Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Neutron Mp & VLC, Hi-end music player for Android. HD & DTS sound!!!

YPMVSTAFF
3/1/2012 3:52Phản hồi: 5.212
5.212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác YPM... cho mình xin ý kiến về em shure se 425 cái nhỉ. Con này chỉ có 2driver. Liệu em nó có sánh dc với em w3 hoặc ie8 hem?
Lạy chúa.... 1.45.1 QUÁ HAY ....
Tiếng bass có cảm xúc hơn trước, tiếng treble cũng vậy.

Có hai tham số chỉnh EQ MỚI là Q slope là hai thông số chỉnh miền bass và treble cho dốc mạnh lên hay thoai thoải (trước đây chỉ có độ rộng miền bass mid trele đã nêu).

Nếu bạn thấy khó khăn với tham số tinh chỉnh eq thì tham khảo đây nhé.

Khuyến khích chạy hd audio trên tai hi end và máy goood goood

Img :

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk

Setting như trên dành cho nghe chung các thể loại ở mức rõ đều và tách bạch các tầng âm.

Setting dưới đây mang đến âm siêu trầm khi nghe qua tai (có lẽ cần tai kha khá các bạn nhé), nghe nhạc cực kì êm nhẹ và thư thái, âm trầm rung rất ngọt ngào......subwoofer không gây đau đầu .
(Phone SGS 2 +Player Neutron +Sound tune DSPmanager + IEM SE535, tested)

Lưu ý : không xài cho loa ngoài.

Mình đã gán hai chế độ EQ để nhảy qua lại khi thích.

Edit : DSP có setting Bass boost = Modrate (bị khuất trên hình). Hoặc bạn OFF bass boost là tốt nhất, tiếng subwoofer sẽ rung thật hơn
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
settings này nghe cho mọi loại nhạc hay chỉ nhạc nhẹ hả bác 😃 em nghe chủ yêu là hàn vs việt 😃
yueyong
TÍCH CỰC
11 năm
@YPMVSTAFF mình chỉnh theo cách này thì hơi có tiếng rẹt rẹt. đúng là chỉnh được cái EQ mình thích thì khó hơn là cài được PM. cho mình hỏi cách để load các eq khác nhau do mình lưu sẵn (hoặc thiết lập sẵn) thì như thế nào? mình thiết lập xong nhưng muốn lưu lại rồi load ra theo từng EQ thì không được.
Đang nghe cùng với Sound Magic E10, phê lòi.
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiiii đang nghe với em sennheiser ie6 mà thấy chưa thấm vào đâu. Lên đơi em shure hoặc em westone 3drive. Ko thì cố lấy em sony xba4 nghe cho nó thật sư fê 😃
Neutron Music Player full v1.45.1 mới nhất : http://www.mediafire.com/?q1tyrgsn05khdvh
Cái luckky patch ko chén được bản mới này đâu. Mình thử thất bại. Lại quay về với 1.43

@thegame17.

Để mình ngó market xem bản này mới chỗ nào về audio ko đã. Hiện mình ko chạy được 1.45

thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật ra bản 1.45.1 này không cần lucky patcher đâu,bác cứ cài vô rồi chặn không cho Neutron kết nối internet bằng cả wifi và 3g luôn là ổn.
Em xài từ tối qua đến giờ đâu có bị gì đâu bác.
Chặn bằng cách nào vậy bạn ? Mình gà mới dùng android ?
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác nhiều lắm 😃
nqhuy90
TÍCH CỰC
12 năm
Cài bản Neutron 1.45 crcked ở trên vào chạy lúc nó báo trial expired.
MINH VUA CAI BAN 1.45 MA DUNG CA lUCKY PATCHER DE CARK VAN KO DUOC,CO BAN BAO TAT TINH NANG MANG DI NHUNG KO BIET VAO DAU DE TAT.CO ANH EM NAO CAI DUOC CHI GIUP MINH VOI MUON THU BAN MOI QUA MA NGHE DUOC TY LAI BI TAT BUC QUA.

---------- Post added at 02:45 PM ---------- Previous post was at 02:42 PM ----------

Ban cai ban 1.45 nhu the nao ma ko bi fc chi minh voi.
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cài DroidWall vào.Sau đó chạy nó,nhìn ở trên,có dòng White List,bấm vào chữ đó,nó hiện ra cái bảng,các bạn chọn dòng Black List.Sau đó kiếm trong danh sách các app sẽ thấy Neutron Player,các bạn check vào 2 ô vuông kế bên nó,rồi bấm nút menu của điện thoại,chọn Enable Firewall là xong,bảo đảm không bị check licence gì nữa.
MINH CAI DUOC DroidWall TAT DUOC 3G WIFI DI MA VAN BI LOI FC BAN CAI TU DAU BAN 1.45 NAY NHU THE NAO MA DUNG KO BI LOI BAO MINH VOI.
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi Force Close thì mình cũng bó tay.Bạn dùng máy nào đó?Cài thế nào?
Bạn thử xóa hết những gì liên quan đến Neutron phiên bản cũ,wipe sạch sẽ data và cache rồi hãy cài bản mới này chứ đừng cài đè lên.
Nếu vẫn bị thì là do ROM của máy bạn rồi.
Chúc bạn may mắn.
MINH DUNG S2,TRUOC MINH CAI BAN 1.43 DUNG BINH THUONG KO HIEU SAO CAI BAN MOI NAY TAT CA 3G HAY WIFI DI ROI MA NGHE MOT LUC DUNG LAI BAO trial expired,MIH DA GO BAN CU MOI CAI BAN MOI MA.CAI LAI ROM VA TAT CA PHAN MEN KHAC THI HOI NGAI BAN XEM CO CACH GI KO GIUP MINH VOI.DANG MUON SET DE NGHE THU.THANKS!
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý mình không phải nói bạn up lại ROM.wipe data và cache ở đây là của Neutron chứ không phải wipe của ROM rồi up lại.
Bác YPMVSTAFF cũng xài S2 đó,bạn thử hỏi xem,tại mình xài HTC,nên ROM khác nhau,cũng khó biết được nguyên nhân là vì sao.
Minh lam duoc roi thanh phai wipe thanks.ah phan men nay nghe voi tai nghe nao tam 500n hay the ban?

---------- Post added at 04:04 PM ---------- Previous post was at 03:55 PM ----------

Minh thay con rat nhieu thong so cai dat nh urer interfface,audio hardware,ampiophonic r.a.c.e... Thi chinh the nao ha ban?
thegame17
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những cái về âm thanh như EQ thì mình không rành lắm,mình chỉ biết nhiều về android thôi.
Những cái đó bạn cứ tham khảo bác chủ thớt là được 😁
Cho e hỏi cái bài hát trong clip của chủ thớt là gì đấy ạ, thanks!
Thấy nhiều bạn hỏi bài hát đó, mình sẽ upload lên 4rum.

Wait 20 mins.

Here, .dts http://www.megaupload.com/?d=YWDJWLRB (nếu nghe trên Neutron, bạn dùng PC Jetaudio chuyển nó thành Wav uncompress (PCM) nhé (ko phải Wav ACM nhé)

Mình nghe POP và soft rock, country.

Subwoofer nghe phê thật. Muốn mua phần mềm Neutron này luôn ko tiếc tiền, tội ko có thẻ Master.
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe phê quá, bỏ cả phim 😔 bác chỉ em nốt cái EQ ở bên trái kéo sang đi bác 🤓, hiện tại ở settings em tích hết ko biết nghe có mất chất ko, cái user interface vs cái EQ bên trái vẫn để nguyên bác ạ 😃 h để mỗi TTpod để tải Lyric thôi, del hết :dance:
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nghe bằng tai shure se 535 thì chẳng fê :giggle:
hiện đang burn in lại con Sen IE6 mới dc có 100h. nghe xem có phê hơn ko. tích tiền làm con w3 ko thì cố tí làm con sony xba4 cho nó hoành 🆒

Nhầm to bạn . Thử cả bằng PL11 bèo vẫn lên âm trầm đầy rung cảm và ngọt lịm, ko chỉ 535 đâu.

Tai tốt càng nghe càng hay. Nghe chính là burn in rồi.
Nếu lười thì cho vài bài sàn, vài bài dân ca, vài bài guita, tranh sáo nhị vào 1 list và cắm vào pc 24/24 chi nhanh.
Tai đã sd bạn burn in lại là sao nhỉ

Bạn mình, một thằng chơi hi end đang dfijnh mua con ie. Hy vọng nó chọn w3 hoặc w4 để mình nghe ké xem sao.
Mình ko thích Sony về âm thanh, chỉ thích về hình ảnh thôi, nên xba4 có nhiều đường tiếng như w4 nhưng ko nghĩ là chọn xba4

Tại sao em đã dùng JetAudi convert đúng như bác hướng dẫn nhưng nghe cả trên PC và Neutron đều chỉ phát ra tiếng rè rè hả bác , như vậy là do đâu a ?
Mình chắc chắn là Jetaudio dùng để chuyển dts thành pcm 5.1 mà mình pot minh họa trong Neutron mp.

Nếu .dts convert qua Jet bị xèo xèo thì là do Jet. Bạn làm như sau : đổi .dts thành .wav trên pc sau đó convert lại bằng Jet . Tốt nhất đổi đuôi xong cho Jet play thử rồi hãy convert. Play được thì mới cv đc

Bài đó là bài : 秋天不回来 (mùa thu không trở lại)
.dts http://www.megaupload.com/?d=YWDJWLRB

Chình là EQ đó mà, nhưng ko hiện số thôi (chỉnh nhanh)
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
em tích hết thì có sao ko bác nhỉ, nhiều lúc hơi chói khoảng 2s 😔, công nhận là ko tin vào tai mình thật :(, đó là còn dùng tai nghe tầm trung sen CX300II, tai ngon hơn thì chắc kinh nữa 😢
Bỏ tích ô lock screen, service đi để tiết kiệm pin.

Tắt ô dither khi nghe nhạc 16/44, bật lên khi nghe nhạc hi res (hd) 24/96, 32/192.......

Bỏ ô Rumble filter khi chọn EQ siêu trầm (phần preset eq, mình lập hai mode là subwoofer và GoodBalance)

★★★ Setting siêu trầm như mình post trên dùng 1.45.1 chỉ có low band +6 mà chấp bass +12 trên bản 1.43
Vai trò của Low band Slope ở bản 1.45 kinh khủng thật. Low band sẽ truyền cảm mà không làm mờ mid2 band (hiện tượng ở 1.43 khi kéo bass từ +10 trở đi)

Đã test cẩn thận.

@YPMVSTAFF Kô download đk bạn ơi fix lai dùm mình cái
Cám ơn các bác nhé, nghe phê quá:smug:
Bản mới nhất : http://www.putlocker.com/file/CFD3BC474DD5BB2C

Khuyến cáo : Anh em nào đang yên ổn với Neutron MP 1.41 (post trang đầu) hoặc 1.43 (link trang 53) thì từ từ nghe ngóng.
Link mình vừa vớ được , chưa test

(anh em root rồi thì bakup trước nhá)

---------- Post added at 08:50 PM ---------- Previous post was at 08:48 PM ----------

chụp lại cái hình cho dễ hiểu nào, tick hết các mục gì....

Về chất lượng : nghe HD sound vinyl rip sẽ nghe được cả tiếng sạn đầu đọc cọ lên đĩa đặc trưng của loại đĩa này .... Ặc ặc.....
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
em tích hết 😃
20120117210944.jpeg 20120117211956.jpeg 20120117211633.jpeg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119