Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhduc261
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn tắt auto xoay của máy đi là dk mà

Sent from my Nexus using Tinh tế
ym: yeu_vj_aj_pcd
gmail: minhduc261@gmail.com
call:01626887931
CTNHT
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã tắt rồi bạn ạ, mà nó cử xoay lung tung, cứ như có ma 😁
Vào mục tùy chọn sẽ thấy mục User Interface rồi cuộn xuống dưới tích vào dòng auto rotation. Như thế này nếu bạn để máy auto rotation thì nó sẽ quay theo máy còn nếu tắt chức năng này của máy thì nó sẽ không quay nữa.
Có một số app xoay độc lập với giao diện của máy, mà neutron là loại này.
Sau khi tắt xoay của user interface thì máy xoay hay ko ko có ảnh hưởng đâu.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
CTNHT
TÍCH CỰC
12 năm

Sao mình down cái dspmanager ở đầu trang không được, tìm google thì cài ko được, thấy file apk đó cũng nhẹ, bạn có thể nén lại rồi đính kèm trong bài viết được khônng ?

Mình dùng galaxy S2 và sau khi tick vào User Interface>Auto rotatiion thì device để xoay thì nó xoay và để không xoay thì nó không xoay. Không tin chủ tocpic thử mà xem. Chắc là bạn cũng dùng SSGlxS2. À mà up eq_preset.xml lên 4share từ lúc nào mà không thông báo trên subject cho mọi người đc biết thế. Cảm ơn nhé.
Bản này mới có bản mới rồi các bác ơi. Ai có cr@ck post lên dùm a e nha. Thank kiu
1.51 here

http://www.4shared.com/android/d9dwWDej/file.html

1.52 now uploading...
K ai giúp mình cái vụ khi lock screen thì nhạc bị vấp rồi đơ luôn à ?
Máy I9100G, rom stock ger, kernel superatmos. K hiểu bị vấn đề ở đâu 😔
Bản rom có thể được mod để cpu nghỉ nhiều hơn khi off màn.
(Dù ko cài app liên quan cpu control)

Thử bản rom khác hoặc xem ai dùng stock chạy neutron có vậy ko (9100g hơi lắm bệnh liên quan nhạc và camrmera).

Nếu ko , hãy thử app này :

N7player.

Có bạn nào sài i9100+ CX300II ko nhỉ, share mình cái preset với, chỉnh mãi mà vẫn chưa ưng ý, tai này nhiều bass, nghe cứ ầm ầm :|
Chủ thớt cho mình hỏi chút : Mình đã gán cái eq_preset vào rồi nhưng không biết có nên dùng cả DSP Manager nữa không? Nếu dùng thì set như thế nào cho hợp lý? Cảm ơn.

Còn lại off hết nhé

jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dùng kindle fire, room cook và cài neutron bản 1.5.1 và chép file eq preset (file đính kèm của bác chủ thớt ở #1) vào trong data.
Các bác cho em hỏi:
- khi em chạy neutron là nó phát nhạc luôn (trước e dùng bản 1.4.5 thì không như vậy) tắt cái đó ở đâu ạ?
- vào EQ presets thì chỉ có 4 profile là balance mode 1, balance mode 2, subwoofer mode 1, và subwoofer mode 2. Em xin hỏi như vậy và em set EQ có đúng không ạ? Vì em dọc trong thớt thấy các bác khi copy file eq preset có 5 profile là bal 1, bal 2, sub 60, sub 70, sub 80. Tiện thể có bác nào có file eq preset cho kindle file không cho em xin với ạ?
- Để nghe nhạc hay thì ngoai việc set eq, tai nghe hay thì có liên quan đến thiết bị không ạ (như em là kindle file)
Em đầu đất cộng thêm tai trâu, có gì sai mong các bác thông cảm ạ
- vào neutron là phát nhạc luôn? Cái đó là Setting/headset

-các eq.html? Mình up một số lần khác nhau và nó chứa nội dung khác nhau , có file html chứa sw60,70... có lần chứa subwoofer1,2....
Không khác nhiều đâu, chủ yếu là các nấc bass, bass+, superbass .... muốn nghe super bass thì cho

Low band, gain =6~9 db
Low band, cut off = 65 -80hz
Low band Q, slope =6~8
Và gain cho Mid1 đừng kéo cao quá 3 db là nghe thấy thôi

(Vì vậy nó được đặt tên Sw60,70,80.)

-kindfire set eq? Bạn cứ nghe thử xem ưng chưa đã.
Để set cho kindfire cần có máy nghe thử mới biết được.
-Để nghe hay thì cần tối ưu thiết bị di động đang có (app và setting) + tai nghe đắt một tý+ track flac/wav/ape/alac xịn + hoàn cảnh nghe( vui buồn, nửa khuya hay trên bus...)

Việc tối ưu thiết bị , theo mình là neutron app và dspmanager app
Thiếu dsp là thấy khá hụt hẫng đó

jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tai em tai trâu, mà hiện tại tai nghe xịn nhất của em cũng chỉ có tai nghe của IP và se HD202 nên không biết set eq như thế là ổn cho KF chưa. Nhưng theo em cũng tạm ổn rồi ạ, chỉ có điều bass hơi yếu. Em xem phim HD bằng se HD202 thấy nổ bùm bùm thế mà nghe nhạc lại chẳng thấy bass đâu. Bác cho e xin file set eq có 5 profile như em nói ở trên để em thử xem như thế nào được không ạ?
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao h mới có eq cho s1 nhỉ, các máy kia đc ưu ái quá 😔
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới update cái neutron, bây h nó hiện cả ở trên thanh notification nữa, nếu đẹp thì đã đành đây xấu như ma ý, ai biết bỏ cái đấy ở đâu ko 😔
goofy9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa xin phép chủ topic là bạn Dao915 nên không đưa trực tiếp email và pass sang đây. Các bạn có thể vào topic sau để tìm acc được chủ topic cung cấp đã mua Neutron Mp.
http://www.tinhte.vn/threads/1061217/
MissYou91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy acc có neutron bị đổi pass đã lấy lại được đâu mà up hả bạn

Sent from my XT800W using Tapatalk
goofy9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MissYou91 Có 2 acc bên topic bên này đã bị đổi. Bạn tìm 1 acc bên topic bên kia cũng đã mua Neutron và chưa bị đổi pass nhé.
Bác nào có Neutron MP bản 15.2 chia sẻ cho anh em với
Neutron 1.52
https://www.box.com/shared/c8aae74ea82cd20a3c10
Minh xuat file apk cho ban day,acc cua topnick ban Dao915 de duoc update nhe.
Các bạn thử eq mình đang xài cho s1 này xem sao
Gain lần lượt 10 10 10 15
Low: 100 2.0
Mid 1: 250 9,75
mid 2: 1000 2.0
High 10k 1.755
Mình để mid 2 hẳn 10 nghe rõ giọng hát hơn, ai thích cân bằng thì hạ xuống 5 là được 😁
Cái này Pream bị hạ xuống nhiều nhưng ko bị mất âm mà bass vẫn sâu như đặt slope low band lớn😃
olahoma
TÍCH CỰC
12 năm
Có bác nào có cái preset_eq cho Arc S hay Arc k share cho em thưởng thức với 😁 Thật lòng vẫn chưa vừa ý lắm với khả năng nghe nhạc của Arc s với Neutron :-s
s1 dùng voodoo control vs trình duyệt mặc định thêm 5.1 nữa . Kick hết âm lượng nhờ voodoo nghe nhạc cực phê. Khỏi cần phải dùng neutro chỉnh nhiều. HI
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YGfamiy_GD chuẩn luôn, S1 có voodoo quá bá đạo nhưng nếu nghe bằng Neutron phê hơn nha bạn, mình gỡ music stock rồi =.=, hiện vẫn đang chờ EQ của S1 đây, mình hay nghe pop vs rock, thích thiên về bass 😃
donmetal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy giờ không còn acc thì làm cách nào để install 1.5.1 với 1.5.2 mà không bị check license vậy ah ?
E110s 4g lte nghe hay hơn s2 hehehehhehehehehe
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac oi.ngoai ban 1.45 .co ban nao ko check market nua ko bac???
@Android37 Post 1, 1.51 ok ko check licence

tintinvtp
ĐẠI BÀNG
12 năm
voodoo va dsp cai nào hơn vậy các bác?

voodoo config thế nào bác có thể hướng dẫn qua không

thank!
đã cài 1.45 và bị time trial over 😔 1.51 cũng y chang :( nghe ghiền quá mà cứ bị mất cả hứng :mad:
Android37
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zz0izuki0zz bác xem lại chứ bản 1.45 ko bị check market.máy e h ko muốn root vì đợi isc.ko biết bản 1.51 có bị check ko???bác nào có bản nào ko bị check giới thiệu e nha.đang dùng 1.45
CÓ BÁC NÀO CÀI THỬI CÁI NÀY CHƯA ZẬY. NÓ CÓ CN RA SAO VẬY MẤY BÁC
http://www.tinhte.vn/threads/1174586/
@baoan963 Chương trình đưa âm thanh bên ngoài vào tai nghe.

Khi ko cài : nhạc = nhạc (coi như tai IE xịn)

Khi cài : nhạc = nhạc + ồn ngoài phố.

Nói cách khác : như là nghe qua tai ko cách âm ( loại 50k / chiếc?)

Tuy vậy, có thể setting mức ồn nào thì đưa vào ( vd còi xe) chứ ko đưa all noise (nó sd mic đt. Sẽ ăn pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019