Nên mua LG Optimus G F180 hay Zenfone 5 A500 xách tay!

VTB91
17/7/2014 11:24Phản hồi: 34
Mình có tầm khoảng 5tr. mình đang phân vân giữa 2 em LG Optimus G và Zen 5.
Với 2 con này bạn nào có kinh nghiệm cho mình ý kiến nên chọn em nào.
Mình rất cảm ơn!
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em nghe đồn zen 5 pin không trâu. Với cả zen 5 pin liền, nhỡ hết pin vào lúc có việc đi đâu thì hơi phiền, theo em bác cứ sài g f180
@Minh Nghia Nguyen Theo m tìm hiểu cả 2 con đều có vấn đề về pin, nhưng mình đang phân vân là có nên đầu tư vào em Lg G ko vì sợ em hàn này về sóng sánh hơi chập chờn! khó quá à 😔
@VTB91 Hình như Con G F180 thay được pin
@Minh Nghia Nguyen Thay được, giá cũng ok. Pin G sd rất tốt

Sent from my LG-E975 using Tapatalk 2
@VTB91 LG G sóng sánh đúng như bạn nói nó lung tung lắm. Nên sd Zen đi bạn

Sent from my LG-E975 using Tapatalk 2
Archile
ĐẠI BÀNG
10 năm
zen 5 xài nghe gọi, nt, fb, web bằng wifi thì 2 ngày chưa hết nha
@Archile bạn ơi mình thấy mọi người dùng zen5 bảo được một ngày là tốt nhất rồi, mà bạn bảo đc 2 ngày là sao? bạn đang dùng em nó à! có bít kíp nào ko. nói thật mình cũng kết em nó nhưng mà hơi ngại khoản pin thôi 😔
ngại nhất chết cảm ứng của con G này , ngon nhưng lỗi này quá nặng .
@danhproman2009 Lỗi này phải tình trạng chung ko hay là sác xuất 1 số ít máy, nếu ôm em nó về và chờ ngày chết màn hình thì cũng tội 😔
Archile
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đúng là Zenfone 5 không thay pin được, nhưng theo mình thấy những người nói pin yếu hay gì gì thì 1 là chưa xài máy chỉ toàn nghe nói, 2 là chưa biết cách xài pin cho đúng khi mới mua !

Khi mới mua máy về đúng là pin hơi yếu, nên mình cần xả pin về dưới 10% xong sạc pin 3 lần, mỗi lần hơn 8 tiếng (qua đêm). Là bảo đảm pin sẽ trâu lên ngay ! Mình đọc các bài test pin trên tinhte này thấy họ rất là amatuer về vụ xả sạc, cứ mua đem về xài xong test pin rồi báo cáo sai...

Thật là bó tay !
hoặc bác sài Blackberry đi.
Mình cảm ơn ý kiến góp ý của các bạn!
cho minh hỏi thêm chút về hiệu năng hoạt động của 2 con này, trên mạng mình cũng ko thay bài đánh giá so sánh 2 con này, mình phân vân về việc chay ổn định hay tỏa nhiệt của nó.
Mình đã dùng F180 rồi, cảm nhận rất tốt, còn Zenphone5 cũng xem qua hình thức hơi thô cứng. Tầm tiền bạn có thì lên luôn G pro bạn à, xài tốt hơn.
Điện thoại xách tay về Việt Nam thường hay bị mất sóng hoặc sóng chập chờn. Mua zenfone 5 hoặc LG L90 cty cho chắc ăn, đừng bao giờ mua xách tay, mình dùng nhiều rồi nên khuyên bạn không nên theo vết xe đổ đó. Đang có con LG g pro f240 xách tay muốn bán 3.5tr có mua không.
@thắng mx Uhm minh cảm ơn bạn! chắc mình nên nghiêng sang mua con zen5 vậy! em nó tốt cũng nhiều mà nhược cũng có! thôi nhắm mắt rước em nó về rồi có gì tính sau 😁
zen 5 lúc đầu mua về pin yếu lắm.nhưng càng dùng càng trâu ;)
@tran van ly Bạn đang dùng phải không! bạn dùng có thấy máy nóng quá ko?
@VTB91 máy nóng khi chơi game nặng còn lại khá ổn
@VTB91 máy nóng nhung chơi lâu va game nặng thì máy mới nóng
bác nào có link bán zen 5 tầm 3tr k ạ
vĩnhphát đó ram 1 gb có 3 ,1 chai thôi , ráng thêm 300k mua con 2gb đi . giá rẻ nhất rồi ở sg nhé .
Zenfone 5 😔 LG G
e ở hn ợ 😔
Zenfone 5 bạn nhé, lướt mấy ngày thấy ổn lắm, optimus G thì phải mua thêm gói bảo hành màn hình chứ không xui xui tạch cảm ứng thì khổ ;)
@xtmobile-support Uhm cảm ơn bạn! mình cũng đang tính mua em LG G thì thêm 300k để bảo hành Pin và Màn hình 1 năm vì cũng sợ lỗi cảm ứng em nó! theo bạn thì nếu bảo hành màn hình thì có nên mua em LG G hơn ko hay em Zen5 vẫn tốt hơn :|
Nên mua zen 5 đi - Mình đang mua xach tay A55 CG - cpu 2 mH< RAM @ G _ ROM !^ G xài sướng lắm . Nói chung là ok trong tầm giá
@zozdep Bạn mua con Ram 2GB Rom 16GB CPU 2.0 đó hả bạn! bạn dùng lâu chưa. vấn đề pin em nó dùng 1 tg thấy thế nào hả bạn
G mua hàng cty còn đc chứ mấy con XT hên xui lắm. Chưa kể pin + camera của G ko ăn đc Z. Với giá như hiện nay cứ làm Z5. Ra TGDD hay siêu thị lớn nghịch thử 1 tí, đảm bảo thích Z, chán G.
zen 5 đi. Mặc dù mọi người có kêu lỗi nhg toàn lỗi vặt, chắc sẽ sửa được thôi. G được cấu hình cao mà dễ liệt cảm ứng lắm! thằng bạn mình bị rồi
Noi chung la phai biet test may ky khi mua, minh luc truoc cung phan van hai con nay, cuoi cung minh chon g vi no dep va nam tinh hon con zen 5, chay san 4.4 nen camera va pin on hon 4.1 luc truoc nhieu, hay cam nhan thuc te roi chon😃
Thật sự giờ cảm tình với em G rồi! Tuần trước đã hạ quyết tâm vác ví đi mua rồi đấy nhưng đến thì hết hàng, cửa hàng nào cũng vậy. Về xem thì thấy bảo Lô hàng sau tết hay bị lỗi cảm ứng nên lại hơi sụt sịt 😔 ko biết lô hàng mới về có lên tự tin xúc em nó ko nữa :((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019