Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi YPMVSTAFF, 3/1/12. Trả lời: 4775, Xem: 522054.

?

So với poweramp về giao diện thân thiện thì...

1. Âm thanh rõ hơn, đều dải hơn poweramp

366 bình chọn
    61.3%
  2. Âm thanh kém hơn

58 bình chọn
    9.7%
  3. Tốt hơn

113 bình chọn
    18.9%
  4. Kém hơn

60 bình chọn
    10.1%
  1. vegeta6985

vegeta6985 Thành viên

Đã cài xong hết và đang phê với Như Quỳnh.

YPMVSTAFF thích nội dung này.
  2. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Có bản mới và cách cài như Post #1 (mới Edit) nhào vô bạn ới !

Phê.com.vn

3. tonny_vit

tonny_vit Thành viên

DSP đi với trình mặc định của samsung ( 5.1ch ) thì có đc ko vậy... em đọc quá trời mà hiểu sơ sơ... tại thấy nghe mặc định có chức năng này bấm vào nghe hơn hẳn bt... thêm cái DSP ko biết có # so với VooDoo sound ko...

4. hatnaf

hatnaf Thành viên

DHD rom stock root cài DSP bản mới 09/01 vào FC luôn :banghead::banghead::banghead:

5. thunder225

thunder225 Thành viên

điều mình ko ưng ý là lúc lock screen rồi mà nó vẫn có thể chạm được, làm nhiều lúc bỏ trong túi quần nó chạm linh tinh mặc dù mình đã cài pattern, cái nữa là tự nhiên trưa nay nó báo active (mình dùng bản trên appstorevn)

6. hacmieu173

hacmieu173 Thành viên

Bạn up file qa mediafire đi, mình down về toàn bị đứt đoạn :(

7. mym.emory

mym.emory Thành viên

tiếc quá! máy mình tầm trung,ko thể dùng pm này dc...

8. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Bạn xem luôn youtube nhúng kia cho đơn giản. Clip hd up nặng kinh tởm luôn

Có một ô liên quan đến screen lock. Trong setting, bạn tìm và bỏ check là xong.

Nếu bỏ Dither, chọn Quality mode hoặc Fast mode thay vì Audiophile mình nghĩ là ok. Nó chỉ quan trọng khi play hd audio thôi mà.

Hãy dùng Dspmanager với trình mặc định hoặc playerpro cho máy bạn, nếu ko kéo nổi Neutronmp

9. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Mình tìm thấy cái đồ thị về thính giác này trên mạng.

Một lần nữa chỉnh EQ của Neutron MP. Lần này ko do cảm nhận mà dựa trên đồ thị này. Lần này nghe phê hơn hẳn lần trước mà mình đã setting.

AE chú ý đây là đường hiển thị độ thính tai đối với tần số âm thanh.Khi có các âm thanh theo đường cong này thì tai ta sẽ nghe chúng ở cùng một mức âm lượng.

Và EQ của Neutron MP với khả năng full control cho phép bạn mô phỏng (thiết lập) một đặc tính giống với đồ thị này,

Hãy sử dụng Center frequency(hoàn độ trong đồ thị này) , và Width,Octaves (độ rộng miền) và Gain,dB (tung độ) để "vẽ" ra một đường tương đối.

Mình chọn Frequency lần lượt là 120Hz, 1000Hz, 4000Hz và 7000Hz với Gain là +5.8 , +4.3, +1.7 , +8.5 . Các độ rộng là 5.0 cho miền Mid1 và 3.2 cho miền MID2

Tức là miền MID1 1000Hz, cao +4.3db , rộng ngang 5.0 . Miền MID2 tại 4000Hz (vùng trũng nhất, vùng này ít cần cao độ) , cao chỉ có +1.7db và vùng này hẹp 3.2.

Ngoài hai vùng MID1 MID2 là vùng Bass và treble tương ứng là <120Hz cao độ +5.8 (hôm trước dự kiến anh em thích +6.0) và miền treble được chọn là >7000Hz và cao độ +8.5

Các miền được oandh dấu đỏ trên hình vẽ.

Kết luận : Âm thanh sắc xảo hơn rất nhiều so với setting lần 1.

vuanhtuan1012, Eicas, tandung19632 người khác thích nội dung này.
  10. drsherlock

drsherlock Thành viên

Bạn vui lòng chỉ cách chỉnh thông số cụ thể trong neutron? Mình không rành nên đọc bài trên không biết chỉnh sao?. Cám ơn nhiều

11. tonny_vit

tonny_vit Thành viên

tên bài hát ko sắp xếp theo thứ tự đc hả mấy bác... thêm cái nữa là crossfeed có phải dùng cho tai nghe và sorround sound là để mở loa ngoài hoặc cắm vào thùng loa # ko

12. noalkecodoc

noalkecodoc Thành viên

Em nói thật với bác nhé, em vừa cài lại win, nên đọc bài trên tinhte mấy hôm nay không đăng nhập, thế mà đọc được bài của bác, test xong là em vào đăng nhập ngay để thank bác cái, trời, trên cả tuyệt với luôn. Thank thank thank :bounce::bounce::bounce::bounce::bounce:

13. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Set laji car dspmanager

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk

nguyennhan1992, vuanhtuan1012, spider8x2 người khác thích nội dung này.
  14. thunder225

thunder225 Thành viên

vừa set thử như bác, cảm giác đúng là đã hơn thật, mà cho mình hỏi cái gain của mình nó chả hiển thị số nên chả set chính xác đc, chỉ theo cảm tính...

hình như cái của mình khác của bác kha khá, trong phần Equalizer setup ko có cái gain kia =.=. bản 1.40 trên appstore với bản của bác bản nào mới hơn nhỉ :-?

15. tonny_vit

tonny_vit Thành viên

ặc ặc... vừa thử với power amp EQ chế độ bass & streble ( có sẵn ) với neutron ( chỉnh EQ như của bác STAFF ) bằng tai nghe Sony MDR-V700... DSP manager chỉnh như trên luôn... thấy Power amp bass chắc hơn và tiếng hát cũng nét hơn... hay tại em trình gà nghe ko ra... em test bài: "Cơn đau cuối cùng - Lê Hiếu" và 1 bài "Shot - Lil John" ... đừng chém em tội nghiệp...

KymdanYPMVSTAFF thích nội dung này.
  16. nacico

nacico Thành viên

Mình vẫn dow file ở post 1 nhưng vẫn không cài được, cậu có thể hưỡng dẫn mình cách giải nen ntn được không chứ mình xem bên xda chẳng hiểu ji cả :D mình rất khoái vụ này nhưng gà quá.

17. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Hic, bạn ơi ko phải bass chắc hơn là hay hơn mà phải là bass căng hơn và rung động hơn....
    Khó tả lắm. Có những bài kiểu sàn, bass đập căng ok, đập mạnh quá ok và chắc hơn cũng ok. Tuy nhiên khi nghe những bài tiếng bass rung động , hơi gằn và hơi dền ( tai kém nghe là một tiếng đập như giã giò còn tai nghe khá thì thấy nó là những tiếng bass khác tần số nhau một chút) thì Pow giống như cho tất cả thành 1 vậy.

Bass&treble thiết lập sẵn mà bạn thích ư. Mình ko bao jo nghe mode đó trên mọi app, di động or laptop.
    Vocal mỏng nhạt khó nghe lắm. Mình nghe mid dày cơ

tonny_vit thích nội dung này.
  18. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Bạn biết clock wwork mod (CWM) mà mọi người dùng andr hay nói tới ko? Dùng nó flash như flash rom hoặc kenel hoặc app ý (có những ứng dụng cần flash vào kiểu này). Cần ro0t máy.

Đó là nói riêng với froyo thôi nhé (2.2> ginger ko cần.
    Bản link p0st 1 là mới hơn.

Gain ko có trị số là hadware gain chỉ dùng cho bài record kém .

Gain trong bài setting mình nói trên là band gain ( l0w ban gain, mid1 band gain,...... ) và hiện vía trị mà ?

19. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Ừa. Đó là cái HAY của nó đấy !
    Tên bài ko xếp abc mà xếp theo THỨ TỰ TRONG FOLDER. Các bài cùng trong 1 folder trên thẻ hoặc trên máy sẽ xếp cạnh nhau liên tiếp .

Ví dụ

track01, track 02, track 03...... liền nhau trong album Nhu Quynh-nhung ban tinh ca,
    sauu đó tới trac01, trac02, track 03......của Ngoc Anh....

thay vì track01, track 01 track01,..... track02 ,track02, track02,,,, hay gặp ở app khác do xếp abc

Yes, crossfed cho tai nghe, surround ra loa rời. Tuy nhiên bạn dùng lẫn vẫn được

tonny_vit thích nội dung này.
  20. johnnytri

johnnytri Thành viên

ai có thể up neutron mp qua link khác đc hem :(( sao link .. tối qua h mình down hoài không đc :((