Nero micro v9.2.6.0 build 2.0 Full by phq

Thảo luận trong '[Win] Phần mềm' bắt đầu bởi phq, 25/1/09. Trả lời: 9, Xem: 1421.

1. phq

phq Thành viên

Bẵng đi hơn một năm kể từ khi tung ra Nero 8, mới đây phiên bản Nero 9 đã chính thức được Nero AG cho trình làng, Nero 9 có gì mới?
    Dù không đứng đầy bảng xếp hạng của TopTenReviews, nhưng từ lâu Nero vẫn luôn là cái tên được người dùng Việt Nam nhắc đến đầu tiên khi cần chọn một phần mềm ghi đĩa cho máy tính của mình.
    So với dung lượng khổng lồ (958 MB) của bản Nero 8 đầy đủ nhất – còn gọi là Nero 8 Ultra Edition, kích thước file cài đặt của Nero 9 đã được thu gọn hơn rất nhiều: chỉ còn 370 MB!

Tuy vậy, thời gian cài đặt vẫn diễn ra rất lâu: từ khi xả nén dữ liệu đến lúc xuất hiện màn hình cài đặt đầu tiên, mất khoảng 7 phút (trên máy CPU Dual Core 1.8 GHz và RAM 1GB). Tiếp đó, nếu chọn chế độ cài Typical thay vì Custom (tự tay chọn lọc những thành phần muốn dùng), bạn phải chờ khoảng thêm 30 phút nữa! Trong khoảng thời gian đó, bạn chịu khó ngồi xem… tiết mục quảng cáo những tính năng hay nhất của Nero 9 vậy!

Lưu ý:
    - Ổ đĩa cài Windows phải còn trống ít nhất 3.5GB thì mới đủ sức chứa bản Nero 9 này!
    - Nếu sử dụng Windows XP, máy bạn phải cài sẵn .NET Framework 3.0.

Đó là những điểm bất tiện đầu tiên khi bạn muốn thử nghiệm Nero 9. Trong khi đó, số lượng tính năng mới được Nero AG bổ sung cho Nero 9 thì không nhiều, và cũng chưa thực sự ấn tượng.

Để giải quyết vấn đề bất tiện trên nay xin giới thiệu với các pro bản Nero Micro v9.2.6.0 build 2.0 là bản mới nhất tính đến thời điểm này. Đây là bản rút gọn của Nero, chỉ bao gồm 2 tính năng chính là :

• Nero Burning Rom
    • Nero Express

Ưu điểm của Nero micro là gọn nhẹ loại bỏ những thành phần không cần thiết, quá trình cài đặt nhanh gọn chỉ khoảng hơn 1 phút.

Download here : Nero Micro v9.2.6.0 build 2.0
    Size : 32.76 MB

:
    changngoc29, thq2009, babentre5 người khác thích nội dung này.
  2. blackberry8100i

blackberry8100i Thành viên

Thử xem! Nero 8 tôi xài bị lỗi hoài...

3. tuanaiai

tuanaiai Thành viên

Tôi vẫn Nero 7 nè vẫn sử dụng tốt :D.Thanks chủ thớt cái.

4. aqualaptop

aqualaptop Thành viên

thanks Bác để em thử chiến mấy cái cd của em xem sao

5. bb8868

bb8868 Thành viên

Tôi đang dùng bản 8 cũng rất tốt , nay thử với bản 9 này xem sao . Cho hỏi thêm , pm này đã có thuốc chưa ? Cám ơn chủ Topic . THANK !!!

6. eto_design

eto_design Thành viên

hay quá. bản đầy đủ xài rồi nặng quá. chiếm dung lượng quá trời. có cần thuốc không nhỉ bpo

7. daonhung

daonhung Thành viên

cảm ơn bác PHQ nhé. mình đang dùng nero 8 cũng tốt nhưng lúc nào mình cũng thích bản mới mà. hiihii

8. meomunvochu

meomunvochu Thành viên

sao không down được vậy bác........

9. meomunvochu

meomunvochu Thành viên

Down được rồi! Thanks bác nhiều!

10. DQL

DQL Thành viên

tốt quá càng gọn nhẹ càng tốt. Mình chỉ cần mỗi tính năng ghi đĩa. Nặng nề làm chi