Nên mua iPhone 4s nhà mạng ở VN hay hàng xách tay các bác ơi?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi archenemy, 17/12/11.

1. inconsolable1910

inconsolable1910 Thành viên

ủa mới ra mà đã có máy bảo hành rồi hả, nhanh thế nhỉ. :unsure:
    việc nó đưa cho mình máy bảo hành thì không chấp nhận được rùi.
  2. binhuynh

binhuynh Thành viên

1 vote cho nhà mạg. E dùg cái 4 của VT mà tới h vẫn oke đây. Có lỗi liếc j đâu. Quan trọg cách dùg thôi. Trừ nhữg lỗi mà do phần cứg như điểm chết,... Thì chịu. Mua nhà mạg đc cái là k lo BH. Còn bây h mà ra mua xách tay thì hư nó tự sửa chưa chẳg đứa nào rảnh gởi về Apple đâu.:| mà tự sửa ở cửa hàg thì nhiều hệ lụy lắm....
  3. iApples

iApples Thành viên

Mình có một vài lời cá nhân với bạn như sau:
    -Về máy: Apple chỉ có một nhà máy lắp ráp duy nhất ở Trung Quốc, sau đó mới được chuyển đi các nước, do vậy, là máy Pháp, Anh, Nhật hay Việt Nam thì đều có cấu tạo như nhau, không hề khác bất kỳ chi tiết nào dù là nhỏ nhất. Hàng sản xuất theo tiêu chuẩn của Apple chứ không riêng nước nhập khẩu nào cả. Do vậy, nếu đã là hàng chính hãng thì có chất lượng như nhau !
    - Về bảo hành: (theo mình) các nhà mạng (Viettel, Vina) sẽ có chế độ bảo hành tốt hơn là xác tay nhiều lần vì họ là đối tác trực tiếp của Apple nên ít nhất về đường đi của BH sẽ ngắn hơn và chắc chắn hơn. Hàng xách tay tì nhiều nguồn khác nhau mà các đại lý nhập về nên việc bảo hành sẽ gặp khó khăn hơn (chưa nói đến các chính sách bảo hành lởm trốn tránh trách nhiệm, ngoài ra một số cửa hàng còn tự cho "công nhân" của mình tự "bảo hành" máy cho khách ....)

* Tuy nhiên: Tựu chung cho máy của Apple thì có vẻ như rất ít khi dính phải bảo hành. Đó là lý do để bạn lựa chọn máy phù hợp cho mình. Còn về giá thì các hãng đều đã niêm yết nên bạn tự so sánh nhé ! Chúc bạn sẽ tìm được quả máy ngon
    tungpr1234 thích nội dung này.
  4. tungpr1234

tungpr1234 Thành viên

hàng điện tử may rủi thôi, chứ chảng biết thế nào mà lần, bác kia vừa mua lại bị lỗi luôn kìa, thế thì đỡ thế nào đc
  5. Aston_Martin.

Aston_Martin. Thành viên

cái gì cũng có giá của nó,nếu bạn là người ham mê công ngệ bạn ko chỉ xài máy để biết những tính năng bt mà sẽ phá má máy,sẽ có rấtnhiều cáihay.Còn nếu bạn chỉ dùng như bt thì mua máy khóa mạng cho rẻ.để phá mã máy ổnđịnh ko sợ treo thì hàng quốctế ổn hơn.Nếu bạn là thanh niên ưa ngịch ngợm thì dùng bản quốc tế ấy.Máy khóa mạng cũng phá mã đc nhưng rất dễ phát bệnh...
  6. iApples

iApples Thành viên

Nhưng ở cái hàng công nghệ cao có thương hiệu và được làm cẩn thận thì hệ số may rủi đó rất thấp bác à ! Có phải như mình ra mua máy tính bàn rồi chọn linh kiện mỗi nơi một cục sau cho nhân viên cửa hàng lắp ráp thành con máy (chưa kể đến hàng tray hay box) và mang về dùng đâu ?
  7. tungpr1234

tungpr1234 Thành viên

em mua 2 con Hp giá 20chai cách đây gần 2 năm rồi sao nó vẫn bị lỗi hả bác , 20chai cách đây gần 2 năm là cả 1 vấn đề đấy bác
  8. bibivn

bibivn Thành viên

Camera cua bac bị sao ah? E dùng con của VT chụp ảnh nó cứ vàng vàng. không biết là lỗi gì ?
  9. iApples

iApples Thành viên

Hị hị ! Chia buồn với bạn ! Thật ra HP lúc đầu nó hot nhưng ngày càng xuất hiện nhiều lỗi, ở Tàu đã có sự kiện là hàng loạt ngừoi dùng HP mang máy hỏng ra biểu tình trước nhà máy dài dài, do vậy trường hợp của bạn thật là không may. Với mình cũng từng trải nghiệm 2 con HP (do mượn dùng thui) và thấy nó cái lỗi phổ biến là bị hỏng màn hình, nó cứ sọc ngang hoặc dọc và lan dần ra khu vực lân cận, khả năng này ở máy HP theo mình từng thấy là đến 70% => Kết luận: Hàng HP thời gian gần đây cực lởm nên ko bao giờ mua hay tư vấn cho bạn bè dùng hàng HP (ở mặt nào đó còn thua chất lượng cả máy của Acer)
  10. silversun

silversun Thành viên

Camera mình bị lỗi phần cứng hay sao ấy, màn hình chụp đen thui trong khi camera trước lại hoạt động bt
  11. w4it1ng4l0n3

w4it1ng4l0n3 Thành viên

Hàng xách tay ngon hơn bác ạ :)
  12. DongMNghia

DongMNghia Thành viên

Theo em bác ko cần đắn đo,cứ hàng châu âu mà phang bác ạ,e đã sử dụng từ thời iP4 đến h,hàng của Châu Âu,chưa thấy lỗi gì cả,
    Cái nữa la tiẻu chuẩn nhập hàng của Châu Âu cao do hơn so với VN,họ chọn lựa hàng còn VN thì ngược lại.
  13. tungpr1234

tungpr1234 Thành viên

chỗ nào mua tiện thì mua , giá cả hợp lý thì mua, mua của nhà mạng nhiêu ae cũng phai mệt đấy
  14. theanhiphone

theanhiphone Thành viên

minh dang dug iphone4s 32 gb hang nuoc' Anh ....! luc moi' ra mua 28 trieu. sai chan? bi. loi? gi ca? neu mua thi mua luon hang chau au ....! cho chac' nha mang. Vt Va VN minh thay it tin tuong? lam ' ....! hay? them tien mak mua cai may 4s cho ngon chuc con ban. lua. chon. dug'
  15. davidd

davidd Thành viên

1. Lượt này không nghe ai còn thắc mắc iP4s của VN không nhận sim Mobi ( trước đó hàng xách tay có )

2. Chọn iP4s của Vina chứ đừng chọn con Vịt

3. Nếu giá xách tay chênh lệch không bao nhiều cũng có thể suy nghĩ được
  16. silversun

silversun Thành viên

Hôm nay bên Vina đồng ý đổi mình máy mới nguyên hộp rồi :), test máy ngon lành ko lỗi gì cả vui quá :D
  17. qwaytoiben

qwaytoiben Thành viên

rẻ và chính hãng chính là vina ( ít ra rẻ hơn hàng xách tay )
  18. Canon100is

Canon100is Thành viên

Chẳng ngu gì chọn hàng sách tay mà không chọn hàng chính hãng.
    Còn các bác cứ phân biệt cái này ở VN thì dở hơn cái kia ở nước khác. Xin thưa rằng nó chỉ khác nhau cái hộp. còn tất cả như nhau. Chẳng phân biệt nước nào cả.
    Lắm ông cái màn xanh với màn vàng rồi cái mã LL là hàng rẻ tiền - Dở hơi, apple mà nghe được tin này nó cười cho thối mũi.
  19. congzing

congzing Thành viên

Mua hàng xách tay rồi đến lúc đi "bảo" nó rồi nó "hành" cho :))
  20. bikinquay

bikinquay Thành viên

đang định sút em vina mà nghe các bác bàn tán làm lăn tăn quá