Nên mua lenovo A1010 dòng sau của lenovo A1000?

parkxinh
18/9/2013 2:28Phản hồi: 32
Nên mua lenovo A1010 dòng sau của lenovo A1000?
Tình hình là hôm qua em có ghé lepad.vn (131 Trần Hưng Đạo, P10, Q5) xem em Lenovo A1010.
Cấu hình của em nó như sau:
Cpu 1.2 dual core, chip cortex-A9
Ram 1Gb
Bộ nhớ 16Gb
Đồ họa: Mali 400
Pin: 3500

Em này so với những em khác thương hiệu China xài khá mượt, chơi game không có chút cảm giác lag.Nhưng em đắn đo quá không biết Lenovo xài có ổn không?.Do với giá bán khá mềm 3300k nên cũng hơi lo.Không biết anh em nào đã xài qua em này chưa cho ý kiến nhé!Được thì em xúc luôn!

Thanks all mọi người!
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ặc, có phải tui vừa gặp bác hôm qua bên lepad không?.(chiều hôm qua ấy).Bác lưỡng lự rùi ra về, còn tớ xúc luôn.Về xài êm lắm bác ah.Lúc truoc có xài 2107 nhưng chậm quá nên quết định đổi sang em này.Mà hình như bên lepad chuyên về lenovo thì phải toàn những hàng new ngoài thị trường chưa có hàng hok.Bác tranh thủ xúc em đó là vừa ấy, đắn đo làm gì, mai mốt ra dòng mới thì tính tiếp, công nghệ mà hơi đâu chờ đợi với đắn đo..
leevhien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chặc, mới đây mà có con Lenovo A1010 rồi à, giá này hấp dẫn à nha! Làm 1 bài review hoành tráng cho anh em mở rộng tầm mắt đi pác hoatrinhnu_pro2012 ơi! (Chẳng biết nam hay nữ gọi đại thế thôi)
@leevhien Em chỉ biết mua và xài thui bác ah, chẳng biết gì nhiều về kỹ thuật đâu?.Chỉ biết là nó xài khá mượt mà, chơi game cũng ok lắm.Không giống như dòng trước đó mình đã mua.
@hoatrinhnu_pro2012 Bạn cho biết pin dc bao lâu ,màn hình có đẹp ko góc nhìn có rộng ko...độ sáng ,độ phân giải có ổn ko...?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@hoangquan1803 pin con này mình xài liên tục khoảng 4h bạn ah.màn hình gương cũng đẹp lắm.Góc nhìn thì cũng bình thường thui.Độ phân giải khá chuẩn bạn ah, mình xem phim HD rất nét.Bạn có thể ghé chổ mình đã mua hàng để tham khảo thêm bạn ah.chứ thật tình mình ko biết giải thích sao cho bạn hiểu nữa.
lepad.vn
ĐC: 131 Trần hưng đạo, p10, q5
uii za, mới mà đã ra dòng này rùi sao.Để hôm nào ghé thao khảo mới được.Mà địa chỉ này phải ở khúc 1 chiều Trần Hưng Đạo B (ngay ngã tư Ngô Quyền) phải ko bác.Cũng nghe nhiều về lepad nhưng chưa có dịp ghé.
Thanks hoatrinhnu_pro2012 nhé.Lỡ yêu rùi nên tối qua tớ lại lepad xúc em nó luôn rùi.Nói chung là khá ok nhưng ko biết sau này thế này, hy vọng sóng yên gió lặng...hehe
@parkxinh ok, ko có gì nha bạn!
thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
Con này có 3g không các bạn?
@thanhtinh Dòng này gọi điện, và hỗ trợ 2.5g nha bác(nhưng lên mạng cũng ok lắm)
thanhtinh
TÍCH CỰC
11 năm
@hoatrinhnu_pro2012 mới tham khảo trên web. Thấy có 3g mà bạn? Dùng có đượ không bạn? Pin có yếu lắm không?
@thanhtinh Uhm, thực chất test chỉ 2.5G thui bạn ah.Pin xài khoảng 4h liên tục.Dùng truy cập web cũng khá nhanh
mình thấy thì con này build cũng tạm,cao hơn mấy con trung quốc tạp nham xíu,chip 2 nhân,phân giải màn hình 1024x600,góc nhìn chắc ko đc rộng,với lại viền dày quá ,cảm giác như mấy con acer,hok ấn tượng cho lắm
@phoenix2808 Cái này là theo tiêu chuẩn: Có thương hiệu, giá rẻ, chất lượng ổn định, phục vụ nhu cầu phổ thông về máy tính bảng.
leevhien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà con này lỗi có được Lenovo ở VN bảo hành hay không? Hay phải chuyển qua Tung Của? Bởi vì Lenovo VN không phân phối A1010 ở VN.
Hàng lenovo công nhận Pin Trâu thiệt đó,Máy đứa bạn mình dùng A3000 mà phê qúa😃 mình đang đợi A1000 nó về để coi xem sao. chắc mua em A 1000 nhưng mình ngoài Hà Nội, có địa chỉ uy tín nào Hà Nội cung cấp thì cho mình xin cái.😃
thà mua mtb Lenovo còn hơn mua mấy cái noname😃
Công nhận dòng này xài cũng ok thật.Từ lúc mua đến giờ không có bất cứ vấn đề gì.Good! xin 2 chữ bình yên đến lúc nào chán! Hehe
@parkxinh Con này A1010 có dùng được 3G không bạn?
@dcs889910 Con này chỉ 2.5G nhưng lên mạng cũng nhanh bạn ah.
Hóng tưởng có 3G thì xúc! K có 3G cũng hơi nản!
Sao giá em nó bây giờ rẻ quá vậy còn có 2990k.Mới hôm trước còn 3300k.hjx
@boychanh_kute_pro mình thì mong giá sẽ giảm còn bạn thì mong giá giữ nguyên @@
trunghaugs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào có rùi làm cái clip trên tay cho sinh động chút, sẵn cũng đang có ý định mua! Đag tham khảo! Cám ơn nhiều! 😃
tốc độ 3g 2.5G là gì mấy bác.có thánh nào giải thích cho em hiểu 1 chút được hok
đang dùng 3G của Vịt-teo đây...nhưng thực chất là 2.5G thôi...túm lại là chả túm đc cái gì...mang về dùng như 3Gbình thường nhề 😆
Cho hỏi Lepad ở đâu em phi trâu đến đó ( xem )
Mr SiroXx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuivabap892000 Vãi bác này thật, bác cứ hỏi goolgle là ra hết: Đc lepad: 131 Trần Hưng Đạo B, P10, Q.5. Lần sau bác muốn tìm cái gì thì cứ lên google mà gõ nhé.
Thấy thông tin trên mạng bảo hỗ trợ kết nối cả thiết bị ngoại vi như chuột, bàn phím.. (http://www.ddth.com/showthread.php/1202315-Review-Lenovo-A1010-máy-tính-bảng-7-inch-âm-thanh-Dolby-rất-chất)
Mấy bác dùng rồi cho em hỏi nếu thế thì máy này cắm dcom 3G vào dùng đc à 😃
đang tính mua 1 em 😁
Dùng tốt phải cái bộ nhớ trong nó có 500 mb chả cài được cái gì ra hồn
Bộ nhớ trong 4GB cơ mà bác 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019