Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nên mua sh nhập hay việt hay ...???

thienlim
20/6/2012 9:39Phản hồi: 13
Đang gom tiền kha khá tính sắm con sh 150cc . Đang phân vân k bít mua đời nào là đẹp và màu sơn nào đẹp mà sang nhất Và cho em giá sh ở tỉnh brvt là bao nhiêu ? Hiện giờ phải đặt cọc sau vài ngày có hay ra mua có liền đối với ở tỉnh vậy ?. Và sh thay nhớt loại gì là tốt cho xe . Khuyết điểm của sh nhập và việt là j ? Và so sánh cái tốt của 2 loại italia và vn . Em mới 21t là sinh viên kinh tế thôi hjjj còn gà mù lắm mong máy bác chỉ , e cảm ơn trước
Và ... Nếu có 200tr thì nên mua xe j cho sinh viên đi học ??
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

• Đời nào, màu nào đẹp? Bác phải quyết được chứ nhỉ? Quan điểm thẩm mỹ mỗi người khác nhau. Nhưng em thích đời mới nhất và màu trắng hoặc đen sport.
  • Xe giờ đầy, có tiền ra lấy luôn chứ chẳng có mùa đặt cọc đặt cạch gì đâu (ở HN là thế, các chỗ khác em không rõ)
  • Nhớt: nói thật là không cần cầu kì đâu ạ. Em chạy SH 2008 màu đen và 1 chiếc 2012 màu trắng (không phải có ý khoe xe đâu ạ), toàn thay nhớt Castrol Scooter, loại mà hàng đồ bán xe nào cũng có. Cứ 1200 km thay 1 lần đều đặn. Em tha xe lên cả Mù Cang Chải cũng chẳng sao đâu ạ.
  • Khuyết điểm: từ hồi xem mua xe tới giờ chẳng hỏng gì ngoài thay lốp, ắc quy, đổ xăng, thay nhớt, lâu lâu bảo dưỡng tí. Google các bác ế bảo là xe hay hỏng điện, xe em chưa hỏng tí nào. Có cái là bóng đèn xe (vì luôn on) nên khoảng nửa năm là phải thay 1 cái.
  • So sánh 2 loại: cả 2 chiếc của em đều là hàng Ý, nhưng cũng chạy qua hàng VN của bạn rồi. Chẳng phân biệt được sự khác biệt gì. Còn độ bền theo thời gian thì phải chờ thời gian trả lời đã

Cuối cùng là đôi lời tâm sự: chúc mừng bác 😃 SH máy rất khỏe và ăn ít xăng (SH150 có 16 mã lực, tỉ số công suất/ trọng lượng còn mạnh hơn rất nhiều một chiếc "sport" bình dân là em Exciter, chiếc 2008 của e đến giờ vẫn chỉ ăn gần 3 lít cho 100 km đường Hà Nội), tuy nhiên của bền tại người, mua xe bác nhớ chăm sóc em nó như người yêu ấy =)) nhưng đừng đội nó lên đầu. Chúc bác sắm được xe ngon.
longphiz
ĐẠI BÀNG
12 năm
mún hú thì SH việt. con SH nhà tui đi gần 10k mà hú rồi...1k thay nhớt 1 lần nhé..còn ăn chắc mặc bền thì SH nhập bạn ơi...mà giá hơi chác 1 tí
Bác có ý định mua SH vn thì lên đọc bài này:

Xe máy SH gặp sự cố trên đường
17:17:00 20/12/2011
Đang điều khiển xe máy SH được mua vào ngày 8/6/2011 với vận tốc chậm 30km/h tại đoạn đường Nguyễn Văn Linh (Đà Nẵng), chị Tuyết nghe thấy tiếng xe nổ… bụp rồi “tắt ngúm” và không khởi động được nữa. Kiểm tra kỹ thuật, nhân viên Honda phát hiện vách máy phải, trái bị lủng, tay trục khuỷu bị gãy và không có dấu hiệu va đập, ngập nước...
Chị Nguyễn Thị Ánh Tuyết (30 tuổi), trú tại H16/21-K46 Cao Thắng, quận Hải Châu, TP Đà Nẵng cho biết, chị mua xe máy SH 150 tại đại lý xe máy do Honda uỷ nhiệm của Công ty Tường Phát (153 đường Phan Chu Trinh, Đà Nẵng) vào tháng 6/2011 với giá 125 triệu đồng. Tuy nhiên, đang trong thời gian bảo hành thì vào ngày 8/12 khi đang điều khiển xe với vận tốc chậm 30km/h tại đoạn đường Nguyễn Văn Linh (Đà Nẵng) thì nghe tiếng gãy nổ của động cơ, đồng thời xe không khởi động được nữa.
Sáng ngày 20/12, quá hoang mang với “xế xịn” của mình, chị Nguyễn Thị Ánh Tuyết phản ánh với báo chí: “Tôi mua chiếc SH 150 này vào ngày 8/6/2011. Trong thời gian trên, tôi vẫn thường xuyên đến cửa hàng do Honda ủy nhiệm bảo hành để thay nhớt và kiểm tra định kỳ bình thường. Nhưng không hiểu sao khi đang đi thì lại bị nổ… bụp rồi “tắt ngúm” và không khởi động được nữa”.
Sau khi xe bị sự cố, chị Tuyết đã mang xe đến đại lý Datraco do Honda ủy quyền trên đường Hoàng Hoa Thám (Đà Nẵng) để kiểm tra kỹ thuật và lập biên bản sự việc. Tại đại lý xe máy do Honda uỷ nhiệm của Công ty Tường Phát , các nhân viên kỹ thuật đã mở máy ra kiểm tra và phát hiện vách máy phải, trái bị lủng, tay trục khuỷu bị gãy. Đồng thời, tại biên bản kiểm tra xe ngày 8/12 khẳng định không phát hiện xe bị va đập và ngập nước.
“Đây là dòng xe SH150 của hãng Honda Việt Nam ra đời từ năm 2009. Nhưng đến nay mới có trường hợp bị sự cố hy hữu như vậy. Tuy nhiên do chị Tuyết không mua xe trực tiếp ở cửa hàng nên chúng tôi không chịu trách nhiệm thay thế và đền bù”, ông Bùi Thanh Tân, Cửa hàng trưởng Datraco1 cho biết thêm.

Phần lốc máy mà một số phụ tùng bị hỏng và xe SH của chị Tuyết.
Ông Võ Anh Đức, Cửa hàng trưởng cửa hàng Honda uỷ nhiệm Tường Phát cho biết, trường hợp xe của chị Tuyết do lỗi kỹ thuật, nằm trong diện bảo hành nên Tường Phát cũng đã thông báo và gửi thiết bị hư hỏng cho Honda Việt Nam xem xét để thay thế. Honda Việt Nam đã đồng ý và gửi phụ tùng thay cho chị Tuyết. Đồng thời sẽ tìm ra hướng giải quyết tốt nhất, với tiêu chí vui lòng khách hàng, yên tâm khi sử dụng xe Honda”, ông Đức nói.

Đơn kiến nghị của chị Tuyết và Biên bản kiểm tra xe.
Thời gian gần đây liên tiếp xảy ra nhiều vụ cháy xe, nổ xe ở Hà Nội, TP Hồ Chí Minh và các tỉnh thành trong đó có dòng xe SH. Và sự cố chiếc xe SH150 CRFA trị giá trên 120 triệu đồng mới mua của chị Nguyễn Thị Ánh Tuyết bị gãy tay trục khuỷu và thủng lốc máy khiến khách hàng của hãng Honda Việt Nam tại TP Đà Nẵng đã cảm thấy bất an.
Thiết nghĩ, Honda Việt Nam cần có những động thái để hỗ trợ cho những khách hàng gặp phải “ sự cố”. Đồng thời có những giải thích hợp lý nhất cho các khách hàng yên tâm sử dụng sản phẩm của mình để không ảnh hưởng đến tâm lí và tính mạng khách hàng cũng như thương hiệu uy tín của mình.
Thông tin chi tiết về vụ việc xe SH của hãng Honda Việt Nam bị hư hỏng và cách xử lý sự việc này như thế nào Báo Cand online sẽ tiếp tục cập nhật
Nguồn: http://www.cand.com.vn/vi-VN/xahoi/2012/1/162194.cand
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/12/honda-sh-bi-thung-loc-may-khi-dang-di-1/
Em mới tham gia diễn đàn nhưng các bác giải thích cho cái tại sao mua SH thì ko lên đây hay bác các nghĩ người ta giàu rồi thì ko cần quan tâm về thẩm mĩ, kỹ thuật 😆
@changbietgi2612 Ồ không, ý mình không phải là như thế. Xu hướng chung là những người có đủ tiền hoặc dư tiền mua những chiếc xe đắt tiền như thế hẳn họ rất giỏi (hoặc rất giàu không cần quan tâm những chuyện lặt vặt) nên đâu cần hỏi ý kiến những người ở đây. Ví dụ bạn có tiền mua SH bạn có lên đây hỏi nên chọn màu nào hay xe đi có tốt không...bla...bla...
manhcuongcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
sh nhập đi bác.dầu nhớt thì chăm chỉ cứ 1000km thay 1 lần.sh thì thanh niên đi cũng đẹp.
cảm ơn các bác . em ở Bà rịa ( brvt ) củng có ông chú trên tp đang phân vân nên mua ở tỉnh hay tp hcm . mua ở tỉnh em lâu lâu thấy bán 1 ,2 chiếc em củng sợ luộc đồ . cho em xin hình ảnh khác biệt tý về sh nhập 2012 và các đời trước ạ 😃
Còn những ngươi bảo em nên mua nouvo thì xin thưa em đã có rồi 😃 . còn giàu hay nhiều tiền thì em k có vì em chỉ đủ tiền mua thôi ... em là sinh viên 😃 . còn những người vào room mà nói kiểu khác mà k giúp em thì out giùm 😃 em tkss
theo mình bác lên sài gon khu lý tự trọng đồ đó xem hàng.riêng em thấy em nhập trắng đen sporty đẹp đấy.hj chúc bác có con xe như ý/😁
@sin sin giá sh trắng sport 2012 giá thơi điểm này là bao nhiêu và nó cho mình đập thùng k bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019