lạnh.
Máy lạnh cần đủ điện mới mát; điện yếu, phập phù là kẻ thù của nó.
Cần phải làm vệ sinh, bảo dưỡng định kỳ.
Không nên bật lạnh quá, vừa tốn điện vừa dễ bị ốm.
Với số tiền bác chi cho vụ này hơi ít nên ko mua dòng 2 chiều làm gì, như mình đã share bác cứ xúc con Sharp cho e, một trong những mặt hàng số 1 của Nhật đấy, khỏi phải lo vụ chất lượng luôn
Hàng tàu, hàng nhái thì mới lo vụ chất lượng chứ hàng made in Japan, hay Ý thì bác khỏi lo.
Không phải khoe khoang chứ nhà e dùng con Toshiba mười mấy năm nay mà có sao đâu, chạy êm ru lại làm cho ko khí trong phòng mát mẻ trong lành nữa chứ
fyi.vn
Daikin vẫn là số 1, bền êm mỗi tội mẫu mã cổ điển không đẹp. Kế đến là Toshiba
Nhờ sự tư vấn của các bac e đã chọn cho gia đình một con ưng ý rồi nhưng vẫn chưa biết mua ở đâu cho tốt, chất lượng cũng như bảo hành tốt, miễn phí lắp đặt nữa thì càng tốt, các bác chỉ e với nhé.
Bạn qua Siêu thị điều hòa Sellmax nhé, giá tốt, bảo hành tốt, chất lượng tốt.
Bác ơi, bác ra Trần Anh mà mua, ở đó đang có khuyến mại đấy, bảo hành bảo trì thì ok, lắp đặt miễn phí tại nhà cho mình luôn
đến 4/5 đồ điện tử nhà em mua ở thằng pico vì nó tiện lợi khoản thanh toán, vận chuyển, lắp đặt cũng chuyên nghiệp, các bác thấy em có nên làm ăn tiếp với chú này không?. Cách đây 2 năm em mua con ĐH electrolux 12k giờ nó đã lăn ra chết, nhưng theo em k phải do sản phẩm mà do vài lần chuyển nhà, bọn thợ láo nó làm hỏng của em...
Giờ đang muốn mua 1 em khác thay: mua em 2 chiều để chuẩn bị chào đón em bé, vẫn băn khoăn, bác nào tư vấn em phát, em cố được 10-15 củ 😃
@anhnduc Bạn chuyển sang dòng daikin xem sao. Nhà mình mua mấy cái của hãng daikin ở Vidic thấy chạy cũng ngon. Bác nào quan tâm thì qua đây mà xem http://vidic.vn/sp-dieu-hoa-khong-khi.html . Có đầy đủ các loại cho các bác lựa chọn thế nhưng với em là em vẫn tin tưởng cái thằng Daikin nhất.
Hiện nay ở nước ta, máy điều hoà nhiệt độ (mà người ta thường gọi là máy lạnh) được sử dụng khá nhiều, cho nên thị trường máy cũng khá đa dạng.Để được tư vấn về điều hoà, bạn có thể đến Siêu thị điện tử Megabuy, siêu thị chuyên cung cấp điều hòa nhiệt độ NAGAKAWA, FUNIKI, SUMIKURA, LG. PANASONIC, DAKIN, MEDIA, FIJITSU….
Xem thêm chi tiết sản phẩm tại : DIEUHOANHIETDO.INFO
Công ty CP đầu tư phát triển công nghệ Thời Đại Mới
Địa chỉ: 17 Ngõ 178 Thái Hà - Q.Đống Đa - Hà Nội
Chi nhánh HCM: 18 Trà Khúc, P2, Q. Tân Bình, TP.HCM
ĐT: 04.6275-7210, máy lẻ: 116/114/120/113
Điện thoại: 0995.100.034
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Nhờ các bác tư vấn giúp e:
Nhà e rộng 50m2(2 phòng ngủ+1 phòng khách)!vậy nên chọn loại nào ạ?Thanks
@thanhbk Nếu 50m2 mà không gặp tường hay vật gì ngăn cản thì chỉ cần 1 chiếc điều hòa 9- 12000W là ok, Nhưng phải cân nhắc vị trí sao cho cả 2 phòng đều mát, nếu có đk thì mua 2 cái lắp cho thoải mái
Theo mình thì Panasonic khá tốt, nhà mình dùng mấy cái và tư vấn cho cả nhà hàng xóm cũng dùng luôn, mấy năm nay chạy êm chẳng có vấn đề gì cả. Còn ra hàng mà nghe tư vấn thì khác gì con hát mẹ khen
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chọn loại 9000btu cho phòng ngủ 15m2!nhưng loại nào chạy êm và tiết kiệm điện nhỉ?pana,daklin...?
theo mình êm nhất là panasonic, mình thấy êm và ổn định, so với nhiều hãng khác thì hơn hẳn còn so với Daklin chắc cũng same nhưng mà mình thích thiết kế của pana hơn
Chọn hãng Panasonic đi bạn, mát sâu, chạy êm du
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
3 hãng chuyên về máy lạnh lớn nhất thế giới là: Thermoking, Daikin, và Carrier
VN theo mình thấy nhieu người sài Daikin rất tốt 2 dàn chạy rất êm, nếu mua trừ hao công suất thì nên mua loại inverter nhé, nhiệt độ cũng ổn định và tiết kiệm điện.
Mọi người chê Daikin mẫu mả xấu nhưng theo mình thấy Daikin tuy là của NHật nhưng nó mang 1 phong cách cứng cáp rất MỸ
phongred
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phongred Cứ thế mà phang

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019