HỎI ĐÁP? Nên mua New ipad hay glx Note 10.1

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi MrLinK512, 6/9/12. Trả lời: 27, Xem: 6849.

1. MrLinK512

MrLinK512 Thành viên

Giúp e vs/! e đang phân vân quá k biết nên mua New Ipad hay galaxy Note 10.1
    E dùng chủ yếu giải trí và học hành. Nhìn ipad chất quá mà Note thì lại thích cái bút Spen hix.
    Thanks!

:
  2. baodaipad

baodaipad Thành viên

iPad mà chơi thôi

3. heart_dragon

heart_dragon Thành viên

lại thêm 1 thành viên vô Ipad hỏi nên mua SS hay mua Apple...

4. ngoisaobangxanh

ngoisaobangxanh Thành viên

Hãy để ánh hào quang apple soi đưởng dẩn lối cho bạn:p

5. betanbao

betanbao Thành viên

bạn vào đây hỏi thì thú thật ai cũng khuyên bạn mua ipad rồi . và mình cũng vậy hiện tại đang dùng ipad và thấy rất tốt . hic mà cũng thích con ss 10.1 mà chưa có tiền mua

6. chipbuo7

chipbuo7 Thành viên

Ipad thôi bác, dùng fe lòi mắt. Còn bác muốn viết thì mua ipen mà dùng.

7. MrLinK512

MrLinK512 Thành viên

Thanks cả nhà! E là e cũng mấu mua ipad rồi hihi

8. heart_dragon

heart_dragon Thành viên

thanks mà sao ko like mỗi người 1 cái nè ^.^

9. tungtuongnd

tungtuongnd Thành viên

ipad dùng đỡ mất giá mà ra o nhanh = ss , ss ra nhanh xót lắm @@

10. le hoang tuan

le hoang tuan Thành viên

bạn nghỉ thế nào khi vào box ipad mà hỏi mua SAMSUNG :D em đố ai dám kêu bác mua samsung và ngược lại bác vào box samsung mà hỏi mua ipad

pvh1997e63 thích nội dung này.
  11. tungtuongnd

tungtuongnd Thành viên

e nghĩ bác nên mua cả 2 he he vì h 2 cái đều đẹp ^^

12. duongpa

duongpa Thành viên

ipad bạn ơi, đến khi muốn thay bán cũng ko mất giá. Chứ chơi anh Sung khi bán mất giá lắm. Mà màn của Ipad 3 nét hơn bác ạ.

13. nguyenha2068

nguyenha2068 Dự bị

??????????

14. nomercykuja

nomercykuja Thành viên

Nếu là mình thì mình sẽ chọn Samsung. Thích và ấn tượng với những gì cái bút của nó làm được + android. Và ngược lại không thích iOS. :)

15. thang1992

thang1992 Thành viên

Không thích iOS thì vào mục ipad tìm gạch lửa hả bạn =))

16. nomercykuja

nomercykuja Thành viên

Lỡ có con New Ipad nên phải vào mục Ipad thôi.
    Nhân tiện mình cũng nói luôn ngoài New Ipad ra mình cũng dùng một số tablet Android rồi (tuy là chưa dùng Note 10.1) nên cũng có khái niệm về iOS và Android, đủ để cảm nhận cái nào dùng thích hơn.

17. harrypham89

harrypham89 Thành viên

Mình có cả galaxy tab 10.1. , ipad 2 bpvaf ipad 3 . Thấy tab nản chết, lag, ứng dụng ít, thao tác không tiện lợi, không mượt như ios

n3h1p5 thích nội dung này.
  18. nomercykuja

nomercykuja Thành viên

Đầu tiên nói về ứng dụng, mình không biết nhu cầu về ứng dụng của bạn như thế nào. Công nhận là về game thì iOS nhiều hơn. Nhưng còn về các ứng dụng chức năng như xem phim, đọc sách báo, văn phòng v.v. và các tùy biến khác thì chưa chắc đâu. Bản thân iOS cũng sẽ có những ứng dụng mà iOS không có.

Cảm ứng lag và không mượt chỉ gặp trên Android cũ. Từ 4.0 (ICS) và 4.1 (Jelly Bean) trở đi thì tuyệt đối không có chuyện cảm ứng kém iOS đâu. Theo mình được biết Tab 10.1 lúc mới ra là cài Honeycomb nên kém mượt cũng không lạ. Nhưng Note 10.1 thì chắc không có chuyện đó đâu. Hiện nay mình dùng song song New Ipad và Nexus 7 (android 4.1.1) thấy cảm ứng hai cái như nhau cả, chẳng có vấn đề gì.

Còn nói về thao tác không tiện lợi thì không biết bạn nói về vấn đề gì?
    Nói về không tiện lợi thì iOS hệ điều hành khép kín, khó tùy biến, người dùng cảm thấy tù túng rất nhiều, không được tự do như Android. Tuy rằng iOS dễ sử dụng cho người mới bắt đầu, nhưng nếu muốn thực sự kiểm soát cái tablet theo ý mình thì vẫn nên chọn Android.

nguyenvu.707, minhdangbayvndnguyen thích nội dung này.
  19. n3h1p5

n3h1p5 Thành viên

mới xúc 1 em new ipad cho papa chơi cờ tướng + domino rồi :( samsung mình thích dịch vụ bảo hành của nó lắm, tuy nhiên đồ điện tử thì em ấy cứ ra vèo vèo như fim, mau mất giá lắm, mua về sài là 1 phần, 1 phần sau này bán đổi lên cái cao cấp hơn :)

20. harrypham89

harrypham89 Thành viên

Vậy bác có biết giao diện các app trên ios nó tiện lợi hơn trên android nhiều không, đơn giản như yahoo và facebook. Dùng trên ios rất tện thoải mái , dùng trên tab rất ức chế . Game trên ios phong phú và được trau truốt hơn, tuỳ biến gì, mình JB xong thì muốn gì trên ipad cũng được, còn trên tab làm gì, cài cook room khôn ổn định, nên tab toàn để nguyên xi . Ipad dùng các ngón tay chuyển đổi rất nhanh, ra màn hình home 5 ngón tay, xem hình , video dùng 2 ngón tay để thu nhỏ phóng lớn nhanh ngọn , .... Trên tab thì phải bấm nút back hay home, hơi ức chế . khi đã JB thì muốn làm gì thì làm. kiểm soát toàn cái máy, còn khi sunc hình ảnh nhạc , phim vào 1 lần là xong khi cần thêm thì bỏ vào thêm thôi, lúc đầu tưởng phức tạp như hiếm khi cần sync lắm, trong settings android tùm lum phức tạp,