Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua Nexus 7 2013 hay Memo Pad HD7

leduchoan1909
23/9/2013 11:47Phản hồi: 13
Tình hình là em muốn mua một chiếc table để phục vụ việc đọc sách, học anh văn, game giải trí....Em đang phân vân giữa việc lựa chọn Memo Pad HD7 (3tr9) và việc chờ Nexus 7 16GB ( 5tr9) có hàng chính hãng. Các bác tư vấn cho em nên lựa chọn em nào ạ ?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bac chon nexus ngon hon nhieu Di bac neu co Dieu kien

Sent from my MT11i using Tinhte.vn mobile app
phantan74
TÍCH CỰC
11 năm
Memo Pad HD7 giá 3.6tr thôi, tuy nhiên nếu có điều kiện thì mua nexus đi bạn
tiver_da
ĐẠI BÀNG
11 năm
đọc qua nhu cầu của bạn thì mình nghĩ bạn nên mua memo pad HD7 thôi

như mình hồi đầu cũng phân vân 2 em này, cuối cùng lại chọn em nexus 7, dùng một thời gian thì về cơ bản là máy ngon rồi, nhưng sự thực là chả dùng hết được hiệu năng của em nó

nếu như bạn có nhu cầu chơi mấy game nặng như kiểu bắn súng NOVA 3, hay mấy game đua xe nặng, thì nói thật là chơi 1 thời gian rồi cũng chán thôi, chủ yếu nếu dùng nhiều thì vẫn chỉ là xem phim( ở đây mình hay xem phim online trên hayhaytv ), lướt web, đọc sách truyện, facebook v.v... mấy thứ này thì mình nghĩ em memo pad HD7 xử lý tốt

về chất lượng máy thì mình cũng chưa dùng memo pad HD7, nhưng thiết nghĩ 2 em này đều do asus sản xuất nên cũng sẽ chả khác nhau nhiều, và 2 con thì đều ko có 3G 😁
phantan74
TÍCH CỰC
11 năm
@tiver_da Mình đông quan điểm với bạn.
Vâng ạ, em cũng nghĩ vậy. Vì trước đây em cũng có dùng qua vài cái máy tính bảng. Lúc đầu thì thích thú lắm ạ, nhưng chỉ dùng được một tuần là có cảm giác băn khoăn, cấu hình mạnh, chip mạnh để làm gì @@ theo ý các bác chắc em ra làm luôn em Memo HD7. Các bác tư vấn cho em chỗ nào mua tốt đi ạ @@
phantan74
TÍCH CỰC
11 năm
Mình mua bên Tabletplaza già 3.79tr km dán màn hình thấy cũng ổn nhưng hình như bên siêu thị dienmaycholon bàn có 3.690 thôi.
@phantan74
Bác dùng Memo Pad rồi cho em cảm nhận đi bác ?
phantan74
TÍCH CỰC
11 năm
mình có ra PV và cảm nhận 2 máy này rồi, cuối cùng chọn HD7, đến bây giờ thấy lựa chọn này là chính xác. Nhu cầu của mình cũng giống bạn nên mình nghĩa bạn chọn HD7 là phù hợp.

Bạn có thể xem ss 2 máy này ở đây

nace0209
ĐẠI BÀNG
11 năm
trước mình cũng dùng ipad 4. Thời gian đầu thì dùng chơi game nhiều, sau cũng chán. Dùng nhiều cho các nhu cầu cơ bản, chủ yếu xem tivi, phim. Thấy phí máy quá nên đã phải cho em nó ra đi và muốn kiếm em 7 inch giá vừa tầm cho đỡ xót tiền.
video hay wa,mở app có vẻ con hd7 lấn lướt hơn,vô đồ họa thì con nx7 hơn,ok nhất là cái cam,đủ sáng hình cho ra khá ngọt
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Cái video đó là n7 đời đầu :rolleyes:

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Tien273
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đang lăn tăn giữa nexus 7 2013 và memo pad hd 8 k biết nên chọn kon nào. Nhu cầu của mình là đọc báo, xem video,chơi vài game như fifa 14.... check mail và facebook linh tinh theo các bác mình nên chọn kon nào cho phù họp ạ
songgio100
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phonepad 7

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119