Nexus 7 2012 3G 32GB - Đáng mua hay không ?

hanhsino
5/3/2014 9:25Phản hồi: 37
Nexus 7 2012 3G 32GB  - Đáng mua hay không ?
Hướng tới khám phá của cộng đồng công nghệ thời gian này tập trung sự chú ý vào hai model Android hết sức ấn tượng từ “Gã khổng lồ” tìm kiếm Google, đấy chính là chiếc máy tính bảng Nexus 10 và thiết bị smartphone Nexus 4. Tuy nhiên, Google cũng vừa tung ra thông tin hấp dẫn không kém mà người dùng không thể bỏ qua là lượt tìm kiếm rất là nhiều của cộng đồng công nghệ đấy chính là chiếc may tinh bang Nexus 7 phiên bản 3G.

Nexus 7 phiên bản 3G vẫn được trang bị vi xử lý lõi tứ Tegra 3 tốc độ 1.2GHz, RAM 1 GB với dung lượng bộ nhớ 32GB. Sản phẩm sở hữu màn hình IPS 7 inch có độ phân giải 1280 x 800 pixel và độ sáng lên tới 400 nit giúp hiển thị những hình ảnh hết sức chi tiết và sắc nét.

Hầu như mọi kết quả thử nghiệm hoạt động trên cả 2 phiên bản Wifi và 3G của Nexus 7 đều cho ra kết quả khá tương đồng với nhau, tuy nhiên phiên bản 3G cũng mang lại một điểm ấn tượng đáng chú ý đấy chính là thời lượng pin. Trải qua quá trình test pin được TheVerge đặt ra, chiếc Nexus 7 3G có thể duyệt hàng loạt trang web và hình ảnh độ phân giải cao với độ sáng màn hình mặc định là 65% trong suốt khoảng thời gian 5 giờ 50 phút.
Với những ưu điểm về thiết kế, cấu hình, hệ điều hành mới và đặc biệt là mức giá rẻ tầm 4tr8,Google Nexus 7 phiên bản 3G thực sự là một sự lựa chọn vô cùng hấp dẫn cho người dùng công nghệ
Chấm điểm cho Nexus 7 2012 3G 32GB :
Thiết kế: 8/10
Màn hình: 8/10
Camera: 6/10
Loa: 8/10
Hiệu năng: 9/10
Phần mềm: 9/10
Thời lượng pin: 7/10
Hệ sinh thái: 7/10
Với cấu hình,tính năng thế này,hãy đánh giá và chia sẻ để đưa ra quyết định chia sẻ : Có nên mua hay không ?
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đáng cho đồng tiền tính ra bát gạo k chủ thớt.??
@Chuồn_chuồn_ngô Đáng chứ bác,lại quá chuẩn luôn ấy chứ
Chủ thớt đưa ra cho mình ưa và hạn chế của nexus 7 2012 này không,Đọc thấy còn lông mông lắm đó.
Sẵn sàng phục vụ ai iu nexus.
Tính năng nổi bật: Được trang bị bộ vi xử lý chip lõi tứ tốc độ cao
Hệ điều hành Android 4.2 mới nhất của google hiện nay
Tích hợp 3G nên bạn có thể lướt web bất cứ nơi đâu có mạng 3G
Hạn chế của sản phẩm :Máy không hỗ trợ camera sau nên không thể chụp ảnh được.Nexus 7 2012 không nghe gọi.k tick hợp thẻ nhớ ngoài.
Mình đag dùng thấy rất ok chỉ bất tiện mỗi k có camera sau thôi ạh !
@ps381 Cái này là chuẩn luôn đó bác ak
TKS Bác nó nhá.Nhưng mà k biết chỗ nào có em nó rẻ thế này nhỉ.
o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
Mình thấy có mấy địa điểm bán với giá này đó bác.để thớt này xem thớt nào chính xác luôn nha.
Mình thì thấy 2 bài của chủ thớt,Nhưng mình vẫn thik ipad 2 3G hơn đó.

😁:D
ai cũng có ý kiến riêng cho mình,NN nào
mình cũng đang phân vân giữa nexus 7 2012 3G và fonepad 7 2, nhưng có vẻ là nexus 7 2012 cấu hình ngon hơn nhỉ, n7 2012 có được lên 4.4 ko mấy bác?
Đúng là NN 7 2012 Hơn hẳn asus luôn,Hiện chưa lên dc 4.4 đâu bác nhá.
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu con này so sánh với Ipad 2 3G ở thời điểm hiện tại thì con nào hơn nhỉ mấy bro? Nexus ngoài lợi thế về giá cả rẻ ra thì chưa biết còn lại là gì, chưa kể tình hình Nexus 2013 hay bị kêu ca lỗi phần cứng quá. Mình cũng có ý định kiếm 1 tablet khác thay cho con Nook đã cũ như vẫn lăn tăn giữa Nexus và Ipad lắm!
@DELTATONI Nan giải quá.😁o_O
@DELTATONI Mình thấy nexus tốt nhưng nếu so n7 3G 2012 với iPad 2 3G thì iPad vẫn hơn nhiều!
mình cũng đang phân vân giữa nexus 7 2012 3G và fonepad 7 2, nhưng có vẻ là nexus 7 2012 cấu hình ngon hơn nhỉ, n7 2012 có được lên 4.4 ko mấy bác?
nghe nói là các máy nexus được cập nhật android phiên bản mới sớm nhất mà nhỉ, sao giờ có nhiều máy lên 4.4 rồi mà nexus 7 chưa được lên nữa nhỉ??? :eek:
kencon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này 3.5 tr có mua được ko các bác, tại thời điểm hiện tại???
@kencon Tầm tiền của bác chỉ mua dc bản wifi thui bác ak,Bác mua bản 3g làm j dc như thế.
@hanhsino N7 2012 3G mới có chưa tới 5tr, mua 2nd chịu tìm chút là kiếm được con 3tr5 còn ngon mà bác! 😁
@dearboy2015 nếu mà chừng đó chỉ hàng cũ thui bác ak,k chuẩn về bác lại dùng k dc ấy chứ
rin10120
TÍCH CỰC
10 năm
cho em xin cái địa chỉ bán ở HCM nha 😁
@rin10120 Máy này nhiều mà, bên box nhattao nhiều lắm.
@rin10120 Mình chỉ ở Hà Nội,Nhưng có nhiều chỗ được ship hàng đó bác
rin10120
TÍCH CỰC
10 năm
em ko tin tưởng mua hàng online lắm
em không biết chỗ nào uy tín bán hàng chuẩn cả 😁
@rin10120 Vậy bỏ thêm chút mua hàng chính hãng luôn cho an tâm
@rin10120 Bác đã bao jo mua chưa,vì mình cũng đã mua,nhưng bác nên biết mau hàng ở đâu uy tin
@rin10120 Cũng tùy chỗ nên các bác cũng cần xem xét kỹ trươc ý.
Nhận up rom fix hiện tương sạc pin mà máy ko lên, fix cảm ứng và cứu boot tất cả máy asus chạy android và windroid phone (chỉ up rom hãng thôi nhé) ai cần LH 098.217.6656
😁:D:D😃😃
born2lead
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bản 2012 ở VN chính hãng bây giờ ở đâu bán vậy mấy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119