Nên mua samsung galaxy j hay htc j one

Voquyenpark
3/8/2014 8:21Phản hồi: 68
Đang tính lấy 1 e j one, mà thấy e galaxy J giảm giá mạnh quá, hiện tại giá 2 e nó ngang nhau, cấu hình thi galxy j nhỉnh hơn một chút. Mình đang phân vân giữa 2 e này, nhờ các bác tư vấn giúp e, nhu cầu của e chủ yếu nghe gọi check mail, chỉnh sửa văn bản, lâu lâu xem vài bộ phim, chơi những game nhẹ. Tks các bác nhiều !😔
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ha.hvnh
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng đang phân vân hihi
Bác nên chọn em J thì có vẻ cấu hình ngon hơn rất nhiều ạ. Còn em one thì nghe nhạc phê hơn ạ. Bác có thể qua bên em trải nghiệm cả 2 máy ạ.
@msmobile.vn Giờ chắc sẵn hàng ko cần phải gọi điện hỏi trước đâu bác nhỉ?.
@msmobile.vn Em o HCM bác oi
@Voquyenpark Ở HCM thì bạn ghé Japan Style ở 680 Lê Hồng Phong đi, mình mua máy ở đó nhiều lần, thấy ok. Chất lượng máy ổn định, hậu mãi khá tốt, có giảm giá cho khách quen nữa nhé.
@Voquyenpark Bác ở hồ chí minh có thể chuyển tiền qua bên em gửi hàng về tận tay cho bác ạ.
Bên em ở 16 trường chinh đống đa hà nội ạ.
Mình thik thiết kế của one. Còn phần cấu hình thì galaxy J có phần trội hơn nhưng ko bit khi trải nghiệm như thế nào. Minh dang o hcm
galaxy J đi bạn, one hay lỗi ám tím lam
Ko có chi 😃
theo mình thì cả 2 đều được nhưng ... galaxy nhiều mẫu mới hơn 😃
Bác MSmobile cho hỏi em nó có ROM 4.4 ổn định chưa thế?
@Thang Le USSR Hiện tại chưa có bác ạ. Sắp tới sẽ có bác nhé.
@Thang Le USSR có bản này 4.4.2 chạy room gốc ổn định bác tham khảo them a :
http://congnghenhat.vn/a331-giai-quyet-cac-loi-goi-nhan-tin-va-tieng-viet-tren-galaxy-j.html
h135
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con J này có được bảo hành nguồn và màn hình k nhỉ mọi người ơi...
@h135 Bác mua bên em thì bảo hành nguồn và màn hình 12 tháng bác ạ.
@h135 Nguồn , màn hình, cảm ứng có chỗ bảo hành có chỗ không!
Có chỗ bảo hành những mất tiền mua, có chỗ thì không cần mất tiền.
Cái này bác nên tìm hiểu kỹ trước khi quyết định mua, vì giá chênh nhau lên đến vài ba trăm lận.
bạn nên chon galaxy J nhé. Cấu hình khỏe, camera sắc nét hơn
EM J bây giờ có rất nhiều rom rồi đó ạ.
thanmeo78
TÍCH CỰC
10 năm
Em mới mua zen6, nếu biết có thằng j này thì đã quất rồi, hơi phí
yaiba3101
ĐẠI BÀNG
10 năm
cấu hình J hơn rất nhiều chứ nhỉnh hơn 1 chút là sao bạn
J hơn về mọi mặt trừ cái loa ngoài bạn nhé
ga_vip
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lấy ss J đi bạn, mình đổi từ Jone lên, và rất hài lòng.
One thiết kế đẹp hơn J, J thì lại là con ss rất lạ, e rất ghét tk của ss nhưng cầm J lại thích. J hoàn thiện vỏ hơn Jone nhiều, one đẹp nhưng soi kỹ vào thì cẩu thả lắm, e rơi chỉ tầm 50cm là cạnh đã móp,viền trắng rơi là dễ nứt và ko ốp lưng là xỉn màu dần, còn glx J viền nhựa nhưng dễ trày xước, tại nó mạ 1 lớp bóng mỏng trên cùng, màu trắng J là ít lộ nhất.
Màn hình j lớn hơn, ppi thấp hơn one ko đáng kể nhưng đẹp và rực rỡ lắm
Pin J cao hơn one, có thể tháo rời, đánh giá cá nhân pin dùng lâu hơn Jone phải gấp rưỡi đấy ạ, nhiệt độ máy thấp hơn nhiều, Jone e dùng 1 lúc là thấy nóng tay, tất nhiên là ở rom VH.
Lõi tứ nhưng chip 800 của J mạnh hơn, ram lớn hơn, rom chưa nhiều nhưng đủ dùng.
Camera của one đẹp, nhưng 10 em thì 9 em ám tím,e nghe nói thay đc nhưng 1 time lại bị, chụp đêm coi như hỏng hoàn toàn, glx J thì cam cũng ổn, nc đẹp
Chỉ có loa thì One quả là 1 dàn âm thanh thu nhỏ, J ko chấp 😃
Chúc bác chọn đ máy ngon
@ga_vip Em lấy 1 e one m7 mỹ mà mang về nhà bắt dóng yếu quá, lúc dc lúc ko nên e trả lại cho cửa hàng rồi( phải bù tiền nữa chứ)😔
Ai sài qua rồi cho em hỏi về camera trước. và sau của e ss galaxy j ổn không vậy ?? 2 camera Chụp ban đêm thế nào ?? Nhất là camera trước ấy !! Em đang sài lte 2 chụp trong quán nước hay karaoke thì nó tối hù à ,cả 2 camera luôn !! Giờ em định đổi sang em này 😔
Xem cac video test may thay hinh nhu con glx j nay chay ko muot nhu con g2 nhj😃 pin cung thua mot ty😃
@lumia1200 Có lộn ko bác, glx j mà lag hơn g2 à, cấu hình các thứ glx j đều hơn g2 nhé, chỉ thua mỗi pin, nhưng pin glxj là pin rời, có thể thay được, ko như g2 là pin dính liền. Glx j mình cũng đã xài qua rồi, máy chạy mượt mà chứ thấy lag chi đâu.
@Nhnhat29982 tùy theo rom bác à, J này room cũng chưa ổn định lắm 😃 ( trừ rom gôc nhé)
@hottoctretrau Mình toàn xài rom gốc của máy (khá ổn định) chứ ko cài thêm rom khác (thường là mấy bản rom TQ) hay bị lỗi NFC và 1 số tính năng khác. Mấy cái app mặc định của docomo vẫn có thể xoá được (ít nhiều) mà ko cần phải root.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019