Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nên mua 5s bây giờ không??

Tuanarsenal
18/8/2014 12:27Phản hồi: 40
tình hình là e có khoảng 16 triệu để mua iphone5s. theo mọi người thì bây giờ mua hay đợi nó ra iphone6 rồi mua 5s ( do nghe nói iphone6 đắt lắm mà em ko kham thêm tiền được, với lại to quá em không thích) ?? tại em thấy iphone cũ giảm ít lắm, gần 1 triệu mà đợi hơn tháng thì lâu lắm, em không đợi nổi.
p/s: em mua 5s chính hãng thì nên mua vina, fpt, viettel. em dùn sim vt mà nghe đợt tháng 7 đi mua màu đen mà ship 3 ngày chưa có nên em sợ chế độ bảo hành ko tốt.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng như bác thớt có khoảng hơn 20 củ mà không biết có lên mua ip6 k hay để mua ip5s nhỉ...😁
magaten
TÍCH CỰC
10 năm
còn khoảng 1 tháng nữa là có ip 6 rồi, ra cầm nắm thử rồi hãy quyết
mr hung90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có 30tr cuối cùng vẫn mua 5s... Quá đủ cho 1 chiếc đt,k quá to k quá nhỏ. Vân tay nhạy,camera đủ dùng.chạy theo công nghệ k theo đc đâu b à.
Theo m thì thế này. Nếu b muốn cầm 16tr để mua 1 chiếc ip6 thì phải đợi đến lúc nhà mạng bán ip6 ( khoảng cuối tháng 11 ) .. tức phải chờ 3 tháng nữa cơ ..
Nên theo m h ip5s vẫn đẹp, ngon !!!!
Tuanarsenal
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình sợ iphone6 ko có giá ấy chứ, nghe nói công nghệ mới tùm lum sao mà có giá khoảng 16 dc. mình cũng gom góp mãi mới được nên ko muốn bỏ ra thêm.
iphone 6 tầm 19tr bạn ah. bản thấp nhấp cỡ đó

Gửi từ iPhone 5s đang chạy IOS 8 Beta 5
hotdogg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phungdiep 19tr là giá tính bên nước ngoài thôi ạ...E đọc qua mấy thấy có bác dự là e nó 1250$ ạ :eek:
tiền rớt giá vc.cơ mà mua 1 cái Phone 19tr nghe xót,thui mua cái IP5 còn dư lại dẫn ae đi nhậu nhẹt 1 đêm cho đã
Tuanarsenal
ĐẠI BÀNG
10 năm
ukm, vậy theo các bác thì 5s khi đó rớt xuống khoảng 2,3 tr ko. nếu rớt được vậy thì e cũng đợi chứ 1 tr thì thôi :3
hotdogg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tuanarsenal Cũng có thể lắm chứ..Bởi ip6 có màn hình lớn như vậy 5s cũng rớt tầm đó à...Mà đang có hơn 20 củ không biết có đủ để sắm e 6 k nhỉ 😔
Tuanarsenal
ĐẠI BÀNG
10 năm
20 củ thì hơi phí đó bác, đợi khoảng tết ra thì chắc giá xuống dưới 20 á. còn e tiền ít mà tiết kiệm được 2,3 tr nên chắc chờ
Máu thì xúc 5s luôn
hotdogg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuẩn luôn....khoảng 2 3 tháng nữa ip6 mới về VN...Xúc luôn con ip5s gold cho lành
drvanneo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ráng chờ 1-2 tháng khi IP 6 có , con 5S rẻ liền tha hồ lựa tiền còn dư mua thêm phụ kiện . OK ?
mamen247
ĐẠI BÀNG
10 năm
image.jpg Chờ như vậy thì có mà đến tết tây à... Dùng ngày nào thì biết ngày ấy chứ! Ra iphone6 rồi lại chờ 6s à...............
Kal_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng có phân vân như bác thớt, nhưng thôi suy đi tính lại cuối cùng chắc mai ra quất luôn em 5s gold 😁
hotdogg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kal_91 Cũng sắp tháng 9 rồi mà bác...Hóng xem e ip6 nó thế nào đã chứ :rolleyes:
Kal_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NamSea 6 thì em ham lắm nhưng làm gì có tiền mà chơi, vừa ra thì nếu có hàng xách tay chắc chắn cũng phải trên 20 củ, còn sau khoảng 3 tháng có hàng chính hãng thì lâu quá mà giá lúc đó chắc cũng tầm 17 18 củ. chỉ phân vân là khi 6 ra thì giá 5s có giảm nhiều lắm ko, nếu giảm tới 2 3tr trong 1 tháng nữa thì hoàn toàn đáng để chờ đợi đấy chứ 😁. Tuy nhiên như giá iP những dòng trước thì em thấy giảm cũng không đáng kể lắm, với lại chơi công nghệ thì chấp nhận mất giá thôi. máu là phải chiến luôn 😆
Onesec
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ip6 chạy ios 8 thì bạn nên mua ip5s đi. ios 8 còn phải đợi jb, còn có vụ ghi lại danh sách những người mình hay gọi, nhắn tin để gợi ý.
Tuanarsenal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Onesec em không cần jb, xài appstorevn down vài game chơi được rồi, chứ ios 7 qúa ok rồi, jb làm gì nữa. em chỉ là svien ham công nghệ apple, tiết kiệm mãi mới được nên 2,3 tr cũng làm được nhiều việc mà, chứ có tiền thì em đâu cần phân vân. có tiền mua 5s khi nào ra 6, thích thì bỏ 50% mua thêm 6 của fpt 😁
Vậy theo các bác nên mua 5s àh tại mình cũng như chủ thớt đang phân vân xem có nên mua 5s cuối tháng này ko đợi ip6 ra giảm giá đủ tiền mua thì chắc là ra 6s luôn quá hic hic

Sent from my X9006 using Tinhte.vn mobile app
mình cũng đang phân vân giống chủ thớt và phongphu66 đây , mình định nhờ ng bên mỹ mua dùm unlock lun , vì vậy đang đợi 6 ra để coi cái 5s giảm bao nhiêu rồi xúc ẻm lun..

à có ai biết cái 5s unlock 649usd có bao gồm % thuế chưa hay chỉ giá trên mạng thui ..
Chờ iphone 6 ra đi cho 5s giảm giá xuống tiết kiệm đc 1 phần vốn, để rửa luôn cái điện thoại ;)
à có ai biết cái 5s unlock 649usd có bao gồm % thuế chưa hay chỉ giá trên mạng thui ..[/QUOTE]
Mình ko biết dụ đó nữa nhưng thấy 15tr990

Sent from my X9006 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019