nên mua kindle ppw2hay kobo glo

homarox
1/9/2014 11:50Phản hồi: 7
bác nào đã dùng kindle ppw2 và kobo glo rồi cho mình nhận xét được không ạ. Con glo ra sau con ppw2 thì dùng có ok không các bác, glo đọc tiếng việt có ổn không. Mình đang phân vân 2 em này, thấy em glo có vẻ đẹp hơn và cũng nhận đc nhiều nhận xét tích cực trên youtube. Thanks các bác 😁
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa dùng qua Kobo, còn Paper White thì mình nghĩ là sự lựa chọn tốt.
jjkkllnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào bạn, mình đã xài cả 2 rồi nên góp chút ý kiến. Trước đây mình xài PW 2012. Ưu điểm là hỗ trợ đọc tiếng Việt tốt, không cần cài font. Bạn có thể thấy tên tiếng Việt của sách ngay trên danh sách hiển thị. Máy này thay đổi cỡ chữ rất tiện nên đọc thoải mái, mình nghĩ chỉnh cỡ lớn nhất thì cận cũng không cần đeo kính vẫn thấy 😃 Có thể lấy RSS của các báo convert thành file mobi để đọc offline cả ngày, không cần mạng. Tuy nhiên máy khá nặng và hơi to. Cầm không thoải mái bằng Glo. Font chữ cũng không phong phú cho lắm, chỉ vài font nhìn đẹp thôi. Một số ebook convert sang AZw nhìn chữ chạy lộn xộn lắm, bị nhảy dòng. Về phần đọc báo thì tải rss nhiều bài nên file nặng, hay bị đứng. Còn đọc bằng cách gửi từ web sang thì thích bài nào gửi bài đó, gọn nhẹ nhưng font hay bị lỗi lắm.
Còn về glo, ưu điểm lớn nhất là gọn và nhẹ. Nhìn rất thích, cầm 1 tay nằm đọc cũng không thấy mỏi. Đọc được file truyện tranh khá tốt. Root được android. Có thể add nhiều loại font tùy thích. Máy có vài game nhẹ nhàng để giải trí nữa. Dù không hỗ trợ file mobi để đọc báo offline nhưng Getpocket tích hợp sẵn giúp gửi báo quá rất ổn, không lỗi font bài nào. Nhưng tải báo offline đọc bằng epub đúng là thảm họa, khó chịu hơn cả lỗi font. Glo chạy mượt hơn, ít bị giật, đứng. Đèn nền mình đánh giá là sáng hơn và tốt hơn. Nhưng Glo không hỗ trợ tiếng Việt tốt. Đọc bài không lỗi nhưng danh sách mà có sách tên tiếng Việt sẽ lỗi ngay, thành ô vuông nên khó nhìn xíu. Máy zoom cũng không tiện, hơi lằng nhằng.
Còn về định dạng thì không cần lo, convert được hết nên 2 bên mình thấy ngang nhau.
Tóm lại, mình thấy: nếu bạn muốn đọc sách thôi thì PW là tốt nhất, còn nếu muốn đọc truyện tranh và root này nọ thì Glo tốt hơn. À mà nếu bạn xài Glo dùng bao da auto on off mà root thì sẽ mất tính năng đó nga bạn. Mình đã root thử, xài cũng ổn, nhưng thấy nguyên bản vẫn tốt hơn nên trả lại như cũ xài.
Chút ý kiến cho bạn, mong bạn chọn được ereader phù hợp.
hnthanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jjkkllnn Kobo h2o có lỗi font không bạn
@jjkkllnn
Em cũng đồng ý với bác , mua PPW là hay nhất .
minhquan85
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng PPW đang ngon ^^ công cụ để đọc truyện chữ tuyệt vời ^^

theo mình truyện tranh thì mua ipad mà đọc 😁
@minhquan85 Tóm lại xem phim sướng hơn đọc sách ! kaka

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095