Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nexus 5 16GB màu đen trên cửa hàng Play Store Mỹ bán hết trong 33 phút, các bản khác cũng hết hàng

levuongthinh
1/11/2013 6:10Phản hồi: 146
Nexus 5 16GB màu đen trên cửa hàng Play Store Mỹ bán hết trong 33 phút, các bản khác cũng hết hàng

Ngay sau khi được chính thức bán ra thì Nexus 5 đã cho thấy một sức hút rất lớn. Chỉ trong vòng có 33 phút đầu tiên, cửa hàng Play Store Mỹ đã bán hết sạch máy Nexus 5 16GB màu đen và hiện tại thì tất cả các phiên bản cũng sẽ phải chờ một vài tuần nữa. Có thể là số lượng bán ra đợt này của Nexus 5 là chưa nhiều nên mới dẫn tới tình trạng khan khiếm hàng như vậy.

Nexus 5 là chiếc điện thoại đầu tiên chạy Android 4.4 KitKat và được ra mắt vào rạng sáng nay theo giờ Việt Nam. Cùng với sự đổi mới về kiểu dáng, Nexus 5 cũng chứng kiến nhiều thay đổi ở bên trong như màn hình Full HD4,95", CPU Snapdragon 800, camera chính 8MP với OIS, WiFi ac,... Google bán Nexus 5 với hai màu trắng và đen, giá 349$ cho bản dung lượng 16GB và 399$ cho bản 32GB.

146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lại thế rồi 😔

nexus rất rẻ và ngon nhưng lúc nào cũng chỉ bán ra 1 ít câu khách

gây khan hàng đủ kiểu , các thương gia lại tha hồ mà nâng giá 😕
@voldemot giá chính hãng LG VN cũng chát như G2 cho mà xem (kiểu như G và nexus4). hàng xách tay thì bị nâng giá. dân VN giàu mà. :eek:
Sản phẩm hot thật 😃
Bán hết nhanh nhỉ. Do ít hàng hay do cầu tăng???
@nhatientri google nó chỉ giữ bản quyền về thiết kế, kiểu dáng thôi chứ nó không phải là người trực tiếp sản xuất, phân phối sản phẩm. Khi một đợt Nexus 5 mới ra mắt thì nó chỉ đặt hàng LG khoảng vài ngàn chiếc để bán với giá hữu nghị cho các đối tác của Google coi như một quà tặng.Còn thực chất Nexus 5 sẽ do LG phân phối trên toàn thế giới và bán cao hơn cái giá 399 usd đó nhiều,chứ chẳng phải do thương gia Việt Nam kênh giá đâu.
@bless_you bạn lấy đâu ra cái thông tin này vậy ?? Mình ở Mẽo nè T mobile bán nexus 4 có 20$ down + pay month 2 năm 18$/month. Mỗi máyy nexus bán ra google bù 50$ đấy. Nhưng tiền quảng cao dư sức lấy lại mà còn lợi nhu6ạn tăng lên đều đều là đằng khác.
hungpnc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doinho Chắc là cả 2 ;)
@kkzbanana cái Google cần ko phải là bán máy Nexus mà là quảng cáo. có thể ở Mỹ thì google phân phối máy cho nhà mạng như bạn nói nhưng ở các nước khác thì vẫn là LG thôi.Bằng chứng rõ nhất là tại VN mình đây,làm sao có thể mua hàng trên PlayStore hoặc Amazon được mặc dù giá đề rất là rẻ?
Sống tại Mỹ nó có nhiều cái hay,được xài hàng công nghệ mới nhất,được mua với giá hữu nghị nhất,mỗi tội bị nghe trộm cuộc gọi:eek:
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em này đẹp. Chỉ tiếc là Pin chỉ là 2300mAh. 😔
Doanvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở VN mình không order được, con 32gb giá ngon quá.
Red Man
TÍCH CỰC
10 năm
Hàng hot có khác. Hy vọng nguồn hàng Nexus 5 sẽ nhiều chứ ko như Nexus 4 năm ngoài 😁
:p Cấu hình ngon, giá đẹp, hết là phải rồi
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thích nhất từ trước tới giờ dòng Nexus
Mih h van chj mog glx ns thoi
thấy bên Úc vẫn còn , chắc phải mua ngay thôi 😁
@general Play Store mà bạn. Tính cả thuế rồi, 39.800¥ con 16GB 44.800¥ con 32GB chênh nhau có hơn 1 tr mình mua luôn 32GB
chapter
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rockxuyenmandem Mua xong mà ship từ nhật về hết thêm bao nhiêu nữa nhỉ bác. Bác nhờ người xách tay về à
@chapter Uh em nhờ bạn xách tay về hộ, giữa tháng 11 nó về nước 😁
@cuong44
N5 32gb - 469 $ ( đã tính tiền ship 19 $ ) , G2 32gb - 644 $ lận 😔

Mình vừa lỡ order rồi thấy rẻ hơn gần 200$ ai chả thích , thấy cháy hàng , hôm nay mới có hàng lại trên play store , mà bạn làm j dc free postage hay thế 😁

mà G2 ko biết LG update có nhanh ko nữa, cũng chưa so sánh xem cái nào hơn cái nào :(
haipyn
TÍCH CỰC
10 năm
quả pin 2300 thì phải suy nghĩ lại
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
@haipyn Chờ test xem thử chứ mình phán cũng chưa khách quan
Chak paj cho 3thag nua vn moj co hang chjnh hang
Hyper But
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng là sớm có ốp lưng có pin dự phòng 😃
Quá ngon ở Mỹ thì mình cũng mua, tiếc là ko bán cho VN @@
Đã thế @.@
Năm sau mua vậy 😃
Lại kiểu găm hàng như N4, chán anh gồ ghê 😔
=)) giá 400$ nhưng chỉ bán với số lượng có hạn :l
ZEX
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khoảng hơn 9h sáng VN, mình vào store Mỹ đặt hàng còn được mà nhỉ. Bản 16GB + thuế linh tinh, total khoảng hơn 390$ 😁.
Điện thoại Nexus có khác 😕
@ZEX Bác chỉ mình cách vào store của Mỹ với. Lâu lâu muốn vào store của các nước khác xem để còn order tiếp viên xách về mà không biết làm sao cả
ZEX
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TheVKA Thường thì mình hay xài mấy cái proxy share trên mạng đó bác, để đổi IP qua nước đó rồi vào xem giá cả coi thế nào thôi. Chứ mua, thanh toán thì chịu. Cái Play Store này ở VN khó mua lắm, mình dùng thẻ Visa mình ở VN đây thanh toán toàn bị từ chối không à. Có lẽ do bảo mật của nó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019