Nên mua note 2 hay note 10.1

7/9/2012 14:2Phản hồi: 35
Tình hình là vợ em đang dùng con tap 10.1 và con điện thoại cục gạch . Giờ muốn đổi máy. Các bác cho em ý kiến nên mua note 10.1 hay note 2
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LongTro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng rất quan tâm
mong các bác cho xin ý kiến
là 2 sản phẩm ở 2 dòng khác nhau nhưng ít lúa chỉ chọn được 1 trong 2
các bác giúp nhận xét về tính tiện dụng và nhiều thứ khác thì tốt quá
thank các bác
em gà đứng ném gạch em
vubaotrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy topic của bác đã lâu mà ko ai có ý kiến nên m mạn fép trả lời vậy:
1. Nếu bạn là người hay sử dụng trên đường hoặc có 1 tablet rồi và có nhu cầu điện thoại nhiều hơn --> note 2
2. Nếu bạn hay sử dụng ở nhà --> 10.1

Sent from my Transformer Prime TF201 using Tapatalk 2
@vubaotrung Thanks bác đã quan tâm và cho ý kiến.
Nhưng em vẫn chưa định hướng được chú nào.
Cứ chờ time nữa có note 2 về rồi test đã vậy.
khuyên chân thành
dùng note 2 vừa vừa đi đâu cũng có thể mang đi được
còn 10.1 không tiện phải có cặp mà tab thì nên dùng ipad
@whitesnight24 Ipad có cửa với tap chứ còn sao có cửa với note 10.1 được bác
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
Note 2 đi bác, note 10.1 thì mua ipad dùng sướng hơn, máy tính bảng thì ipad vẫn đi trước thời đại bác à. E cũng đang tính có nên đổi s3 sang note 2 ko đây, ngại cái là nó to quá, với lại nó mà ra sau iphone 5 thì còn phải suy nghĩ hê hê

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
maquan
CAO CẤP
12 năm
EM thì đang tính bán ipad 3 để mua Note 10.1 đây 😁 Cái S-pen phải dùng trên màn 10in mới sướng chứ Note 2 màn vẫn quá bé để có thể vẽ vời. Rất thích tính năng multi screen trên Note 10.1. Ipad dùng mãi cũng chán
Có một điều đang lăn tăn là độ phân giải Note 10.1 hơi kém 😔
Note đi .
@TeenPro Cả 2 đều là note mà pác
@changphuthuybietyeu note 2 đi . mình đang note 1 mà đã vừa ý r . web và giải trí ngon , note 10 thì to qua khó mang đi
Ở cái 10.1 chức năng bút của nó thì không thể chê vào đâu được.
Nhưng note 2 chưa ra thì cũng chưa biết đc. Theo như clip chia sẻ về note 2 cũng như thế. Khoái nhất ở cả 2 là chức năng đa màn hình

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
maquan
CAO CẤP
12 năm
Hôm nay vừa đi xem Note 10.1. Nói chung thất vọng toàn tập. Màn hình độ phân giải kém, thiết kế ko đẹp, xấu hơn trên ảnh nhiều. Các tác vụ thực thi không thực sự mượt mà như quảng cáo. Được mỗi cái S-pen là nhạy. Thôi để tiền xem Note 2 thế nào. Hi vọng là ko phải thất vọng tập 2 😁
các cụ cho mình hỏi giá Note 1 bây giờ tầm bao nhiêu là vừa nhỉ.tks
RedPhantom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@plqvbn Vẫn đang cao lắm.
@plqvbn Tầm 12tr đó bác

Ừ.....tao....ngốc!
note 2 đi bác.😁
musungus77
ĐẠI BÀNG
12 năm
Note 10.1 này như là lừa đảo ấy, ọp ẹp như hàng tàu 😔 quá thất vọng

Gửi từ GT-P6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
mình đang dùng tab 10.1, giờ muốn cho em ra đi để rước Note 1 ,ai quan tâm thì mình để lại cho, 7 triệu
.a.l.e.x.
TÍCH CỰC
12 năm
@traitruong GÍA 6,5 TRIỆU , MÌNH MUA NGAY , MÀ HÀNG MỚI BAO NHIÊU % ? CÓ GÌ LIÊN LẠC VỚI MÌNH THEO SỐ 0902407079
Chủ thớt đã chọn chưa? Em đang phân vân giữa 3 con Note 2, note 10.1, và ipad.
Note 10.1 Có Spen, tốt chán nhưng vỏ ộp ẹp thì phải? Em thấy nhiều review nói thế
Note 2 thì màn hình bé quá không sướng bằng, bù lại nghe gọi được
Ipad thì màn hình to độ phân giải cao, dùng thử giữa con Tab w Ipad thì ipad hơn hẳn (em ko phải fan apple)ko biết con Note 10.1 cải thiện ko, Nhưng bù lại ko vẽ vời như con Note được. Và có app nào để Ipad chạy pop up như con note được ko?
Em mua máy tầm cuối năm nên lúc đó con Note 2 sẽ rớt giá thôi 😆 H chỉ lăn tăn chọn máy, chờ đến đầu tháng 10 anh em tinhte [Trên tay] Note 2
@final_fantasy_1995 cũng đang lăn tăn giữa 3 con này như bác

- Note 10.1 vỏ ko ọp ẹp đâu bác.
- Về màn hình thì ipad3 phải nói là hơn hẳn, nhất là độ phân giải, gần gấp 2x2=4 lần con Note 10.1. Tuy nhiên thì trên XDA có 1 topic bảo rằng trải nghiệm thực tế thì màn hình Note 10.1 ko hề thua kém ipad3.
- Bút s-pen thì cũng hay thật, nhưng liệu mua về có phát huy tác dụng hay có thường dùng ko thì lại là 1 dấu hỏi lớn. Nếu là sinh viên đang đi học thì khỏi phải suy nghĩ, có con này thì tuyệt vời. Khổ nỗi giờ có mấy khi viết lách hay ghi chép đâu nên có khi mua về có s-pen để cho ... oai
- ipad3 thì ko vọc vạch đc, lại ko có flash. Chưa kể iOS6 nghe nói đã bỏ mất GMaps nên hơi chán.
- Note 2 thì thấy cấu hình có vẻ khủng nhất hiện nay. Cầm con này trên tay chắc cũng đa năng lắm đây. Ko rõ trải nghiệm thực tế ntnao.
@vndnguyen Để bữa nào em ra thử haloshop vọc 3 con trên, con nào ưng ý nhất thì chọn thôi, chứ giờ công nghệ ra nhanh quá không chạy theo kịp. Ghiền mấy con Win 8 chạy đa nhiệm quá 😔 Nhưng giá chát hơn mấy con trên nên thôi. Em thì loại con ipad ra rồi, chỉ phân vân giữa con Note 2 và 10.1, đầu tháng 10 này tinhte có bài trên tay Note 2,kèm thêm đi thử ,ưng thì nhờ người nhà xách tay về luôn.

PS: em đang lưỡng lự, con 10.1 thì chơi game và sử dụng sẽ tiện lợi hơn,nhưng dùng ở nhà là nhiều, ko có NFC, ứng dụng nghe nói là ko tương thích nhiều
bù lại con note 2 thì bút spen nhiều tác dụng hơn, chip mạnh hơn, di động hơn ( mang theo mọi lúc mọi nơi, chốn đông người mà nghe gọi thì như là úp dép lào lên mặt, cảm giác sướng man rợ 😆 )app nhiều.

Chỉ vì con N97 cùi bắp quá nên em mới phân vân, chứ không là đã mua tablet rồi :( :( :(
Bác đọc qua bài tham khảo em thấy cũng có lý:
http://ictnews.vn/home/Di-dong/12/Smartphone-laptop-va-tablet-mua-ngay-hay-doi/103281/index.ict
1 vote cho note II .
1 vote cho note II .
musungus77
ĐẠI BÀNG
12 năm
Note 2 trên tinh tế đã có bác bán 13tr5 ( tất nhiên là hàng nhảy ) tóm lại sau khi dùng qua note 10.1 em quyết mua note 2 ( đã dùng thử tại techmart hanoi ) vì đúng nó ngon nhata trong các dòng ss kể cả s3

@musungus77 Cho mình xin link nhé
musungus77
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác tìm nick quannv20989 là ra nhé

1 cái là máy tính bảng và 1 cái là lai nhưng đơợc nghiêng về điện thoại nhiều hơn thì có gì mà phải phân vân hả bác,cứ xem nhu cầu của mình cần gì và muốn gì là xúc thôi.....còn nếu để chọn thì mình sẽ chọn note 10 ( vì mình cũng đang dùng note 10 mà 😁 ) còn nếu phải so sánh em naày với new ipad thì mình có tí ý kiến thế này
1 : màn hình new ipad ipad sắc nét vô đối,ss không có cửa so sánh,điều này thể hiện rõ khi chơi game và lướt web,chữ mượt và ràng đến từng chi tiết :D...đó là 2 cái mình nhận thấy đầu tiên
nhưng note 10 cũng ko vì thế mmafthua kém,nó cũng có mấy điểm mà mình thích hơn
1 hỗ trợ thẻ nhớ nên mọi thao tác cop game,nhạc,phim,truyện tranh vào đọc đều rất tiện lợi
2 bút spen kèm theo các ứng dụng có sẵn và tải thêm vào rất phong phú,vọc vạch vẽ vời thì cực thích
3 ,chạy android nên có flash thoải mái xem phim online,và có thể trực tiếp dowload nội dung trên mạng về máy
đấy là tí cảm nhận cuả mình sau 4 tháng dùng ipad và nửa tháng dùng note 10 :D
còn như nhiều bài đánh giá là máy ọp ẹp nhưng theo mình thì cũng ko ảnh hưởng lắm,suy cho cùng thì có ai dùng tab mà lại vứt quăng quật như đ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019