Nên mua Smart TV hay Android TV box?

Thảo luận trong 'Điện tử - Tiêu dùng' bắt đầu bởi borin87, 28/6/13.

1. borin87

borin87 Thành viên

Tình hình là mình đang định mua con smart TV tầm 40' vì phòng của nhà mình cũng không phải to lắm. Lướt qua mấy trung tâm điện máy thấy ở topcare có bán con Samsung 40 inch, internet TV, 40F5500, có wifi tích hợp, giá 11.5tr trong khi bên pico, mediamart bán toàn tầm 14.9tr.
    Nhưng đọc trên một số diễn đàn nhiều người giới thiệu về Android TV box thấy có vẻ hấp dẫn, xem được kênh HD trên mạng, sử dụng như một PC, k tốn tiền lắp truyền hình cáp.
    Cho mình hỏi con Internet TV của SS có vào được tất cả các trang web k? Ai đã dùng rồi cho mình xin tý review.
    :

redlife thích nội dung này.
  2. binhnn

binhnn Thành viên

mua box ạ, nhà em đã có smart rồi nhưng vẫn phải mua box vì smart nó chậm do cấu hình cùi

3. Jindo86

Jindo86 Thành viên

Theo mình thì nên mua Android box bạn ah, cái nào chuyên thì vẫn tốt hơn, mình đang chờ con NEO X5+ ra để mua đây, nếu bạn ko muốn chờ thì lấy con X5 cũng được vì cấu hình Android box cao nên chạy mượt hơn những dòng Smart TV giá rẻ, chúc bạn lựa chọn tốt trong khả năng của mình.

4. aloha12

aloha12 Thành viên

thực ra thì cũng tùy theo điều kiện của mình thôi bạn ah, bên mình cung cấp sản phẩm nhiều nên mình biết. Tất nhiên box thì ổn định và có nhiều cổng kết nối hơn. Tuy nhiên nếu chỉ cần lướt web, xem phim online, facebook, youtube... với mật độ sử dụng bình thường thì mĩnh nghĩ dùng USB cũng hợp lý với giá thành, ví như Mk808b hay Minix Neo G4 đều đã được kiểm chứng trên thị trường, rất nhiều khách hàng đã mua và sử dụng rất ổn đó bạn.

hienRP thích nội dung này.
  5. hienRP

hienRP Thành viên

Em nghĩ với nhu cầu của bạn, thì dòng USB TV như con MK808B hay Neo G4 là hợp lý.

Bên ITVPLUS.net có khá nhiều sản phẩm với các mức giá khác nhau để bạn lựa chọn phù hợp với nhu cầu cảu bạn.

6. huynhphu

huynhphu Thành viên

Android TV Box dùng tốt nhất và ổn định nhất là Mygica ATV1200 ( chạy HD, 3D ngon lành ). Các dòng Rockchip thua xa.

7. hienRP

hienRP Thành viên

Trong tầm giá ~1triệu thì bạn nên chọn MK808b hoặc NEO G4 là hợp lý nhất, chạy ổn định, được kiểm nghiệm trên thị trường rùi.

8. xibu

xibu Thành viên

Dùng Androi box là tốt hơn vì nó chạy hệ điều hành android nên có hẳn 1 kho ứng dụng,TV nhà bạn sẽ giống như 1 chiếc điện thoại,vừa có thể kết nối internet vào được tất cả các web như bình thường vừa có hẳn 1 kho ứng dụng đồ sộ mà các smart TV ko có . Giá các dòng stick và box hiện nay trên thị trường dao động từ 1-4tr tùy vào nhu cầu và túi tiền của bạn,nhưng chắc chắn 1 điều rằng rẻ và tiện ích hơn rất nhiều so với việc mua Smart TV :D

9. hienRP

hienRP Thành viên

Hoàn toàn đúng, vừa tiết kiệm và đầy đủ hơn cả 1 chiếc smart tv

10. sieutoc8x

sieutoc8x Thành viên

Dùng Neo X5 đi bạn. Mình cũng vừa tậu một con, chạy rất ổn. Giá 1,8 chai!

11. Trần Đình Đoàn

Trần Đình Đoàn Thành viên

Vote cho Minix Neo X7 mới ra đó bạn cấu hình mạnh nhất dòng android hiện nay.

12. cuchuoicz

cuchuoicz Thành viên

Mình quyết định chọn Neo X7 nhưng mà phải chờ vài hôm nữa mới nhận được .

13. tuananh207

tuananh207 Thành viên

muốn mua lh mình
    mk808b: 800K
    dt:0902554255

14. cercon

cercon Thành viên

Mạng vnpt 3m có xem ổn ko ạ

15. xibu

xibu Thành viên

Mạng VNPT 3mb thì xem được bác ạ. Gói 2mb trở lên là đã có thể xem được rồi, nhưng để tối ưu nhất bác nên nâng gói cước từ 4mb trở lên là ngon lành nhất ;))

16. aloha12

aloha12 Thành viên

Hi ban, hien tai ben minh co cac dong san pham tv box va usb android sau giá tốt: web www.itvplus.net
    Neo x7 gia 2900k chip lõi tứ, ram 2G, bộ nhớ trong 16G, sản phẩm TV box bán chạy nhất toàn cầu.
    Tronsmart CS918 giá 2350k, chip lõi tứ, ram 2G, bộ nhớ trong 8G, âm thanh Doloby 7.1
    Atv1200 gia 2090k hỗ trợ 3D và âm thanh DTS 5.1, độ ổn định cao.
    Neo X5 mini giá 1699k, sản phẩm TV Box đáng mua nhất trong khúc giá rẻ. Hỗ trợ DTS 5.1.
    USB TV V8ii giá 1699k chip lõi tứ, ram 2 G, hỗ trợ Miracast - HDMI không dây
    USB TV Neo G4 giá 1350k, chiếc usb tv android thương Hiệu Minix nổi tiếng, ổn định cao
    USB TV MK808B giá rẻ 1.100k - phong phú với nhiều bản rom
    Mời các bạn xem tại www.itvplus.net
    Sdt 0904 655 447

Sent from my iPhone using Tapatalk

17. fecma

fecma Thành viên

>>>
    Các bác vào Google Play search chữ "MyTV Net" rồi tải ứng dụng này về xem miễn phí. có khoảng 60 kênh truyền hình, và điều đặc biệt là xem được TVoD (TV on Demand) tất cả các chương trình TV trong vòng 4 ngày gần nhất.
    Có kho phim cũng khá phong phú đó.
    >>>

minhquan5555, xibualoha12 thích nội dung này.
  18. aloha12

aloha12 Thành viên

Smartphone tv la gi vậy thím :)

Sent from my iPhone using Tapatalk

19. Woody_Ngo

Woody_Ngo Thành viên

vậy các bác cho mình hỏi hiện giờ thì mua loại android tv nào tốt, tư vấn cho mình vài thương hiệu thì tốt quá tầm 2tr nhaz
    ah cho mình hỏi là mình thấy có 2 cái mà mấy bác đưa ko bik có khác gì không, như là tv box và usb tv thì cái nào ngon và tính năng ra khác sao?
    Cảm ơn nha

20. xibu

xibu Thành viên

Dòng USB TV là dòng có thiết kế nhỏ gọn tuy nhiên khá hạn chế về các cổng kết nối, còn dòng Box thì thiết kế đầy đủ và đa chức năng hơn, tính ổn định cũng cao hơn so với dòng USB. Và điều chắc chắn là dòng Box bao giờ cũng ngon hơn dòng USB
    Tầm 2tr bác có thể tham khảo 3 dòng : Himedia Q5 II, Minix neo X5 và ATV 1200. Nếu bác có nhu cầu xem phim ổ cứng ngoài nhiều định dạng thì Himedia Q5 II và ATV1200 hiện nay là tốt nhất, còn nếu xem online, play game thì Minix X5 là lựa chọn số 1 trong tầm giá tiền bác yêu cầu

Sửa lần cuối: 26/1/14
    Woody_Ngo thích nội dung này.