Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên chọn Note 3 docomo hay Z1 docomo

vonhuttam
22/7/2014 16:1Phản hồi: 32
Mình đang phân vân giữa hay máy này, Bạn, anh chị em nào dùng rồi có thể cho mình biết nên máy nào không? 2 máy này khi về việt nam chạy rom cook quốc tế thì có được cập nhật OTA bình thường không ạ?
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khuyên bác chọn note3 Hàn, chip sn800, rom gốc của nó đã ngon như quốc tế, có sẵn tiếng Việt, e đang dùng 1 em, pin quá ổn
@mobileworld-com-vn rom Nhật mình thấy bản docomo về phải cài lại rom quốc tế mất cái knox với 1 số bảo mật, rồi ko biết khi bản rom cook đó cập nhật OTA có cập nhật được không hay phải tự mò flash rom nữa.:oops:😔
@mobileworld-com-vn Ko như đâu bác, rom gốc bản hàn ngon hơn, bác nói hàng hàn nhiều máy sửa chữa thì chắc bác biết đến hàng qua trung quốc rồi, bên hàn người ta không có khái niệm sửa điện thoại bác ah. Hỏng gì đổi mới linh khiện đó luôn, đồng ý với bác là hàng Nhật tốt, nhưng mà xách trực tiếp từ Nhật thì mới khẳng định là tốt
@vonhuttam muốn update qua OTA từ NSX thì xài rom gốc nhé, rom cook thì tự mò thôi, Z1 hay Note3 đều như nhau.
@kangjin_mobile bên Hàn làm gì xài dt kinh bằng bên Nhật, 1 năm Dôcmo giới thiệu 4 bộ sưu tập smp cho 4 mùa luôn đó bác 😁
gọi chung không thể nói HÀn ngon hơn hay Nhật ngon hơn,quan trọng biết mua sẽ ngon hết :p
Note 3 dcm nếu bạn thích máy to vl và đút vào túi quần khó, nhưng mà trải nghiệm thì miễn chê (mình chỉ thử trong vòng 30 phút ở tiệm)
z1 thì mình thấy toàn bán bản au chứ thấy ai bán bản docomo đâu nhỉ . mình dùng z2 thấy ổn. mỗi tội nóng hơi nhanh. đút túi quần thì hơi kích . 😁 . z1 bé hơn tẹo nhưng mà chắc vẫn thế thôi :D
Note 3 hàn giờ giá nhiêu vậy bạn
@trantu871 hàn ngocthanhmobile bán 10tr9, bên cellphones nó tận 12 củ mấy mua xong hết tiền cmnl, mấy chỗ khác ko thấy note 3 hàn hay mình k biết nữa.
thachthuv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cả 2 đều ngon.e thích z1 hơn chút vì màu sony
Mua Note3 dùng cho ổn định bác ak..

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@king_titi149 mình muốn mua bản qualcomm cho chắc hiệu năng luôn ấy mà.
@vonhuttam Bản Snap800 thì ngon rồi bác..nhưng quan trọng phải test máy kỹ tại hàng dựng giờ hơi nhìu..mình xài exynos cũng mượt lắm rồi..

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
vicmobi
TÍCH CỰC
10 năm
sony hình ảnh màn hình đẹp thật ,ss nhanh xún
Máy mình mua trực tiếp bên hàn cũng gần 12 củ.ở nhà cứ tưởng bên hàn rẻ bảo mua mấy cái gửi về.méo cả mặt.trong khi mình thì đang sài con optimus g cùi bắp
@trantu871 mua note 3 docomo kìa bác, tầm 9tr thui. Mua là được cài rom quốc tế rồi nhưng là rom cook mình ko biết được cập nhật ota hay ko thui.
note 3 docomo mua ở đâu để đc cài room quốc tế vậy mọi người? giá bao nhiêu? mọi người dùng rồi cho ý kiến xem máy dùng có ngon ko? bền ko? thanks cả nhà
@vienphamhd B ở SG thì vô đây nhé http://mobileworld.com.vn....bh cả nguồn màn hình ạ

Sent from my L-01F using Tinhte.vn mobile app
@vienphamhd Bên mình có rom chuẩn cho note 3 docomo bạn nhé
Note 3 nhật là ngon nhất giá rẻ tội đâu chơi hàng HQ phí tiền ạ

Sent from my L-01F using Tinhte.vn mobile app
vote cho em note 3 docomo nhé
Rom nào cứ rom gốc đều được cập nhật qua OTA hết ạ. Bác nên chọn note 3 dcm bác nhé. Máy đẹp sang trọng lắm ạ. Em mời bác qua bên em xem máy, Em ở 16 trường chinh đống đa hà nội, gần ngã tư vọng ạ.

Sent from my LG-F400L using Tinhte.vn mobile app
@msmobile.vn tiếc quá mình tuốt ở dưới bác ạ :rolleyes: hẹn có dịp :p
Em ở Hải Dương thì mua Note 3 DCM ở đâu ạ?
Có ai biết ở Hải Dương cửa hàng nào bán hàng xách tay uy tín không ạ?
teocodon15
ĐẠI BÀNG
10 năm
rom cook thì sóng, wifi có mạnh không các bác
@teocodon15 Tùy thằng cook, nhưng đa số nó lại mắc bệnh là "cài ổn ko lỗi apps thì khoản sóng kém và ngược lại" 😁
lamgico11
ĐẠI BÀNG
9 năm
em vote 1 phiếu cho note3 dcm .vì em vừa gl từ z1 sang note3 .theo em thì z1 chỉ hơn đc note3 ở cái ngoại hình bóng bẩy .man lỳ hơn thui chứ samsung thì ăn đứt gần như toàn bộ . cam của z1 20.7 mà chụp tối noise kinh khủng .ban ngày thì tạm đc . loa bé mà ko hay .máy bật 3g vào web 1' là bắt đầu ấm dần đều .😔 em lại ngại nhất cái khoản .mặt kính nóng ran cảm giác ghê ghê .hic .chân sạc lúc mở ra để cắm cáp .cứ phải nâng niu từg tí 1 .nó mà trầy cái zoăng là xong xác luôn 😁 ..còn note3 camera quá tuyệt luôn . quay phim hình như 4k thì phải . loa ngoài hay .kết nhất là cái ram 3gb .chạy bét nhè vẫn dư 1gb nhìn mà kết :D . bọn kia ram 2gb mà lúc nào cũg cảm giác gần full ý @@ .đó là ý kiến riêng của e bác nào đóng góp cho e 1 chút chứ đừng :D :D :D
Soledas123
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn cho hỏi, rom stock máy Hàn có tiếng việt luôn ạ
tumadanhsang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em cũng đang định xúc con note 3 docomo.Chất lượng giá lại rẻ.1 vote cho em nó
Em tham khảo bên TT-moblie giá chỉ 7tr3 .Có vẻ uy tín.không biết chỗ nào rẻ hơn không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019