Nên mua Dcom 3G hay Fast connect Mobi mấy bro

dangnttam
7/4/2012 16:57Phản hồi: 69
Công việc di chuyển suốt mà chủ yếu làm việc online nên e muốn mua 3G để cứu cấp những khi nghèo khó (VD: không hack được wifi nhà hàng xóm 😆), mà chưa biết nên mua con nào của Viettel Dcom hay Mobi Fast connect
(e xài đt Mobiphone nên biết chẳng bao giờ mất sóng, còn Viettel người yêu xài có vẻ sóng yếu quá), ai đang xài 2 thằng này cho cái comment với
Giá cũng sêm sêm thằng 659k thằng 679k à:|
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua thằng mobi đi, hình như thằng đó dùng được cho 3 mạng đó, của ông vit teo thì chỉ dùng được có mạng của ổng thui hà.
có bác nào xài qua 2 cái thằng này rồi cho em miếng ý kiến đi😁
truyền mạng có nhanh hok, trừ tiền có nhiều hok
đời em về sau sống dính liền với in tẹc nét á:D
@dangnttam nhanh như nhau bạn à! tốc độ 7,2 nhưng k đạt đc 7,2! nhanh hay k là do gói cước bạn dùng thôi! dùng cái mobi hay hơn! mình cũng đang dùng
hai thằng chất lượng như nhau thôi, bạn nên mua loại của mobi hay vina để dùng được các mạng mà không phải mất công unlock.
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua của Mobi vì ko bị khóa mạng, rồi bác thủ 3 cái sim rác của cả 3 mạng để trong ví là tha hồ dùng 😃
ducpro97
ĐẠI BÀNG
12 năm
huhu mặc dù rất ghét cái E1550 3,6mbps của vit teo nhưng "Hãy biết trân trọng những gì đã và đang có" nên mình bầu 1 phiếu viettel.
Nếu mà FC của Mobi không khóa mạng như mấy bạn kia nói thì mình vote cho FC !
thichdthu
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng d-com mf 110 được hơn 1 năm rồi.mở khoá dùng cả 3 mạng mất 50k.cái này rất bền.sóng tốt....mình để trong túi quần,vợ mình cho vào máy giặt 40p bỏ ra sấy lại vẫn dùng bình thường
@thichdthu Mấy cái usb viettel đời đầu chỉ có cái tốc độ không được nhanh lắm thôi chứ chất lượng khỏi nói nồi đồng cối đá vô đối. Còn hàng viettel và mobi bây giờ đều lởm khởm cả. Theo ngu kiến của em mua cái card express về dùng giá không hơn con mobi là bao mà bền và ổn định vô cùng.
http://usb3gvn.com/express-card-3g/sierra-wireless-aircard-880e.html
Vote cho FC E173U-1 Của Mobi, nhớ là mua mẫu E173U-1 của mobi nhé. USB 3G thì chất lượng như nhau vs mẫu E173eu-1 của viettel, nhưng mẫu viettel phải unlock mới sài nhìu mạng, còn mobi thì dùng nhìu mạng rồi. Giá cả có thể tham khảo dưới Sign
hunggh
CAO CẤP
12 năm
tuỳ từng nơi mà sóng từng mạng khác nhau nhưng viettel có vẻ sóng vẫn khoẻ nhất
nên mua của việt teo đi bạn,mình đang xài cả 2 cái vt và mobi.mình dùng 1 sim việt teo cắm vào usb vt trước dùng khoảng 30p rút ra cắm vào usb mobi tốc độ load chậm hơn hẳn bạn ạ,cảm nhận tốc độ của mobi chậm hơn thằng việt teo mặc dù dùng chung 1 sim của thằng việtteo!
kizz2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng hàng ko khóa cho khỏe..mua sim rác các kiểu cho đã.thủ thêm 2-3 sim data km nữa hết cài này chuyển cái kiq

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
viso
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vote cho Viettel vì nếu bạn hay phải đi công tác các tỉnh thì sóng Viettel luôn mạnh hơn các mạng khác.
xmasterz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nên dùng Mobi Fastconnect vì
1. Dùng đc đa mạng
2. Dùng được cho android (nếu bác có mua tablets)
3. Dùng được cho hầu hết các loại router có cổng usb
klatao
TÍCH CỰC
11 năm
@xmasterz dung dcom nào cũng ổn nhưng mà em thấy dùng sim mobi hoặc vina mạng tít hơn nhiều viettel i ạch ma chậm lắm
gnurtngc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác có mua usb fast connect từ mobifone không vậy. Sao mình ra hỏi thì nhân viên Mobifone bảo bị khoá, chỉ dùng được mạng Mobi thôi nhỉ. Nếu các bác mua usb fc từ mobi mà không bị lock thì chỉ chỗ cho mình với
Bên này đang bán khuyến mãi nè bạn
http://usb3gvn.com/usb-3g/zte-mf190s-viettel.html
gnurtngc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình gọi điện lên tổng đài mobi thì họ bảo usb mobi chỉ dùng được mạng mobi. Các bác có mua trực tiếp ở mobifone không mà lại dùng được đa mạng thế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019