Nên mua LG G2 lúc này hay không?

hayao miyazaki
4/4/2014 10:4Phản hồi: 140
Như tiêu đề, vì em là sinh viên, có dành dụm được một chút vừa đủ mua con g2 hàng likenew nhưng em nghe con bạn nói ráng chờ thêm khoảng chừng 2 tháng nữa, đợi con g3 ra thì g2 sẽ giảm giá. Em biết là hỏi mấy câu này hơi xàm tí nhưng vì em còn chưa ra trường nên mấy trăm nghìn đối vs em cũng nhiều lắm ạ 😔. Mong mấy bác cho em ý kiến.
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua htc one J đi thớt 😁 Hàng ngon cấu hình tốt giá rẻ thiết kế quá ổn. Thớt mua tui đảm bảo ko bao giờ hết độ hot 🆒
@vtc005421 nhưng con ầy bị ám tím camera phải ko bác?
@hayao miyazaki oh cũng tùy thôi thớt nếu chụp ngoài sáng thì ok thôi, chú ý test kỹ chút là ok 🆒 Ám tím cam mình cũng có nghe nói nhưng chưa thấy tận mắt bao giờ
bác đợi g3 nó ra rồi giảm giá chắc phải 4,5 tháng nữa,hi
cùng sn như chủ thớt
nhưng e LG G3 khoảng cuối tháng 5 đầu tháng 6 mới ra,giảm thì có giảm nhẹ nhẹ vài trăm,giảm nhiều chắc phải đến cuối năm,
đang nóng lòng rước e G2 😁,h chỉ sn mua màu đen hay trắng ^^
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bungmo mình cũng đang chờ lụm con G2 đây(30/4 chắc chắn sẽ giảm giá thôi, nên yên tâm mà chuẩn bị thóc nhé). nam thì nên chọn cái màu đen đi, cái màu trắng nhìn nó k đc cứng cáp lắm thì phải(theo ý kiến cá nhân thui hehe) lo gì cái khoản bám vân tay+mồ hôi gì chứ(chủ yếu là ở nắp lưng chứ có ở mặt tiền đâu, mua đt thì quan tâm gì đến chuyện nhỏ nhặt ấy). chủ thớt ráng đợi đợt sale 30/4 rùi quyết định vẫn chưa muộn nhé
@bungmo có đk và thời gian mời bác chủ ghé m cảm nhận cả 2 màu rồi hãy quyết định nhé. Mua hay không? KHÔNG THÀNH VẤN ĐỀ. nếu có mua thì nhớ khai báo nhỏ nick ở diễn đàn để được ưu đãi nhé;)
@saitori em là nữ chắc hợp vs màu trắng hơn bác nhỉ?
@thienminhmobile Thật sự là em cũng ước ở đồng tháp có chi nhánh của bác 😔
@hayao miyazaki Mua online đi bạn mình mua online bên @thienminhmobile 4 con rồi hàng chuẩn đẹp nhân viên đã test kỹ khi gửi cho bạn nên bạn yên tâm về ngoại hình và chất lượng..
Mới qua bên bác thienminh lụm 1 con G2 Brandnew về cách đây vài tiếng. Đã khai báo nhỏ là thành viên bên tinhte sao vẫn không thấy ưu đãi gì hấp dẫn ngoài cái miếng sillicon ốp pin 😔 (phải bù 50k để lấy cái ốp pin nikkin khác nhìn "chuẩn men" hơn )
@vivalatara cảm ơn bác đã tin tưởng và ủng hộ, và cũng mong bác thông cảm, là do bên mình đã cố gắng ưu đãi cho anh chị em tinhte.vn đó mà, tuy nhỏ nhưng chứa rất nhiều lòng chân thành gửi đến anh chị em tinhte.vn và lần sau ghé mua pk thì nhớ cầm theo phiếu bh để được ưu đãi giảm từ 10-30% phụ kiện nhé, mua máy thì giảm tí xíu cho dzui.
@thienminhmobile Bên bác có con sony z1 ko? Nghe nói đc giảm giá hay sao 😁
@vtc005421 hiện bên m ko có kinh doanh dòng sony bạn à, tâp trung kinh doanh chủ yếu dòng smartphone korea. nhưng để m check lại với nhà phân phối, có gì mai m pm giá đẹp nhất có thể nhé.
@thienminhmobile oh thanks bác trước nhé, mình chỉ đủ thóc mua hàng xách tay thôi nha 🆒
@vivalatara ôi em ganh tị vs bác quá, có đủ xiền rước con g2 brandnew thì còn gì bằng 🆒
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienminh: trong tháng 4 này e sẽ ủng hộ bên a con G2 nhưng hỏi hơi "tế nhị" tí xíu thui, a đừng giận nhé(dịp 30/4 bên a có dự định giảm giá hay KM kèm gì khi mua G2 k?). e đủ lúa để hốt G2 vào thời điểm này nhưng vẫn chờ xem tình hình thế nào chứ mất công tuần này mua xong -> tuần sau giảm vài trăm ngàn thì cũng thấy hơi tiếc tiếc+sợ bị la vì mua dùm cho người quen >_<
@saitori hihi, thanks bác đã góp ý. m xin ghi nhận.;)
@thienminhmobile bác thiên minh ơi. giờ e có tầm 2tr. bác tư vấn cho e xem nên mua máy gì với. e mua chủ yếu là để chụp ảnh với chơi game
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@N A Tuấn ráng thêm 900k nữa mua con HKphone Racer chơi game+chụp ảnh tạm 1 năm nhé(chắc con HKphone cũng trâu bò được cỡ đó, trước đây có đứa bạn nó cày 1 con HKphone gần 2 năm mới die cơ mà).
trong time xài HKphone thì để dành tiền rồi mua đt xịn hơn để chơi game+chụp hình (hy vọng con Racer nó cầm cự được trên 2 năm thì bạn cũng dành dụm được khá nhiều tiền rồi).
@saitori 900k nữa chắc cũng cop được thôi. nhưng mình nghe nói điện thoại hk phone dùng nhanh hỏng lắm. mình sợ mua được 3 bữa thì e nó tạch. thế coi như xong. mình tính mua e sky a830. bạn thấy sao
Nếu chờ được thì cứ chờ đi bác hoặc đợi đến đợt 30/4 😁
@XTmobile.vn chờ đến bao h bác 😔 đang nóng lòng mà mấy bác bảo chờ hoài,lỡ 30/4 k có km g2 thì thất vọng tràn trề
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
hix, sao lại có suy nghĩ là thất vọng tràn trề vì G2 k KM nhỉ(po tay)???k mua đc G2 thì bạn có thể chọn sản phẩm khác với tầm giá phù hợp cho mục đích sử dụng của mình mà(Gk hoặc Gx cũng rất ok với tầm giá và hiệu năng mang lại đó). k để ý aMinh "si nhan" là đt Hàn đang "lên giá" sao?
câu hỏi of chủ thớt là có nên mua G2 vào lúc này hay k? thì cứ tư vấn là ráng đợi thêm ít nữa đợi 30/4 sẽ có KM rùi mua(aMinh cũng "si nhan" luôn rồi), còn nếu đợi đến lúc G3 bán ra thì hơi lâu, vả lại thời điểm đó chẳng có dịp gì để giảm giá(chắc cũng giảm same dịp 30/4 này thôi), chọn thời điểm nào là tuỳ chủ thớt. À đọc kỹ lại thấy ng tư vấn cho chủ thớt là girl, chắc người ấy có "dụng ý" gì đó nhỉ, có thể là khuyên bạn tạm dừng mua đt để rủ bạn ấy đi chơi dịp 30/4 chăng(đoán bậy bạ tí thôi)
@saitori Thanks bạn. vì mình cũng là girl :p
@saitori Dạ bác thông cảm, vì em thích con này wá nên đã gom sạch tiền dành dụm rồi nên em cũng ráng chờ coi có dịp nào có giá tốt nhất (tiết kiệm đc vài xu ăn sáng) thì lượm ấy mà.:oops:
với sv giảm giá đc mấy trăm cũng cả 1 vấn đề đó bạn 😃,trước h mua hàng sony toàn bị rớt giá sau khi mua chưa đc bao lâu
còn mấy con ld và ss thì sao hở bạn, mình muốn mua mà cứ sợ vừa mua xong ko đc bao lâu mà rớt giá chắc tức chết luôn wá. Đúng là nghèo muốn làm gì cũng khó 😔
ld là con j bạn @@
mà mua đt thì bạn cứ chọn theo sở thích,công việc,kiểu dáng đt thôi
ss bạn mua con note 2 cũ cũng đc.ko thì s4
@bungmo s4 thua g2 nhiều ko bác? em cũng lăn tăn giữa 2 em này mà thấy mọi người khen g2 wá o_O
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bungmo: mua hàng điện tử thì tâm lý chung là vậy mà, nhưng giá giảm nhanh quá thì cũng hơi buồn. là SV thì cứ chọn vừa đủ thôi bạn ạ(cũng k nên phải ráng quá), đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng của mình là được rồi(nhiệm vụ chính là học mà), sau này ra trường có công việc ổn định thì tha hồ cố gắng mua những gì mình thích hehe
@hayao miyazaki: vậy mới là đoán "bậy bạ", sory bạn nhé. mình nghĩ mua G2 vào dịp 30/4 này là ổn đó bạn(G2 đang đc nhiều ng sử dụng và cũng ít ai phàn nàn nên sẽ khó có sự chuyển biến mạnh về giá, cho dù G3 có xuất hiện hay k)
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
về màu sắc thì tuỳ theo cảm nhận của mỗi người, đến thời điểm mua bạn cứ đến cửa hàng cầm thử cả 2 màu rồi chọn theo sở thích của bạn thôi(cái màu trắng k riêng gì của LG+SS mà tất cả hãng khác nếu sử dụng lâu ngày thì sẽ có xu hướng đổi thành màu ngà ngà nhìn hơi xấu thì phải, màu đen dùng lâu ngày đỡ hơn về khoản này)
@saitori saitori cũng tính mua G2 hả @@
màu đen nhìn khá sang trọng
lúc bật màn hình lên thì trắng đẹp hơn 😁
ngta bảo nếu k chọn đc màu thì xem phong thủy mình hợp màu nào :D
của mình ra màu vàng,đỏ, hồng =))
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bungmo mình giới thiệu người quen đến mua(trước đây mình có mua Gx sử dụng và thấy ok nên giới thiệu), tiền thì ok rồi nhưng người ta muốn đợi dịp giảm giá 30/4 mới mua thế nên đợi thêm tí nữa. tại lúc hỏi "ké" bên thienminh thấy aMinh nói là có ưu đãi cho KH nên chờ, chứ nếu aMinh mà nói "k" thì chắc giờ cũng "lụm" G2 rùi hehe
màu đen of máy nó cùng màu với cái màn hình nên có cảm giác liền khối(nhìn chắc chắn hơn)
cái vụ xem phong thuỷ chọn máy thì mình chịu(k thích mấy vụ này lắm, xem phong thuỷ xây nhà thì được), vậy bạn nên chọn máy màu trắng+ốp lưng vàng,đỏ hoặc hồng cho phù hợp. nếu chịu chơi hơn nữa thì mua sơn theo màu phong thuỷ về sơn lại cái đt cho nó "tông siệc tông" luôn
G2 chính hãng thì ok, pin trâu nhưng hàng korea thì cũng bình thường. Chủ yếu là thấy cấu hình quá thừa thãi.
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@konken1987 cấu hình G2 Hàn thấy giống y chang G2 QT mà
G2 QT khoẻ hơn về khoản pin thì đúng rồi, nhưng G2 Hàn có thể thay pin(khá linh hoạt) -> ngang nhau thôi mà. quá thừa thãi về cấu hình là gì vậy bạn?
Ae mua G2 nên chú ý cái mặt kính Cam trước khi mua nha. Mình mua ở Tgdd đc 2 ngày về sài ít toàn để đt trên khăn giấy mà 2 bữa mặt kính cam đã trầy 3 vết nên mình bán ln....
Ý mình thừa thãi theo mặt bằng chung của android chứ không phải so sánh 2 phiên bản của hàn vs quốc tế. Thực ra nếu bạn cần mình sẽ làm clip để so sánh tốc độ phản hồi của g2(4.4)còn thua cả lte2(4.1 lõi kép) . Mình ước lượng chậm hơn 0,3s rất khó chịu và thấy chả xứng danh cpu s800 gì cả. Ai dùng g2 rồi sẽ biết thôi. Có thể nói rom cho g2 không được lg tối ưu hoá nên vậy. Rom cook không dùng ko biết.
các bác ơi vậy nếu mua con s4 lte thì sao hở các bác, nó chụp hình vs quay phim kém hơn con g2 nhiều lắm hok?
P/s: chú em có kon ip4s 16gb chú ấy kêu em mua đi chú bán rẻ cho, chừng 4,5 củ (tại vì ông ấy đang căm thù cái màn hình nhỏ của nó nên muốn tống nó đi sớm nhưng lại thà bán rẻ cho em chứ ko muốn bán lại cho tiệm). Vậy cho em hỏi nếu mua ip4s bây h thì có lạc hậu quá ko các bác? mà kái màn hình nhỏ nhỏ của nó em cũng ko kết mấy.
@hayao miyazaki He nhu cầu của b ntn mới đc chứ. Mình thì từ trước giờ chưa chú ý tới Ip từ dòng 4 xuống. 5 thì mình sài rồi và đã bán giờ đang kiếm 1 e 5 để sài đây. tại nhu cầu của mình chủ yếu nghe gọi, đọc báo thôi, lâu lâu thì chụp hình vớ vẩn. cầm con Android to quá hơi bất tiện với lại mình sài qua gần hết rồi từ One tới S4 qua G2 mà chưa ưng ý con nào chắc chờ mấy dòng sau xem sao...
@hayao miyazaki Viettel bán 4s mới có hơn 8tr bạn xem thử mình nghĩ nếu ko vọc vạchchỉ nghe gọi chụp hình và game thì 4s khá ngon...
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuanphong_mufc nhu cầu chủ yếu nghe gọi+đọc tin tức mà xài quá chừng dòng đt cao cấp như thế vẫn chưa ưng ý đc cái nào à? cũng ngưỡng mộ bạn quá từ Ip-HTC-SS và cả LG đều cân qua hàng đỉnh nhất của các hãng mà k si nhê(thiếu dòng Sony, nhưng Sony thiên về nghe nhạc+chụp hình mất rùi), hiện tại đỉnh nhất chỉ còn note3 nhưng lại to quá nên chắc bất tiện.
tư vấn "dữ" quá làm bạn chủ thớt "lung lay" ý định mua G2 rồi kìa(lúc đầu nói là kết G2 lắm rùi nhưng giờ chắc...)
@saitori E sợ hàng sony từ thời con Sony Ion tới giờ rồi bác.. hồi đấy mua ở vta cũng mười mấy củ mà nói thật e nản toàn tập. Pin quá yếu, chụp hình thì lấy nét chậm nên chả khi nào chụp đc hình đẹp và đặc biệt là loa ngoài nghe nhạc tệ quá. so với con S3 cùng thời điểm và giá thì e nó thua toàn tập. e tính đâu do máy e con thay cả loa khác mà vẫn vậy. giờ e cũng đang phân vân Z1 hay Ip5. Ip5 thì e sài rồi mà nãy giờ đọc mấy bài Z1 thì hơi nản nên chưa biết sao..
S4 không bằng htc one được bạn ah cả về Thiết kế lẫn phần mềm.one còn chơi đc cả rom gốc android mới nhất khi mới ra.
saitori
ĐẠI BÀNG
10 năm
sory chủ thớt nhé, làm "loãng" topic rùi.
@thuanphong: tại bạn "khắt khe" quá đó. đt dù tiến bộ đến đâu thì chức năng chính của nó vẫn là nghe+gọi và giải trí mà, làm sao thay thế đc máy chụp hình. nếu muốn chụp hình đẹp thì bạn có thể giống đứa bạn của mình (nó đang sử dụng IP 4s chỉ để phục vụ chức năng nghe+gọi và giải trí, máy chụp him đang sử dụng là Fujifilm XF1, nhỏ gọn có thể mang cả 2 theo cùng lúc, F XF1 chụp thì khỏi chê), với số tiền mà bạn mua+bán các dòng máy đt cao cấp của bạn thì có thể phục vụ nhu cầu của bạn với 1 đt khoảng 5"+máy chụp hình nhỏ gọn. mình cũng đang sử dụng 1 con canon S110 cũng với mục đích này, đi đâu chơi k còn lo lắng về khoản chụp hình(S110 cũng nhỏ gọn, đút túi quần là thoải mái, mặc dù chất lượng k tốt lắm nhưng vẫn nhỉnh hơn nhiều so với cam tích hợp trên các đt)
G2 đẹp giá ngon.bác ơi
tienbaobg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@msmobile.vn mua con osstimus G cua msmobile đc 9 tháng bây giừo có dấu hiệu liệt nút nguồn. mặc dù dùng rom VDT13 mở màn hình = cả phim vol- và tắt màn hình bằng ứng dụng.chứ ko phải dùng nhiều nút nguồn.hic hàng họ thé nào đây nữa
@tienbaobg bác mua hàng brandnew hay likenew thế?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019