Nexus 7 2013: mỏng hơn, nhẹ hơn, màn hình độ phân giải 1920 x 1200, giá từ 229$, 30/07 bán ra

levuongthinh
24/7/2013 17:22Phản hồi: 421
Nexus 7 2013: mỏng hơn, nhẹ hơn, màn hình độ phân giải 1920 x 1200, giá từ 229$, 30/07 bán ra
Screen Shot 2013-07-24 at 11.17.16 PM.png

Google đã chính thức giới thiệu chiếc Nexus 7 mới tại sự kiện vừa kết thúc cách đây vài giờ đồng hồ. Vì đã có quá nhiều thông tin rò rỉ về chiếc máy này ngay trước khi nó được giới thiệu nên sự hào hứng đã không còn. Về thiết kế tổng thể thì Nexus 7 mới cũng không có nhiều thay đổi so với đời trước của nó. Viền màn hình hai bên cũng khá lớn, phím nguồn và phím âm lượng vẫn được bố trí ở vị trí cũ. Nexus 7 mới có trọng lượng nhẹ hơn bản đầu tiên khoảng 50g và mỏng hơn khoảng 2mm. Máy chỉ có một màu đen duy nhất, theo ngôn ngữ thiết kế "black on black" của Google.

Thay đổi có thể nói là lớn nhất trên Nexus 7 2013 chính là màn hình. Máy được trang bị màn hình độ phân giải cao, 1920 x 1200, so với độ phân giải màn hình của thế hệ trước là 1280 x 800. Google gọi đây là chiếc tablet 7" có màn hình độ phân giải cao nhất hiện nay. Nexus 7 2013 chạy chip Qualcomm Snapdragon S4 Pro, tốc độ 1.5 GHz, RAM 2GB cùng GPU Adreno 320. Đặc biệt, Nexus 7 2013 đã được trang bị camera sau độ phân giải 5MP, bên cạnh camera 1.2MP ở mặt trước.

Đúng như các dự đoán, Nexus 7 2013 chạy trên nền tảng Android 4.3 mới nhất. Một số thay đổi trên Android 4.3 bao gồm tính năng Multi-User, cho phép tạo profile cho nhiều người dùng trên cùng một máy, hỗ trợ Bluetooth Smart Ready, hay còn gọi là Bluetooth Low Energy, ngoài ra còn hỗ trợ OpenGL ES 3.0. Nexus 7 mới được trang bị chip NFC, phù hợp với những người muốn sử dụng Google Wallet trên chiếc máy tính bảng này.

Theo Google công bố thì Nexus 7 2013 có thể phát video liên tục trong vòng 9 tiếng đồng hồ và lướt web khoảng 10 tiếng, tương đương với thời lượng pin trên iPad. Nexus 7 2013 sẽ hỗ trợ sạc không dây, tính năng này khá là có lý, nhưng nó cũng khiến cho giá thành của máy tăng lên.

Nexus 7 2013 có tổng cộng 3 phiên bản. Theo đó, phiên bản 16GB Wi-Fi sẽ có giá 229 USD, bản 32GB Wi-Fi có giá 269 USD và cuối cùng là bản 32GB LTE được bán với giá 349 USD. Máy sẽ được bán ra trước tiên ở Mỹ vào ngày 30/07 tới thông qua các kênh bán lẻ nổi tiếng như BestBuy, Amazon, Walmart… Các thị trường như Anh, Đức, Nhật Bản, Canada, Tây Ban Nha, Pháp, Úc, và Hàn Quốc sẽ có máy trong vài tuần tới.

421 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lido001
ĐẠI BÀNG
11 năm
kiểu này 32g lte về việt nam 9tr quá...hic
@lido001 Có phần phối tại thị trường Hàn Quốc thì máy về vn ko chênh lệch bao nhiêu đâu bạn.Nhìn lại giá xách tay của ipad,iphone,ss,lg đi toàn mấy máy đc phân phối ở các thị trường gần vn như sin,hongkong,hàn quốc,giá máy ko chênh lệch so vs máy bên kia là bao nhiêu.Tất nhiên lúc mới ra thì máy còn hiếm khó đặt hàng thì giá tất nhiên sẽ đôi lên cao rồi,chờ vài tháng nguồn cung ôn định là hạ xuống liền.Trước lúc nói nên suy nghĩ đi bạn,chán mấy cm như thánh phán thế này quá
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lido001 thì chỉ còn cách.......................................................đợi nó hạ giá😔
Đẹp. Đáng giá hơn con ipad mini cấu hình nửa ông nửa thằng của ipad 2 màn hình đầy hột.

#4 có thấy đúng ko 😁
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuanlouis hột nào ???
@tuanlouis Hơn nhiều chứ bác! Ipad 4 còn thua xa về cấu hình và độ phân giải chứ nói gì tới mấy thằng đời thấp kia. Yêu google quá. Dang dùng e N4, sắp tới cưới tiếp e N7 - 2013 về cho đủ bộ.
@dviem1 Đang cân nhắc mua bản LTE em này, chắc chạy đc 3G ở VN. Vừa cho mẹ con ipad roài, vì thấy nó hỗ trợ văn phòng quá kém.
pikeman222
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình không thích cái tỷ lệ màn hình này lắm, :3
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@darkprincexxx Em ko đùa các bác đồ họa ( theo em mấy bác ấy ko khác nào phù thủy ) nhưng em nói là nói các bác FAN cuồng kia, nói gì mà khó nge, chỉ có MAC thì dân đồ họa mới dùng. vãi cả CUỒNG
@=Tử_Hải= Có thể bác ấy không cuồng chẳng qua bác ấy thấy xung quanh mình nhiều người dùng nên bác ấy rút kinh nghiệm thôi hì😁
@contras Tác vụ web thì màn hình 4:3 thực dụng hơn rõ ràng, còn xem phim HD mà màn hình 4:3 lộ ra 2 cái viền đen rất ghét, chơi game HD cũng vậy. Mình vẫn thích màn hình 16:9 hơn.
@contras cùng đường chéo thì hình chữ nhật có tỉ lệ 2 cạnh càng gần bằng 1 thì diện tích càng lớn, kiến thức toán cấp 2 căn bản mà còn phải thắc mắc sao
nhưng vấn đề ko phải là diện tích lớn, quan trọng là màn wide nó phù hợp với thị trường mắt ng nhìn ngang, nên dù diện tích nhỏ hơn nhưng mà màn 16:10/16:9 vẫn cho cảm giác lớn hơn, dễ chịu hơn. phim ảnh cũng toàn là màn hình rộng chứ h hầu như làm j còn phim 4:3
PIn được khoảng bap lâu nhỉ ?
cubi92008
TÍCH CỰC
11 năm
@meominhtien 9h lướt web 10h nghe nhạc và đc đánh giá ngang vs Ipad bác ah
@vinaroma Giờ này mà con playbook =))))
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
@vinaroma À ông anh đây rồi 😃 đổi pin rồi hay sao mà ko thấy bbm nữa
Giá quá ổn cho cấu hình như vậy. Google đã thành công với Nexus 1 và lần này google lại ko làm người dùng thất vọng. Có lẽ với 1 hệ điều hành mở android của chính google đã giúp hạ giá thành đến mức tốt nhất.
ReamsX
TÍCH CỰC
11 năm
CHo mình hỏi chút, bản 4g dành riêng cho thị trường mỹ này (single US mode) nếu mang về VN có cắm 3g vào chạy được không? Mình có người nhà bên mỹ sắp về VN chơi định nhờ mua hộ 1 em mà băn khoăn quá, mong các bác giải đáp hộ, mình thèm quá rồi :X
meo_mup
TÍCH CỰC
11 năm
@ReamsX Xài tốt luôn bạn à 😃 nó có GSM 850/900/1800/1900, HSDPA 850/900/1700/1900/2100 cùng 4G LTE luôn.
@ReamsX vô tư bác ơi. giống kiểu mấy smartphone bây giờ tòan giới thiệu LTE chứ có thằng nào giới thiệu 3G nữa đâu ^^
ReamsX
TÍCH CỰC
11 năm
@palmtj27 cảm ơn bác, mình chỉ sợ cái đoạn mua về nó báo là "chỉ dùng được ở Mỹ, bạn đang ở VN nên không kết nối được. CHúc bạn may mắn" thì mình ói máu mất 😁
@ReamsX Chắc chắn dùng đc bác .
justin_vn
TÍCH CỰC
11 năm
không thấy nói pin dung lượng bao nhiêu nhỉ.
Cái này bản LTE có 10 triệu không ta. Cũng k biết là có gọi điện nhắn tin đc k.
@justin_vn Ko bạn ah .
cubi92008
TÍCH CỰC
11 năm
@justin_vn Pin ko nói đến dung lượng nhưng hiệu năng sử dung là 9h lướt web và 1oh nghe nhạc liên tiếp đc đánh giá ngang vs ipad.
Còn bản LTE về VN thì chắc cá nhân mình nghĩ ngang ngửa số tiền đó.
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@cubi92008 ipad 4 thời lượng pin là 12h lận bn àh, ko bik bn muốn nhắc đến ipad đời nào?
cubi92008
TÍCH CỰC
11 năm
@horse_111 oh nhưng đc đánh giá ngang nửa thui chứ ko bằng đc bạn ah
Cũng đc. Nhưng vẫn đợi ipad mini 2 thôi.
Nếu con bản màu trắng thì sẽ rất hút khách!
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@YeuApple1991 hình như là chỉ có mỗi màu đen thôi bác ợ
chừng nào có 3g trời @@
tienlamht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình ngon, pin tốt, giá cả ổn! Quá tốt và chắc ko có đối thủ trong khúc này rồi! Về vn em này ko biết lên bao nhiêu đây!
ReamsX
TÍCH CỰC
11 năm
các bạn giải đáp thắc mắc của mình với. THank

trích dẫn lại : CHo mình hỏi chút, bản 4g dành riêng cho thị trường mỹ này (single US mode) nếu mang về VN có cắm 3g vào chạy được không? Mình có người nhà bên mỹ sắp về VN chơi định nhờ mua hộ 1 em mà băn khoăn quá, mong các bác giải đáp hộ, mình thèm quá rồi :X
@ReamsX Dc bạn ah
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@ReamsX Single US model ý Google là tất cả nhà mạng Mỹ dùng chung 1 bản, ko bị phân từng bản theo từng nhà mạng. 3G thì về VN chắc là dùng đc nhưng để chắc chắn thì đợi thông số chính thức đã
garu1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ReamsX đc nhé bác ơi, như kiểu mấy con đt hàn quốc thôi mà
@ReamsX
Không biết khi nào về đến Việt Nam và giá từng phien bản sẽ chênh lênh như thế nào nhĩ....@_@
MrBoC
TÍCH CỰC
11 năm
đang cần xả N7 2012 32GB wifi để lên đời. ai cần inbox thanks
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MrBoC Xả hàng muộn rồi bác ơi 😁
@MrBoC cho thông tin về máy với cái giá đi bạn
tinhte ra bài này chậm hơn cả 30phút so với vnexpress @@, khoái có 3G giá 224$ mà nó không ra hức hức, 349$ thì chát quá 😔
"black on black", hình như GG đang cố sống cố chết cho ra mắt SP để tạo môi trường cạnh tranh phần cứng cùng giữ nhịp độ ra mắt các SP chạy Android như tên lửa của các hãng khác thì phải,ko còn cảm giác chờ đợi giống các SP Nexus trước, tầm giá thì quá ngon, để rồi 2 tháng sau, lại có 1 e nào đó "made in CN" cover y chang với tầm giá down 1/3, hy vọng GG chưa "hết bài"
@demondigital
mấy còn made in CN tuổi gì so với nexus 7? để có cái giá = 1/3 thì nó xài chip mtk. hdh ko được cập nhập mới nhất. với cái cấu hình khủng với giá 229$ thì ko có cái tablet nào trên thị trường sánh kịp nhé.
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
349$ về đây chắc cũng phải tầm 10tr hơn ấy nhỉ, cũng ko rẻ lắm 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019