Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi YPMVSTAFF, 3/1/12. Trả lời: 4775, Xem: 522341.

?

So với poweramp về giao diện thân thiện thì...

1. Âm thanh rõ hơn, đều dải hơn poweramp

366 bình chọn
    61.3%
  2. Âm thanh kém hơn

58 bình chọn
    9.7%
  3. Tốt hơn

113 bình chọn
    18.9%
  4. Kém hơn

60 bình chọn
    10.1%
  1. 135798642

135798642 Thành viên

bây giờ trên pc vẫn đang chạy foobar, hơi mất thời gian config, rồi thêm asio, bây giờ nghe sướng lắm :D

YPMVSTAFF thích nội dung này.
  2. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Óa, té ra foobar có config ? Trời, mình ko biết , cứ fang mặc định từ khi cài.

Và vlc cũng để nguyên ko sound pack hay eq nào hết. Mình cũng thích âm thanh mộc mạc (cái đt âm thanh out put nó ko cân bằng thì mới chỉnh eq) và với điều kiện mặc định , mình tống các track như nhau vào foobar và vlc thấy ưa vlc hơn.
    Track giúp mình nhận định này là(. dts) History will teach us nothing và (.dts) Field of gold của Sting, tai SE535, card CMI8758

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk

3. homeless939

homeless939 Thành viên

Tạo playlist kiểu j vậy ....làm như page 27 giữ "Playlist" 3s chẳng ra cái j :|....

4. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Bạn làm hơi nhầm tý. Thế này nhé : mở Neutron Mp, chạm tay ( ko giữ) ở "Playlists" sau đó chạm và GIỮ ở "Playlist#1".

Sau đó bạn sẽ thấy đơn giản thôi.

homeless939 thích nội dung này.
  5. hoalang

hoalang Thành viên

6. traichien

traichien Thành viên

chẳng hiểu sao mình cài bản 1.45.1 nghe to rất hay bị vỡ tiếng. một số bài thì nghe hay nhưng có đến 30% số bài hát nghe tiếng bass cứ thụp thụp và bị vỡ, mình set EQ theo chủ thớt. nhạc của minh cũng toàn lossless dow trên hdvietnam. remove bản 1.45 lại qua về bản 1.41 ^^!

7. ****C*L*O*V*E*R***

****C*L*O*V*E*R*** Thành viên

theo bạn thì bản nào là ngon nhất ? bạn có thể cho mình link được ko? dùng cái neutron có phải dùng kèm cái gì nữa ko? mong sớm nhận được hồi âm của bạn.

8. trungpr0z

trungpr0z Thành viên

Neutron + DSP manager :)

9. ****C*L*O*V*E*R***

****C*L*O*V*E*R*** Thành viên

Vẫn câu hỏi như trên, bản nào ngon nhất và cho mình xin cái link với. Nợ thanks sau nhé.

10. trungpr0z

trungpr0z Thành viên

nếu có tai nghe thì sẽ phân biệt dễ dàng hơn, nếu tai nghe đi theo máy thì mình nghĩ ko khác lắm vs mặc định. Nên cài bản 1.41, bản 1.45 để max volume sẽ bị vỡ tiếng, để vừa đủ nghe thì cực êm :),tải Neutron MP 1.45 tại đây

****C*L*O*V*E*R*** thích nội dung này.
  11. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Lạ nhỉ? Bản 1.45 mình vẫn nghe tốt và nó hay hơn 1.43 nhiều vì đã có thêm tinh chỉnh trong EQ.
    Hoàn toàn ko vỡ tiếng, ngay cả giọng ca dễ vỡ là Minh Tuyết, Cẩm ly chứ chưa nói giọng ko thể vỡ như Anh Thơ, Bảo Yến.....

12. 135798642

135798642 Thành viên

13. traichien

traichien Thành viên

Mình thấy bản 1.41 nghe nịnh tai hơn mở âm lượng lớn nghe phê. Nhưng bản 1.45 mở lớn một số bài bị vỡ tiếng ( album của mr. Đờm) chẳng hiểu sao mình lại thích nghe tiếng bass của bản 1.41. Bản 1.45 tiếng bass ko thật tai. Có lẽ phần lớn do tai nghe. Bác dùng shure se535 set EQ như vậy mở to tiếng bass ko bị bể. Mình dùng sen IE6 cùi lên mở to một số bài bị rè và vỡ. Dở một cái nữa là set EQ của bản 1.45 theo cách set của bản 1.41 thì nghe lại rất nhỏ và ko hay. Ko biết bản 1.46 như nào. Thôi đành quay về bản 1.41. Đợi tháng sau lĩnh lương mua em westone 4 hoặc se535 rồi tính sau ^_^!

14. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Neutron mp không chơi .dts audio bạn ạ (cho đến bản hiện tại).
    Do đó nó xè xè từ đầu đến cuối bài.
    Hiện tượng này trên PC cũng xảy ra khi play bằng soft ko có khả năng decode dts.

Muốn nghe nó thì bạn dùng Jetaudio (poweramp converter ko được) convert thành wav PCM (wav ko nén, khác loại wav có nén nhé) và ko suy suyển j cả.
    Nếu dts mà chuyển thành wav có nén (wav acm) coi như là vứt đi

135798642 thích nội dung này.
  15. traihnmicx

traihnmicx Thành viên

phiền bác nào up lên link khác với, link megaupload bị die rồi. Thanks nhiều!

16. tonny_vit

tonny_vit Thành viên

dùng dps chung với voodoo để tăng âm lượng lên có sao ko vậy bác... hay chỉ xài bộ đôi neutron và dps là đc... tại em thấy âm lượng hơi nhỏ nên dùng voodoo kích lên... ko biết có vấn đề gì ko

17. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Voodoo louder chỉ tăng volume đầu ra jack tai nghe khi kéo tai trở kháng lớn chứ ko có ích nhiều.
    Nghe hay là nghe nhỏ chứ ko phải nghe to.

tonny_vit thích nội dung này.
  18. tonny_vit

tonny_vit Thành viên

vâng thanks bác... chủ yếu là captivate nghe bé quá nên phải kích lên tí tí ^^

19. sumoss

sumoss Thành viên

Cái này chắc dùng nghe nhạc chất lượng cao thì hay, mình nghe nhạc down trên nhaccuatui và zing thấy không bằng power amp

20. pomnhim

pomnhim Thành viên

Cái này nên dùng tai nge thì mới cảm nhận đc hả bác chủ thớt,nge loa ngoài thì chất lượng thế nào,xem qua mấy page thấy bà con khen dữ quá nên đâm đầu vô tham khảo =p~