Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo như chổ cấu hình thì con LG-P500 của mình dùng ko đc phải ko bạn....
Keke, nhìn nick là biết hâm mộ SNSD roài.

Chưa ai có bản 1.43 thì phải

---------- Post added at 09:22 PM ---------- Previous post was at 09:19 PM ----------

Quan trọng là cpu. Galaxy s2 chạy được ở 800mhz
Màn hình phân giải thấp thì nó tự render lại (giao diện sẽ xấu)

Lets try
Đã test và không thành công bạn ah, thank bạn
mkien80
TÍCH CỰC
12 năm

bài hát trong Clip của chủ thớt là bài gì thế, share cho mình đc ko ^^ thanks
Ok, để mình up. Nghe chất lắm đấy.
Vấn đề là bạn cần chất lượng thế nào, ddijng dạng gì, bit rate bao nhiêu

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Tôi đang dùng Neutron MP bản 1.41.1 cho hỏi các thành viên là hôm nay dùng có hiện tượng khi đang chạy khóa màn hình lúc mở màn hình nó cứ báo ứng dụng Neutron MP bắt buộc dừng. Tôi hỏi bản 1.43 có dùng được không ý là cài dùng có bị hỏi mua full như khi cài Power AMP
Bản Neutron MP 1.43 cài vào không dùng được chắc là đòi mua full bác nào bẻ khóa được không bảo giùm với
Thanks iu, cái neutron này mình tim mãi mà không có bản pro, cái dps thì ngon vãi roài, như dòng sony cài dps chạy với cái walkman thì tuyệt với lắm nghe cái tai sony bass cứ đập dầm dầmm
Cài trên arc chạy ko lag, tiếng rất hay nhưng so với trình mặc định lại bị bé hơn nhiều, ko biết có phải do mình chưa biét cài đặt nên bị vậy ko?
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
với nguồn phát là S2 thì trong 3 em này em nào cho am thanh đỉnh cao nhất phù hợp với s2 nhất. đáng đồng tiền bát gạo nhất 😃.Monster turbine pro gold. westone 4. sennheiser IE80.ko có điều kiện tậu cả 3 em nhưng gom góp thì cũng cưới dc một em 😁. bác chủ thớt đã có điều kiện kinh qua mấy em này chưa ạ?
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghe AMP, nghe mặc định thì chả thấy bass đâu, nghe amp thấy bass chói quá 😔, mình dùng Amp + Voodoo + DSP, Amp mình để bass vs treb, HP amp thì +5, tích hết, DSP cũng tích hết, EQ để mặc định bass bosster :(
jack420
TÍCH CỰC
12 năm
Làm sao để đọc file flac bạn, mình cop cái bài 72mb vào mà ko nhận 😔
Ko hiểu hỏi j nữa. Chủ đề này về 1app nghe nhạc dĩ nhiên đọc flac bởi nó rồi.
Nếu các trình khác,gồm cả trình mặc định, thì vô số chơi tuốt flac nhưng chỉ stereo và bit dưới 2000kbps .

Còn trình play mà topic nói tới thì 5.1 flac (hay j cũng ok) và bit tới 50.000kbps cũng chén gút (1 bài 5p là hơn 1.1GB)

Có thể là bạn đang nói Neutron mp "không nhận" bài hát 72mb kia. Nếu vậy thì là bạn chưa rescan lại list nhạc nên nó chưa hiện ra . Nếu sau khi neutron scan data rồi thì lần sau mỗi khi copy 1 cd mới bạn phải vào list nhạc nhấn refresh hay rebuild (tùy version)

jack420
TÍCH CỰC
12 năm
hix, tại hỏi ko có đầu đuôi, sorry bạn, ok rồi. thank nhiều :d qua tết dành tiền làm cái tai nghe ngon ngon xem thế nào.
chientq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình là ma mới, xin đóng góp Neutron Music Player v1.43
http://www.filesonic.com/file/dFI21x9

Installation note:

1. Install Neutron Music Player, Don't run
2. Install LuckyPatcher
3. Run the LuckyPatcher you need Root your phone, long press Neutron Music Player, choose Lucky Google Market Patch
4. Enjoy
Chưa thử
Fake link.com

Edit : link tốt. Tải trên PC mới được, ko tải bằng đt. Đang test thử.
đã test. thank bạn nhiều

Kết quả : sau 5s 70s hoặc 200s....nó sẽ báo "Trial time over" và bạn lưu luyến vì chưa nghe xong bài hát !.

Thôi, trung thủy với bản 1.41.4 của mình vậy...........

Tuy nhiên đã kịp chộp được một vài điểm mới trong chức năng : 1/ Có EQ lập sẵn , bên cạnh EQ custom. 2/ Có Keyboard để gõ Search(LOOK UP) 1 bài, thư mục, album.......
mình dùng từ trưa tới h vẫn chưa thấy hiện tượng j cả. bạn thử lại xem
johnnytri
ĐẠI BÀNG
12 năm
trùi... bác chủ hay ae nào làm ơn leech link qua MF giùm em đc k a ....! mấy ngày nay e k thể down link MU và FS đc ........ file nhẹ leech nhanh mà.... ae giúp với ........
filatfs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính là bản 1.43 + lucky patcher mà, bạn vào đây http://www.tinhte.vn/f216/luckypatcher-v-0-6-phan-mem-cr-ck-1-so-phan-mem-tra-phi-may-da-root-1032646/ để lấy patcher rồi dùng bản 1.43 trên market là được.
Vậy có lẽ tại mình đã cài bản 1.41 nên dù có gỡ ra vẫn chết với nó, cái mới đè lên thì hạn sd lấy đâu ra khi mà bản cũ ko bị, bản mới có thuốc nhỉ.

Edit, ohhhh có vẻ như nó chạy thật. Đúng là lucky patch.
Qua hai bài rồi ko báo trial over gì

chientq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hà! Vui thật. Chủ yếu là Lucky Patch.
Nếu bạn đang online tối nay, thử các acc FileSonic này xem:

name:jinglebellbangkok@gmail.com
pass:jinglebell

name:www.extra7.pl....
pass:jinglebell
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản 1.43 có nhiều cải tiến ko nhỉ 😃
arutema
ĐẠI BÀNG
12 năm
DSPmanager bị fc trên DHD, chẳng hiểu lý do tại sao mà đó giờ đã bị vậy rồi 😔, cho mình xin link gốc bên XDA đi, qua đó tìm cách khắc phục :(
jack420
TÍCH CỰC
12 năm
Tuyệt cú mèo. Vừa kịp chỉnh cái setting 1. Lên xe ra hn đã. Nghe tạm ra đến nơi nghiên cứu tiếp. Thank bác sau nha, ol dt ko thank dc :d
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe mà trả thấy khác biệt gì cả. App khó dùg vãi. Mìh dùg em
ibeats trên HTC DHD cài app này à ngke bass k bằg trc khi cà. Khôg hiểu sao nữa. 😃
noalkecodoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt cho em hỏi sao khi em bật Neutron lên xong khóa màn hình lại 1 tí là nó tự tắt, chả lẽ nó bản ROm của em lại có chế độ tự kill app ah? Trong khi đó em dùng các trình nghe nhạc khác như PlayerPro hay AMP đều không sao bác ah? Lạ quá.
Bạn xài máy gì? Mình nghĩ có lẽ là cpu chỉ vừa chạy đủ, nhưng máy cài setcpu (hay cái tương tự) và đặt cpu khi lock màn nhỏ quá nên ko "nuôi" được em nó chăng.
Kill app hay kill ram thì chưa chắc, vì Neutron ko toisn ram nhiều, thường la 14MB khi hoạt đọing

Mình S2, gán cpu 100mhz khi lock màn hình và nó hay trục trặc giao diện khi unlock, nhưng chạy vẫn chạy và ko bị thoát hay fc

traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái lucky patch có ..... dc bản neutron mới nhất là 1.44 ko nhỉ
Mới nhất là 1.45 chứ bạn?
Vị trí của Neutron mp đã leo lên 39 trong top paid rồi. Xứng đáng leo lên tiếp.

Khi mình xài soạn topic thì còn là vị trí 52

traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
up nhanh thế mới hôm qua vào market có 1.44 🆒
nghe em này song xóa luôn power amp
hạn chế duy nhất của em nó là giao diện hơi khó chút.
Không cứ gì poweramp, mà playerpro, mixzing, winamp...mình đều vứt đi hết.
Vừa cố thử cảm giác poweramp và playerpro và trình mặc định là thế nào. Sau khi cho 3 em ý nhận danh sách album HD 24-96 (chưa nói 32-96) các em ý cho con S2 của mình CHẾT ĐỨNG , đơ như Từ Hải luôn : không nhận nổi thư mục chứ nói gì Play !

Vĩnh viễn tẩy chúng nó khỏi máy, kể cả trình mặc định

thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào có cái file apk của Neutron bản Paid version mới nhất cho mình xin với.
Không kiếm được file apk nên tải lucky patcher về cũng vô ích 😁
filatfs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này do rom thôi, mình dùng s1 chỉ cần để tối thiểu 200mhz là tắt màn hình thoải mái. Trước dùng ics rc1.01 chạy khoảng 15p là treo máy hoặc tự tắt nhạc (tùy bản neutron mp)còn giờ dùng build 13 thì ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019