Nên mua iPhone 5C hay 5 ?

Iron Man
31/10/2013 16:20Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ông nào cũng bảo vệ cái sản phẩm đang sử dụng ghê quá àh.
Thực sự mình thấy 5 với 5c như nhau,các bạn nói pin 5c hơn 5.
Mình chưa có 5c nên chưa so sánh được,nhưng mà nếu bạn nào có thì nên cho cả 2 cái vào cày game clans of clanhs nhé ! cứ chơi đi rồi biết cái nào hơn cái nào liền. Hiệu năng sẽ xuất hiện khi cày game đó,vỏ nhôm nguyên khối còn nóng rát tay huống hồ nhựa?
cày cái game đó ipad4 còn ốp la trứng gà , kể cả 5s nhé chứ đừng có khoe cái 5c vỏ nhựa?
Nhôm tản nhiệt còn chưa ăn ai nữa là nhựa,bác nào phán hiệu năng nghê ghê thế, test game COC đi biết liền. game 3D đó chơi onl đó,xem con 5c nó trụ được bao nhiêu tiếng mà cứ khoe mãi nó pin KHỦNG.
Vấn đề rơi, người rơi còn móp nữa là IPhone.
Nhà sản xuất ko có dán cái chữ RƠI và RỚT thoải mái,sử dụng thì phải cẩn thận chứ so sánh độ rơi rớt làm cái j . bó tay !
Hiện tại tôi thấy cái game COC nó ngốn pin hại máy nhiều nhất trên ip và ipad. các bác cứ lấy 5c vs 5 vào cái game đó cày đi rồi cho ý kiến nhé !
@diachidep kết cái câu người rơi còn móp nữa là iphone của pác quá 😃
4s vào cày game COC nóng ko chịu nổi,pin tụt như đúng rồi.
5c ko biết trụ mấy giờ,mà hơi tí là nói pin khoẻ với hiệu năng hơn.
vì 4s ko trụ được nên tôi phải lên đời 5 với 5s chỉ để cày cái game đó.
ipad thì chơi ở nhà,lúc đi ra ngoài là phải sử dụng ip rồi.
zlshinelz
TÍCH CỰC
10 năm
Ip 5c không phai giá rẻ đâu trên 10 cũ thì không rê tí nào.
Mình vừa lấy thêm cây 5c lock màu vàng về cho chi gái mình co thể theo sự am hiểu hạn hẹp của mình thì thế này.
2 cây hiện nay mình đang dùng luôn để cài game cho bà chị.
1. Khi đi ra khỏi nhà mình sẽ chọn cây 5 bỏ túi, vì nó nhẹ. Nhưng về nhà thì mình lại vọc cây 5c 😁 vì pin lâu hết.
2. Cafe đem 5 nhưng đi nhậu lại vát cây 5c. :D
3. Nói chung vì các bạn bị thông tin báo chí nó đánh lừa cảm giác mình thôi, cứ nghĩ nó giá rẻ trong đầu thì các bạn anti fai rồi.
Vd. Nếu 5c giá 17tr thì se ra sao, kog cìn rẻ nữa mà có thêm nhìu màu để chọn thôi. Mục đích apple là vậy, cứ trắng đen hoài, chán.
Kết luận.
1. 5c hướng về cái mới, sẽ còn dc hỗ trợ của hãng. Chưa chắc sẽ rớt giá đâu, apple nó khôn lắm.
2. Ip5 bây h chủ yếu là vì nó giôg 5s, sang hơn 5c vì vỏ kim loại, nhưng nó bị khai tử rồi... :D

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Thứ nhất là e đã test con 5C của e và 5 thằng em họ thì thấy pin 5 tụt nhanh hơn khi cả 2 máy đều ở 30% pin, e và nó test xem youtube, 5 còn 5%, trong khi 5C còn 12%. Thứ 2 nếu ko có 5C thì giá của 5 bh cũng là giá của 5C bây giờ. Đồng ý là bằng giờ năm ngoái thì5 là đẳng cấp như mấy bác tự sướng, còn bh nó cubgx như 5c thôi, hơn cái mã kém cái ruột, các bác xem bài mổ máy của tinh tế nhé. 5C pin to hơn, các linh kiện sắp xếp khoa học hơn, thằng e mình dùng 5 thi thoảng ko nhận đc sms người khác gửi có thể do viền nhôm sử dụng làm anten nên xảy ra tình trạng trên, bản thân mình cũng gặp trường hợp tương tự khi dùng 4s trc toàn cãi nhau với ny vì chuyện ko nhận đc tin nhắn. còn 5c sau 1 tháng sử dụng thì ko thấy bị hiện tượng này, có thể vỏ nhựa đã khắc phục được điểm này. Thư 3 một máy đã khai tử không còn sản xuất, và một máy ra mắt 2013 😃

Sent from my iPad using Tinhte.vn app
nói chung là mình thấy cái gì nó còn hiện trên apple.com thì hãy mua. ko hiện nữa thì đừng có mua nữa. Chả tội gì vì cái mã mà hại cái túi. Việt Nam mình cứ kiểu thích sang chảnh thì khá sao được. Nói thì mấy bà mấy cô cãi ầm ĩ. nhưng kết luận thì vẫn vì cái mã nên mua thôi.
qua thời bao cấp cực khổ rồi nên cái ăn chắc mặt bền giờ ko còn đặt lên hàng đầu nữa rùi , giờ là bền còn phải đẹp nữa .....đừng nói là các pác ko thít nhìn gái đẹp nhoa ;)
zlshinelz
TÍCH CỰC
10 năm
@phuc truong trong
Lãng xẹt.
@zlshinelz sao ý kiến gì ....nói vui thôi
5C thì thà mua SS note 2 mặt nhựa nó còn sang hơn !
Tôi ko hiểu mọi người test smarphone theo kiểu xem youtube thì tôi cũng chịu,nếu thích xem phim thì lên PC vs laptop nhá !
smarphone nên test game mới thấy sự khác biệt giữa 5 vs 5c nhá !
game là phải game 3D mới thấy sự khác biệt các bác ạh
mình ko chê 5c rẻ tiền hay này nọ mình chỉ chê vỏ nhựa nó tản nhiệt rất kém,như 4s nhìn đẹp rung rinh nhưng chơi game nóng bỏng máy luôn các bạc ạh !
đừng có gò bó bảo thủ như vậy,nên xem lại cách sử dụng để chọn sản phẩm cho phù hợp. mình ko ném đá 5c một tí nào,nếu nghe gọi nhăn tin 5c chuẩn lắm luôn. 3G ngày xưa cũng ngon y chang 5c đó,vì nghe gọi mà.
nếu VỌC vạch chơi game mình khẳng định vỏ nhựa thua xa vỏ nhôm nguyên khối,nó mà nóng lên thì có pin giời cũng tụt ầm ầm. cái ipad4 chơi game COC nó còn nóng bỏng ra,mình để trên cái mâm ăn cơm,bên dưới cho cục nước đá để tản nhiệt đó các bác ạh. ko thì pin trâu bò như ipad cũng tụt chứ đừng nói ip5.
Mình chả hiểu các vị so sánh pin kiểu j mà chỉ thấy nói miên man ko à.
@diachidep Nói ra là ng ta ban đầuko thik vỏ nhựa, lại đc các bác dùng 5 anti nên nhưngx ngưoi ko quan trong cái nắp lưng bằng nhựa với mua đc giá sát apple đưq ra như vây 😃, chứ ko phải mua đắt hợ vài triệu so với apple niêm yết 😃). , thực tế mình cũng đã lập topic tương tự và ra cửa hàng cầm 5 và 5c cuối cùng múc e này 😃, linh kiện con 5C được bố trí khoa học hơn nhé, nó dày hơn 5 nên co nhiều ưu thế như bài test chụp ảnh trên tinhte nhé. Có thể vậy mà nhiệt nó toả ra ít hợn 5
Còn cái bạn bảo ôm hận này nọ j j thế các dòng cao cấp của lumia, Lg, htc,... Đều làm từ nhựa thì đều ân hận hết à 😃)). Còn vấn đề pin chả
cần nói nhiều trên tinh tế này có bao nhiêu topic than là ios 7 hao pin. Bản thân mình test 5 của thằng e họ và 5c của mình khi xem yputube là 5 và 12%. Còn mình nói luôn giá cả cho bạn 3gs fpt bán 6.6 tr. 4 là 8,3 tr, 4s 11 tr ( đều 8Gb)

@diachidep bạn có đồng ý với mình là dùng 3G rất ngốn pin không, bây giờ ko bàn đến con nào nóng hơn con nào mà bàn về độ hao pin theo apple đưa ra xem pin con nào hơn nhé. Đây là thông số của 3 con 5, 5c, 5s http://ictnews.vn/home/Di-dong/12/So-sanh-thong-so-iPhone-5S-iPhone-5C-va-iPhone-5/111723/index.ict
phần pin thì 5S hơn 10%, 5c hơn 5% so với 5
http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/705036/dung-luong-pin-iphone-5s-5c-lon-hon-iphone-5-la-10-va-5 . mà Khi thoại 3G 5s,5c cho thời gian sử dụng là 10 tiếng, trong khi đó thì 5 được 8 tiếng. mà 5s bằng nhôm tăng pin 10% so với 5 mà cũng chỉ bằng thời lượng 5c tăng 5% so với 5 thì hỏi nhôm nhựa cái nào hao pin hơn, đây là mình nói dựa theo thông số apple công bố nhé, haizzzzzz
@Dung1491990 bạn mua hàng bạn hay quan tâm đến thông số của nhà sản xuất thế nhỉ?
Một chiếc ô tô nhà sản xuất đưa ra là tiết kiệm xăng lắm luôn,vậy mà về chạy thì nó lại uống như uống cô ca. vấn đề phụ thuộc thời tiết nữa,châu âu lạnh nên nó nóng cũng ko đáng lo bằng Việt Nam. khi hậu khắc nghiệt hơn các nước châu âu mà.riêng smarphone mình ít tin tưởng thông số sử dụng của nhà sản xuất lắm bạn à. chỉ tin vào kinh nghiệm sử dụng là chuẩn nhất !
@diachidep Bạn lý sự thế này thì chịu rồi, nhà sản xuất họ đưa ra thông số dựa vào 1 tiêu chuẩn chung chứ ko phán bừa được đâu bạn à.

Sent from my iPad using Tinhte.vn app
Vấn đề mình nói là mức độ sử dụng và độ tản nhiệt của vỏ nhôm nguyên khối,chứ mình ko nói sang trọng hay rẻ tiền nhá !
đừng ai ném đá,tôi nghiệp mình.
thằng nào nói chả hay,mình mà phải PR cho 5c mình nói cũng hay. nhưng mà phải nói đúng,nói lệch chủ đề là dư giả gạch xây nhà vài chục tầng liền à.
mình theo doi pin của SS với apple, mình thấy cá thiết bị nóng so với quy định là pin nó tụt. pin khủng cỡ nào mà nóng thì tụt ko phanh được,con nguời cũng vậy làm việc quá tải nóng sẽ làm mất sức rất nhanh đó bạn hiền àh. đừng có tin lời cái clip llaf 5c ko nóng nếu bật 3G nhé !
Mình chỉ nói sự thật của cái sản phẩm chứ ko chê nó xấu hay rẻ tiền nhé.
@diachidep bác vào box ios xem có bao nhiêu topic nhờ tư vấn vì ip5 tụt pin quá nhanh trên ios7 nhé 😃, bác có vẻ tự hào điều nhôm , nhựa nhỉ, các điện thoại, laptop bh hầu hết là nhựa nhé từ cao cấp đến trung, bình dân. Như các dòng lumia , LG, HTC,.. kể cả HK phone luôn 😃)),đó là chất liệu truyền thống của chất liệu vỏ điện thoại.
kjnopanda
ĐẠI BÀNG
10 năm
@diachidep M đã dùng qa hết từ ip5,ip5s và đang dùng thêm 1e ip5c.cảm nhận máy rất tốt.dùng chơi game liên tục k hề nóng như ip5 b nhé.máy chắc chắn cầm còn sướng hơn cả cầm ip5.b chưa cầm máy nên có nh nhận định chưa đúng về nó mà thôi.m thấy apple gia công máy khá tốt,đẹp hoen rất nh so với trên ảnh.các bạn nên ra thử store cầm thử máy để cảm nhận chính xác hơn về máy
@kjnopanda sao bạn lên đời xuống đời nhanh thế ip5 5s bi giờ lại xuống 5c?
mình dùng từ 3G 3gS 4S 5 và 5S nè hiện tại gần đủ bộ siu tập,ko có ý định múc 5c.
có chiếc ipad1 rồi vọt phát lên ipad4 ko có ý định múc ipad air
kjnopanda
ĐẠI BÀNG
10 năm
@diachidep Xin lỗi b chứ m k phải xuống đời.m đã dùg từ ip2g đến bj và đang dùng cả ip5s và ip5c.5c là máy m đc tặng nên chả có j mà lại k dùng trog khi m cảm thấy m cầm đầm tay.việc nóg thì k thể nào nói là k có máy nóng nh m dám khẳng định b nói 5c nóng hơn 5 là hoàn toàn vô căn cứ.ít nhất với 1 ng chưa bj đc sử dụg thì càng vô lý.bj b sử dụg máy r thì hãy qay lại nói tiếp.vì côg nghệ k thể nói mồm đc b ạ.cái j cũng phải có trải nghiệm mới có nhận xét.
cái 4s mình cho trẻ con chơi mấy cái game of trong máy thôi,chúng nó chơi 20p đã nóng rồi. do trẻ con ko biết cách cầm đt,cho nó chơi ip5 thì đỡ nóng hơn vì tản nhiệt tốt. 5c vỏ nhựa thì chắc là thôi rồi......
đây là noi chơi game offline đấy nếu onl cho trẻ con chơi chắc nó còn nóng đến mức độ nào?
các bạn mua nên tìm hiểu kỹ là mua về để làm j hay chỉ đơn giản là nghe gọi vs phong cách trẻ trung thì ok.
mua về vọc vạch thì xin lỗi ko chơi được 5c được,màn hình retina vỏ nhựa nóng chết pin luôn......he he he
ipad mini đời đầu vỏ nhôm nguyên khối còn chưa dám lắp màn hình retina nữa kìa các bác,nên tìm kỹ nhé chủ tài khoản.
@diachidep tôi đọc máy cái c.m của pạn tôi thấy nóng cả mặt,suy cho cùng theo cách pạn nói thì pạn cũng đang pảo thủ cho cái cục sắt của pạn thôi,pạn chưa cầm ip5 vs 5c thử cùng lúc thì đừng nói vớ vẩn....đồng ý là pạn yêu ịp của pạn,nhưng cũng đừng thái quá như vậy....
dẫn chứng cụ thể pạn nhé theo thông số thì pin 5c cao hơn 5 một chút
về cấu hình 2 cái như nhau...
cái khác piệt lớn nhất đó là thiết kế pên ngoài
tôi nói ở đây là m.n đang so sánh về pin,đâu phải chỉ test game mới nói dc tất cả,từ các c.m của các pác pên trên cho thấy chạy cùng một chương trình thì hiệu năng như nhau,nhưng thời lượng thì 5c hơn 5 hiểu chứ.....còn về game thì t nghĩ chắc chắn cũng như thế thôi,và pạn đừng có lôi kim loại với nhưa ra so sanh...nhôm tản nhiệt tot đó là điều ko pàn cãi,nhưng pên cạnh đó nó pắt nhiệt cũng rất nhanh,tản ra rồi lại pắt vào liên tục thì cũng như thế,ko lẽ pạn đang test game thì pạn chờ nguội máy mới test tiếp......nhựa thì tản nhiệt ko tốt nhưng cũng chẳng pắt nhiệt tốt như nhôm.....còn nói ra nói vào thì đối với pạn cũng như vậy,khi nào cầm hai máy lên so sánh cùng một lúc cùng một chương trình hãy phán..
bạn chưa cầm thì ko nên phán đoán theo suy nghĩ của bạn chứ. mình xài thấy 5C nó chỉ ấm. mình chơi Dead trigger 2 liên tục, altpha 8, mà máy chỉ ấm thôi. nhiệt độ ngoài trời tầm 27 độ nhưng ko thấy máy nóng mạnh. ko biết apple sắp xếp linh kiện kiểu gì nhưng chỉ thấy ấm bên phía gần camera môt chút. còn ip5 thì do vỏ nhôm nên mình thấy dễ cảm thấy nóng hơn. theo lý thuyết thì nhôm tản nhiệt tốt hơn nhựa nhưng ko phải vì thế mà nó có nghĩa vỏ nhôm tốt hơn. thực ra nếu chơi game thì mua tablet. còn với mình đt xài liên lạc fb, zalo, viber, message là chính. chứ còn để chơi thì PC, tablet cho sướng.
mà nói thật chứ ios thì vọc cái gì. dùng cho sướng thôi chứ vọc thật ra là chơi =)). Với lại nếu bạn nào chưa từng xài và cảm nhận trực tiếp thì ko nên đoán mò theo ý cá nhân, vì nó ko thực tế. cứ phải xài qua vài ngày đến vài tuần thì mới nên phát biểu. thường thì chỉ biết một rồi đoán cái 2 là tồi hơn. rồi kéo tâm lý số đông chê bai dìm hàng trong khi ko có cơ sở thực tế là đã dùng và cảm nhận.
trước dùng 4s rồi thấy 5 ra nhưng mình ko mua. rồi đợt này thấy 5C vỏ nhựa khó xước là thấy khoái khoái. he he. mua về xài cũng ổn. hợp với ý mình. trông mới lạ hơn là cái mẫu mã đến mấy năm như một. 😁. lại còn bị dìm hàng nên rẻ đi bao nhiêu. đúng là tuyệt vời.
ikeike
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhôm dẫn nhiệt tốt hơn nhựa rất nhiều nên chắc chắn là 5 sẽ nóng hơn 5C, vì dẫn được nhiều nhiệt lượng toả ra mặt sau hơn. Bạn nào bảo nhôm dẫn nhiệt tốt hơn nhựa nên nhôm mát hơn là sai nhé. Và nhiệt lượng toả ra trong chipset là như nhau nên độ hao pin cũng như nhau nốt, chứ chả liên quan gì đến nhôm hay nhựa cả.

5C dù nó không thoát đc nhiều nhiệt ra mặt sau nhưng dùng em nó vẫn rất ổn định khi làm việc nặng, k bij treo và đặc biệt là không bị nóng quá nhé. Hơn nữa giá giờ quá rẻ rồi, lại là sản phẩm mới được Apple support nhiều hơn, trừ bác nào thích hình thức ra chứ không có lí do gì để chọn 5 thay vì 5C cả.

thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
@ikeike nhiệt nó không thoát được ra đằng sau thì nó sẽ ăn ra đằng trước, kiểu gì thì nó cũng sẽ làm máy nhanh hỏng( linh kiện điện tử mà hoạt động trong môi trường nhiệt độ cao lâu chắc chắn sẽ giảm tuổi thọ)
vinken
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng 5c xác nhận là bật 3G lướt web với facebook tẹt thì chỉ ấm lên thôi nhé 😃. Mua 5 hay 5C mình nghĩ đều ổn, tốt nhất là nên trên tay cả 2 rồi quyết định, chứ không phải chưa cầm 5C bao giờ nhưng đã phán nó không ra gì 😁
@vinken xin lỗi tình yêu nhé,bạn dùng sản phẩm cao cấp nhất là apple mà bạn chỉ có lướt web vs face bằng 3G đã thấy âm ấm thì bạn chả hiểu j về công nghệ. lúc nào bạn hiểu bạn VỌC cái 5c mới thấy là cảm giác âm ấm nó thế nào. !
Xài 1280 chả bao giờ nóng :v~
Chốt các bác war nhao làm gì
máy ai người nấy yêu :3
Em đang xài 5 và có đổi cho e 5c e cũng chả lấy :v~
Thực tế 5-5c-5s cũng chỉ hơn nhau 1 tẹo :"> k đến nỗi khác biệt mấy kể cả có quảng cáo nhanh thế nào thì em nghĩ với tốc độcủa IP5 xài là khá tốt rồi 😆
:"> e sẽ trụ 5 đến tháng 9 năm sau mua 6 :v~
@andrewscolet chuân luôn bác, máy mình thì mình yêu, ai đôi cho e con 5 lấy con 5c e cũng ko đổi. Trừ khi là 5s =)))). Mình sẽ trụ con này khi ra 6C hoặc 6S 😃)
đây mình chỉ nói là vấn đề sử dụng chứ ko anti 5c nhé,mình đang dùng 4s 5 5s và ipad4,mình thấy 4s ko tản nhiệt được. sử dụng một lúc là âm ấm như các bạn nói 5c đó,nên mình mới chia sẻ ý kiến khi mình sử dụng bạn nhé !
Mình làm thợ kỹ thuật máy ô tô nên mình nghĩ smarphone nó cũng thế,tốc độ làm việc cao mà ko tản nhiệt được thì..............
mình có chê 5c điểm nào = 5 vs 5s ý mình chỉ nói mức độ tản nhiệt của 5c nếu lưng của 5c âm ấm thì sờ lên màn hình xem có nóng ko?
ý của mình là 1 là mua 5 2 là mua 5s 3 là mua 4s mới 100%
đừng có B với C làm j cho nó mỏi cái đầu
@diachidep nơi bạn sống có cho bạn uống thuốc đầy đủ không...bạn cần chuyển đến nơi khác tốt hơn nhé
@icantfeel ờ mình ở 54 trần hưng đạo hà nội bạn ơi
mình sống ở đấy rất tốt bạn hiền à
@diachidep bạn phải nên nhớ topic người ta hỏi về vấn đề gì.tra lời như bạn lung tung quá.
còn cái vấn đề nóng máy thì mọi người cứ lên hiểu đơn giản là.chơi nhiều thì nóng máy.nóng máy thì hết bin.hết bin thì điện thoại lại phải sạc.và chỉ có thằng điên mới cắm sạc 24/24 chỉ để chiên game thôi bạn ạ.người ta làm ra điên thoại người ta cũng tính được rồi.bạn dùng càng nhiều thì thời gian duy trì pin càng thấp.nếu cứ sợ nóng máy với hết pin.thì mua cái điện tử đen trắng chơi xếp hình khoái hơn........
mang tiếng 5c đời mới nhìn như cái 3gS ý, dừng một tí là nóng liền àh.
kjnopanda
ĐẠI BÀNG
10 năm
@diachidep Mà vấn đề lớn nhất m thấy đó là b chưa hề trên tay 1 con 5c nào mà tất cả chỉ là nh j b NGHĨ và ĐOÁN!cầm r mới thấy ip5 còn k bằng b nhé
@kjnopanda nếu nói mình đoán..........ok !?!?!
vậy bạn xem các dùng iphone và ngẫm lại đi nhé !
từ 3 4 5 xem có con nào nó ko nóng hả bạn?>
ipad còn nóng hừng hực ra
huống hồ 5c trong ruột y chang 5 thì tại sao nó lại ko nóng hả thánh?
ai nói 5c ko nóng mình sẽ phản bác lại đến cùng,chẳng qua cái vỏ nhựa nó giữ nhiệt nên cảm âm ấm như các bác dùng 5c nói,nó mà âm ỷ giữ nhiệt như vậy cục pin chắc ko trụ được bao lâu đâu bạn hiền.
Cục pin xạc chơi ở xe ô tô điều khiển,lúc chơi cái xe ý nó còn nóng bỏng ra. nếu bạn chơi xe ô tô điều khiển bạn chơi xong tháo cái nắp giữ pin ở xe đó sờ tay vào mà xem nhé !
nên mình khẳng định nếu sử dụng về lâu dài cái vỏ nhựa là mầm mống gây nên tội lỗi cho cái quả pin đó bạn àh
nói trên cơ sơ thực tế nhé chứ ko phải hình dung như bạn nói !
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
@diachidep đồng ý với ý kiến của bác, 2 con linh kiện giống hệt nhau lượng nhiệt tỏa ra giống nhau mà 1 con nóng 1 con ấm thì phải xem lại con âm ấm
@thethidie Sao mọi người cứ phán cái việc tỏa nhiệt. Xét ngược lại nhé: cái nào có thể giữ độ lạnh??? chắc chắn là 5C chả bao giờ làm đc điều đó. Vỏ nhôm nó lạnh lạnh cầm thật đã.
@diachidep đùa chứ điện thoại là để nghe gọi face book lướt web là chủ yếu. ai mua ĐT mà chỉ để cày games thì tớ chịu. chứ nhu cầu của tớ thì games trên PC còn chơi chưa sường chơi chi trên cái ĐT bé tý. 4 inh. IP 5 vỏ kim loại thì nhìn sang hơn nhưng cầm không sướng như 5c. 2 con này như nhau mua kon nào cũng được tuỳ sở thích từng người. truoc khi tung ra 1 sản phẩm App cũng tính hết các nước rồi nên các bạn không phải suy nghĩ về hiệu xuất của máy làm chi cả. thích là mua ko thích thì thôi. không cần gì phải giải thích cho mấy cái người cứng đầu làm gì cả. mình có được gì đâu. @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019