Nên mua iPhone 5C hay 5 ?

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Iron Man, 31/10/13. Trả lời: 208, Xem: 16808.

1. phuc truong trong

phuc truong trong Thành viên

hàng xách tay ip5s 16g khoảng 17,5 chai tùy màu

2. phamduong_hp04

phamduong_hp04 Thành viên

iP5 và iP5C chênh nhau tầm 3 triệu.
    Sợ mua phải hàng dựng thì mua iP5C, còn thích không mang tiếng thì iP5.
    Nếu sợ lăn tăn thì mua luôn iP5S nhé. Mua về khỏi suy nghĩ.

3. Thanh Hung Vu

Thanh Hung Vu Thành viên

haizzz. ko dùng ko so sánh thì đừng phán bạn nhé. mình dùng 5C. chị mình dùng 5. nên có khả năng so sánh. khi dùng trên ios7 thì 5C ổn định hơn 5 khá nhiều. 5 có vẻ ko ổn lắm với ios7. ko phải dìm hàng mà là so sánh và thấy thế. chỉ biết ngồi đọc cái cấu hình rồi phán thì ko ổn đâu bạn.

Yeucongnghe7hoangren thích nội dung này.
  4. Thanh Hung Vu

Thanh Hung Vu Thành viên

ờ. dùng cũng gần được hơn 1 tháng rồi. rơi 2 lần đều ko bị sao. máy chị mình rơi từ trên bàn xuống nền nhà gỗ thì bị móp ở góc rồi. dù sao cũng thấy nó ổn.
    mà nokia cũng nhựa này chứ khác gì. khác là làm bóng và làm sần thôi. có biết thế ko bạn. thế mà cũng vác nokia ra như kiểu siêu cứng

hoangren thích nội dung này.
  5. BObanana

BObanana Dự bị

có phải mình bảo là mấy con lumia đâu. mình bảo 1280 ấy =))

6. princessautumn

princessautumn Thành viên

5 cầm cho mát tay :)

Thang_eu thích nội dung này.
  7. Dung1491990

Dung1491990 Thành viên

Thằng e họ mình dùng 5 trắng rơi móp luôn cái viền nhôm xuất hiện màu đen, nhìn tức mắt nó đang tính đi thay sang màu vàng luôn, còn vềkhoanr pin thì 5C hơn 5 nhé. Đã test :)

Sent from my iPad using Tinhte.vn app

8. nhuvantien113

nhuvantien113 Thành viên

về mọi mặt thì iphone 5 hơn hẳn 5c

9. Thanh Hung Vu

Thanh Hung Vu Thành viên

cái này thì chịu. :D. 1280 hay 110i thì bố iphone cũng phải lạy =))))

10. Thanh Hung Vu

Thanh Hung Vu Thành viên

=))) vãi bác. về mỗi cái mã thôi. bác cho xin mọi mặt coi. nói là về cái mã đẹp hơn hẳn thì ko cãi được nhưng mà nói như bác thì pó tay

nh130590 thích nội dung này.
  11. nhuvantien113

nhuvantien113 Thành viên

chứ 5c hơn 5 ở điểm nào. đừng nói nó nặng hơn 5 nhé :)). iphone 5c đã có mác là điện thoại giá rẻ rồi nên đẳng cấp không thể nào so sánh với 5 được. đó là quan điểm của mình thôi chứ không phải mình nói là tất cả đều thích 5 đâu

12. vinken

vinken Thành viên

Cái này phải nói là cám ơn 5c bị gán mác điện thoại giá rẻ nên giờ mới có giá ngon mà mua chứ :))

Thanh Hung Vu thích nội dung này.
  13. diachidep

diachidep Thành viên

ông nào cũng bảo vệ cái sản phẩm đang sử dụng ghê quá àh.
    Thực sự mình thấy 5 với 5c như nhau,các bạn nói pin 5c hơn 5.
    Mình chưa có 5c nên chưa so sánh được,nhưng mà nếu bạn nào có thì nên cho cả 2 cái vào cày game clans of clanhs nhé ! cứ chơi đi rồi biết cái nào hơn cái nào liền. Hiệu năng sẽ xuất hiện khi cày game đó,vỏ nhôm nguyên khối còn nóng rát tay huống hồ nhựa?
    cày cái game đó ipad4 còn ốp la trứng gà , kể cả 5s nhé chứ đừng có khoe cái 5c vỏ nhựa?
    Nhôm tản nhiệt còn chưa ăn ai nữa là nhựa,bác nào phán hiệu năng nghê ghê thế, test game COC đi biết liền. game 3D đó chơi onl đó,xem con 5c nó trụ được bao nhiêu tiếng mà cứ khoe mãi nó pin KHỦNG.

nhoxphuc_1810 thích nội dung này.
  14. diachidep

diachidep Thành viên

Vấn đề rơi, người rơi còn móp nữa là IPhone.
    Nhà sản xuất ko có dán cái chữ RƠI và RỚT thoải mái,sử dụng thì phải cẩn thận chứ so sánh độ rơi rớt làm cái j . bó tay !
    Hiện tại tôi thấy cái game COC nó ngốn pin hại máy nhiều nhất trên ip và ipad. các bác cứ lấy 5c vs 5 vào cái game đó cày đi rồi cho ý kiến nhé !

Thang_eu thích nội dung này.
  15. diachidep

diachidep Thành viên

4s vào cày game COC nóng ko chịu nổi,pin tụt như đúng rồi.
    5c ko biết trụ mấy giờ,mà hơi tí là nói pin khoẻ với hiệu năng hơn.
    vì 4s ko trụ được nên tôi phải lên đời 5 với 5s chỉ để cày cái game đó.
    ipad thì chơi ở nhà,lúc đi ra ngoài là phải sử dụng ip rồi.

16. phuc truong trong

phuc truong trong Thành viên

kết cái câu người rơi còn móp nữa là iphone của pác quá :)

17. Thanh Hung Vu

Thanh Hung Vu Thành viên

C là color thôi. Nói chung với cái suy nghĩ sang hèn thì ko khá hơn đc.
    5c cũng ngang 5. Hơn thì chỉ một vài cái chứ k phải hơn về mọi mặt. Về pin khi dùng ios7 ổn hơn chút. chụp hình tốt hơn một chút (cái này đã có bài test trên mạng, chịu khó đọc để biết chứ đừng lý thuyết suông bạn ạ). Cam trước tôtz hơn nhiều. Nhất là facetime. Mình có thể dùng 4G với 5C. Còn bạn ở vn thì thôi đành chịu 3G vậy). Dù sao bạn thích sự sang trọng hơn của 5 thì bạn chọn. Còn mình thấy dùng cái nào bền hơn thì mình chọn. Nhưng đừng thiếu suy nghĩ mà phát ngôn bừa bãi như kiểu ip5 hơn 5c về mọi mặt. Điều đó đánh giá sự hiểu biết hạn hẹp của bạn.
    Topic này là nơi nêu ý kiến cho chủ topic tham khảo. Khi đưa ra ý kiến nên đưa ra dẫn chưng. Đừng phán một câu xanh rờn mà ko có hiểu biết

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Yeucongnghe7hoangren thích nội dung này.
  18. zlshinelz

zlshinelz Thành viên

Ip 5c không phai giá rẻ đâu trên 10 cũ thì không rê tí nào.
    Mình vừa lấy thêm cây 5c lock màu vàng về cho chi gái mình co thể theo sự am hiểu hạn hẹp của mình thì thế này.
    2 cây hiện nay mình đang dùng luôn để cài game cho bà chị.
    1. Khi đi ra khỏi nhà mình sẽ chọn cây 5 bỏ túi, vì nó nhẹ. Nhưng về nhà thì mình lại vọc cây 5c :D vì pin lâu hết.
    2. Cafe đem 5 nhưng đi nhậu lại vát cây 5c. :D
    3. Nói chung vì các bạn bị thông tin báo chí nó đánh lừa cảm giác mình thôi, cứ nghĩ nó giá rẻ trong đầu thì các bạn anti fai rồi.
    Vd. Nếu 5c giá 17tr thì se ra sao, kog cìn rẻ nữa mà có thêm nhìu màu để chọn thôi. Mục đích apple là vậy, cứ trắng đen hoài, chán.
    Kết luận.
    1. 5c hướng về cái mới, sẽ còn dc hỗ trợ của hãng. Chưa chắc sẽ rớt giá đâu, apple nó khôn lắm.
    2. Ip5 bây h chủ yếu là vì nó giôg 5s, sang hơn 5c vì vỏ kim loại, nhưng nó bị khai tử rồi... :D

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

hoangrenThanh Hung Vu thích nội dung này.
  19. justingari

justingari Dự bị

Nếu còn lăn tăn nữa thì thậm chí có thể đợi đến khi có iphone 6 lun, khỏi bàn

20. Dung1491990

Dung1491990 Thành viên

Thứ nhất là e đã test con 5C của e và 5 thằng em họ thì thấy pin 5 tụt nhanh hơn khi cả 2 máy đều ở 30% pin, e và nó test xem youtube, 5 còn 5%, trong khi 5C còn 12%. Thứ 2 nếu ko có 5C thì giá của 5 bh cũng là giá của 5C bây giờ. Đồng ý là bằng giờ năm ngoái thì5 là đẳng cấp như mấy bác tự sướng, còn bh nó cubgx như 5c thôi, hơn cái mã kém cái ruột, các bác xem bài mổ máy của tinh tế nhé. 5C pin to hơn, các linh kiện sắp xếp khoa học hơn, thằng e mình dùng 5 thi thoảng ko nhận đc sms người khác gửi có thể do viền nhôm sử dụng làm anten nên xảy ra tình trạng trên, bản thân mình cũng gặp trường hợp tương tự khi dùng 4s trc toàn cãi nhau với ny vì chuyện ko nhận đc tin nhắn. còn 5c sau 1 tháng sử dụng thì ko thấy bị hiện tượng này, có thể vỏ nhựa đã khắc phục được điểm này. Thư 3 một máy đã khai tử không còn sản xuất, và một máy ra mắt 2013 :)

Sent from my iPad using Tinhte.vn app