Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhattuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một album hi-res audio dành cho bạn thưởng thức với Neutron MP và một tai nghe kha khá đây !
(bạn nào chung thủy với PowerAmp thì nghe thử xem có ra tiếng hay không)

Artist :
Dire Strait

Album :
Brother in arms

Quality :
96000Hz / 24 bit / 4608kbps vinyl rip.

Nghe qua tai nghe Bluetooth thì sao hả bạn ? bạn đã test chưa ? mình đang xài Evo 3D + Blue Sonyerission MW600

P/S pass nối file của files abcde là gì vậy ?
cám ơn bạn nhiều
Ủa, join 5 file abcde có pass gì đâu ?
Hoặc về nhà mình check lại sau, đang đi làm.

Mình ko có tai tooth nhưng một cách đại khái tai tooth 1.5mil ko hay bằng tai dây 1.5 mil.......

Nếu bạn máu download ngay trong ngày thì nhào vô đây : (mình ko rõ bản này 24/96 hay không)

http://www.hdvietnam.com/diendan/184-nhac-quoc-te/209459-dire-straits-brothers-arms-2005-wav-cue-sacd.html#post1929394

★★★

DSPmanager như link, .apk đó sao lại unzip thì cài sao được?

★★★

Nghe mọi người bàn tán mà mê quá, nhung tại sao em DHD cua minh lai không cai đc DSP nhỉ, dow về bung ra thí không co file nào chạy được cả. Mọi người hướng dẫn mình vụ này với nghe kể mà máu lắm rồi

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
nhattuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
nacico
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe mọi người bàn tán mà mê quá, nhung tại sao em DHD cua minh lai không cai đc DSP nhỉ, dow về bung ra thí không co file nào chạy được cả. Mọi người hướng dẫn mình vụ này với nghe kể mà máu lắm rồi
Phải chăng là bạn đọc topic nhưng lấy file dspmanager.apk hoặc zip từ xda 4rum ?

Nếu dùng link trong post1 thì cài thẳng. Nếu bạn chạy Froyo thì phải giải nén file zip theo như xda :

(Guide and app)

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=795233

nacico
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn dow file ở post 1 nhưng vẫn không cài được, cậu có thể hưỡng dẫn mình cách giải nen ntn được không chứ mình xem bên xda chẳng hiểu ji cả 😁 mình rất khoái vụ này nhưng gà quá.
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks chủ thớt nhiều lắm, trước giờ toàn nghe music google giờ chuyển sang cái này nghe với Pl11 mấy bài dubstep phải nói là phê vật vã 😆

à sẵn bác cho mình hỏi nghe mấy bài bass nhiều thì phê lắm còn mấy bài treble nhiều hơn thì như kiểu nó bị chóe chóe, mà giảm treble đi thì tiếng lại nhỏ (bt cái gain bác để ở mức nào 🤔) Mình dùng S2.
Còn 1 cái nữa là làm sao để tạo ra 1 cái playlist thế bác, mình mò mãi mà ko đc Z_Z
Ko có trebl chóe chóe đâu. Bạn chỉnh ko hợp lý rồi. (Tham khảo các setting đã post). Tai Pl11 mình cũng có và ko bị chóe đâu khi setting như thế
(Post setting của bạn đi, mình check hộ bằng se535 xem do tai hay setting)

Gain [ là hardware gain] mình set zero và chỉ nhích lên trên khi 1/quá kích động, bài hát quá phê và quá chất 2/ bài hát có vol quá nhỏ.
Bình thường sẽ là 0.

Tạo playlist : bạn biết 3 trang chính là trái, phải và giữa (như post hướng dẫn rồi) không?
Trang giữa là trang main play có album art đó. Trang bên phải là trang danh mục bài hát, thư mục nhạc (nghệ sĩ, album, thể loại...)

Nếu chưa đọc bài trước thì bạn xem lại, có minh họa nữa.

Tại trang bên phải chạm vào Playlist ta thấy phía dưới có PREV NEW NEXT, chọ NEW.
Còn nếu sửa playlist đã có thì chạm vào nó giữ tay 3s

Nếu khi vào trang bên phải ko thấy nghệ sĩ, album, thư mục mà chỉ thấy danh sách các bài hát(do nó đang là Songs) thì nhấn back là hiện ra Playlist ,Album....ngay thôi

Chúc vui

@thunder225

Dự đoán, setting của bạn có mức gain cho High band cao quá 9.0db và High cut off freq nhỏ hơn 4500Hz phải ko?

Hi cut off freq là tần số chỉ định để phân tần số cao. Giả sử set là 7000Hz thì những âm dưới mức đó thuộc tầng trung( mid band), mà trên là thuộc tầng cao (hi band).

Nếu hi band eq+9 hay +12db mà Hi cut freq là 4500 thì bạn chớ thắc mắc tại sao chói, vì âm 4501hz bị đẩy sang hi band và kich lến +12 . Hic hic....

Giả sử, vẫn +12 cho hi band mà tần số cắt âm cao (hi cut freq) đẩy lên, ví dụ 7000 hay 8000Hz bạn thấy nó hết chói liền! Vì những âm cao này nó mảnh, nhẹ chứ ko dày và chát. Nếu 7000 vẫn chói chứng tỏ tầng thấp hơn (mid2 band) gain để cao quá nên vào tầng nào cũng ko hợp lý

thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
các setting mình set y chang bác vậy, có cái lệch ~10 đơn vị do tay run ko chỉnh đc chính xác =). Có cái lạ là mình tick cái soundround một hồi nó lại tự động tắt, có ảnh hưởng gì ko bác 🤔
Bạn hãy chọn trong menu setting cho crossfeed ON và Surround ON.
Sau đó trong Stereo dsp bạn chọn crossfeed hoặc surround nếu muốn nghe.

Nếu surround ko chon ON mà chỉ chọn nó trong phần stereo dsp thì nó chỉ là cho preview thôi, khi quay ra ngoài nó thoát trở lại ban đầu là đúng.

Vậy tóm lại mode cross hay suround thì phải ON nó lên , còn trong stereo dsp chỉ là chọn mode nào trong hai mode đó.

Mình chỉ nghe mode crossfedd hoặc là mode OFF

HenryJe
TÍCH CỰC
12 năm
DSP của em có đến 6 cột ko giống các bác, e chỉnh như thế nào đây ah, hình như bản 2.0
Bản DSP giới thiệu trong post #1 hoàn toàn chạy ngon lành trên máy KHÔNG ROOT. Vừa xác nhận xong!

Vậy Neutron mp và Dspmanager ko làm phiền các bạn máy zin vì nó ko đòi root!

Bản 6 cột mình ko chạy được (cài ko tác dụng) nên ko biết .

Đã cài xong hết và đang phê với Như Quỳnh.
Có bản mới và cách cài như Post #1 (mới Edit) nhào vô bạn ới !

Phê.com.vn
DHD rom stock root cài DSP bản mới 09/01 vào FC luôn :banghead::banghead::banghead:
DSP đi với trình mặc định của samsung ( 5.1ch ) thì có đc ko vậy... em đọc quá trời mà hiểu sơ sơ... tại thấy nghe mặc định có chức năng này bấm vào nghe hơn hẳn bt... thêm cái DSP ko biết có # so với VooDoo sound ko...
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
điều mình ko ưng ý là lúc lock screen rồi mà nó vẫn có thể chạm được, làm nhiều lúc bỏ trong túi quần nó chạm linh tinh mặc dù mình đã cài pattern, cái nữa là tự nhiên trưa nay nó báo active (mình dùng bản trên appstorevn)
mym.emory
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiếc quá! máy mình tầm trung,ko thể dùng pm này dc...
Bạn xem luôn youtube nhúng kia cho đơn giản. Clip hd up nặng kinh tởm luôn

Có một ô liên quan đến screen lock. Trong setting, bạn tìm và bỏ check là xong.

Nếu bỏ Dither, chọn Quality mode hoặc Fast mode thay vì Audiophile mình nghĩ là ok. Nó chỉ quan trọng khi play hd audio thôi mà.

Hãy dùng Dspmanager với trình mặc định hoặc playerpro cho máy bạn, nếu ko kéo nổi Neutronmp
Mình tìm thấy cái đồ thị về thính giác này trên mạng.

Một lần nữa chỉnh EQ của Neutron MP. Lần này ko do cảm nhận mà dựa trên đồ thị này. Lần này nghe phê hơn hẳn lần trước mà mình đã setting.

AE chú ý đây là đường hiển thị độ thính tai đối với tần số âm thanh.Khi có các âm thanh theo đường cong này thì tai ta sẽ nghe chúng ở cùng một mức âm lượng.

Và EQ của Neutron MP với khả năng full control cho phép bạn mô phỏng (thiết lập) một đặc tính giống với đồ thị này,

Hãy sử dụng Center frequency(hoàn độ trong đồ thị này) , và Width,Octaves (độ rộng miền) và Gain,dB (tung độ) để "vẽ" ra một đường tương đối.

Mình chọn Frequency lần lượt là 120Hz, 1000Hz, 4000Hz và 7000Hz với Gain là +5.8 , +4.3, +1.7 , +8.5 . Các độ rộng là 5.0 cho miền Mid1 và 3.2 cho miền MID2

Tức là miền MID1 1000Hz, cao +4.3db , rộng ngang 5.0 . Miền MID2 tại 4000Hz (vùng trũng nhất, vùng này ít cần cao độ) , cao chỉ có +1.7db và vùng này hẹp 3.2.

Ngoài hai vùng MID1 MID2 là vùng Bass và treble tương ứng là <120Hz cao độ +5.8 (hôm trước dự kiến anh em thích +6.0) và miền treble được chọn là >7000Hz và cao độ +8.5

Các miền được oandh dấu đỏ trên hình vẽ.

Kết luận : Âm thanh sắc xảo hơn rất nhiều so với setting lần 1.

Bạn vui lòng chỉ cách chỉnh thông số cụ thể trong neutron? Mình không rành nên đọc bài trên không biết chỉnh sao?. Cám ơn nhiều

Set laji car dspmanager

tên bài hát ko sắp xếp theo thứ tự đc hả mấy bác... thêm cái nữa là crossfeed có phải dùng cho tai nghe và sorround sound là để mở loa ngoài hoặc cắm vào thùng loa # ko
Ừa. Đó là cái HAY của nó đấy !
Tên bài ko xếp abc mà xếp theo THỨ TỰ TRONG FOLDER. Các bài cùng trong 1 folder trên thẻ hoặc trên máy sẽ xếp cạnh nhau liên tiếp .

Ví dụ

track01, track 02, track 03...... liền nhau trong album Nhu Quynh-nhung ban tinh ca,
sauu đó tới trac01, trac02, track 03......của Ngoc Anh....

thay vì track01, track 01 track01,..... track02 ,track02, track02,,,, hay gặp ở app khác do xếp abc

Yes, crossfed cho tai nghe, surround ra loa rời. Tuy nhiên bạn dùng lẫn vẫn được

hic vậy em phải chia tay nó thôi... nhạc em 2k bài mà để theo folder nó cũng ko sắp chữ cái đc thì em tìm nhạc ngu người luôn mất... về amp nghe dở tí cũng đc ^^
Nếu hai ngàn bài bạn chung folder thì chuối quá.

Ít ra My Linh cũng phân biệt với Mechael Jackson, hay là Pop phân biệt với Dân ca chứ......

Đây là quy hoạch của mình trên thẻ và Neutron hiện đúng y chang . Do quy hoạch thôi.

noalkecodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em nói thật với bác nhé, em vừa cài lại win, nên đọc bài trên tinhte mấy hôm nay không đăng nhập, thế mà đọc được bài của bác, test xong là em vào đăng nhập ngay để thank bác cái, trời, trên cả tuyệt với luôn. Thank thank thank :bounce::bounce::bounce::bounce::bounce:
thunder225
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa set thử như bác, cảm giác đúng là đã hơn thật, mà cho mình hỏi cái gain của mình nó chả hiển thị số nên chả set chính xác đc, chỉ theo cảm tính...

hình như cái của mình khác của bác kha khá, trong phần Equalizer setup ko có cái gain kia =.=. bản 1.40 trên appstore với bản của bác bản nào mới hơn nhỉ 🤔
ặc ặc... vừa thử với power amp EQ chế độ bass & streble ( có sẵn ) với neutron ( chỉnh EQ như của bác STAFF ) bằng tai nghe Sony MDR-V700... DSP manager chỉnh như trên luôn... thấy Power amp bass chắc hơn và tiếng hát cũng nét hơn... hay tại em trình gà nghe ko ra... em test bài: "Cơn đau cuối cùng - Lê Hiếu" và 1 bài "Shot - Lil John" ... đừng chém em tội nghiệp...
Hic, bạn ơi ko phải bass chắc hơn là hay hơn mà phải là bass căng hơn và rung động hơn....
Khó tả lắm. Có những bài kiểu sàn, bass đập căng ok, đập mạnh quá ok và chắc hơn cũng ok. Tuy nhiên khi nghe những bài tiếng bass rung động , hơi gằn và hơi dền ( tai kém nghe là một tiếng đập như giã giò còn tai nghe khá thì thấy nó là những tiếng bass khác tần số nhau một chút) thì Pow giống như cho tất cả thành 1 vậy.

Bass&treble thiết lập sẵn mà bạn thích ư. Mình ko bao jo nghe mode đó trên mọi app, di động or laptop.
Vocal mỏng nhạt khó nghe lắm. Mình nghe mid dày cơ

Bạn biết clock wwork mod (CWM) mà mọi người dùng andr hay nói tới ko? Dùng nó flash như flash rom hoặc kenel hoặc app ý (có những ứng dụng cần flash vào kiểu này). Cần ro0t máy.

Đó là nói riêng với froyo thôi nhé (2.2> ginger ko cần.
Bản link p0st 1 là mới hơn.

Gain ko có trị số là hadware gain chỉ dùng cho bài record kém .

Gain trong bài setting mình nói trên là band gain ( l0w ban gain, mid1 band gain,...... ) và hiện vía trị mà ?
johnnytri
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai có thể up neutron mp qua link khác đc hem 😔( sao link MU tối qua h mình down hoài không đc :((
Giờ mình chỉ tiếc một điều là cái tai nghe của mình không đàm thoại được, nó chỉ chuyên dùng cho Iphone.
Vậy mà đặt hàng qua mạng ông bán hàng ổng bảo dùng ngon cho htc.
Có bác nào biết cách sửa lỗi ngày không?
Tai nghe Denon AH-260R.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019