nên chọn zenphone 5 hay lte3

Ms.Hoang
4/3/2014 6:26Phản hồi: 67
tình hình là e đang định mua điện thoại. e thì gà điện thoại, mong mọi người tư vấn hộ e. góp mãi mới đủ tiền, muốn sử dụng lâu dài nên cũng phân vân cả 2 tháng nay. e xét được 2 con là lte3 với zen5. nhân con zen5 sắp về, lại càng nóng ruột hơn.
tháng này con lte3 nó còn có 4tr55. mà con zen5 đã 4tr rồi. mục đích chính của e là xem phim, lướt web.
lte3 là bản đời cũ thì có ảnh hưởng so với z5 ko ạ?
với cả hàng xách tay thì mua ở nology có tốt ko? với trg hợp của e là ko biết về điện thoại hay cách test ạ.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ô, ko ai giúp e với ạ
chính hãng thì zen ! lte3 ở đó cũng oke !
@onelove2603 bạn mua ở đấy chưa? có trg hợp hàng dựng ko ạ. nếu mua phải hàng tốt thì con lte3 hơn?
thương gia uy tín đó bác ! nếu bác muốn an tâm hơn thì đợi zen phone về ! cuối tháng 3 hoặc đầu tháng 4 có hàng ở việt nam !
@onelove2603 e thì thích lte3 ở cái dock sạc 2 pin thay đổi với chụp ảnh bằng giọng nói. nhưng mà thấy sợ ko biết chọn hàng. nghe mn bảo uy tín nhưng mà gà thì cũng hay dính phốt. thế lte3 ra lâu rùi thì có lạc hậu ko hả bác?
lte3 được đấy ! ít lỗi ! cấu hình tốt !
loccoc402
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zenfone 5 chip mạnh hơn, ram yếu hơn lte3, phù hợp chơi game hơn, lte3 đa nhiệm tốt hơn, chụp ảnh mình nghĩ là zenfone có phàn hơn, tính năng thì ngang nhau, pin lg lte3 tốt hơn, giá zen5 tốt hơn, zen5 chính hãng. Nếu là mình mình chọn zen 5 vì được up 4.4. Nếu bạn chọn lte3 bạn có thể qua didongthongminh hoặc didongmango cho chắc bạn nhé

Gửi từ siêu phẩm galaxy y sử dụng Tapatalk
@loccoc402 mình ít chơi game. chỉ xem phim, vào mạng. thế 2 cái thì cái nào vào mạng mượthơn, xem phim thích hơn. mà quan trọng là cái nào có xem được mp4 ở trang bất kỳ, ko phải mỗi youtube như vivo.vn ko? t ở gần nology. thể nology có chất lượng ko?
loccoc402
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ms.Hoang Chưa có zenfone nên cũng chưa biết ra sao bạn ạ. Mình nghĩ là zenfone mượt hơn vì chip mạnh hơn, android kikat, màn hình to hơn 0,3" cũng sướng hơn 😁
Lte3 thì mua G ln đi. Giá cũng ngang mà...
haquang1310
ĐẠI BÀNG
10 năm
z5 cho nhanh.mình cũng đang đợi em nó đây.nếu rõ xuất xứ thif mua. lte3 k thi tránh xa mấy con korea ra
gồng chút lên zen 6 màn hình 6 inches hd xem phim lòi mắt, ram 2gb lướt web khỏi sợ giật lag, cam 13 mpx mà giá đắt hơn zen 5 có 49$
@nguyennhattan45 có z6 thì màn hình to quá. mà đắt hơn những 2triệu chứ ít đâu bạn
sao không chờ luôn B.B z3 nhỉ
@NGuyễn Giang 93 quái. mà sao cứ thấy bác đi pro ở mọi trang cho BB z3 thế. mà có thấy nó hot gì đâu. bác với em này có máu mủ gì ah
@Ms.Hoang Thì Mình Gợi ý ấy Mà Lte3 CÓ Gì Hót Bác
Zen5 Nhìn Cái giá Đi bác có hot không
@NGuyễn Giang 93 ít nhất thì cấu hình và kiểu dáng của nó đã hơn Z3 và có mặt or sắp có tại Việt Nam.
với cấu hình đấy, thương hiệu ấy, giá ấy. bạn ko thấy hot sao? tầm giá gần 4tr có cái nào phân giải HD, chip mạnh với cam thế đâu
@NGuyễn Giang 93 Và em nghe đâu z3 về VN đến 6tr rẻ của bác hả

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn mobile app
thứ 1. BB nam tính quá, vỏ cũng xấu
thứ 2. cam trước và sau đều yếu hơn Z3 or lte3
thứ 3. đặc biệt là độ phân giải chỉ có qHD(540 X 960)
thứ 4. nó quá ít thông tin. tháng4 mới có ở Indo thì chả biết khi nào mới có ở mình
tóm lại. nó thua z5 or lte3
Đợi lin lúc nào em z5 mới về đây!
nhhoang667
ĐẠI BÀNG
10 năm
Op G nhé, đang cuồng e này mà chưa gom đủ lúa... :3
Zen5 bạn nhóe! kết nó vì nó to, cấu hình ngon! khôg thì làm e LG G f180, khỏi phải nghĩ, 4tr650 đang bán bên lộc mobile đấy. mình thấy ở đây bảo hành tốt.
@monkey_uphuj đành chờ vậy. cũng thích con g nhưng t ko biết check máy nên ko có ý định mua máy cũ.
tớ cũng thích G nhưng ko đủ tiền. nên đang nghĩ lt3 mà hỏi mấy cửa hàng như nology hay msmobile đều ko có. hay họ ko nhập lt3 nữa nhỉ
@Ms.Hoang bạn qua lộc mobile ấy, tớ cũng vừa lấy G ở bên đấy tuần trước, likenew thôi nhưng mà đẹp lắm. bảo hành cũng tốt. bác có thể tham khảo bên đó xem sao! lte3 cũng có mà
@monkey_uphuj Likenew là đò dựng không chứ ở đó mà ham.
Nên kiếm mua brandnew, nói không với likenew, secondhand
Mua hẳn full box ý bác. Đắt hơn mấy trăm nhưng mà chất lượng đảm bảo. Hàng hàn thì cứ full box 2 pin 1 dock mà mua. Đảm bảo cực bền. Ham mấy con ko hôp ko phụ kiện dễ ôm hận lắm

vinhvumobile - Bring technology to everyone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019