[NEW].BOX SKY 800/810/820

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi phong1781992, 26/4/12. Trả lời: 2981, Xem: 220931.

1. traitimlione

traitimlione Thành viên

Không tài nào root được cho A 820L, toàn chạy run_me rồi đến màn hình trắng Fast boot Mode dừng lại. Đã làm đủ cách theo hướng dẫn nhưng không được!
    Các bạn giúp giùm chi tiết! chán wa. Cám ơn!

2. cuongvanchuong

cuongvanchuong Thành viên

bác cài phần mềm Teamview để anh em giúp đỡ qua mạng cho

3. hoangminh176

hoangminh176 Dự bị

mình đã root được nhưng đến khi cắm cable chạy file recovery như hướng dẫn thì máy khởi động lại và vào CWM bình thường, nhưng đến khi restart lại máy thì lại không vào CWM được nữa, mình làm nhiều lần rồi vẫn bị vậy.
    Có bác nào biết lỗi này chỉ cho em với, em rối đầu với nó quá rồi :mad:

4. quang868

quang868 Thành viên

Up

5. tranmanquyen

tranmanquyen Thành viên

chủ thớt cho luôn máy sky 800 vào lun đi chủ thớt

6. tranmanquyen

tranmanquyen Thành viên

mới lấy 800 về...giờ vô settings có mục easy update mình thấy SW của mình là 1.24.giờ có nên bấm start để nó tự động update ko...có nên làm gì trước khi bấm ko

7. mecon153

mecon153 Thành viên

Hồi xưa mình cũng bị thế.Hình như tệp Root của bác chủ có vấn đề sao ấy.Bạn down lại bản Root này nhé:
    http://www.mediafire.com/?9ry4hgsv12qdnku
    và cài lại như thường chắc đc luôn

8. mecon153

mecon153 Thành viên

Mình đang dùng 1.49 up online.Ko hiểu sao k dùng đc viêtkeyB

9. mecon153

mecon153 Thành viên

10. phong1781992

phong1781992 Thành viên

Theo em thì đây là thông báo của nhà mạng vào ngày 6-tháng 3-2012:Chứ không phải 6-3-2012 sẽ có chính thức 4.0:D

11. mecon153

mecon153 Thành viên

Có lẽ thế rồi!:">

12. traitimlione

traitimlione Thành viên

Cám ơn bác nhưng nó vẫn thế, huhu. Không làm gì được, mình làm giống ở đầu topic này và theo trungjapan.com đều thế. Mà 02 hướng dẫn cũng khác, k hiểu!?

13. mrsilen

mrsilen Thành viên

xin trích dẫn toàn bộ thông tin về 4.0 nè: google dịch chuối quá các bác ạ:
    nguồn: http://www.skyservice.co.kr/board/notice/view.sky?seq=97
    bản dịch:

14. anhduc22375

anhduc22375 Thành viên

vì bạn chưa down và coppy file : android_usb_windown vào ổ C thì chạy đến fast boot nó sẽ o chạy tiếp đc nữa, và bạn kiểm tra lại file boot.img xem nhé ( vì file boot.img ở trong tool root là o chạy đc đâu bạn phải coppy file boot.img khác coppy thay vào đấy )

15. mrsilen

mrsilen Thành viên

chuẩn đấy bác ạ...

16. luckylife88

luckylife88 Thành viên

bác nào cài titanium backup pro cho mình xin cái file com.pantech.app.platform với

17. phong1781992

phong1781992 Thành viên

Sao em không thấy file đó nhỉ?

18. phong1781992

phong1781992 Thành viên

Anh có dỗi không up cài bản room này lên fshare hoặc MF dùm e với.E down 2 ngày rồi mà không được.Mạng chán quá!
    http://bbs.wpcnn.com/thread-8474-1-1.html

19. traitimlione

traitimlione Thành viên

Hi bạn,
    Cám ơn bạn nhiều, mình đã copy 4 file: android_usb, androidusb.sys, LICENSE-2.0, WdfCoInstaller01005.dll trong android_usb_windown và cả file fastboot trong A820Lroot vào thẳng ổ C trong máy tính rồi mà. Còn boot.img mình copy bỏ vào bộ nhớ máy luôn rồi mà. Như thế đã ổn mà vẫn không được. Vậy mình kiếm file boot.img ở đâu được.
    File root ở đầu bài mình cũng download và thử copy vào bộ nhớ máy thay cho boot trong A820Lroot cũng k được và tên nó lại khác (rbk2012), k phải là boot, vậy có được k?!
    Mong các bạn chỉ giáo gấp, thKs! 3 NGÀY RỒI MÀ K ĐƯỢC!

20. anhduc22375

anhduc22375 Thành viên

Bạn phải coppy file boot.img vào trong tool root chứ o phải coppy vào máy vì file boot ở trong tool root no chỉ co 0 bite thôi mà file boot của nó nặng tới hơn 5m