Nên mua xe ga gì cho dáng người thấp nhỏ? Attila Venus phong cách Châu Âu có hợp không?

hoaxuongrong12
13/6/2014 2:49Phản hồi: 52
Sau 2 năm đi làm & tích cóp kha khá, em quyết tâm bái bai con xe cũ rước 1 em xe mới về. Em đang tăm tia chiếc Attila Venus phong cách Châu Âu mới ra của SYM thấy có nhiều ưu điểm như cốp rộng - cái này tụi con gái như em hay chú trọng hay được trang bị công nghệ dừng tự động. Nhưng vì là nữ nên em không rành lắm về máy móc xe cộ, chỉ biết nhìn bề ngoài đánh giá thôi. Em muốn nhờ mọi người tư vấn có nên mua xe này không, có dễ điều khiển không( em hơi thấp, chỉ tầm 1m50). Ngoài ra em còn quan tâm vấn đề về xăng xe, vì đi làm xa nên em muốn mua xe lợi xăng cho tiết kiệm.
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con xe Venus mới ra của SYM hả bác?
@forever_one_love_8890 ^^ Em là con gái mà xưng bác nà sao ợ. :3 Vâng, chiếc xe mới ra đó a ạ
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khoản tiết kiệm xăng thì con này vô đối, thấy bọn SYM đăng thông báo là 62.5km/l. Trừ hao đi nữa thì còn lợi chán. xe tay ga mà tiêu thụ xăng như vậy thì quá khủng. Về kiểu dáng thấy cũng ok, không khác gì mấy dòng trước lắm, có vài cái chi tiết trang điểm thêm nhìn nó đẹp hơn chút thôi 😁
@DoiItGap Em cũng đọc được thông tin này nên ham hố, hỏi xem mọi người biết chiếc nào tiết kiệm hơn hok ^^ vậy là a thấy chiếc này cũng được phải k ạ?
RIM
CAO CẤP
10 năm
@DoiItGap SYM thông báo 62.5 km/l là theo phép thử ở trung tâm đo lường TCVN 3 tức là chạy ổn định ở tốc độ 35 ~ 40 kmh không dừng đỗ, không đề pa và trên băng truyền nhé bác... Đấy gọi là điều kiện lý tưởng, nghĩa là không có thật khi di chuyển hàng ngày. Ngay cả các hãng Nhật như Honda, Yamaha và Suzuki cũng chả dám đưa ra mức tiêu thụ khủng như thế...
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
Em gái ra cửa hàng mà coi trực tiếp. Thấy ngoài 3 hãng HD-Ya-Su ra cửa hàng hơi bị phách lối (ko phải cửa hàng nào cũng thế, nhưng có, hỏi xe mà xoay qua 2-4 chiếc là trả lời chậm lại và đi coi giá tới lui,...thái độ giống nghĩ mình dọ giá chứ ko mua nên ko muốn tiếp lắm), còn SYM Piaggo thì thấy rất niềm nở, hỏi vô tư.
Nhưng 2 hãng nầy có 1 khuyết điểm chung là xe nặng. Em gái ở đâu, thường dựng xe thế nào,...coi kỹ rồi quyết định. Vì em gái mình ở SG mua chiếc piaago,tới mình nhấc đít mà còn thấy quá nặng (SYM nhẹ hơn piaggo nhưng vẫn nặng so với nữ), nên chắc tại vậy mà sài mới 3 năm mà nhìn dàn áo tả tơi như xe dưới tỉnh mình sài trên 12 năm vậy, dù em nó chỉ đi làm văn phòng thôi. Chỉ thấy mỗi khiếm khuyết đó thôi nên góp ý cùng em.
@MinhDuclx Em thấy nhiều cô cũng vóc em đi attila đó chứ anh. mà em có dắt thử 1 chiếc rồi, hok có nặng anh ạ. có thể do em khoẻ ^^
@hoaxuongrong12 Attila nhẹ hều ấy mà,cứ thế mà tán nhé
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaxuongrong12 a đâu nói dắt, anh nói khi cần quay xe để vô chổ gửi xe hay lấy ra đó; nhiều nơi chật quá buộc phải nhắc đít xe lên xoay tý (như ở SG nơi đất chật người đông), chứ có chỗ rộng rãi thì dắt vô tư. Như trường hợp e gái a, xe dựng ở nhà trong kẹt cầu thang, khi dắt ra phải xoay 1 tý là mệt, ko thì cứ nhích qua nhích lại gần chục lần mới ra được, nghe nói đi làm để xe ở dưới hầm của cty cũng chật gần như vậy nên xe trầy túa xua. Chứ ở các tỉnh thì vô tư, đất quá rộng rãi.

TB: ở nhà có 2 xe atila, 1 là eliza đời 1 hay 2 gì đó, chưa có FI, cô em ở nhà có hơn 38kg vẫn dắt vô tư, nhưng sàng đít là hầu như ko thể, mà cũng chả cần vì ở tỉnh nên khá rộng rãi cứ dắt tiến lùi 1-2 lần là xong. Nói chuyện xe 8 qua chuyện nhà tý, ở tỉnh có 1 tỷ mua cái nhà vừa to vừa đẹp 2 người ở thoái mái, còn trên sg cầm 2-3 tỷ chui hẻm hóc mà nhà như cái lỗ mũi.
@MinhDuclx À, em hiểu ý anh rồi. thường xoay đầu xe em sẽ dùng chân chống rồi xoay chứ ít khi kéo bên trên lắm ạ ^^
Attila Venus giá 37 triệu, xăng 60km/l. quá ngon rồi, làm luôn đi bạn. Con gái mà k đi được attila eli nữa thì đi xe gì mới hợp hơn. thấy mấy xe toàn bự hơn xe đó không à
Trong các dòng của SYM thì mình thấy Attila là được nhiều người yêu thích và sử dụng nhất. Về chiều cao mình thấy attila được thiết kế ra là dành cho người Việt Nam rồi nên đa phần các cô gái VN với vóc người nhỏ nhắn sẽ đi được. Xăng cộ thì mình không rành lắm, các bác khác cho ý kiến cho em nó
Mọi hôm thấy một đàn chạy xe này ở chỗ Lý Chính Thắng, nhìn đẹp phết đấy
DoiItGap
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bizhd Này phải không? em mới thấy trên page SYM hôm qua. hehe, toàn gái xinh nhỉ

Đẹp quá nhỉ, con này bao nhiêu vậy bạn?
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
cái nầy mà cho mấy a đi ké để thẩm du thì nhiều a sẽ mua cho vợ con - em gái lắm đây
ôi giờ mới biết SYM mới ra con attila venus này luôn nè, trc đây e mê con elizabetl lắm, nhưng khổ cái nó ăn xăng quá..😔
h đọc cm của bác nào trên kia thấy đi đc 60km/l thì ok quá rồi.
mà k biết máy móc bên trong thế nào ạ?
@vannguyen212 Máy móc thì bạn cứ an tâm,phụ tùng vs trạm 3s thì rất nhiều
ah, SYM có các trạm 3s ở khắp nơi ạ? nhưng mà máy móc đi có bền k ạ?
ngày xưa nhà e có chiếc ellizabelt chạy rất êm, phải cái cứ 2 ngày k chạy là nổ máy siêu khổ..😔
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@vannguyen212 Kỳ thế, xe mình để cả tháng mới bị vì hết bình, chứ 10 ngày thì đề 1 cái nổ liền mà.
Ra đại lý cho thợ xem lại sao đi. Hay đổ xăng đểu.
@vannguyen212 Ko bền thì làm sao SYM tồn tại được ở thị trường Việt Nam đến bây giờ hả bạn ?
@KuDo1908 cám ơn những chia sẻ của a nhiều nhé..:p
Coxi nha bác :p
xe này có những màu gì thế các bác? e cg đang nghiên cứu để đổi cho bà xã con xe
kopiko
ĐẠI BÀNG
10 năm
vote vision , xe ga ko máu SYM lắm
hoangpaul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu vóc dáng em nhỏ nhắn thì chọn Nozza nhé
Chị ơi em là đứa thấp lùn, cũng k thích xe thô nặng. Em mua Nozza đc hơn nửa năm rồi. Chạy êm mà k bị hao nhiều xăng chị ạ.
@trinhvu39 mình thấy yamaha bị cái bình điện hay yếu, để xe mấy ngày k đi là k thể nổ ga được, mà đúng là nozza chạy "bốc" nhỉ..:p
@nhthanh0803 Em chả biết xe khác thế nào chứ ngày trước mẹ em mua con Force, giờ em mua Nozza. đều của Yamaha cả. Máy chạy ngon ơ, còn êm nữa.
@trinhvu39 ơ vậy hả bạn..@.@
tại nhà mình có chiếc mio vs chiếc juputer í, để vài hôm k đi là k tài nào nổ máy đc, phải đạp cơ..😔
chắc cg tùy loại xe ha.
@nhthanh0803 EM cũng chả rõ nữa. Hay do k để ý phần dầu máy nhỉ? chứ xe nhà em bảo hành định kì đúng hạn. Cứ chạy ro ro thôi ạ
có chị ở công ty mới mua xe này, nhìn ngoài còn đẹp hơn trong hình quảng cáo nữa, mình là mình mê e này quá..T___T
e mới mua e venus này hôm thứ 7 vừa rồi, xe đẹp, máy êm, tiết kiệm xăng, siêu ưng ý..😁
@viha0212 rảnh làm review phát nha bạn.
@viha0212 giá e nó bn vậy bạn? mình đang cố save money..😔
@nhthanh0803 mình mua bản có hệ thống Smart Idle tự tắt máy khi dừng lâu hơn 3 giây giá là 35tr đó bạn..:p
@KuDo1908 Mình đi làm đường ngắn nên thấy xe chạy cũng êm, khoái nhất là chế độ tự tắt máy khi dừng đèn đỏ đó bạn..:p..cũng k hao xăng như mình tưởng nữa.
Đợt tới lễ được nghỉ dài ngày chắc phải đem e í ra chạy đường dài test thử xem thế nào..;)
@viha0212 vậy hả bạn, mình đang save money hy vọng cuối năm rước đc e này về đi dạo tết..😁
thế bạn mua màu gì? mình thấy màu đỏ đẹp, đều sợ nổi vs lại sợ khó phối áo váy nhỉ? @.@
kiểu dáng e ko là nũ nên không biết các bạn nói gì, nhưng nhà em cũng có 1 con sym xe số 110. độ bền thì vô tư, nếu ko hay chở nặng, xe nhà em ít đi 10 năm chỉ có 18000km, nhưng mà máy bền khỏe. mỗi tội nó hút xăng thì kinh lắm, giảm xóc sau nó yếu cách đây 2 năm rồi, mấy nhà chạy sym cũng hay nói thế.
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
@caogia93 Xe cũ rồi thay bugi,chỉnh xăng gió lại. Xe ông anh ở Bù Nho hơn 120.000 rồi vẫn 50-55 km/l.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
SYM xe số ko hút xăng lắm đâu, nếu bị thì đi ra đại lý SYM họ coi lại là xong mà.
Phuộc muốn ngon thì thay phuộc sau của Fu đời đầu đó, ko hiểu sao nhưng thợ toàn khuyên thay phuộc Fu đời đầu (dù hàng mới) vì nói nó ngon và chất lượng.
Chắc ko tới 55 đâu, nhưng cũng tầm 47-54. Trước cầm chiếc Angel II đời đầu và Magic đi 200km mà lần nào cũng phải ghé dọc đường đổ xăng vì cách khoảng 30km là nhìn kim về E cạn luôn (dù xăng vẫn còn). Nhưng lúc đó xăng rẽ nên cũng ko để ý đo xem nhiêu l/km nữa. Nhớ tới lại ấn tượng xe Nhật, chạy 200km mà chưa xuống vạch đỏ, còn đi được vô tư luôn.
@MinhDuclx có lần bố mình cũng ra bảo hành sửa. nó bảo dòng này cũng hao xăng,, thế có phải sửa cái lọc gió không các bác. mà thay phuộc sau của futrure thì bao nhiêu tiền thế. vì nó cũ rồi sym ko hót nên nếu đắt quá thì chắc ko thay luôn.
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
@MinhDuclx Ảnh nói vẫn ít hao xăng nhất nhà. Nhà gồm ab đầu bự rsx ,ju mx,lead 110.Nhưng chỉnh xăng gió ở Đồng Xoài thi mới được vậy. Mình lên Đ X cũng ghé đó chỉnh tiết kiệm xăng hơn
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
@Tư bt Chắc gặp cao thủ, xe SYM Đức đi chắc khoảng 50km/l thôi (ko đo nhưng nhắm chừng như nói trên,đổ full bình đi đường trường 1 lèo 170-180km là kim cạn về chữ E luôn, phải đổ tiếp cho chắc, lần sau đổ có 30-50k nên ko nhớ và cũng ko đo nên chỉ nhắm chừng thế. Mà theo thói quen chạy SYM thì kim về E là gần cạn xăng).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019