Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

NEW - Leaked OS 7.1.0.190 for the BlackBerry Bold 9900

TNL
6/1/2012 1:3Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào up tồi cho anh em biết về Pin đi. Để có cái nhìn tổng quát hơn, thấy người nói Pin yếu, người nói Pin khỏe...
Catalunya
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở đâu nói pin yếu hả bác
Pin cũng ổn :eek:
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
bản này pin có vẻ tốt đấy, tuy nhiên, cắm sặc máy tính từ sáng đến trưa mà vẫn chưa vượt được quá 95%, vẫn báo đang sạc mới ghê chứ
bản này pin tốt đấy ae ơi..như 353.. phê thật 😃.
Mình đã up rom rất nhiều lần. Lầu này không hiểu sao không up được. Không biết lí do j luôn ...Chán quá
Bản này ổn thật ae ạ! Test 3 ngày rồi chuẩn hết (Mình xài autotext nên ko quan tâm Telex 😁)
Devilreload
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản này vẫn load được file code mà, uprom xong các bác dùng BBshark cài file code mà bác Thực tế chiết xuất ra nhưng chỉ cài đúng 1 file là net_rim_tid_vietnamese.cod thôi nhé, lại dùng telex ngon lành ngay.
Nhưng chả hiểu sao e up bản Rom mới thì cái key bebuzz 4 lại ko nhận nữa, báo là khác bản Rom nên ko active đc, có bác nào biết sửa lỗi này ko
Mình dùng BB 9900 simfree cai Leaked OS 7.1.0.190 cài hết file trong Vi cod files folder và file telex của bạn
Dùng telex gõ tiếng việt ngon lành có bị lỗi gì đâu nhỉ, phím ' : ; dùng vẫn bình thường mà.

Thanks!
Không hiểu sao tất cả bản ROM 7.1 từ đầu đến giờ mình đều không up được. Mình đã xóa file vendor rồi mà khi chạy loader vẫn hiện ra thế này, máy ko nhận rom mới. Chả hiểu tại sao luôn. Mình cài lại win rồi cũng ko đc

Bình tĩnh bạn ơi. Mình cũng bị lỗi y hệt như bạn. Mình đã xóa đi, cài lại mà vẫn ko up đc rom. Nhưng sau đó mình up = cánh tháo Pin thì rất hoàn hảo. Giờ mình mới up xong. Chúc bạn thành công
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình up rom kô đc nhỉ😔

đã quay về 261 để up cũng kô đc
bafknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xuống phòng em up cho 😁
thuongson
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok. để a mang máy xuống. loay hoay cả đêm qua mà vẫn k đc
Đã test:
file cod http://www.fshare.vn/file/TK9FTY2TST

cho room 7.1 nè. ko bị phím đâu
Bạn nào hưỡng đẫn mình củ thể add cod Tiếng Việt cái. Cảm ơn nhiều!
Bác phải dùng một cái phần mềm khác để add em nó vào. như là BBSAK hoặc là vnbbUtils thì ok ngay thôi. Chúc bác thành công
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Bản này pin tốt hơn hẳn bản 74, up tạm lên chờ chính thức vậy 😃
iBold
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test bản ROm 7.1.190 này...quá good.. Anh em nên up lên đi. Ổn định..
về pin thì mình thấy cũng ok hơn.
về TV thì dùng BBSak add file Cod" net_rim_tid_vietnamese.cod" vào là ok.
Nói chung là good....
vntrann
TÍCH CỰC
12 năm
nói chung ROM chạy mượt nhưng PIN cũng như cũ
7h sáng rút sạc, 3h chiều hết
😃
tuan1147
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy cũng như bác, nhưng không muốn về 261 nữa. Cảm ứng của 190 mượt lắm. 😁 Chịu khó sạc đều vậy. Giống như bác nào đã từng nói "Nguồn điện ở quanh ta mà" :D
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
PIN vẫn rứa. Chắc chưa ổn, hi vọng vậy. Thử chạy cái analyzer thì toàn failed, BIS mobi lởm quá.
0904567246
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng roger chưa có nhỉ
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng nào cũng up được mà bro
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Mình lại thấy khác, bản 74 pin mình để 3g chỉ đc 1 ngày từ sáng đến chiều là hết, bản này dùng đến chiều còn 60%, chắc đc 1,5 ngày, bản này ngon hơn hẳn về khoản pin
Các bác dùng kiều gì mà Pin hết nhanh vậy. Em nhẹ nhẹ cũng được 1,5 ngày
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là bản này không chỉnh được Backlight Brightness trong Display nhỉ, chỉnh 10 đến 100 đều sáng như nhau, không làm sao giảm độ sáng đc
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉnh bình thường mà bác
linhlk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vẫn tich vào auto Dim backlight thì như nhau là phải

Sent from my SGH-T989 using Tapatalk
luka
TÍCH CỰC
12 năm