Nên dùng bản ROM nào cho BB8820

anhcuong156
15/9/2011 14:34Phản hồi: 148
Em là thành viên mới, đang dùng 1 em BB8820, xin các bro chỉ cho em bản Rom nào tốt nhất cho BB8820 ạ. Thank!
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tớ đang xài bản 4.5.0.110 khá ổn và ít hao pin. Các bác khác thấy sao nào.
mình cũng dùng bản 4.5 , nói chung là ổn định
kiemsigh
TÍCH CỰC
13 năm
nên dùng 4.5.0.182
Mình đang dùng bản này.thấy rất ok
@kiemsigh em dùng 182 thỉnh thoảng nó cứ lỗi đăng ký sim! nhiều lúc sập nguồn phải tháo pin ra nắp lại mới lên!
Thank các bác. Em nghe nói bản 4.5 187 hay 182 dùng chuẩn lắm mà, có ai đã dùng thì tư vấn giùm em với!
@anhcuong156 mình cũng mới dùng được ông anh cài cho bản 187 thấy ok hơn
Mình cũng đang dùng rom 4.5.0.187 ngon lành cành đào! up song còn mấy chục mb chống luôn! chạy nuột nà êm ái, bin ngon sóng tốt nghe nhạc lướt web từ chiều đến gìơ mà mới chỉ hao khoảng 15 0/0 thôi!maf thường thì những bản rom cao sẽ là bản vá sửa lỗi của bản trước nên sẽ hay hơn! nhưng thường thì khi bản rom có vấn đè mới phải up lại rom chứ chẳng mấy ai thường xuyên đi up lại rom làm gì vì cũng khá mất thời gian mà! chúc ông bạn tìm được một bản rom ưng ý
đấy là bạn thôi, mình hồi mới dùng bb thì hý hoáy táy máy lột tung nó ra, có ngày up rom 3 lần 😆
@vietdung040490 đúng là máu thiệt..:p😁 vậy bb mới co sức hút người ta vọc vạch thế chứ.bb muôn năm!
yendsn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietdung040490 bộ rảnh quá không biết làm gì hả ^^!
@Theduydx Gửi em file đính kèm bản rom 187 của bác được không ạ, em đang dùng 182 nhưng mà thấy hao pin nhanh quá. Thanks nhé !!
Tuỳ cảm nhận của mỗi người và mục đích sử dụng . Hiện nay bản mới nhất là 174.(0s 4.5.0.174) mình dùng qua 2 bản 139 và 161 ,bản 139 thì lướt web ngon, pin mau hết , bản 161 oorn định không tốt lắm , sẽ chuyển sang 174 thử ,hihi. Mình khuyên bạn chọn bản mới nhất vì bản mới nhất đã khắc phục lỗi các bản trước . Bạn nên tối ưu hoá rom để chạy ok hơn .hi.
apple13
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mới nhất là 187 chứ nhỉ?
Mình thì dùng 187 + Bộ xương khô + Hybrid 8.0, tiết kiệm được khá nhiều dung lượng. Nhưng b mới dùng thì cứ up rom chuẩn đi đã, rồi từ từ cảm nhận mấy cái kia sau 😆

Tất cả những gì bác chủ cần chắc có đủ ở topic này hết

http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-os-rom-113/bis-os-4-5-toi-uu-bo-xuong-kho-rut-tuy-hybrid-_-484476/
Thế UP ROM có phức tạp không các bác. em đang định thử Up ROM 1 phát xem thế nào.
Có cách nào UP ROM nhanh và dễ không chỉ cho em với. Thank các bác.!
bác tìm bài của bác cuhiep ý. cách uprom của bác ý dễ và an toàn nhất đó 😁
@anhcuong156 Mình mới mua BB8820 dc 1 ngày , cũng là lần đầu tiên đụng đến RIM , ngay ngày đầu , chiều lấy máy về là tối mày mò tự Uprom luôn , nói chung cũng đơn giản , hầu hết là Auto 😁
@vanlinhex Cũng không khó lắm đâu bác, cái chính là máu tìm tòi + khám phá, đi rồi mới biết đường không khó chứ!
draculinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình nghĩ dùng ROM nào phụ thuộc vào nhà cung cấp dt của bạn, nhiều ng nói dùng ROM càng cao càng tốt vì đó là các bản patch vá các lỗi của bản cũ, mình nghĩ điều này k thật chính xác, lấy VD như 8820 mà mình đang dùng của T-mobile vendor 100, ROM update nhất cũng chỉ lên đến 139, trong khi nếu mình nhớ k lầm thì có ROM 187 là cao nhất, k hẳn là 187 sẽ tốt hơn 139 mà chỉ là 187 dành cho nhà mạng O2 UK, hay như 182 dành cho AT&T, những thay đổi trong các bản ROM là nhằm phù hợp với các dịch vụ giá trị gia tăng mà từng nhà mạng cung cấp, bạn nên dùng BBM để biết dt mình update dc đến ROM nào.

bản nào tốt hơn bản nào thật sự rất khó nói mà nó phụ thuộc vào cảm nhận riêng của mỗi người thôi, nếu có time thì bạn hãy thử dùng qua từng bản để lựa chọn ra ROM thật phù hợp với mình, nhưng cá nhân mình nghĩ dùng ROM do nhà cung cấp phát hành là tốt nhất, dùng bản khác k sớm thì muộn cũng sẽ gặp một số lỗi k tương thích gây khó chịu, đó là kinh nghiệm riêng của mình muốn chia sẻ. chúc bạn chọn dc bản ROM ưng ý.
apple13
ĐẠI BÀNG
13 năm
182 cho at&t à, h mới biết, up thử xem sao :p
thaibinhdon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@draculinh Dùng BBM thì kiểm tra như thế nào ạ?
draculinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaibinhdon hic, sorry bạn ý mình là BDM chứ k phải BBM, :">
1 vote cho 187, gps nhanh, pin tầm 3 ngày, chạy bis tẹt
Vote cho 187 luôn.
djbuj
CAO CẤP
13 năm
182 đi bạn.mình thấy bản này khá là là ổn
thay rom 4.5.0.187 la ok
thich thi load them file net_rim_sb cua 4.5.0.188 cua 8800 nua la ngon ngay
mình thấy bản 4.5.139 có vẻ chậm có phải ko các bác nhỉ 😁
Các pro nào đã dùng BB 8820 AT&T thì cho em tham khảo ý kiến Rom nào phù hợp nhất cho BB 8820 AT&T với!
Trước đây mình chỉ dùng bản 182 AT&T không tối ưu hay hybrid gì cả, cảm thấy bt đôi lúc hơi chậm 1 chút.
Nhưng sau khi up lại bản 182 AT&T tối ưu và sau 2 tuần sử dụng thấy máy chạy nuột hơn hẳn, ko bị đồng hồ cát bao h
Nói chung là hài lòng với bản tối ưu này
Mình cũng xài 8820 AT&T
@hoangzu bác ơi cho em xin rom 182 bản tối ưu đi bác ,thanks b;)
@anhcuong156 t cũng dùng 8820 AT&T đang dùng rom tối ưu cũng tạm nhưng ma bjo thì bản 182 và 187 là được đấy tuyb chọn thui nhưng có lẽ nên dùng bản của nhà mạng và bản mơi nhất ấy
@hoangzu Bác hướng dẫn cho em tối ưu rom 182 được không ạ !! Em cung x mới dùng 8820 nên cũng hơi gà !! Hihi
@hoangzu
Bác hướng dẫn cho em tối ưu rom 182 được không ạ !! Em cung x mới dùng 8820 nên cũng hơi gà !! Hihi
có pác nào biết chỗ mua ngon lành ko ạ?
em định tậu con 8820 mà chưa biết chọn chỗ nào cả
mong các pác chỉ jup em
Thanks nhìu nhìu............!
QUANG3G 281 hoàng hoa thám, QUÂN BLACKBERRY(chim to) so 5 Trần quý kiên, KENTA9X chợ bưởi, HOÀNG GIANG 79 ở đội cấn, TUẤN HN03 ở hoè nhai....................Chúc bác sớm mua đc em nó!
Dùng BlackBerry Desktop Software 7 Beta để up rom nhanh và ko phức tạp cho người dùng.
Download và setup BDS 7 beta: http://www.multiupload.com/IM2IMD7K02
Setup xong, mở BDS 7 lên và kết nối với con BB 8820. Nó tự phát hiện rom version của máy mình và kêu update hà, click update và chờ.
Trời ui, em ở S Gòn mà!
Mấy pác đó tận HN xa wá xá.
Có chỗ nào trong đây đc ko mấy pác?
chỉ jum em với. nóng ruột wa trời lun
sài gòn thì bác qua bác KEEPER, DIDONG365 (cơ sở 2), AT&T đều rất uy tín
Manh.Duy
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào dùng qua 4.5.0.110 chưa cho ý kiến hộ em với !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019