Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Nexus 7 2013] Hướng dẫn sử dụng Nexus 7 ToolKit

vuhai6
18/9/2013 14:42Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi cái đèn notification của con này bật ở đâu vậy :3 mò wai chả thấy 😔
Em có em nexus 2013 4.4.2 liệu đã root được chưa, và xuống được ko, ai có thể cho em facebook hoặc yahoo hướng dẫn em mới
Root được, cài recovery được. Up rom lên rồi down xuống đều được.

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn mobile app
đang có nhu cầu mua Nexus 7. Anh em có ai muốn bán để lên đời không ạ 😁
tình hình là Nexus 7 của thằng bạn e quăng cho e bị tình trạng treo google. Đã thử trả về rom gốc bằng nhiều cách những vẫn không được. Nếu muốn mở USB Debug mà không cần mở mới lên (do đang bị treo) thì có cách nào không vậy mấy bro? giúp mình với hix hix
bac nào đã root thành công trên nexus 7 2013....k cần pc chưa ai pit chỉ e nữa e đòng bằng tiểu số k có pc ra quán nét xa nhà nên ngại mí k pit root liên quan dên máy tính mong ae giúp mình kám ơn nhieuf lám
bac nào đã root thành công trên nexus 7 2013....k cần pc chưa ai pit chỉ e nữa e đòng bằng tiểu số k có pc ra quán nét xa nhà nên ngại mí k pit root liên quan dên máy tính mong ae giúp mình kám ơn nhieuf lám
cho mình hỏi con nexus 7 v2 wifi của mình không nhận được lệnh từ những toolkit nữa,cụ thể là nexus root toolkit và nexus7 toolkit,
bấm vào reboot hay mở bootloader thì nó vẫn trơ trơ màn hình chính ko nhúc nhích,nói chung là phần mềm vẫn chạy mà máy nó ko làm theo
mặc dù vẫn chép dữ liệu này nọ ok hết.
đang chạy 4.4.4,tính lên android L xem sao?
Mong mấy anh em giúp đỡ,xin cám ơn rất nhiều
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào ở Hà Nội gần Hồ Gươm chỉ mình cách root với, nó hiện "can not load root\nexus7_2013\boot-insecure-.img: no such file or director. file down file này à
@ngotatthanh root bang famrot dc mà trong 3s
huhu sao nó cứ báo Device mode cannot be detected ?
bật chế độ USB Debug rồi, cắm đi cắm lại úsb rồi
ace chỉ giáo với
vẫn đếu root được, 😔 chán quá, có help tuii ko với 😁
Mình làm được đến bước cuối rồi xong nó báo Eror , chứ ko phải là root thành công :((
huyenthoailc
ĐẠI BÀNG
9 năm
=.= vừa phải unroot với Relock bootloader đây. Sau một thời gian root thì thấy tốt nhất để bình thường cho nhanh 😆.
Trở lại nguyên bản để update Android L OTA :v
có ai giúp mình với, mình đang dùng nexsus 7 2013 đã nâng cấp lolipop nhưng lỗi hao pin giờ mình muốn về lai 4.4 thi phải làm sao?
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
d
down tool nexus root tool kit về up lại rom nhé bác : http://www.wugfresh.com/nrt/
Nexus Root Toolkit v2.1.6 | WugFresh
wugfresh.com
Goback
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vô tình upgrade nexus 7 2013 lên bản 5.01. Có thể dùng cái này để root ko bạn, nếu đc xin hướng dẫn cụ thể vì mình chưa làm bao giờ.
Dùng phần mềm này up lên 5.01 được k vậy ?
maivminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai còn links nexus 7 toolkit này ko vậy mình đang cần
maivminh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai còn links nexus 7 toolkit này ko vậy mình đang cần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế