Nên mua: Iphone 5s hay Sony Xperia Z2

duyminhcantho09
6/6/2014 9:37Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Klq nhưng cho em hỏi khoảng 7tr mua iPhone 5c hay iPad mini 1 ạ?

Gửi từ Dép tổ ong có chức năng nghe gọi lướt FB của tôi.
Chưa được xài 5s nhưng qua tìm hiểu thì có vài đánh giá nên chọn.
- arm 64bit tốc độ xử lí nhanh nhất.
- Touch ID hỗ trợ appstore có thể apple sẽ phát triển cho các sản phẩm sau này một cách phổ biến.
- Màn hình Retina ngon hơn khi nhìn với Z2.
- Nhỏ gọn
- Chạy ios ổn định hơn android.
Em xin hết.

Gửi từ Dép tổ ong có chức năng nghe gọi lướt FB của tôi.
Toàn cao thủ 😁
Theo các mối quan hệ em hay gặp thì Apple và Sony vẫn là 2 thương hiệu ở giới nhà giàu hay chọn nhất, 5S và Z2 mình thấy kha khá bác đi oto xài ,mấy ông ở ngân hàng cũng thấy xài họ nhà Z nhiều,đơn giản nó sang trọng.
Mainguyen Luxury là siêu thị dt bán từ loài vài triệu đến vài trăm triệu, hôm nọ có nói chuyện trên FB với anh quản lí ,anh ấy bảo Z2 bán khá chạy,gần như luôn hết mầu (muốn màu ưng ý thì đặt trước,lương Z2 chính hãng phân phối ở VN khá nhỏ giọt). Ông cũng bảo là khách hàng ở MN chủ yếu giới nhà giầu nên Z2 bán chạy là dễ hiểu, ông nói rừ đời S4 là thấy độ tụt dốc của dòng Galaxy khi họ nhà Z khá bóng bảy,sang trọng,nay Z2 cấu hình lại mạnh hơn S5 nữa
Gọi chung 5S và Z2 nó tựa như Mec và BMW ấy,tùy bạn thích dòng nào thôi. Apple ra ít mâu nên 5S sẽ giữ giá hơn + tâm lí ở VN chuộng Apple ở hầu hết các độ tuổi,nam nữ....nên bán lại dễ,giá cao.
Đt là để phục vụ nhu cầu của bản thân. thấy cái nào hợp thì mua. lăn tăn mấy khoản giữ giá hay gì làm gì . Từ trước đến h mình chưa thấy cái đt thì đẳng cấp ở chỗ nào :-< . nó đẹp thì nó cũng chỉ như cái đồ trang sức khác thôi.
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
nói cho cùng có tiền mua gì chẳng được
vphuc161
TÍCH CỰC
10 năm
muốn giữ giá mua vàng cũng được cần chi mấy con cùi này,vàng bền sang trọng luôn
mr_tt89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xài 5s nếu ko muốn mau rớt giá ,z2 thì toàn diện quá rùi chỉ có điều hàng sony thì có bệnh chung là rớt giá thê thảm
@mr_tt89 Android hãng nào chẳng rớt giá hả bạn 😁 .
Z2 cũng chả hoàn thiện quá đâu 😔 . dùng rồi khác hiểu 😁 . nhưng mà đt nào chả thế , chả có cái nào toàn diện cả :D .
dieptit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hự. Tốn tiền với xờ mát phôn quá
em có ghi rồi mà

Nói chung là cái nào cũng có điểm tốt và điểm xấu của nó. ko thể lấy ưu điểm của cái này mà dìm khuyết điểm của 1 cái khác đc. vì nếu 1 cái gì đó tốt hoàn toàn thì sao lại vẫn có ng dùng cái này ng dùng cái kia đc. Cái gì cũng có mức tương đối của nó thôi. Mua đt thì còn tuỳ thuộc bạn muốn làm gì với cái đt đấy nữa. chứ cứ so sánh này nọ thì các bạn giống thánh quá. tuỳ từng trường hợp cụ thể thì nên chọn cái nào phù hợp với mình nhất là được (vd sinh viên ko có tiền mà cứ bảo ng ta mua 5s thì người ta cũng chịu và còn nhiều yếu tố tác động nữa)
mình là fan Sony,nhưng gói gọn thế này nhé:
Apple quá đỉnh về OS lẫn phần cứng và gia công vỏ, từ độ mượt đến độ tinh xảo của bên ngoài, ra ít model nên hỗ trợ khá lâu dài vì 1 model Apple bán trong vòng 3-4 năm mới ngừng, Android lại khác,cuộc đua về cấu hình và maketing, thực tế sau khi giải ngố nhiều mình thấy thực chất các công ty sx Android toàn chém gió là tốt, bây giờ các bạn cứ thử so Galaxy S, Xperia X10 vs iPhone 4 hay Arc,S2 với 4S là đủ hiểu.
từ đời iPhone 4 là Apple đã hoàn thiện từ màn hình cho tới thiết kế,chế tạo vỏ....cho tới đời Z và One mình mới thấy có 2 cty đuổi kịp iPhone về bên ngoài (sang trọng,chất liệu sịn ,gia công khó. cấu hình thì không nói vì ra sau 3 năm)
Hiện nay mấy công ty của Hàn vẫn chém gió ào ào và bán giá cao với độ gia công hạng xoàng ,chỉ ngang cơ máy bọn Oppo,HW,ZTE....
cấu hình và linh kiện bọn Tàu toàn bem hàng xịn của Qualcomm và Nhật, SS và LG cũng chẳng hơn nổi bọn này,khi bạn Oppo ra 7/7a chụp hình khá đỉnh,màn hình không thua kém ai 😁
Năm 2014 rồi thực chất các hãng đã đuổi kịp nhau về phần cứng,chỉ xem thằng nào gia công tôt là bụp thời, mình bị Sony lừa từ thời X10 tới nay đã tỉnh ra nhiều, may là Z1,Z1 gia công đã ngon lành
Thực sự là em mua 1 con WP và chắc chắn đây là lần cuối cùng mình mua nó =)) Tại chán :/ Dùng Android cũng có cái hay, iOS cũng có cái hay nhưng nếu cho chọn Android thì thực sự em nghĩ Sony không phải là một sản phẩm tốt để trải nghiệm .____.
@Minh sociu bạn mềng fan Sony nhải qua mua 925 cũng vì wp8, lão bảo tết qua iOS hoặc Androi thôi 😁
Android thì cả 10 con giống nhau 80% ,chẳng biết trải nghiệm cái gì nữa đây :D
@mr.trieu Sony hay lỗi phần mềm lắm :/
@Minh sociu Câu này nghe quen quen 😁
tu_tudo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua Z1 từ tháng 10.2013, 5s tháng 5.2014.
5s dùng để nghe gọi và vất mặt bàn khi cà phê với gái. Công việc vẫn xử lý trên Z1 không có chút gì chê trách.
@tu_tudo giống thằng bạn mềnh, giờ có gấu rồi nó mua BB 9100 để nghe gọi 😁
mình thấy z2 vẫn tốt hơn :3
dieptit
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con gái nghĩ thế nào mà lại bồ kết các anh xài iphone nhỉ?
@dieptit iPhone chỉ là 1 phần , và đa phần mấy em nhà nghèo đú bẩn bựa thôi 😁
chứ mấy con bạn mình xài 5S ,nhà có điều kiện vẫn yêu bọn xài máy thường
Nhưng xài 1 con smp ai cũng biết giá trị của nó thì trong mắt con gái cũng có chút gì đó ấn tượng hơn :D
Z2 hơn hẳn về mọi mặt nếu bỏ qua thương hiệu
tu_tudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
1Gb ram > 3Gb ram sao được?
Về phần mềm: android sẽ hơn về tính đa dạng và khả năng crk nên dùng được nhiều ứng dụng hơn. iP lên 8.1.3 hết đường Jaibreak.
Về trải nghiệm thì 2 cái như nhau, mỗi cái một vẻ. Xét về pin cái nào dùng tốt hơn thì ai cũng biết 😃 nên thời gian để sử dụng đủ cho 1 ngày hoặc hơn thì Z2 là lựa chọn tốt. Còn nói về thương hiệu thì Sony cần phải kiểm chứng chất lượng nữa sao?
Cơ mà android nói chung rớt giá thì nhanh hơn xả nước bồn cầu 😁
@tu_tudo định nghĩa mới nè ..... mới xài được nhiều ứng dụng 😃))))
tu_tudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@beanladen12 Cậu vô appvn tải ứng dụng cài coi Z2 5.0.2 cài đc nhiều app free hay iphone 5s 8.3 cài đc nhiều ;)
hdcuong96
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tu_tudo App cho andriod cùi lắm tải trò chơi về toàn quảng cáo rùi bắt đăng nhập cái mẹ j đấy.rất bực.qua ios khác hẳn.jo dùng app người ta quan tâm đến chất lượng chứ ko phải số lượng.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tu_tudo À mình không xài app free cái gì cũng có cái giá của nó bạn , app nào nó cho free thì mình xài free nó bắt mình mua thì luôn hẳn nó là app chất lượng , còn ch mình nói cài đc nhiều app thì đâu nhất thiết phải jealbreak bạn
P/s ngoài appvn ios còn có một kho app chùa nữa là hipstore nữa bạn xài sơ qua nó ngon hơn appvn rất nhiều
hdcuong96
ĐẠI BÀNG
9 năm
chạy đa nhiệm 1G ram apple là vô đối rồi.thế em ms bảo đừng nhìn vào cấu hình mà so sánh 2 hdh trải nghiệm thực tế thì mới nhận xét được con nào hơn con nào?
chơi game giải trí thì lấy z2 vì màn to cấu gình ngon. 5s thì đc cái mà đẹp và hình thức thôi chứ ko ngon bằng z2 đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019