nên mua galaxy tab 2 7.0 hay google nexus 7

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi domino_kapj, 23/7/12.

?

nên chọn mtb nào ? galaxy tab 2 7.0 hay nexus 7

Poll closed 2/8/12.
  1. galaxy tab 2 7.0

33.3%
  2. nexus 7

66.7%
  1. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

đúng như nội dung em đang có ý định mua 1 cái mtb nhưng đang băn khoăn không biết mua loại nao trong 2 em trên ,em có khoảng >6 triệu 1 tí và nhu cầu thì xem phim hd, nghe nhạc , quan trọng là lướt net , ít đi lại . và đang sử dụng 1 em nokia cùi bắp .
    * galaxy 2 7.0 : thì có 3g ,gọi đc đt , camera sau nhưng chíp lõi kép ,màn hình độ phân giả nhỏ hơn 1 tí so với nexus 7 và quan trọng giá của em nó là ~ 8 triệu bản 3g
    * nexus 7 : chip lõi tứ , android 4.1.1 nhưng không có 3g và gọi điện giá tầm 5,8triệu .
    ------em đang rất kết em nexus 7 vì cấu hình cao và giá rẻ . nếu em mua nexus 7 với mua thêm 1 usb 3g cho android có đc ko ?( liệu có ổn không?) . hay nên mua galaxy tab 2 7.0
    ----các bác cho em xin ý kiến nhá ( thank!!!!)
    :

2. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

ai cho em ý kiến với

3. trungthanh37

trungthanh37 Thành viên

Nếu bạn chỉ có 6 triệu thì Nexus 7 là hợp lý nhất, còn vụ usb 3G thì chưa biết có dùng được hay không.
    Còn nếu muốn có 3G, gọi điện thoại thì dùng tab 7 plus hay hơn tab 2 7.0, vì 7 plus máy ngon hơn, cấu hình cao hơn, giá máy second hand tầm 7,5tr.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn

4. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

anh ơi em sợ cái khoản 2 hand lắm trước cũng có dùng rồi . mình ko phải ng hiểu biết nên dễ p? hàng đểu lắm anh ạ . không biết galaxy tab2 7.0 3g giá bao nhiêu anh nhỉ

5. laphuong80

laphuong80 Thành viên

6. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

ai còn ý kiến nào nữa chia sẻ vs em đc không

7. ntt1409

ntt1409 Thành viên

Xem phim HD: N7 win (độ phân giải cao hơn SS)
    Lướt net: N7 có GG Chorme + Jellybean (SS không biết hồi nào mới có)
    Ít đi lại: thì xài 3G làm cái gì (mâu thuẫn khiếp)
    Đth: cục gạch của bạn dư sức làm đc.
    Bỏ ra 8tr mua những cái 5,8 dư sức làm đc...(?)

chetnhaconxike thích nội dung này.
  8. naprohaha

naprohaha Thành viên

Nói thật là cá nhân em vẫn thích dùng MTB có 3G hơn. nhu cầu của em khi dùng mtb lên mạng là nhiều nhất. Em là sinh viên, mang ra trường chả có wifi, chả nhẽ mtb chỉ để đọc sách với chơi game ?? Em có điện thoại dùng sim em đk 3g tẹt, nhưng dùng điện thoại phát wifi cho mtb, để trong quần thì nóng, để ra ngoài bọn bạn nó mượn chơi game, vừa chơi game vừa thu 3G phát wifi thì pin nào chịu được T_T.
    PS: Nếu mà chỉ mtb wifi, em nghĩ playbook mới là ngon và chuẩn nhất :)

edwarddang thích nội dung này.
  9. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

em ít đi lại nhưng 1 tuần em phải đi 3 buổi mà mỗi buổi đều phải ở lại cả ngày . mà chỗ đó ko có wifi . bác cho em hỏi em mua thêm 1 cái úb3g cho android nữa có đc ko . vì em sợ không tương thích vs 4.1.1

10. heaven tad

heaven tad Thành viên

nếu mình là bạn thì mình sẽ mua thêm hẳn cái router3g phát wifi bằng sóng 3g ấy chứ dùng usb thứ 1 là ko biết có tương thích hay không, thứ 2 là tốn pin lắm, dùng wifi thời gian được gấp đôi cắm usb3g hoặc dùng sim 3g bạn ạh
    nên nếu mua tab 2 mà ở ngoài cả ngày mà dùng qua 3g thì cũng phải mang theo cục sạc nữa :))
    nên mình nghĩ là mua thêm router3g sẽ tiện hơn, có thể phát wifi cho cả phòng, vấn đề là giá cước nếu bạn hào phóng thôi :))

swedenboy thích nội dung này.
  11. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

router3g cồng kềnh quá . mà đi đâu cũng cắm cái router3g thì như kiểu phô trương ý . vs cả giá thành của router3g cũng cao khoảng 1,5-2t nếu mua router3g thì em đã tậu luôn con tab2 rôi cho đỡ vướng víu

kisspro93 thích nội dung này.
  12. heaven tad

heaven tad Thành viên

vấn đề là pin sẽ không chịu nổi nhiệt cho cậu dùng cả ngày đâu
    nếu là mình thì 8tr đó mình mua nexus7 và router3g vừa có máy cấu hình cao vừa có wifi wherever dùng và ko bị ngốn pin :D

PHAQUAN69 thích nội dung này.
  13. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

em sẽ lưu ý ý kiến của anh . nhưng anh cho em hỏi vs cá nhân anh anh sẽ chọn chiếc nào . em thấy nexus 7 thì cấu hình khủng ko 3g còn cấu hình của con tab2 thì là 1 cấu hình cũ đã ra cách đây 1 năm nên em sợ nhanh tụt hậu . nhưng em lại thích giao diện của nó vì tab2 tối ưu hóa giao diện ng dùng cho mtb còn n7 thì giao diện người dùng hao hao giống đt hơn
    nếu là anh anh sẽ chọn con nào

14. Daisy_Ngô

Daisy_Ngô Thành viên

15. heaven tad

heaven tad Thành viên

nói rồi mà :D nói là chọn vô thưởng vô phạt thì mình chọn N7
    nhưng thực sự nếu là mình mua thì mình cũng phân vân, vì tab2 h giảm giá có nơi còn có 7tr mà còn KM cả thẻ nhớ dán màn hình rồi gì gì nữa ấy @@
    bù lại thì N7 có cái hệ điều hành sẽ được chăm chút tốt hơn nhiều
    cấu hình cũng mạnh, cái cấu hình cũng liên quan tới cục pin, ko phải tự nhiên mà pin N7 chỉ hơn 4000mAh mà thời lượng lên tới 9h xem phim HD liên tục
    cái giao diện ko quan trọng lắm vì dùng dần sẽ quen mà cũng có nhiều laucher khác cho bạn lựa chọn, android mà :D
    chốt lại là nếu mua thì mình sẽ mua N7 vì lí do lớn nhất là nó là con đẻ của google :cool:

xikeDongoviet thích nội dung này.
  16. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

em cũng rát kết n7 vì em đã xem qua các bài test về hiệu năng của nó .tất cả đều trong top 5 hết . chỉ còn mỗi vụ 3g thôi nhà em thì có wifi rồi.chỉ có điều em học liên thông vào thứ 6 7 cn . nhưng cắm cái router3g thì có vẻ hới bá đạo

17. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

6,8 là bác p? thanh toán = ngân lượng gì gì đấy .

BLOODRANYE thích nội dung này.
  18. heaven tad

heaven tad Thành viên

router cũng nhỏ gọn ấy mà, nhét trong ngăn bàn thì ai thấy, mà ko để trong cặp cũng đc :))
    thực sự mình thấy nên dùng N7 hơn :D

19. domino_kapj

domino_kapj Thành viên

nó có tao = cái moderm ở nhà ko anh . vs cả nó phải cắm điện không hay dùng= pin sạc

20. chutuanthanh

chutuanthanh Thành viên

anh heaven là fan hâm mộ của n7, fan thì đương nhiên có sự nghiên cứu và theo dõi, so sánh, hâm mộ nhất định,
    Thiết nghĩ, theo ý kiến của tớ, ban nên chọn n7 :D
    Ah, anh heaven tab thấy có nhiều đóng góp cho forum vậy sao anh em ko đẩy ảnh lên mod nhỉ, ai đồng ý thì vote nào :D

domino_kapj thích nội dung này.