Nexus 7 3013 - Ai Bị Lỗi (Cảm Ứng) Vào Báo Cáo - Giúp Cộng Đồng Nào

8/3/2014 5:43Phản hồi: 96
Mình đang bị điên cái đầu vì thằng này, sau nhiều ngày bức xúc nên quyết định lập topic này.

Đa số ae nhắm mua nexus đều là người không dư dả và rất đắn đo khi bỏ đồng tiền hạn hẹp của mình ra mua 1 em với suy nghĩ là sẽ sung sướng với em nó ít nhất vài năm, mình cũng vậy. NHƯNG CÁI LÀM MÌNH ĐIÊN CÁI ĐẦU LÀ TẠI SAO PHẢI SỐNG TRONG LO SỢ VÌ CÁI SỰ HÊN XUI ĐỐI VỚI CÁI LỖI LOẠN CẢM ỨNG.

6.000.000 đâu phải ít mà mình phải ôm cái rủi ro như vậy. Đương nhiên sẽ có cách khắc phục chứ không mất trắng cái nexus nhưng chắc chắn là không thấy vui rồi.

Mình cũng vì cái màn hình đẹp và tốc độ mượt của nó đến giờ vẫn làm mờ tâm trí mình, không biết có nên liều . NHƯNG, ae nên suy nghĩ lại thế này: CŨNG ĐÃ ĐỂ DÀNH ĐƯỢC 6TR RỒI, THÌ RÁNG THÊM 4TR (HOẶC 6TR) NỮA, RÁNG CHỜ THÊM 1 ÍT TG NỮA ĐỂ LÀM 1 EM IPAD MINI 2 CHẲNG LẼ KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC??

Mình đang khó ở chỗ đó đó. Mình xài ipad 3 từ 4/2012 đến giờ không hề bị lỗi gì (hàng Mỹ xách tay). Chất lượng đã được cả thế giới kiểm chứng . Nó có thể còn hữu ích ít nhất 2 năm nữa. Chỉ 1 phiền toái nhỏ là hơi nặng, nhưng không đáng để tốn thêm mười mấy chai cho thằng Air vì nhu cầu mình chỉ có thế và nặng chả là vấn đề lớn với đàn ông chúng mình.

Nexus bạn xài năm trước, năm sau bạn nhìn bản mới mà thòm thèm. Nhưng ipad sẽ đáp ứng đủ nhu cầu của bạn trong ít nhất vài năm. Ai dám lên tiếng là năm sau ipad mini có màn 4K, camera 8mp???

Bây giờ ae giúp cộng đồng sáng suốt hơn bằng cách post lên đây trường hợp lỗi của Nexus với thông tin như sau nhé:
1. LÔ SX
2. XÀI BAO LÂU THÌ BỊ LOẠN CẢM ỨNG
3. CÁCH GIẢI QUYẾT

Dưới đây mình sẽ tập hợp tất cả các trường hợp loạn cảm ứng để các bạn tham khảo, đừng nghe bất cứ ai vì đơn giản họ là những người may mắn, hãy nghe sự bực dọc của chính những người bị xui cho siêu phẩm được tâng bốc này có phải là cá biệt không nhé.

Còn ai mà cứ thiển cận to mồm thì mời vào chém thoải mái rồi mình chỉ cho chỗ mua luôn. Tableplaza, rẻ, lô 10/2013, cả đống. Lúc đầu mình mong chờ hàng về mỏi mòn, sau vài tuần chờ đợi la liếm trên diễn đàn thì mình đã nhốt được con thú lại không để nó làm liều nữa rồi.

Chủ topic Update cho anh em tiện theo dõi nhé.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app

ĐANG NGHỈ MỆT Ở TRANG 201, SẼ UP TIẾP TRANG 200 VỀ TRƯỚC...

TOPIC KHÁC:

96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E mua nexus 7 2013 5 tr7 mà phải vay bạn 4tr nè. ipad 2 mini hơn 10tr ko dám mơ.
@Phạm Bá Minh Đến lúc trả xong nợ mới "phải chi...", "biết vậy..." Hehe. Đã Lên cơn rồi thì chả ai kiềm đc, tui cũng zậy thui ;)

Chơi kiểu bạn thì có vay thêm 8tr mua mini 2 cũng không sốc hơn đâu.
@SỐNG ĐỂ LÀM GÌ? Vay bạn 4tr là cố lắm rồi. Sinh viên tiền đâu mà cho vay 8tr

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
hunghihi
ĐẠI BÀNG
10 năm
6tr voi 10tr bạn nhĩ cái nào lớn hơn. Mih thì ko có tg chờ đợi như bạn.Mua N4 hàng 12-2013 k thấy lỗi tẹo này. Tiền nào của nấy thoy bạn, mjh thấy máy này là ngon nhất ròi. Muốn kĩ thì ở chổ mua bạn ráng ngồi dọc máy đi, có lỗi tự động bít thoy;););)
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
em cũng mới mua đc gần 1 tháng , bản 4g lte . Con đầu thì lô 12/2013 bị lỗi cảm ứng ( nếu xét ra thì cũng chả ảnh hưởng lắm) nên em đem lên asus để nó check sau đó nó cho 1 cái giấy xác nhận lỗi rồi đem ra cửa hàng đổi thì bên ch đổi cho e 1 con 1/2014 dùng đến nay chưa thấy gì ko biết sau này có gì ko
hunghihi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangtungst Bạn xai dc mấy ngày mà nó cho đổi thế
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
@hunghihi em đc đổi mới trong 7 ngày mà bác

Xác nhận là máy mình lô 12/2013 mua ở Hoàng Hà đôi lúc mới bị. Sleep on lại rồi hết. Có lẽ lỗi chung. Dùng vậy thôi. Bảo hành có khi mệt thêm. Miếng dán mình dùng miếng trong 80k 😃

Gửi từ Nexus 7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Shooter_CD
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quả thực nếu cho mình chọn lại mình thà thêm tí tiền mua con ipad mini xài an tâm hơn, mua con này xài cứ lỗi tùm lum

Con ipad 3 mua hơn 2 năm, chưa từng bị lỗi cảm ứng, lúc trước có bị ám mờ cái màn nhưng vài ngày sau tự khỏi, xài trâu bò, chưa từng đem sửa 1 lần
E không biết rõ lắm là lô SX nào nhưng e mua hồi đầu tháng 12/2013. Đến khoảng 1 tháng trước ( 2/2014) thì bắt đầu xuất hiện loạn màn hình. Lúc gõ text thì loạn hết. bấm chữ này lại ra chữ khác. Ngoài ra thì còn bị đơ màn hình sau khi resume Flappy bird. Bấm nút nguồn một lúc lâu ms tắt được .....
renamon
ĐẠI BÀNG
10 năm
lỗi loạn cảm ứng thì chắc đa số ai cũng bị quan trọng là nhẹ hay nặng thôi , mà da số loạn cái multi touch
Lên con, lên cho đời bớt khổ...
Lên con, lên cho đời bớt khổ...
Lỗi cảm ứng trên N7 2013 đâu có cần đi BH đâu mấy bác.Các bác chịu khó tìm hiểu các topic hưỡng dẫn up rom khác là hết mà.Đã dùng android thì sướng mỗi khoản vọc vạch với mod rồi chứ nhiều khi lỗi chưa chắc nằm ở phần cứng đâu các bác ợ ;)
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
@lgviewty Rom nào vậy bác ?

Sent from my Nexus⁴
@hoangtungst Cơ bản là bạn đang xài bản flo hay deb,nếu là flo thì có nhiều rom để up hơn còn như mình xài deb thì đã up qua mấy rom (có thể xài đc) và chỉ dừng lại ở rom CM11 thôi là thấy ok rồi bạn ạ.Trc đây máy mình cũng có vấn đề với cảm ứng nhưng giờ thì hết bệnh rồi ^_^
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
E dùng deb

Sent from my Nexus⁴
akiranat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đặt gạch hóng topic này. Em có con Nexus 3G 2012 cũng bị loạn cảm ứng. Còn BH tới tháng 4 ở TGDĐ, không biết em đem ra TGDĐ hay Asus để bảo hành hả các bác ?
Đây là tình trạng máy em, quay bằng điện thoại cùi các bác thông cảm.
ducnsh
CAO CẤP
10 năm
Em có dùng bản 2012 thấy nó chỉ bị khi màn hình bẩn thôi ,lau đi là hết

Sent from my Nexus⁴
Hơi lạc chủ đề nhưng các anh cho em hỏi thay màn + cảm ứng n7 ở đâu? Máy em bị nứt và ko cảm ứng đc😔
Em ở HP ạ, tiện có thể báo giá cho em luôn thì tốt quá :(
@Kog'Kirilenko KHông muôn gián đoạn đâu call 0973784482
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tui cũng bị lỗi đơ cảm ứng, tắt nguồn bật lại thì OK

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095