Nên mua ipad 2012 4G 16GB hay ipad 2012 only wifi 32GB

ngo.minh93
25/4/2012 2:15Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn chung cái máy 16GB của bạn dùng khoảng 3 tháng là sẽ thành 1 cái máy với những ứng dụng hữu ích nhất mà bạn cần ( vì mình phải quản lý nó ). Còn cái 32 hay 64 --> làm cho mình lười --> sau 3 tháng thành đống rác của thành phố, mà lại ko biết tìm j, ở đâu? xóa j?...v..vv... ;)
icloud rất nhanh, nhưng chỉ up đc contact, ghi chú, lời nhắc, lịch làm việc, tài liệu office. Còn ảnh thì up lên Skydrive.!
thanhmc
TÍCH CỰC
12 năm
16g là mệt đó nha, mình xài 32g còn thiếu nửa đó
Vào Appstore tải Skydriver. Upload cũng khá nhanh, Load ảnh thấy cũng ổn. Mình đang có tài khoản Skydriver được miễn phí tận 25GB, cũng đang tăm tia em The new Ipad 16GB 4G.
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
@drkees có nghĩa là nó là 1 icon mà mình nhấn vào đó là mình có thể xem các ảnh mình đã up lên đó, chỉ khi nào cần down về máy thì nó mới tốn dung lượng thôi đúng không,,ok
@vohinh_00 Đúng rồi. Nhìn chung nhà có wifi thì rất tiện và đỡ tốn bộ nhớ ạ....
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
@haimarl hix cái này chạy 3g có nhanh không zây... nhà chỉ dùng 3g thui đó
@vohinh_00 3G của Ipad thì ok... vấn đề quan trọng là chổ bạn ở có nhiều điểm phát 3G của nhà mạng hay không thôi. Nếu có thì OK.
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
Uh, de danh tien lam cai.case puro.. Voi camera, 2 thu day ko the thieu dc..
Ko có 3 g thì cụt chân tay, mù điếc rồi!!!
Nên mua 16Gb Wifi 4G vì ta đã có iCloud, iTunes connect với PC để lưu dữ liệu...Còn 16 dư sức xem phim HD ( không nên cái gì cũng lưu vào iPad).
Thks mấy bro nhiều nha, nhờ mấy bro mình đã quyết định chọn em IPad 4 4G 16GB hehe... Mấy tuần nay đang phân vân giữa em Wifi 32GB với 4G 16GB, dằn vặt dữ quá, xém nữa quyết định để giành tiền quất lun em 4G 32GB lun rồi... Mà em mê em nó quá, thêm tháng nữa chịu không nổi ....
honglong12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì dùng WF only 16GB, nếu cần thiết bật con dt ghẻ lên phát WF. Nghe có vẻ hơi bất tiện nhưng chỉ mất vài chục s thao tác. Tiết kiệm được 4 củ. Không sợ nhanh hết pin DT vì mình dùng bình thường mất 3 ngày mới sạc 1 lần, nếu để phát WF trong những lúc không có WF chùa thì sạc nhanh hơn là cùng. Cũng chỉ để đọc sách, lướt web là chính chứ để làm việc đã có lap nên ko cần thiết. Mua Ipad vì còn thiếu cái MTB chứ cũng chả thấy cần thiết lắm.
đang dùng 16Gb wifi, thíu thốn kinh khủng, rất muốn 32G mà lại ko tìm đc..Y_Y..wifi hay 3G như nhau thôi..mình thì ở nhà, cty, cafe...đâu đâu cũng có wifi nên 3G ko cần...còn tùy nhu cầu bạn..nhưng nên 32G bạn àh..16G xài ko dc thoải mái..😁

Mà 3G của apple xài tốn tiền kinh quá..@@..xài tốn gấp 10 lần mình xài HTC khi dùng 3G..vãi apple..=]]
StormKjng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ít tiền, chỉ mua đc bản 16g thôi. Chỉ để App (hiện tại là 7 trang, rất nhiều là HD), Game + Music trên máy thôi. Còn phim và video ca nhạc thì toàn Stream bằng iTunes xem 1080p cho sướng mắt, kể cả 32g thì chắc để đc 2 phim cũng đã full rồi.
nên mua bản 3G luôn bác àh, tại vì hiện tại thêm chút tiền mà mốt bán lại thì bị lỗ tiền như nhau thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019