Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😆 Hỡi các tín đồ ơi. Không hay bằng poweramp đâu . Không tin cứ sắm cái tai nghè tầm 1trieu5 vs DSP . Mai rảnh mình post cách chỉnh âm, , đấy là theo í kiến của mình thôi😁. Còn mình toàn nghe bằng trình duyệt nghe nhạc mặc định của Rom Miui vs DSP vs tai nghe chuẩn thì chẳng cần phần mềm xịn làm gì
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui dùng sennheiser cx300II 1m3 cũng gần giá 1m5 của bác thấy neutron ăn đứt ở khoản music Hd, tiếng thì cực kì êm mặc dù tai nghe tôi thiên về bass, rất trong và ko bị méo tiếng, nói về amp riêng ko nghe đc nhạc hd thôi là cũng thua neutron, amp chỉ hơn ở giao diện, mấy bản update mới cũng có chút thay đổi nhưng tôi vẫn chọn neutron, amp là lựa chọn thứ 2 nếu neutron có vấn đề thôi 😃
Có chế độ Mono out (setting/audio hardware/mono)

Hay hay ko là cá nhân thôi mà, mỗi người một ý chứ đâu có nghe ai nói hay là hay liền đâu.....Tuy nhiên nhiều người bỏ Pow mà đi rồi.
Pow là âm nhạc phổ thông thôi mà, máy hw thấp này, định dạng play thấp này, lấy j mà hơn đây...chả thuyết phục tỵ nào cả. Tuy cái mobile lắm hạn chế nhưng làm nó tốt hơn vẫn hơn.
Tai gấp nhiều lần chỗ bạn nói đủ tin được nên mình ko sắm cái khác 1.5mil thử làm gì. Cái CX400II mình dùng sơ cua cũng sát giá kia , nhưng nó ko phải tai đủ hay để nói về player hơn thiệt( tai nghe phải cao cấp hơn thiết bị mới dám đánh giá, gọi là làm chuẩn).

Âm thanh của Neutron lên rất căng và rõ, rất thật

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
HenryJe
TÍCH CỰC
12 năm
các bác có thể giúp em cách setting DSP 6 cột ko ạh 😔
Ban download DSP 6 cot o dau vay gui link cho minh voi?
HenryJe
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng sgs ics build 16 có sẵn bạn a
Cho hỏi tý, bạn lấy bản dspmanager 6 cột ở đâu vậy, có hoạt động không?
Mình biết đó là bản 2.0 nhìn thích lắm, dành cho ics nhưn ngay cả ics cũng chưa thấy bản nào chjay mới cay( dù được nói là chạy, vd bản cm9)
Mình xài thử nhiều bản dsp rồi, cuối cùng đành tẩy bản 2.0 và cài bản 1.0(chạy ok cả ginger và ics).

Sent by I9100 running latest ICS version of wescrip
Chủ thớt cho hỏi tí, mình converter bài hát file*.dts thành Flac sao copy vào máy thì ko đọc được nhỉ?
(Tya ko dùng nick yomvstaff nữa).

Bạn convert file bị hỏng, tức là cái soft pc dùng cũng ko decode được dts nên file thu được xèo xèo tiếng sóng biển.
Cái file flac kia nếu neutron ko phát ra tiếng(ko tính tiếng xè xè) thì chắc chắn 100% là chơi trên pc cũng bị xè xè thôi.

Soft có thể sd chuyển dts -flac là Jetaudio. Nếu jet chuyển mà xè xè thì đổi đuôi (dùng window chế độ hiện đuôi mở rộng) dts thành wav rồi hãy convert.

Nhớ ko lầm là dts ko play trên Jet được , nhưng sau này cài soft nào đó mà Jet lại trở nên ăn ké được và play được. Nói chung convert xong cứ tguwr luôn trên pc trước.

Nếu mobile khỏe thì chuyển dts-tta đi nghe phê lắm, chứ wav pcm có bị nhỏ vol đi chút dù cả 3( dts tta wav pcm đều 5.1)

Sent by I9100 running latest ICS version of wescrip
mình dùng milestone rom cm7 cũng có sẵn DSP 6 cột nè nhưng ko biết lấy file apk ra như nào cả
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng root explorer coppy file đó hoặc astro back up ra xem 😃
vừa kiểm tra xong, cũng là bản 1.0 nhưng sao lại có 6 cột nhỉ
2 cột trên không enable là được. 6 cột là đúng r
sumoss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa update lên 1.48 chỉnh EQ như trang 25 sao nghe rè quá vậy.
uh nhưng 6 cột thành ra ko biết chỉnh như nào cả, ở đây chỉ hướng dẫn chỉnh 5 cột
Thường thì các tần số là 60, 250 , 1000, 4000, và 10000hz
trong đó tần số cho nhiều cảm nhận là 60 (bass)1000(mid) và 10000(tre le).
250 là những tiếng cao của trống và thường làm cứng tiếng giọng nam trầm nên ko tone cao lên làm gì. Tần số 4000 tương đương tiếng gõ trên thành trống, những vùng này tai con ng nhạy và thính hơn nên ko cần kéo cao.
Vậy hãy hình dung chữ «W» trong ₫ó phần ₫áy là 250 và 400
(vd +4 +2 +5 +2 +4, db).
Theo dự đoán nếu dsp có thêm cột thứ 6 thì chắc là 32hz

Nếu vậy thì chỉnh xong 5 cột, kéo cột 32hz khi nào thấy tiếng trầm ấm áp là ok
e vừa update lên 1.48 và setting ở trang 27 làm cho tai nghe của em bị rè... >.< ... còn cái nào # ổn hơn ko chủ thớt ơiii
Rè thì ngay cả khi ngắt EQ và cả DSP vẫn cứ rè - đó là do track thu ko tốt lắm.
Khi mình lập setting EQ thì đều lấy các track rất chất lượng ra thử.
Sau đó nghe một số cd của Anh Thơ (tem kiểm duyệt) vẫn thấy có rè thật, sau đó đã ngắt eq off vẫn rè, ngắt dsp cũng thế.
Post sang con ip4 đồng ngh cũng rè

Dĩ nhiên, Neutron nâng âm thanh lên thì cái hay caisw dở cũng lên theo....và rè ko ngoại lệ (khi nghe track vinyl rip có thể nghe cả tiếng sạn đầu đọc) tiếng rè có to lên thật

Setting khác nhẹ nhàng hơn và "dung tha" một chút rè của bài hát đây :

MissYou91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ thớt có vẻ thích nhạc Hoa, up cho mình list nhạc của chủ thớt lên MF đc k?
@YPMVSTAFF: Mình công nhận bạn rất đam mê âm nhạc 😃 mình dùng DSPmanager chứ ko dùng đc Neutron vì P500 ko kéo nổi
Nhưng mình góp ý DSPmanager nếu ko có Lib chuẩn theo nó thì sẽ có vài chức năng ko sử dụng đc và nghe còn tệ hơn ^^ Nên có gì chút mình sẽ upload Lib + DSP 6 cột cho bác test thử nhé vì mình ko chắc trên máy khác sử dụng đc 😃
Ok thank nhé,
Mình có lib.so và dsp.apk cũng 6 cột mà ko chạy nên toàn xài bản 5 cột

Link: http://www.mediafire.com/?45oqfohclo6eysi
DSPmanager các bác dùng root explorer coppy vào system/app nhớ persimions rw-r-r
Tương tự mục soundfx các bác coppy vào system/lib/soundfx nhớ persimions rw-r-r

Xong reboot lại máy test
Nhớ backup DSPmanager.apk + soundfx của các bác nhé 😃

máy mình đang dùng rom CM7 7.2.0 RC0 Nightly Official mấy bác có thể test thử + những rom CM7 khác xem chạy đc ko nhé 😃
Ko chạy, fc. Cột 20hz (cột đầu) có tác dụng mạnh ko ? Tần số đó phải tai ngon mới nghe được

Tiếc là ko có tai nghe ngon =.= nên ko cảm nhận đc nhiều cột đó bác à @@
con cap của mình dùng room kk4 lag bỏ cha 😔 nhìn nó hoa cả mắt --> power amp là đủ roài ( có cái tai ex85 cùi thui ak)
bản 1.48 có cách sắp xếp nhạc theo tên. bạn nào k quen cách sắp xếp mặc định thì nhấn vào "song" 1 lúc rồi nó hiện lên cái bảng, chỉnh là đc 😁
cho bạn xem bản dsp 6 cột, có gì giúp mình chỉnh với

@huyd
Chỉnh tệ quá.

Sửa lại
1, 4, 3, 5, 2, 5 nhé.
Con "1" chưa rõ đâu, tự chỉnh thử 1-9 xem ( mình ko có cột đó

chắc mình tai trâu nên chỉnh như thế nghe thấy hay rồi, để thử lại như bạn bảo xem sao, cảm ơn nhé mình dùng đt nên ko thank được
không ổn rồi... em về bản 1.45 thôi... dùng tai magic sound pl11 ( basshead ) mà vẫn rè dù chỉnh lại như của chủ thớt... cho dù có vì nhạc cũng ko thể bài nào cũng bị đc... >.<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019