New Dashboard cho Dcom E173EU-1 (hỗ trợ tất các thiết bị của Huawei)

chautruongthinh
9/6/2012 6:27Phản hồi: 310
310 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E cài vào máy win 8 pro nhưng o dùng được... Nó toàn báo quay số...

Bác cho em bản dashborad nào mà chạy đc cả cho Mac... E xài cả máy Mac ạ
@tuanbeck132 OK. Mình sẽ ghi nhận vấn đề này, mình có dùng thử Window 8.1 Previwer cũng bị lỗi này. Bạn đang dùng Window 8 nào zậy??
@chautruongthinh Bản pro bác ạ! Cài lên o thể nào dùng đc. Kết nối toàn báo quay số lại và hỏi ứng dụng đã cài, có xoá hay o?
@tuanbeck132 Để mai mình cài Window 8 rùi test thử và tìm các fix cho bạn!!!
@tuanbeck132 - Mình đã thử cài Window 8 pro 32bit VL và test hoạt động khá tốt nhé (test với phiên bản 13.001.08.40.439 & phiên bản 21.005.15.10.43)

- Mình cũng đã test Window 8.1 preview kết quả là báo lỗi "Failed to create Phonebook entry" và hiện chưa tìm ra cách khắc phục. Mình thử cài bản Dashboard mới nhất của Huawie vẫn bị lỗi trên nên phải chờ Huawie cập nhật bản mới cho Window 8.1.

- Hiện chỉ có 1 cách để sử dụng trên Window 8.1 preview là tạo Dial up bằng cách thủ công!!
Em sẽ ngâm cứu. Thank các Bác 😃
Dcom E173EU-1 2012 unlock được chưa vậy?
Bác chautruongthinh và bác eulexcin cho em hoi bản dashboard ngày 10.6.2013 cho for all huawei của bác có tương thích với các tool phá băng thông như BW,ATDC V2 không bác?
Với bác cho em hỏi sao khi cài cái bản dashboard của bác D.COM của em dung lượng giảm xuống còn 24.7Mb là sao bác?
Em hỏi bác nốt câu cuối,cài đi cài lại dashboard nhiều lần vào DCOM thì DCOM có bị sao ko bác?Liệu có bị hỏng hay ảnh hưởng gì tới DCOM ko bác?
DCOM của em là E173EU-1 mới mua hôm 15.6.2013
Em xin trân thành cảm ơn 2 bác.
@giangvik9x - Bản dashboard ngày 10.6.2013 cho for all huawei hoạt động khá tốt với các tool BW, ATDC ,... Hiện bản này đang gặp lỗi với Window 8 và mình đang khắc phục nó!!

- Bản này mình đã loại bỏ Linux và MAC OS nên nó nhẹ hơn bản gốc!!

- Thật tình thì mình khuyến cáo là không nên up dashboard quá nhìu, vì khả năng đọc ghi của Dcom cũng có giới hạn, mình cũng chưa nó đến các vấn đề như gặp sự cố khi up dashboard!!
Em xin cam on bac Thinh nha.ah,bac nghien cuu nhieu,theo bac de pha bang thong mimax cua VT thi dung tool BW, voi ATDC 2 thi cho toi thoi diem nay,ngay 24.7.2013,thi tool nao dung tot va on dinh hon ha bac?
Dcom em moi up dashboard 2 lan tat ca,va ca 2 lan deu thanh cong,chac ko anh huong gi bac Thinh nhi?
@giangvik9x - Nói zậy chứ khả năng đọc ghi của Flash khá cao nên bạn yên tâm đi, mình làm Dashboard và flash không biết bao nhiêu lần rùi mà có die đâu!!;)

- Còn chuyện hack BW thì hiện tại Viettel Fix 2 tool đó rùi. Mình cũng đang dùng Mimax đây. Nếu bạn muốn chia sẽ cách hack thì nên PM hộp thư riêng của mình nhé
@chautruongthinh khoang 2 thang trk em co dung con mf190,em cung dung mimax,dung tool dashboard.mf190.win.only.rev thay on dinh va kha' ngon,gio lau em ko dung,lai chuyen sang con dcom e173 nay nen em ko ro nua.ah,hay bac co' sdt ko?bac nt vao hop thu giup em voi dc ko bac,nt cho tien.
@giangvik9x Bác biết cách hack à inbox cho em với

Sent from my LG-P999 using Tinhte.vn
@choimao0 Mình hỏi cách để dùng trên đt đó mà . Còn trên máy tính thì atdc v2 vẫn ok nhé bác em dùng cả tháng nay rồi không bị sao cả tốc độ vẫn 700KB/s vô tư

Sent from my LG-P999 using Tinhte.vn
@choimao0 Chổ của bạn thì sướng rùi, vẫn còn dùng ATDC được. Chổ mình thì bị Viettel fix ATDC rùi!
Bac choimao0,trk day minh dung 2 tool do.nhung gio nghe bac Thinh noi 2 tool nay bi vt fix roi.h minh dang dung mang day,thang 8 nay lai dung dcom.
Ah,bac Thinh oi,sdt bac la gi?sdt em la 01277333203,co gi em lien lac,bac giup do em vs
- Thật tình thì muốn hack Dcom hiện tại chỉ có thể dùng cách chuyển từ 2G-->3G.

- Cách chuyển thế nào vui lòng PM hộp thư riêng
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi cho em hỏi cái nay có dung đc cho dcom 2012 không vây?
@26011991 Dùng tốt với tất cả Data Card 3G của Huawie nhé bạn
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chautruongthinh bác cho em hỏi em mới mua 1 cái dcom về dùng cái unlock tạm thời thì báo lỗi erro.vẫn dùng đc cái này chứ bác?dùng mạng VT chán quá muốn chuyển sang mobi dùng thôi
@26011991 - Dcom Viettel E173EU-1 2013 thì không unlock tạm thời được đâu bạn. Cái này diễn đàn đã nói nhìu rùi mà.

- Dashboard thì sử dụng được cho tất cả loại Huawei nhé!!
26011991
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chautruongthinh the jo em up dashboard nay co dung dc mang khac ko b?
😁 Quá ngon...Hình như bác chủ tích hợp cả bóp băng thông thì phải. Ko biết có phải do em cảm tưởng ko mà em thấy mạng nó nhanh hơn hẳn.
bác thớt đâu rồi (chautruongtrinh)
liên lạc với em qua mail vang_khuya@yahoo.com với
em có việc nhờ đến bác đây
lẹ lên bác nhé
@antn.ben Bạn nhờ mình hay bạn ra lệnh cho mình zậy?? o_O
mình có 2 usb 3g ,1cái e1750 1cái e369 mới mua.khi cắm usb này thường hay hiện lộn dashboard của cái kia, phải đóng nó lại rút usb cắm lại. bạn nào biết cách làm sao cho ko hiện "lộn" hay xài chung 1 cái bảng đk thì chỉ giáo.xin nói thêm cái e1750 xài unlock tạm thời ,thông số hệ thống là (xem ảnh).thanks
chỉ muốn nhờ Bác hướng dẫn cho em làm cái dashboar auto unlock thôi
em đang muốn làm dashboar fastconnect của mobifone auto unlock thay thế cho cái thay cho dashboar của viettel vì em không thích viettel lắm,
em đã tạo được cái dashboar fastconnect dùng được cho cái dcom của viettel và đã làm được nhưng, khổ là không biết cách làm cho nó auto unlock để sử dụng nên một lần dùng là phải kích phần mềm unlock trước
dashboar fasconnect đây
Code:
 http://www.mediafire.com/download/aytfrmd8vnuexg5/E173U-1+Mobi.iso
không thì nhờ Bác làm xong để em tải về cũng được
CÁM ƠN BÁC -thanks vinamilk!
mình có cái dcom phiên bản củ không biết con unlock vĩnh viễn được không nữa
phiên bản của usb 3g như hình nhờ anh em giúp
Tình hình là em mới mua cái usb 3G này được mấy ngày ,sóng khá tốt .sau đó em táy máy update firmware. Bây giờ firmware là 13.001.08.40.439, phần cứng phiên bản cdxxxxx. Vấn đe chính là bây giờ không thể bắt sóng bất cứ mạng nào, nếu có thì chỉ 1.xx kbs. Mấy pro giúp em khắc phục hoặc Khôi phục như ban đầu với. Cảm ơn trước nha!
Nhờ các pro sửa giúp mình cái Dcom E173u-1 với. Tình hình là E173u-1 của mạng Vietnamobile nhưng mình lỡ Update Dashboard của Viettel rồi nên giờ nó không nhận sim luôn. Update lại Dashboard thì nó báo lỗi "Error 10, error 10 find port failed"
các bác giúp mình. sau khi mình tải và thử chạy thì nó báo dashboard or update wizard is running thì phải làm thế nào?
thienlang9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Fix một bản hổ trợ cả mac os đi pro 😃
Không hiểu sao cài auto unlock nó ko chạy trên win 8 chủ thớt fix lại cho e với. Win 7 thì ok

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Bonjours
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi, em muốn hỏi là Dcom E173EU-1 có IMEI 86xxxxx thì làm thế nào để unlock ạ? Nếu phải can thiệp phần cứng thì có bác nào chỉ cho e địa chỉ với
eulexcin
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bonjours Ra tiệm nào có bán D-com 3G hỏi thử xem sao bạn 😃
hiện tại e vẫn hack dc gói băng thông của viettel, nhưng mà cái file cài đặt e lại ko còn. Đây là video của bác Truong Chau Hien về phần mềm

Hiện tại tác giả đã ngừng phát hành nên tìm kiếm file cài đặt cũng khó khăn, các bác cứ dùng idm download 1 file j đó để kéo mạng lên nhanh.Các bác ai tìm ra được file này không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019