Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn mua điều hòa của hãng nào tốt?

hoangphihong1987
4/4/2012 8:5Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi Hitachi xài được ko ah? Đang định mua em RAS-E10CZ
@truonghantn e mới nghe tủ lạnh thì dùng Hitachi, còn máy lạnh chắc Hi ko nổi tiếng bằng các hãng khác đâu ak
Chào các bạn, nhà mình đang xài cái Panasonic 1,5Hp, inverter. Sau 5 năm chinh chiến thì nó tèo cái board mạch điện tử không sửa được. Vào hãng thì thay board mới giá 3-4 triệu gì đó. Theo các bạn thì có bền không? Đang tính mua cái khác đây.
Chào các bạn, nhà mình đang xài cái Panasonic 1,5Hp, inverter. Sau 5 năm chinh chiến thì nó tèo cái board mạch điện tử không sửa được. Vào hãng thì thay board mới giá 3-4 triệu gì đó. Theo các bạn thì có bền không?
Em đang cần mua 1 máy điều hòa cho phòng rộng 30m2. Có con nhỏ, có inverter. Các bác tư vấn model và hãng giùm em mới
nhà mình tập thể khoảng 50m2, tài chính thì chỉ có tầm 11củ đổ lại. nhờ các bác tư vấn giúp nên dùng bao nhiêu btu là đủ và dùng loại nào tốt, đang rất cần vì sang tuần vợ sinh bé rùi.
Thanks các bác
ndchieu22
TÍCH CỰC
10 năm
@hddbox2012 Nhà bác 50m2 là quá rộng bác dùng còn 18000TBU trở lên tầm tiền của bác tham khảo con LG S12ENA
@ndchieu22 cảm ơn bác ndchieu22 đã tư vấn giúp, nếu 18k BTU thì có nhiều lựa chọn nhưng mình vẫn phân vân là 18 là vừa đủ hay hơi thiếu ạ
Chào các cụ. Trên mọi trang hỏi về máy điều hòa không khí các cụ nói về chất lượng của các hãng rất đúng. Nhà cháu dùng cũng nhiều loại. cháu ớn nhất là dòng điều hòa của hãng FBA chạy tiếng gió thì to, khi chạy đến độ lạnh máy ngắt khi chạy lại nó kêu "kéc" mặt đồng hồ sáng xanh. cháu mới sử dụng chưa được 2 mùa hè đã hỏng. Lại gọi bảo hành mới chán nữa chứ. gọi trung tâm BH 1 tuần không cho người đến chữa và cũng chẳng thấy gọi lại. Cháu lại phải gọi thợ ngoài họ sửa một tý mà lấy cháu 400.000đ. Cháu khuyên các cụ đừng bao giờ mua SP của FBA nhé. Vái vái vái...
Chào các cụ. Trên mọi trang hỏi về máy điều hòa không khí các cụ nói về chất lượng của các hãng rất đúng. Nhà cháu dùng cũng nhiều loại. cháu ớn nhất là dòng điều hòa của hãng FBA chạy tiếng gió thì to, khi chạy đến độ lạnh máy ngắt khi chạy lại nó kêu "kéc" mặt đồng hồ sáng xanh. cháu mới sử dụng chưa được 2 mùa hè đã hỏng. Lại gọi bảo hành mới chán nữa chứ. gọi trung tâm BH 1 tuần không cho người đến chữa và cũng chẳng thấy gọi lại. Cháu lại phải gọi thợ ngoài họ sửa một tý mà lấy cháu 400.000đ. Cháu khuyên các cụ đừng bao giờ mua SP của FBA nhé. Vái vái vái...
mình đang nghiên cứu xem dùng con nào nhà bán chăn ga gối đệm làmg lạnh phong khoảng 60m không biết dùng 2 con 1 con 12.000 và con 18.000. được không các ban nhỉ, và dùng hàng in hay thường thì hay .mong anh em tư vấn
phòng khoảng 20m2 lắp
Panasonic 1 chiều 9.000BTU KC9QKH8 hay
Daikin FTE25LV1V/KV1 9.000 BTU ?
Cái nào tốt hơn hả mọi người?
thuanott
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hanfan Theo mình biết thì 9000 BTU ~ 1HP.Như vậy thì không đủ nha bạn, phải từ 1.5 HP trở lên
@thuanott 1,5 hp là 12.000 BTU phải không bác?
tuantu12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhà mình sài Mitsubishi, thấy dùng cũng ổn.
Bạn tham khảo Daikin nhé! Block lạnh bảo hành 2 năm, block nóng 4 năm.
nhà 50-60m thì chắc phải sài 18.000 BTu mới đủ nhé.
ducanhZ5Z
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cần 1 con điều hòa 1 chiều 9000BTU, có hoặc không có BTU. Tiền thì em chỉ có 6 củ thôi. Các bác tư vấn hộ em con nào hợp lý được không, Search ra 1 em Media mà thấy không được đánh giá tốt lắm
Với giá thành bạn dang có bạn nên dùng máy Sumikura đi bạn nha, giá hợp lý và chất lượng máy cũng OK chạy êm, têu chuẩn tiết kiệm điện đạt tới 4 Sao rồi bạn nha.
E Mới lắp con Gree GWC12MA 12000BTU làm lạnh nhanh,chạy cũng êm có 6tr500 ko biết chất lượng thế nào .
phaitimvay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau khi lượn một vòng trên mạng và thị sát trên các siêu thị. Em vừa múc con Sharp 18000BTU 2 chiều ở Nguyễn Kim.
Đánh giá là hoàn toàn hài lòng. từ hiệu xuất đến phong cách phục vụ.
Tham khảo dân chuyên điều hòa thì các ý kiến đều thống nhất là. Daikin và pana là ổn.
nhưng với em 18BTU hai chiều của hai hãng danh tiếng trên thì em ko đào đâu ra tiền để mua...
Funiki thì ồn... (nhà bên cạnh đã lắp)
Sukimuza (thì mát ko sâu... đã vào nhà anh bạn và test)
LG thì ko xét, vì em đang chạy một chú 12BTU phòng trên mà thôi zồi. bước sang năm thứ 3 mà em ấy vừa chạy và vừa kêu như sấm... ko ngủ nổi.
Sasung em ko xét.
Greeen... thì e ko tham khảo...
Còn với SHARP thì cũng tương tương giá với mấy em trên (trừa pana và daikin nhé)
Cả công lắp mới có hơn 14.4m (ko biết h còn khuyến mãi ko)
Chia sẻ để các bác tham khảo.
6tr bây jo chỉ có hàng bt ko có tiết kiệm điện.m vừa ra xem xog cũng đang muốn mua 1 e,nhưng tiết kiệm điện những 9-10tr cơ
mình thấy nếu bác mua điều hòa cũ thì có rất nhiều người chọn của LG và Funiki dùng rất tốt đó bác
Toshiba , Daikin , mitsubishi mà xài . panasonic tránh thật xa vì hết bảo hành thường lỗi bo mạch thay rất tốn kém , máy lại rất ồn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019