Nên mua xe phoenix r125 2013 hay xe phoenix cũ r175???

manhyoung269
1/7/2013 5:43Phản hồi: 49
Mình đang rất ưng chiếc phoenix của motorock nhưng chi có đủ tiền mua r125 2013 của hãng...nhưng mua xe r175 xe cũ cũng tầm giá đó, mong các bậc tiền bối cho xin ý kiến. Thanks rất nhìu
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

singleromeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Search các diễn đàn xem đánh giá con xe thế nào rồi hãy quyết định nhé bác
đừng !!!!!!!!!!!!
chẳng nên mua con nào cả 😁 mua xong hối hận đó bạn
Hối hận k kịp.xin bác đừng. Fz đi.
Hối hận k kịp.xin bác đừng. Fz đi.
Hay con honda này cũng tầm tiền đó thôi
@vinh81 Ban có thể cho mình cụ thể hơn nữa đc ko?? Minh dang muon chơi..vơi mình cũng chua pik j cả?? Nen mong moi ng giup đỡ...
khong_co_ai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinh81 Con này thì cũng China chứ đâu xa ạ, cũng anh em họ với phoenix cả thôi. Tầm 60 củ em nghĩ bác cố tí làm em CBR150 cũ sẽ đúng phong cách sport bác chủ thích và ra đường người ta cũng gật gù.
Thực ra em nói vậy cũng không phải là để khoe mẽ nhưng mua phoenix ra đường người ta nhìn thấy xe đẹp, hầm hỗ người ta sẽ hỏi con này đi 1 cây số mấy lít xăng, xe của nước nào sản xuất vậy? Đó là câu cửa miệng người ta nhưng khi trả lời xe này của Trung Quốc SX nó đã bớt độ oai đi rồi.
Đủ màu cho bạn chọn.
Màu vàng này cũng lạ
nez.turin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Fz cho lành !
phoenix hả? ặc ặc thế bạn đã leo lên xe đó chạy chưa mà qđ mua nó?
@tuanphi82 Minh chua đi mới hỏi chứ bạn...do minh dang muón mua chiec de cam nhan...minh cung doc nhiu dien đàn da phần là ko tik...cung cơ nhưng ca nhan bv no nên mình mới hoi mà
@manhyoung269
cho bạn chút ý kiến đây !
Thanks tat ca moi nguoi
Tuy china nhưng honda cũng oai hơn phoenix. La ầm gây sự chú chẳng đi đâu cả. Với lại chạy pnix phải có time chỉnh s .tóm lại khuyên chủ topic suy nghĩ k trươc khi quyết đ mua. Nói nhiều wá đụng chổ ngứa mấy a đang sỡ hữu pnix.ae mất lòng làm bẩn diễn đàn....
Chuẩn . Honda china ngon hơn honda VN là đúng. China chính hãng k khác gì Nhật đâu nhé
@vinh81 Híc, đi thử honda khựa loại xe đú pkl kiểu RR với Fortune chưa? Chạy khoảng nửa năm mới biết, đi xa vài chuyến về xe như cái rổ xóc cua, kẽo cà kẽo kẹt, xe yếu, phụ tùng nhanh hỏng. Xong ân hận mà than, sao lúc ý kể mà bình tĩnh bớt hăm hở xe to để bây giờ đỡ khổ! Đừng chủ quan như thế, mặc dù đồng ý dạng/loại/thằng Honda VN cũng đ.e.o.s ra gì
minhduc89tn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinh81 Bằng Nhật thì lũ Lifan với QQ các kiểu đã độc chiếm các thị trường rồi. 😃
Gẫy số , hỏng côn , xóc ốc , rung xe , nhanh hỏng , nhanh bảo trì , thợ bảo trì kém , phụ kiện đắt lòi , vỏ bằng nhựa đểu , dễ xước , xe yếu , k vọt bla... bla... :3 xác định đi 1 - 2 năm 😃 là chuẩn bị tinh thần P/s : bikevietnam
Oái. Đang tính mua con này mà các bác chém quá nên chùng tay rồi. Em có cở 50chai thôi. Mẹ kêu mua ex đi. Mà em m82 chạy ex thấy nhỏ xíu hà nên muốn lên moto. Các bác thấy con nào tầm đó mà ok ko? Cũ cũng được nữa!!!
@jiepsimotmi 1m82 chạy ex là ko hợp rồi, bác kiếm con nào ôm bình xăng là đẹp nhất, nhưng dùng hàng chính hãng đi cho lành, mấy con xe nhập khẩu nó bảo hành lèm nhèm lắm, toàn phải tự đi kiếm đồ mà thay thôi,
@jiepsimotmi 1m82 bác đi SH cho nó lành.
Tại sao?
- Với chiều cao của bác, mấy em dưới 175cc toàn nhỏ nhỏ, cũng không hợp lắm (tay dài đi xe thể thao mà lưng cứ dựng đứng lên thì thôi đừng đi).
- Với chiểu cao của bác, kiếm mấy con Sport trên 400cc hoặc Supper 4 đi mới ổn. Nhưng loại này có 2 vấn đề: 1 là giá (S4 cũ giá không quá cao, có thể xử lý); 2 là cái bằng A2 (món này cực khó vì bị ràng buộc).
Muốn lấy bằng A2 còn khó hơn đi mua 1 em 1000cc).
Rất thông cảm với chiều cao của bác! Giá bác bớt cho em 10cm thì ngon!
Không dám khuyên chủ topic. nhưng em tham khảo mấy năm nay, thấy nhiều người không khoái hàng của Motorock, từ Rebelusa, rồi Phoenix... đều lởm...
Tham khảo các thông số kỹ thuật và thực tế nhìn xe chạy thì thấy oải lắm.
Chốt hạ: Không nên tin tưởng hàng Rebelusa hay Phoenix (dù em cũng khoái cái hình thức nhái lại y xì R125 của nó).
CÓ một số xe bác có thể chọn:
- Aprilia RS125: Con này 2 kỳ, hình thức đầu bảng dòng dưới 175, xe 2 kỳ nên chăm hơi mệt. Xe cũ tùy đời khảong 4 - 5k. Mới có thể lên tới 7k.
- CBR150 và YZF R15 thì không nói nữa, quá nhiều thông tin trong thời gian gần đây.
- Captiva Mito: Giống Apr
- Fz; Nake bike, làm mát bằng gió, trông không ngầu lắm.
- Thêm mấy em "nữ tính" hơn như: Honda Fortune, Ya RXZ135...
mua phoenix thì cũng được thôi nhưng xác định k đi lâu thế thôi :v và k đú đc đâu ngoài tiếng pô nó yếu xìu , xe đồ lởm chởm lắm , khuyên bác cầy cuốc thêm 20 triệu nữa mình nghĩ tích góp tầm 1 năm là được , rồi mua con cbr 2nd hoặc con fz còn nếu bạn thích xe kiểu thể thao ôm bình xăng tuy k được như tụi GP thì bạn có thể mua
suzuki EN150

con này giá đại lý 45 triệu nhé :3 , dư thêm chút tiền làm cái pô cho nó máu lửa , xe côn tay 150cc thuộc dòng naked xe chạy khá vút tuy k bứt phá đc nhưng mấy e sport , thông tin :
Động cơ 4 thì, xi-lanh đơn phun xăng, làm mát bằng không khí dung tích xi-lanh 149 phân khối, công suất 12 mã lực tại tua máy 8.000 vòng/phút. Ở cấp số 1, 2 EN-150A không mấy “bốc” nhưng đến ngưỡng trên 50 km/h xe phản ứng tốt hơn. Chỉ vặn nhẹ ga, gẩy số là lên 70 km/h ở số 6.ít ra nó còn có hãng đầy đủ , thương hiệu , và nhiều ngưòi chơi loại này nên kiểm chứng đc chất lượng , chứ phoenix dùng 1 tg ngắn là bỏ đi thôi
@Pham Ha Trung Ông suzuki en150 ẹ này thì cũng khác đếch gì, cùng loài khác màu. Thích thì cố xe của Indo/Thai, cùng lắm là Ấn độ kiểu FZS, còn không thì đi xe côn tay PD bình dân cho lành. Adua bình xăng chai lọ lớn rồi khổ khi đường xa.
@Hathuvahathu fzs đi phượt ko bằng con en này đâu 😁
Nhìn
Nhìn thế chứ cưỡi nó chạy thấy xấu lắm. Dành cho người có chiều cao 1.6 - 1.7m thì hợp.
Lạy hồn,mua đi rồi ngồi hối tiếc.Khuyên bác 1 câu chân thành,đừng đụng tới hàng tung của
e thấy các chém quá, e 1m7 định mua phoenix r125, mà e nghe các bác chém e cũng ngại, e thấy ở đà nẵng người ta chạy ầm ầm, với lại 2 thằng bạn e nó cũng chạy, e cưỡi nó thấy cũng sướng, mà hok hiểu sao các bác chê nó dễ sợ, e hok biết nhiều về nó e chỉ biết nó đc lắp rắp tại việt nam nên giá thành nó rẽ thôi, các bác cho e lời khuyên nhé
@PynKu Nó lắp ráp tại VN nhưng 1 là thợ tay nghề cũng k tốt 2 là cục máy không bền bác cứ đi tầm hơn 1 năm thì sẽ thấy , và không đi xa và lâu được vì máy sẽ chết hoặc hụp hơi ngay , và đặc biệt là máy xuống mã nhanh bác nhé , bác đừng nghĩ của bền tại người , linh kiện đã không tốt thì cố giữ đến đâu rồi cũng sẽ hỏng thôi , trừ khi bác mua xe chủ yếu là mua xác về phải đi lại đường điện , và thay thế 1 số thứ , tiếp theo là xe yếu nhé , trình độ thơ bảo dường cũng kém nữa , linh kiện thì cno hét giá cao khi bác sửa xe , tiếp theo là dàn áo , nhựa không tốt mâm xe đi tầm trên 5000km sẽ rung nhé , và công nhận với bác thế này lúc mới mua kéo xe lên tốc độ trên 100km/h chưa rung mấy đâu nhưng đi gần 1 năm thôi bác sẽ thấy nó xuống mã nhanh thế nào và rung ra sao . Và điêu nhiều người không thích đó là xe nhái , nhãn hiệu đó là của trung quốc , nó chỉ xuất linh kiện vào VN thành made in VN thôi , đồ tàu thì e cũng k nói vì nhiều bác lại bảo em anti , và bác có thể search google Yamaha YZF R125 nhé , nó nhái 99% con đấy luôn , nhưng tất nhiên 1 cái thì mâm nhựa đểu , 1 cái mâm titan nhẹ chuyên dành cho đường đua nó cũng khác nhau , còn chất lượng thì 1 trời 1 vực , bác mua để lấy lệ mua cho vui họ huần đi thì cũng được chứ xác định mua mà đi lâu , đi bền , hay đi xa , đi phượt thì bác nên suy nghĩ , và mua rồi thì cũng đừng ham hố nhé , con đấy yếu , không vọt , đì mày , bạn em mua 8x triệu đi 1 năm hóc côn , rung xe , hỏng máy , bla... bla... nó bán đi 5x , đấy là xe còn bảo hành đấy nhé , con đấy thì đừng đú với mấy con nhập khẩu , bác định mua 175cc thì bác nên tiết kiệm thêm chút đập con CBR của thái bác sẽ thấy chất lượng khác hẳn , máy móc khác hăn . em nói thế thôi ,. chứ bác search không thiếu đâu nha , vào bikevietnam đầy người trải nghiệm họ rao bán và sẽ cho bác biết vì sao họ bán
@PynKu mình nghĩ 1 điều nữa là có lẽ con này chỉ bán đc ở 1 số tp nhỏ thôi , chứ bác vào Sài Gòn , hay Hà Nội đi con này nhục mặt , 99% các bác ở 2 tp này mua con này về thì đều xoá dòng chữ phoenix đi hết , dán tem các hãng khác , nhưng ra đường máy kéo lên chậm thì cũng chán đời lắm =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019