Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

nên mua galaxy tab 2 7.0 hay google nexus 7

domino_kapj
23/7/2012 14:41Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E đang dùng Tab 7 plus up lên bản 4 dung mượt và nuột. Cụ muốn nghe gọi được thì sắm e này là ổn đấy

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
cắm dây mạng đc, router cắm sim thì có phải mua của nhà mạng đâu mà hợp đồng cậu
3g thì quan trọng gì chuẩn b với g cậu ơi, max là 7.2 Mb/s thôi mà 😆
54 là quá thừa thãi rồi =))
volcano
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heaven tad Như bạn dùng vậy là thừa!
Nhưng khi dùng chuẩn n vùng phủ sóng wifi được xa hơn vả lại mục đích tôi nói để người mua xem xét tại sao vào thời điểm này lại mua 1 thiết bị có thể xếp vào loại lạc hậu trong khi những thiết bị mới hiện đại hơn và giá cả cũng như vậy.
anh ơi công nhận là với giá nayg thì hơi cao
luckystarpn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy các bác bàn luận khí thế quá, em cũng nhờ người thân mua N7 rồi,cũng như các bác tiếc nhất khoản 3G, ủa vậy khi mình dùng usb 3g thì có phần mềm nào nt, gọi dt trên N7 ko mấy bác, hi hi em hơi ít hiểu biết các bác thông cảm.
em dùng thì thật tình ko cần nghe gọi bằng tablet nhưng phải có wifi.
Bản thân em thì thích cái phương án là xài Nexus 7 kèm với hostpot.
các bác có thể chỉ cho em nếu ko xài usb 3g mà dùng đt có 3g phát được wifi thì nên dùng đt gì ko ah, đt dòng cũ thui ah. Căn bản là sóng gió phải mạnh ấy ah, em cần sóng mạnh ổn đinh ah
vuongg0305
ĐẠI BÀNG
12 năm
@omegavnn Cứ Nokia mà nện bạn à ! VD: 5800, N81...
@omegavnn Mua 1 cái phone gì nhỏ gọn thôi như HP Veer nè. Làm cái Router mini rất hợp.
1 vote cho nexus 7, nhưng ở VN bán bao nhiêu nhỉ?
em dùng gt p6200 rom 4.0.4 chạy ầm ầm...bác nào sài p6200 cho e chut ý kiến về vụ rom 4.0.4 của p6200 không chơi được game đua xe vì tay lái cứ quẹo sang phải ko đi thẳng đc với nào....?
volcano
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trieutien2n Trước mình cũng bị như vậy với P7300 sau phải uninstall game đi rồi cài lại là hết
lequocvan
TÍCH CỰC
12 năm
đang dùng tab 2 7" thì nhận xét tí:
rom gốc 4.0.4 nên chạy mượt ko kém 4.1
bên để độ sáng luôn luôn 50% chạy liên tục hơn 5h.
Nghe gọi 3g ổn định. 3g nhanh.
Việt nam ko như nước ngoài chỗ nào cũng có wifi nên 3g là tiện nhất đi du lịch cầm theo vừa làm việc vừa giải trí. Hàng cty bảo hành tốt hơn hàng xt.
em đangg dùng nexus 7 , vừa chạy lại rom cm cho giao diện giống giao diện mtb hơn . thật là không sai lầm khi chọn n7 . và giải pháp 3g đã khắc phục đc = usb wifi 3g . . hôm nọ em lên tam đảo mà vẫn sóng sánh vi vu . n7 quá chuẩn . may là em không chọn liều tab 2 😆
Xem phim HD hay nghe nhạc thì k nên mua N7 bạn.Nó không có thẻ nhớ ngoài,còn nếu bạn để quá nhiều phim vào bộ nhớ trong thì nó sẽ làm chậm máy đấy.
@baba09 Mình thấy không đúng. Nhạc thì bình thường chỉ nghe tầm trên 1gb là cùng. Còn film HD thì nên dùng usb ngoài thì tiện hơn. Cop vào usb đơn giản hơn là cắm cable rồi cop vào bộ nhớ N7 nhiều

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
naprohaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẹp. Chúc mùng bác thoả mãn với n7. Em đồ rằng bác chua bao h câm tab 2 cả 😆
@naprohaha Nexus 7 có Jelly Bean + cấu hình cao hơn thì mượt hơn là cái chắc rồi. Còn Tab chưa chắc được lên Jelly Bean.
Mua N7 tại thời điểm này là quyết định không sáng suốt, ráng đợi một thời gian nữa giá máy về gần với giá thực tế khoảng 5tr mua là đẹp. Mua tại thời điểm này bị mấy bác bán hàng hút máu hehe .
Các bác cho em hỏi là em N7 có bluetooth không ạ? Em tính xúc N7 rồi cho nó pair với 1 em nokia 3G là lướt web ầm ầm, như iPad với Blackberry ạ. Các bác hồi âm giúp em sớm nhé, hic. Em cảm ơn các bác nhiều.
@Edogawan77 Có. Xúcddeeeee.
Em đã dùng qua tab 2 của thằng bạn đc 2 hôm . Tóm lại là ok về mọi thứ . Nhưng em ko yhichs xà. Hàng ss . Vs cả quan trọng là n7 là quad core + jelly bean . Còn 3g thì em đã có usb wi fi rồi nhỏ gọn ít hao pin
nên ko lo nữa
Theo mình nexus 7 + pin gắn ngoài cho đt phát wifi là chuẩn chẳng cần tốn kém chi phí cho khoảng 3g
Về sau còn được Google cho up firmware dài dài.
leech
ĐẠI BÀNG
12 năm
tab 2 7 ở mediamart đang đc off thêm 15% nếu thanh toán bằng thẻ của vietcombank tính ra được gần 1090k nữa

Sent from my HTC Desire S using Tinhte.vn
RVHT
TÍCH CỰC
12 năm
N7 đi bạn. N7 cấu hình cao, gía rẻ, độ phân giải cao xem hd rất tốt, lại đc hỗ trợ trực tiếp từ Google nên sẽ đc cập nhật phiên bản mới đầu tiên. Bạn ít đi lại thì cứ wifi mà chiến. Mình đang xài N7 và rấg hài lòng về em nó. Em Tab 2 có gọi didện nhưng bạn có đủ dũng khí để áp nó lên tai gọi điênj hay ko?
n7 có 3g nữa thì. ngon tab 2 7.0 k có cửa.
Cho mình hỏi 2 e này , e nào có định vị GPS ? Minh hay đi du lịch bụi nên cần 1 e có hỗ trợ GPS tốt để tìm đường trên bản đồ ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019