Newbie cần giúp đỡ về bàn phím Macbook air Nhật

ngheomaanchoi
1/3/2014 12:1Phản hồi: 13
như tiêu đè. e vừa đựoc tặng 1 em macbook air Nhật. mà cài đựoc sang tiếng anh rồi. giờ gõ phím nó cứ ra ký tự đặc biệt vs chữ Nhật. Bác nào hướng dẫn cụ thể hộ e để e gõ tiếng anh hay tiếng việt trên em nó đi ạ
em xin chân thành cảm ơn
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình nghĩ chỉ cần chuyển layout là được đó bạn.
@lamthanhphongcontentaz cụ thể hộ em đc không anh, e đổi input sỏuce mà chả đc
@ngheomaanchoi
Screen Shot 2014-04-11 at 3.52.23 PM.png
chọn kiểu gõ là us nhé. để ý bên cạnh nút cách bên tay trái co phím ghi chữ hán thi ấn vao đấy. thì sẽ ko còn viết được tiếng nhật nữa. còn muốn viết được tiếng nhật thi lai ấn vào phím bên phải cạnh nút cách nhé
Justin Long
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác mua cái phủ bàn phím silicon r chuyển keyboard sang us là ok, máy mình bp đức cũng làm vậy

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@Justin Long Bạn biết mua phủ phím chuyển bàn phím tiếng nhật sang bàn phím quốc tế ở đâu không, giới thiệu cho mình với
Justin Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truongday Bạn search "bàn phím silicon macbook" nhiều chỗ bán mà bạn.
aksuzuki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tớ cài telex dung binh thuong, chang thay van de gi.
Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
macbook pro Nhật gõ bình thường mà bạn
Bác bấm vào cái nút bên trái nút space ấy 英数, cái nút bên phải nó ghi là かな bấm vào nút này nó sẽ chuyển sang bộ gõ tiếng nhật. Còn bình thường bàn phím của nhật nó cũng giống của us thôi khác vài cái ký tự đặc biệt với nó in thêm kí tự của nhật thôi mà. Mình dùng thấy bình thường mà

princez
CAO CẤP
7 năm
@Luv4ever1105 em cũng có cái bàn phím như thế này, không thể tìm ra được cái ký tự "shift + -" (gạch dưới) huyền thoại đâu cả @@ mấy bác trên bảo đổi layout trong input source thì mình đã đổi sang us rồi cũng chả thấy thay đổi được gì
Các anh chị ơi máy maxbook pro của e ấy ạ... E gõ số mà nó cứ ra chữ thì phải làm sao ạ ac giúp e với
Bàn phím máy tính macbook air thì gõ dấy cách dưới _ làm sao ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019