Nên mua iPhone 3GS ở đâu? Lock hay International?

met3ora
21/10/2009 5:39Phản hồi: 17
Chả là bạn mình sắp mua 3GS hỏi ý kiến mình. Mà mình cũng chả biết nên mua ở đâu vì mình ko dùng iPhone. Chỉ biết mỗi 1 chỗ là Techland Hàng Khay thôi. Các bro mách cho mình là nên mua ở đâu là đảm bảo nhất?
Có 2 bản là Lock và International thì mình hiểu bản International là ko phải unlock đúng ko? Thế mua bản Lock về tự unlock thì có gặp vấn đề gì không? Bây giờ unlock 3GS được chưa?
Cũng có nhiều thông tin là nhiều cửa hàng bán hàng unlock nhưng lại bảo là bản International. Vậy cửa hàng nào là đảm bảo nhất?
Nhờ các Bro chỉ bảo giùm😁
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu bây giờ bạn mua 3GS thì nên mua bản international, vì máy mới 3GS giờ là FW 3.1 nên chưa unlock được!
Những lúc "loạn lạc" như thế này mới thấy giá trị của bản world, đã đầu tư thì nên làm cho đáng 😁
Mua world cho lành 😁
mấy bác cứ nói thế , đâu thể nào ở truồng mà đeo dây nịt được , phải xem kinh tế của anh bạn đây đã , vì bản unlock 3gs cũng xắp có phần mềm unlock rồi ko xa đâu, nhưng nếu chú đây tui rủnh rỉnh quá thì mua W lun cho roi` . nếu bạn ở SG, bạn sợ lừa đảo thì minh khuyen bạn lại XUAN HONG mua di , no nam trên đường 3-2 . chổ ấy là đảm bảo 100% nhưng đắt hơn bên ngoài vài trăm 😃
cứ world mà phang bác à! Mình có ít kinh nghiệm này bác tham khảo. Phần ngoài vỏ bác phải tự xem, 3gs chưa có hàng chuyển giới tính. bây giờ 3gs thường cài 3.1 bác bảo nó active ok rồi bác bảo nó lên 3.1.2 lại active tiếp nếu ok thì là world chính hiệu rồi
keke, bản international bây giờ mua mới là không JB được nhé, hôm nay gặp 2 máy không thể JB bằng blackrain của Jeo, chịu rồi😁
Apple càng ngày càng chặt chẽ, không những không unlock được bản lock, mà JB cũng khó khăn!
Anh em ai máu chơi 3GS thì chơi luôn, ở VN cũng vẫn còn tồn 3GS lock 3.0 và 3GS quốc tế vẫn JB được. Mua ở nước ngoài bây giờ là rất rủi ro!
Dù sao World vẫn còn xài được, mua acc $100 cài app xịn xài phà phà :D
Vậy cho mình hỏi muốn mua hàng chính hãng bản quốc tế bên Mỹ có được không?
Mình có người nhà sắp về mà nhờ người ra cửa hàng AT&T mua mà họ trả lời ko có bản Word, chỉ có bản no contract, mua bản này cũng phải có sim của AT&T. Như vậy muốn dùng tại VN phải unlock, mà tại mỹ cũng có thể unlock được nhưng AT&T ko làm .
Vậy muốn mua bản quốc tế bên mỹ thì phải mua ở đâu mới chính hãng và dùng đựợc tại VN mà ko cần unlock
ACE chỉ giáo, cám ơn nhiều.
met3ora
TÍCH CỰC
15 năm
Rồi, coi như mua bản International vậy. Thế còn địa chỉ mua uy tín ở Hà Nội các bro tư vấn giùm mình nhé😁 Nhỡ vào hàng lởm, mua phải hàng unlock thì phiền lắm.
Vote 1 phiếu tiếp cho Nhật Cường 33 Lý Quốc Sư, ngay nhà thờ lớn ý😃. Chỗ này chắc là nổi tiếng nhất Kinh Đô rồi :D, 1 đổi 1 trong vòng 1 tuần nếu lỗi phần cứng, bảo hành 1 năm, cài đặt phần mềm miễn phí trọn đời :D. À mà nhớ mặc cả nha, bớt được 2 lít so với giá niêm yết tại của hàng đó :yes4lo:. Nếu mua bản world sẽ ăn cộp 1 quả dấu to tướng bảo đảm là bản quốc tế trên giấy bảo hành ;). Tính đến thời điểm này mình đã mua 3 máy 3Gs bản world tại đó, chạy phè phè, bạn yên tâm nhé
minh_86
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn cứ ra Nhật Cường mà mua, đắt hơn 1 tý nhưng đảm bảo chất lượng. Mình cũng mua ở đó. Chúc bạn cưới được e iphone. heheh:D
yoshinoone
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhật cường ak ! chỉ được cái mác thôi !
mời bác qua iPhone Shop số 7 nguyễn Thái Học, hàng được bảo hành 1 năm nhé
dẫn chứng đi bạn, đừng ăn không nói có thế
D&C
ĐẠI BÀNG
15 năm
nếu có điều kiện thì cứ bản QT mà chơi bạn à ,,còn chỗ mua thì mình thấy 2 ADD này là An tiêm nhất😁

http://muare.vn/forum/DienThoai/1932337.ttvn

http://www.tinhte.com/forum/t279363/
yoshinoone
ĐẠI BÀNG
15 năm
1 vé cho bản lock .....................................................
Mua bản www thì chuyện bé, còn có tiền mua app xịn mới là chuyện lớn, kho app của apple k bao giò có app mình cần mới là chuyện lớn nữa. Toàn thứ vớ vẩn và k app Việt hóa của mình thì k có phong phú như trên cydia 😆
iPhone của em mà k cài đc Mcallshow và Mcleaner với Winterboard thì em k chịu nổi đâu. Bác chủ tự quyết định. Cái nào củng có cái giá của nó. Mua xong về cài app xong đừng nghịch phá tránh bị ăn Táo thì có mà bón luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019